• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

dl_devils

các bro ơi, cho mình hỏi hiện nay rom nào là ổn định nhất cho O2 FLame, đặc biệt là fix được lỗi sóng GSM bị yếu vây?
Bro nào biết thì chỉ giùm mình nha, cảm ơn nhiều!

LifeDrive

Chào bạn. Mình cũng chỉ mới dùng Flame được gần 2 tháng. Về câu hỏi của bạn mình nghĩ bạn nên:

Kiểm tra bản Radio bằng cách vào Start --> Settings --> System --> Device Information --> Bạn xem dòng thứ ba từ trên xuống sẽ thấy:
GSM Version: xxxx (bản GSM của mình là P5C2 bắt sóng rất tốt, xuông tầng hầm của khách sạn vẫn có sóng, thoại tốt). Làm vệ sinh điểm tiếp xúc của anten với bo mạch cũng cải thiện mức sóng của Flame rất nhiều. Bạn đem máy nhờ thợ quen để làm vê sinh cho Flame.

Về bản ROM, bạn có thể sử dụng ROM Cotulla 004 bản Test 7 (WM6.1). Flame của mình khi xài ROM này pin dùng được 1.5 ngày nghe gọi ít. GPRS thì bạn cài JUVS HTC Network Wizard 1_0_29973_4_E vào và chạy chương trình này (chỉ chạy 01 lần đầu, sau đó máy sẽ reset) thì bạn có thể dùng GPRS rồi
Bạn cũng có thể dùng bản ROM của Mod Backdoor (bản COM2 có build là 21903) để dùng cho Flame của bạn.
Để tiết kiệm pin (nếu bạn không cần sóng 3G) bạn có thể cài cho Flame của bạn chỉ dùng sóng 2.5G. Bạn cài đặt bằng cách vào: Start --> Settings --> Connections --> Band Selection và chọn 2.5 only. Khi dùng option này, mỗi khi bạn reset máy, bạn phải kết nối vào mạng trở lại; bạn làm như sau: dùng bút chấm vào vạch sóng ở trên màn hình Today --> sẽ có một cửa sổ hiện ra --> bạn chọn Wireless Manager --> Phone: ON.

Hy vọng một vài dòng hứong dẫn trên có thể giúp bạn làm quen với Flame. Thân.

dl_devils

Chào bạn. Mình cũng chỉ mới dùng Flame được gần 2 tháng. Về câu hỏi của bạn mình nghĩ bạn nên:

Kiểm tra bản Radio bằng cách vào Start --> Settings --> System --> Device Information --> Bạn xem dòng thứ ba từ trên xuống sẽ thấy:
GSM Version: xxxx (bản GSM của mình là P5C2 bắt sóng rất tốt, xuông tầng hầm của khách sạn vẫn có sóng, thoại tốt). Làm vệ sinh điểm tiếp xúc của anten với bo mạch cũng cải thiện mức sóng của Flame rất nhiều. Bạn đem máy nhờ thợ quen để làm vê sinh cho Flame.

Về bản ROM, bạn có thể sử dụng ROM Cotulla 004 bản Test 7 (WM6.1). Flame của mình khi xài ROM này pin dùng được 1.5 ngày nghe gọi ít. GPRS thì bạn cài JUVS HTC Network Wizard 1_0_29973_4_E vào và chạy chương trình này (chỉ chạy 01 lần đầu, sau đó máy sẽ reset) thì bạn có thể dùng GPRS rồi
Bạn cũng có thể dùng bản ROM của Mod Backdoor (bản COM2 có build là 21903) để dùng cho Flame của bạn.
Để tiết kiệm pin (nếu bạn không cần sóng 3G) bạn có thể cài cho Flame của bạn chỉ dùng sóng 2.5G. Bạn cài đặt bằng cách vào: Start --> Settings --> Connections --> Band Selection và chọn 2.5 only. Khi dùng option này, mỗi khi bạn reset máy, bạn phải kết nối vào mạng trở lại; bạn làm như sau: dùng bút chấm vào vạch sóng ở trên màn hình Today --> sẽ có một cửa sổ hiện ra --> bạn chọn Wireless Manager --> Phone: ON.

Hy vọng một vài dòng hứong dẫn trên có thể giúp bạn làm quen với Flame. Thân.

cảm ơn anh rất nhiều!
Cái GSM version của máy em là: P7V2
có hiện tượng là ở các quận trung tâm thì sóm mobi đủ (thỉnh thoảng tụt xuống 3 vạch, 2 vạch nhưng vẫn còn gọi điện nhắn tin được), nhưng khi em đi tới gò vấp thì mất sóng luôn, kể cả sim viettel cũng bị thế.

Không biết phải làm sao cho sóng ổn định hết, em đang xài rom gốc winmo 5.0
mong anh và các thành viên khác giúp đỡ ạ

cảm ơn anh rất nhiều!
có hiện tượng là ở các quận trung tâm thì sóm mobi đủ (thỉnh thoảng tụt xuống 3 vạch, 2 vạch nhưng vẫn còn gọi điện nhắn tin được), nhưng khi em đi tới gò vấp thì mất sóng luôn, kể cả sim viettel cũng bị thế.

