• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

anhvu009

Bạn copy nhạc vào trong thư mục My Documents\MyTones trong máy rồi hãng set. Đảm bảo OK
mình làm đúng như bạn chỉ dẫn, nhưng nhạc sms chưa được 3s thì tắt nghẻo rùi,hic

anhvu009

hic, không còn cách nào sao hả bạn. thấy thời gian ít wa, nên ko đã, mà lần mò mãi ko ra nên tức wa

AnhPheCT

VH ElectricRingo 1.2... chuông tin nhắn được khoảng 30s mà!!! Cài nhạc *.mp3 load từ thẻ nhớ!! Chương trình ko cần coppy qua máy!! Có thể đặt chuông riêng cho từng danh bạ, từng nhóm danh bạ.... Mình biết Storage O2 FlAME rất lớn chẳn lẽ 100 số ĐT coppy 100 bản MP3 bỏ vào máy seo đúng hôn!!! Dùng thằng này Pro hơn!!! !

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Dù bạn để nhạc ở đâu thì khi setting, Ringo cũng sẽ copy file nhạc đó vào My Documents\My Tones và chỉ copy một phần thôi.

Cho mình hỏi các theme của Flame nằm ở thư mục nào vậy. Mình đang tải thêm theme nhưng không biết để nó ở chỗ nào ?

blackdoor

Manager
Cho mình hỏi các theme của Flame nằm ở thư mục nào vậy. Mình đang tải thêm theme nhưng không biết để nó ở chỗ nào ?
Bạn chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ.

Bạn ơi mình cài rồi nhưng trong settings/today không thấy đâu cả vậy làm thế nào để nó hiển thị lên được? Cám ơn nhiều nhé !

Bạn cài Manila2D xong, vào setting->today->items để bỏ chọn hiển thị Manila2D trên today sau đó chạy patch tôi đưa ở trên, soft reset, vào lại setting->today->items chọn cho hiển thị lại Manila2D là OK.

VUNHATVAN

Không được, bệnh này là bệnh chung của nhiều máy Flame. Nếu làm theo cách đó được thì còn nói làm gì

binhmogas

Không được, bệnh này là bệnh chung của nhiều máy Flame. Nếu làm theo cách đó được thì còn nói làm gì
khi mở máy ra bạn nên tháo anten ra xem 2 thanh tiếp xúc của anten có tiếp xúc với 2 tiếp xúc nằm trên main k? 2 thanh này rất yếu nhiều khi va chạm mạnh nó cũ có thể bị lệch khỏi tiếp xúc của main. MÌNH NÓI NHƯ VẦY LÀ CHO NHỮNG MÁY BỊ BỆNH NHƯ MÁY MÌNH NHA CHỨ MÁY ĐANG SỬ DỤNG BÌNH THƯỜNG THÌ ĐỪNG NÊN.

huysmall

Flame nhà mình lắm tật nhỉ. Thực ra hiện tượng này là do sử dụng lâu ngày con sóng của Flame yếu dần, nếu sử dụng các mạng ở nước ngoài thì ko có hiện tượng mất sóng. Bạn mình dùng bảo thế. Ngộ thật.

tttung4379

hay là flame được sản xuất ở châu âu đạt tiêu chuẩn cao hơn (nên tốt hơn) flame sx ở châu á ???
Mấy đồ điện tử khác là như vậy đó, nên đoán mò cho flame :D

Các bro có ai biết chỉ dùm mình nơi nào bán thiết bị GPS Reciever để dùng cho Flame không? và giá là bao nhiêu vậy?

dqtuan_dkct

Bạn dùng Resco Exporer 2008 cũng có thể chỉnh được Registry
HKLM\Drivers\BuiltIn\Backlight\BacklightMaxlevel
Mình đang dùng bản Rom Cotulla 003. Giá trị mặc định của BacklightMaxlevel đã là 63

Chỉnh sửa cuối:

nhattuong

Active Member
Có người bảo Flame thiếu sáng,có bạn thì bảo mình muốn nó dịu hơn,hôm nay mày mò 1 lúc mình tìm được cách giúp các bạn có thể tùy chỉnh độ sáng mh của Flame theo ý muốn. Tức là sẽ có được độ sáng dịu nhất có thể cũng như rực rỡ nhất trong tầm khả năng của Flame.
Các bạn dùng 1 soft chỉnh registry và vào đường dẫn sau :
HKLM\Drivers\Backlight\BacklightMaxlevel

-Bây h bác nào muốn có được mức màn hình tối nhất có thể có (ko phải nolight nhé) thì chỉnh giá trị DWord = 10 ; Dec nhé.
-Còn ai muốn có được mức rực nhỡ nhất của màn hình Flame (lúc chỉnh backligh ở mức cao nhất)thì chỉnh giá trị Dword = 64 ; cũng Del luôn ^^.

Sau khi chỉnh xong bạn softreset là ok. Enjoy your Flame !
Có j sai sót thì các pro cứ chỉ bảo nhé !
Ai thấy thú vị thì thankx phát động viên nhá
bạn dùng WM5 hay WM6.1 ? nếu là 6.1 thì đường dẫn là

HKLM\Drivers\BuiltIn\Backlight\BacklightMaxlevel

nthanhhaikt

Máy mình ko chụp hình dc, nhờ các bro giúp

Phím chụp hình chỉ chụp dc khi mình mở camera bằng phần mềm chứ ko bấm phím tắt trên máy đc, với lại lúc mình bấm số để gọi thì nó tự động chạy vô thông tin cuộc gọi. Có cách nào khắc phục đc ko mấy bro. Thanks