• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

blackdoor

Manager
Đã up lên 003 , bước đầu thấy chạy mượt hơn , pin xài lâu hơn , sync voi pc OK , gprs OK , wireless OK . Nhung FM khong xai duoc . sử dụng camera xong thi màn hình tối thui , phải soft reset . Xin được hướng dẫn thêm . Cảm ơn

Sau khi up bạn cần Hard reset một lần và không cài các CAB của O2 từ ExtROM.

thaosinh

đã hard reset và sau đó không cài cab từ extrom -----> kết quả : FM OK , camera OK . Cảm ơn nhiều

letuankhung

=D> có nhưng lá cáp theo máy còn chổ bán thi không biết hic bác thử hỏi mấy mod xem sao =D>

thaosinh

đã chép vô windows/rings và đã thấy , có điều file midi không làm ringtone đươc , play thì được .

VUNHATVAN

Tại sao các bạn không dùng Ringgo nhỉ, copy file nhạc vào thư mục bất kỳ, dùng phần mềm tìm đến thư mục đó, cài đặt nhạc chuông cho các nhóm rồi back up lại, dùng cho vài thế hệ cũng được

VUNHATVAN

Cáp Zin có 2 giắc cắm vào Flame: 1 audio, 1 video và 3 giắc cắm vào ti vi: vàng vào cổng audio, trắng và đỏ vào audio nhưng theo mình bạn cần gì giắc Zin nếu giắc đó ra TV được là tốt rồi vì:
1. Xem Video bằng Flame chỉ dùng cho vui thôi chứ không tiện dụng
2. Bạn có thể lấy một dây audio khác, loại dùng cho loa Microlap ấy, rồi dùng giắc chuyển chuyển đường Audio ra, thế là được đỡ tốn tiền (20.000 là được), còn nếu mua giắc Zin tìm đã khó mà giá thì chắc phải trên 100 k

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chỉ mới dùng cab zin nhưng và cũng chưa thử làm thế nào để chuyển đường audio vì nó có 2 sợi và 1 đầu vào (cái này nghe lạ mà hay chưa biết thế nào) bạn ở HCM chứ không phải HN thì mình có cọng zin nè hehe.....

thaosinh

Đã download Ringgo nhưng không thấy file setup nên không biết làm sao . Xin hướng dẫn thêm

thaosinh

@ itlover:
Nhất trí hoàn toàn với bạn, đã có WM 6.1 ngon, sóng sánh OK, không chỉ viettel, mobi cũng quá ngon.

Đã uprom len cottula03 , lúc đầu thấy mượt mà nhưng hôm qua ( từ lúc mua cục pin của Huy :)) ) và hôm nay bỗng dưng mobi mất sóng . chẳng hiểu chuyện gì , thật khổ sở . Xin giúp đở .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đã uprom len cottula03 , lúc đầu thấy mượt mà nhưng hôm qua ( từ lúc mua cục pin của Huy :)) ) và hôm nay bỗng dưng mobi mất sóng . chẳng hiểu chuyện gì , thật khổ sở . Xin giúp đở .

Con này từ trước tới giờ vẫn kiêng dè với mobile :D:D:D thử HS lại không cài PM gì test xem thế nào đã nhé bạn....

thaosinh

đã uplai rom cottula03 tình hình vẫn không được cải thiện , vẫn searching ..... và mất ngủ . Buồn quá bèn up lai wm5 , có vẻ có tiến bộ 1 chút , thỉnh thoảng được 2 gạch . Sẽ theo dõi và thông báo lại cho anh em :)

thaosinh

:)) them 1 bro sai bin DLC hihi thích chứ bro :))
DLC bỏ vô bao không vừa, nên chỉ sử dụng khi ở cố định . Di chuyển nhiều phải xài pin thường . :D . Nhưng đang bị cái vụ sóng mobil tịt nên chưa thấy sướng .