• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thay sim viettel , sóng bao la , đành phải xài 2 sim , cho mobi forwarding qua viettel.

mình cũng đã dùng như bạn nhưng tính tiền cũng khơ khớ đó với lại dạo này các mạng đang tính tiền lởm khởm tốt nhất làm thêm con máy còi dùng cho yên tâm bạn ạ :D:D:D

thaosinh

Mình cũng nghĩ như vậy nhưng xài 2 máy khổ sở quá , có lẽ phải từ bỏ thế giới vàng rồi . Không biết còn giải pháp nào khác không ?

VUNHATVAN

Đợi xem thế nào thôi, hiện giờ chưa có cách nào khắc phục cả. Bức thằng Flame này thật

thaosinh

nếu vậy thì mua 1 cái N72 cũ cho mobil dành cho thoại và em yêu flame dành cho những chuyến đi xa , cần check mail thường xuyên bằng wifi hay GPRS với Viettel . Giải pháp như vậy thì tạm ổn , phài không các bạn ? Các bạn có ý kiến gì hay , xin hổ trợ . Lý do mình mua N72 vì nó xài symbian và có thể đồng bộ hóa dữ liệu từ outlook . Nếu các bạn thấy có món nào hay hơn xin bày cho. Cảm ơn

letuankhung

=)) hinh như ai lở kết thằng flame này thì củng sài 2 máy mình dang sài cái 8250 cùi để sài sim chính còn con flame thì sài sim khuyến mãi =))

VUNHATVAN

Cũng hơi bất tiện vì hai tay hai súng ngại chết, mình đang dùng MagicSim lắp 2 sim cho Flame, 1 sim Vina, 1 sim Viettel, sóng của sim nào yếu thì bật sim kia lên đỡ khoản khối lượng

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cũng hơi bất tiện vì hai tay hai súng ngại chết, mình đang dùng MagicSim lắp 2 sim cho Flame, 1 sim Vina, 1 sim Viettel, sóng của sim nào yếu thì bật sim kia lên đỡ khoản khối lượng

Căn bản là khi sóng yếu thì sim chính của bạn tậm tịt gọi tới toàn ò ý e thì cũng toi hehehe.....

thaosinh

Căn bản là khi sóng yếu thì sim chính của bạn tậm tịt gọi tới toàn ò ý e thì cũng toi hehehe.....
đúng luôn . Sáng giờ bị quở quá chừng vì forwarding thoại từ mobil sang viettel thì được nhưng nhắn tin thì không .:)) . Thế là chạy ra rước một em N72 cũ , còn thẻ BH 3 tháng . Vừa trả lời vừa xin lỗi . Thế là hết đau đầu nhưng sẽ đau tay vì cầm 2 cái và đau tai vì vợ nhằn :))

huysmall

đúng luôn . Sáng giờ bị quở quá chừng vì forwarding thoại từ mobil sang viettel thì được nhưng nhắn tin thì không .:)) . Thế là chạy ra rước một em N72 cũ , còn thẻ BH 3 tháng . Vừa trả lời vừa xin lỗi . Thế là hết đau đầu nhưng sẽ đau tay vì cầm 2 cái và đau tai vì vợ nhằn :))

Bro này chắc đang spam để lên chức hay sao thế? :)

thaosinh

Gì vậy Huy ? Vừa cho anh em biết một số khó khăn khi sử dụng flame , vừa dí dõm cho vui . Nếu Huy nghĩ vậy thì thôi vậy .

binhmogas

dĩ nhiên là bung máy ra rồi. cứ nhìn thấy chổ nào có tiếp xúc thì cứ chùi. theo như máy mình thì sòng tăng khoảng 15-20% và không bi hiện tưng NO GSM (X ngay cột sóng) mỗi khi reset

VUNHATVAN

Mình đã làm thế rồi nhưng không tiến bộ gì, nghe chừng phương pháp này không ổn

hungtranthe

Bạn nào giúp mình với, mình bấm cùng lúc 2 phím camera+wifi, chọt reset mà không cách nào hard reset được. Cám ơn các bạn nhiều.

VUNHATVAN

Bạn bấm 2 phím camera+wifi, chọc nút reset, giữ nguyên 2 phím camera+wifi, bỏ chọc nút reset ra, đợi một chút rồi bỏ ra, thế là được.
Còn trường hợp vẫn không hard reset được nữa thì bạn kết nối với PC rồi, up lại bản Rom đang dùng, thế là hard reset

hungtranthe

Bạn bấm 2 phím camera+wifi, chọc nút reset, giữ nguyên 2 phím camera+wifi, bỏ chọc nút reset ra, đợi một chút rồi bỏ ra, thế là được.
Còn trường hợp vẫn không hard reset được nữa thì bạn kết nối với PC rồi, up lại bản Rom đang dùng, thế là hard reset

Thanks bạn Vunhatvan nhiều. Để mình thử. Hôm qua cài bản Net framework 3.5 và reset lại máy, tự dưng hiện screen khởi động O2 rồi đơ luôn. Mình phải soft reset mấy lần, hú hồn.

PDhung

Chào các anh em.
Hiện tượng lệch màn hình vẫn chưa cải thiện được. Sau khi để ý kỹ tôi tháy hiện tượng như là 2 lớp mà hình bị bong ra khi chọt bút vào một khu vực. Tiếng kêu phát ra nghe như vậy. Anh em chỉ giúp có thể làm ntn nếu tự mình táho ra và dán lại có giải quyết được gì không? Loại keo gì có thể dán được
Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ!

các bro oi, mình không thể sync voi Flame bằng Windows mobile device center của Víta được, máy tính cứ báo Not connected. Bro nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm.

VUNHATVAN

Bạn sử dụng WM mấy. Bạn có thể làm theo cách sau xem có được không nhé: Bấm chuột phải vào MyComputer ->Properties -> Chọn Device Manager. Trong mục Network Adapters, bạn nhìn xem có tên Microsoft Windows Mobile Remote Adapter không, nếu có mà ở chế độ Disable (Có hình mũi tên xuống) thì bạn Enable nó, nếu không bạn Uninstall nó rồi bấm vào biểu tượng Scan for hardware changes cho nó nhận.
Còn trường hợp không có tên trên thì bạn gỡ Windows Mobile Device Center ra, nếu có Windows Mobile Device Center update thì gỡ luôn rồi cài lại.
Chúc bạn thành công