• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

langduvedem

gọi video call thì máy báo phải tắt voice call hiện tại.Pó tay lun,chẳng hiểu sao nữa(bản gốc xài good)

Chào 2 bro VUNHATVAN và Blackdoor.giờ mình đang dùng wof v3,bản này xài cũng ổn nhưng ko dám backup nữa vì sẽ hard reset,hình như bản cotulla nếu dùng bút chọt để reset thì có vẻ bình thường còn dùng phần mềm để ấn vào màn hình reset thì sẽ hard reset thì phải.Chẳng hiểu sao:-/khi nào bị lỗi thì đành chịu khó cài lại thôi.Cotulla xài ít hao pin hơn các bản khác.Bro VUNHATVAN ghi ko dấu làm mình tưởng vân ko hè.:D Cảm ơn 2 bro đã dành thời gian trả lời mình nhé.

bạn reset bằng cách chọt bút hay bấm trên màn hình vậy,nếu nhấn reset trên màn hình mỗi khi backup xong thì sẽ tự hard reset còn dùng bút chọt thì chắc ko bị vì mình chưa thử nhưng bản v3 này xài ok hơn các bản khác từ chỗ ít lỗi cho đến pin dùng lâu hơn.mình đã up mấy chục lần rồi và up hầu hết các rom đang có và chỉ thấy bản v3 này là ok nhất thôi.Còn máy mình bị 1 bên loa trái nghe nhỏ xíu và hơi rè là bị hư loa hay gì vậy bro,máy bro có bị vậy ko,loa phải thì nghe rất lớn.ko biết bị gì nữa và bro biết cách sữa ko chỉ dùm mình luôn nhé sẽ rất cảm ơn luôn đó\-/ À máy bro chụp hình ở chế độ daylight có bị treo camera ko chứ máy mình khi chụp ở chế độ này là chụp được vài tấm là treo camera luôn còn chụp ở chế độ ban đêm thì ko bị gì ko biết do rom hay máy.:-/

VUNHATVAN

Mình toàn bấm trên màn hình, chả bao giờ chọc bút cả, loa thay thì hơi khó vì không có linh kiện, không biết dòng nào vừa. Chụp hình thì không làm sao ca.

Bro ui bản v3 sao camera cứ bị lỗi hoài vậy bạn,mở lên chụp vài tấm là đèn màn hình tắt và treo luôn phải khởi động lại mới được,bạn xài ko bị sao mình lại bị nhỉ:( có cách nào khắc phục ko hay có phần mềm camera nào thay thế mà ko bị lỗi ko xin giúp giùm mình nha,những bản rom sau này xài hay bị lỗi về camera wa,thấy mấy bro khác xài ko bị sao mình cứ bị dính lỗi chẳng hiểu sao:((.Còn linh kiện cho flame ko có sao hả bro,pin các tiệm linh kiện ngoài hình như ko có bán luôn.Cảm ơn bro nhiều.

blackdoor

Manager
Lỗi camera phải sửa ngay từ khi build ROM thì mới hết được, phần mềm thay thế thì mình không biết có hay không. Dùng ROM của Cottula thì phải sống chung với lỗi này, bù lại sẽ không bị lỗi mà bản ROM khác có..

Ừ đúng rồi Blackdoor ơi,rom v3 của cotulla thì ít bị lỗi hơn hững bản khác chỉ mỗi lỗi camera thôi và backup xong thì bị hard reset,ngoài ra xài tương đối ổn định hơn các rom khác.Thanks bro rất nhiều vì ko ngừng đưa ra các bản rom mới cho anh em diễn đàn có dịp trải nghiệm và thưởng thức.Mong rằng tương lai bro sẽ cho ra đời 1 bản rom nào đó chạy ổn định và ko bị lỗi...:D

0917333990

ban nào sử dụng chức năng auto focus trên o2 flame chỉ mình với ?
mình hiện đang dùng bản 005 của CLT but ko hiểu lắm về chức năng auto focus trên flame hoat động thế nào?
làm sao nhận biết khi sử dụng chức năng này trong chụp ảnh
:-?

luuduchoa87

ấn nhẹ vào nút camera nó sẽ hiện 1 ô vuông trên màn hình.đến khi nó kêu bip mà vẫn giữ màu xanh là đã lấy focus xong(màu đỏ là sai focus).rồi ấn chụp luôn!