Bạn úp thử các bản radio khác nhau rồi xem bản nào có sóng mạnh nhất thì dùng thôi...

dl_devils

Bạn úp thử các bản radio khác nhau rồi xem bản nào có sóng mạnh nhất thì dùng thôi...

mình vừa mới up lên 6.1 thấy sóng mobi cũng được 3,4 vạch. Để mai chạy ra gò vấp thủ đức thử mới biết :)
bạn vui lòng cho mình hỏi là: mình thấy các bản rom thì các thành viên có ghi là COM 2, COM 3 gì đó nghĩa là sao? còn cái radio thì up sao bạn, có phải là up rom không?
Mình cảm ơn nhiều!

blackdoor

Manager
@dl_devils:
Có thể bạn đã không đọc trả lời của tôi trong topic giới thiệu ROM. Xin nhắc lại một lần là hiện nay chưa có công cụ để hỗ trợ việc up Radio cho Flame. Nếu bạn cứ cố gắng thử up radio, máy thành cục chặn giấy thì ráng chịu.:p

Up ROM với Flame là chỉ up phần OS, không động chạm gì đến radio nên an toàn không sợ hư máy.

COM2 (mới nhất tại thời điểm này là build 21903) có giao diện gần giống với WM6.1. Các nhóm khác (COM3, COM5...) có giao diện cải tiến, trông đẹp hơn, thuận lợi cho việc sử dụng, hạn chế việc dùng bút trỏ.

Chúc bạn tìm được bản ROM ưng ý nhất!

ncnhan

Hic, cái Flame của mình sáng nay mở ra thì màn hình trắng xác, không còn chữ nghĩa hình ảnh gì nữa, nhưng vẫn kết nối và sync tốt với PC. Dùng Mymobiler thì vẫn thấy giao diện Flame bình thường, Up lại ROM vẫn vậy. Chắc là đứt dây truyền tín hiệu lên màn hình rồi. Các bác cho mình xin địa chỉ nơi sửa Flame tin cậy, cám ơn nhiều nhé! Mình ở Sài Gòn!

VUNHATVAN

cảm ơn anh rất nhiều!

Cái vụ sóng yếu này thì đơn giản, bạn chỉ cần tháo máy ra, lau chùi lại chỗ tiếp sóng là được. Cái này đã nói trong diễn đàn rồi, bạn chịu khó tìm và làm theo nhé.

0917333990

chào cả nhà bạn nào cho mình hỏi vơi con flame của mình mấy hôm nay tự nhiên ko kết nối đc 3g(gprs) hôm trc mình dùng rom 6.1 005 cua CCT ko đc mình chuyển sang bản 6.5 21903 cua black door cũng ko đc nốt mác dù đã set mạng đây đủ mình dung vetel pin của mình nói chung cũng khá kém liệu cóa phải do pin kém ma ko kết nối đc ko nhỉ mình cắm sạc trưc tiếp roài vao mạng cung ko đc nghe gọi vẫn ok ai bit pm mình xin cảm ơn

chào cả nhà bạn nào cho mình hỏi vơi con flame của mình mấy hôm nay tự nhiên ko kết nối đc 3g(gprs) hôm trc mình dùng rom 6.1 005 cua CCT ko đc mình chuyển sang bản 6.5 21903 cua black door cũng ko đc nốt mác dù đã set mạng đây đủ mình dung vetel pin của mình nói chung cũng khá kém liệu cóa phải do pin kém ma ko kết nối đc ko nhỉ mình cắm sạc trưc tiếp roài vao mạng cung ko đc nghe gọi vẫn ok ai bit pm mình xin cảm ơn
Cũng thể do bản rom bạn đang dùng, bạn thử úp lại bản rom khác xem thế nào, nếu vẫn có hiện tượng trên vẫn còn thì do bạn cài đặt chưa đúng thôi...

blackdoor

Manager

Bạn chạy O2 AutoConfig để nó tự thiết lập các thông số kết nối xem sao, mình dùng MobiFone vẫn kết nối GPRS bình thường mà.

0917333990

Bạn chạy O2 AutoConfig để nó tự thiết lập các thông số kết nối xem sao, mình dùng MobiFone vẫn kết nối GPRS bình thường mà.

hjx e dung viêtl ma lam j cóa mang vietel trong Ò autu cònig e toàn phải dùng HTC netwrdk thui but vẫn ko đc
ah tiện thể cho e hỏi luôn hôm trc e cài phần mềm j ko nhớ nữa khi bấm nút nhân cuộc gọi màn hình tự động tắt khi kết thúc cuộc gọi màn hình lại sang bt but h e wen mất roài a có biết đấy là phần mềm j chỉ dùm e với
e muốn dùng thế cho tiết kiệm pin

Chỉnh sửa cuối:

phongnha

Cái ông làm ra bản này này lặn mất tiu rồi. Cho đến jờ vẫn chưa ai làm được cả. Mà bản này vẫn còn thiếu chức năng nhiều lắm. Android hình như ko thích hợp với phần cứng của Flame thì phải.

luctukiem

Con Flame của em hiện bị lệch cảm ứng!!! Xin hỏi có anh em nào biết nếu ở TP.HCM thì thay cảm ứng tại đâu không? Giá khoảng bi nhiêu??? Xin cám ơn