0917333990

ùa thakju bạn jo mình mí đẻ í đên chức năng này
ah tiện cho mình hoi luôn xem cóa ai gặp trừong hơp giống mình ko :mình đang dùng pin zin cua flame nếu nghe gọi bt thì đc 1 ngày but nếu chỉ cần truy cập 3G(ví dụ vao ola vjtalk hay IE...) pin đang tầm 60% sụt phát về 7% roài hết pin luôn thế là nó bị lam sao nhỉ? trong khi để 60% đó ma nghe gọi bt chác phải được hơn nửa ngay??? rât mong giúp đỡ?

blackdoor

Manager
ùa thakju bạn jo mình mí đẻ í đên chức năng này
ah tiện cho mình hoi luôn xem cóa ai gặp trừong hơp giống mình ko :mình đang dùng pin zin cua flame nếu nghe gọi bt thì đc 1 ngày but nếu chỉ cần truy cập 3G(ví dụ vao ola vjtalk hay IE...) pin đang tầm 60% sụt phát về 7% roài hết pin luôn thế là nó bị lam sao nhỉ? trong khi để 60% đó ma nghe gọi bt chác phải được hơn nửa ngay??? rât mong giúp đỡ?

Nhiều khả năng bạn chuẩn bị được mua quả pin mới rồi.

Vậy là pin chai rùi đó bạn,bạn nên mua pin dung lượng cao khi quyết định xài flame,chứ pin thường bạn lên mạng thì pó tay rồi.:((

0917333990

hĩ thank cả nhà muốn mua lắm but mình ngại ship wa pin lại mã nữa chứ thui cứ dùng tạm đã vậy nghe gọi vẫn ok là đựoc roài
ah nhân tiện bác nào cho hỏi bàn phim hồng ngoại và bao da cho con flame như trong hình ở HN có ko nhỉ? và nếu có thì mua ở đâu và $$$ tầm bao nhiu

teranosaus

Hi huanguyenthanhhoang,

Mình cũng dùng bản ROM 6.5 V3 của Cotulla nhưng k bị lỗi camera gì hết, cũng k bị hardreset, chỉ có một cái rất chi là bực, không có phần Option cho bàn phím (ở 6.1 là settings>Input>Input Option) nên không thể setting cho bàn phím cũng như đăng ký, hiện tại mình toàn phải dùng các bàn phím miễn phí cài phát ăn ngay k cần điều chỉnh gì thôi ví dụ hiện tại đang dùng Swype. Hic hic

blackdoor

Manager
Hi huanguyenthanhhoang,

Mình cũng dùng bản ROM 6.5 V3 của Cotulla nhưng k bị lỗi camera gì hết, cũng k bị hardreset, chỉ có một cái rất chi là bực, không có phần Option cho bàn phím (ở 6.1 là settings>Input>Input Option) nên không thể setting cho bàn phím cũng như đăng ký, hiện tại mình toàn phải dùng các bàn phím miễn phí cài phát ăn ngay k cần điều chỉnh gì thôi ví dụ hiện tại đang dùng Swype. Hic hic

Bạn xem trả lời bên topic ROM Flame 21647 nhé.

piamo90

Cứu em với các anh ơi. Con O2 Flame của em hôm nay vừa up Rom bản PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.25016 Build 25016.5.3.5
Bây giờ thì nó chết ngúm, ko thể mở lên được!!!!!!!!!!!!!!!
Cứu emmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm!!!
Lúc đầu mọi thứ khi Up đều bình thường. Nhưng rồi... nó đã ko lên nữa!
Ai biết chỉ giùm em với Click here to enlarge

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Bạn thử vào Bootloader xem có được không? Tháo pin ra để một lúc rồi nắp lại thử xem. Mà bạn đã bao giờ up Rom chưa, up bằng cách nào?

Anh em nào có Main của O2 Flame bán cho mình một chiếc nào (Main phải còn dùng được nha). O2 của mình rơi vào bát cháo đi tong rồi.

Chỉnh sửa cuối: