• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG O2 XDA STEALTH

Anh em à ... em mới mua con o2 xda stealth ... nhưng cái settime của nó có chút vấn đề ... em set time dc 1 lúc 1 lúc sau nó nhảy giờ ... a e nào biết ko ... xin chỉ giáo ... em xin cảm ơn[/Q

Cũng có thể khi bạn cài xong giờ rồi lại kết nối với máy vi tính qua cổng USB thì nó cũng tự động thay đổi giờ lun đó! nếu là trường hợp này thì chỉ có cài lại giờ thui!!

tritrung

em ko biết soạn được các ký tự abc.. (nó chỉ có số 1 2 ...9 thui) mà chỉ có thể sử dụng bộ bàn phím trên màn hình .Em mới mua máy O2 Stealth .nên chưa có kinh nghiệm .Mong các bác giúp đỡ
Phím cứng vẫn dùng đc nhưng chậm lắm. Bạn phải cài patch EziText của yuc bên xda-developers ý. Tìm trong diễn đàn này là có này.

johanvie

các bác chỉ giùm cách đặt chuông tin nhắn cho o2 stealth???

Cái này nói nhiều rồi mà, bạn chép file muốn làm chuông vào Ring của Windows, hình như nó chỉ nhận file midi thôi khi làm tin nhắn thì phải, cách đơn giản hơn dùng cho các định dạng nhạc là cài Ringo vào máy là xong!

anui

Chào các bác. em là new Mem, em mới dùng con 02 XDA Stealth đc mấy ngày,...cho nên em có nhiều thắc mắc lắm, rất mong các bác pro chỉ giáo

1.làm sao đưa đồng hồ ra màn hình ngoài (ở trên cột sóng)
2.làm sao để nhắn tin bằng bàn phím cứng chứ không cần phải dùng bút cảm ứng???

Chào các bác. em là new Mem, em mới dùng con 02 XDA Stealth đc mấy ngày,...cho nên em có nhiều thắc mắc lắm, rất mong các bác pro chỉ giáo

1.làm sao đưa đồng hồ ra màn hình ngoài (ở trên cột sóng)
2.làm sao để nhắn tin bằng bàn phím cứng chứ không cần phải dùng bút cảm ứng???

Vào Settings chọn thẻ System, chọn Clock & Alarms, chọn thẻ more rồi đánh dấu vào câu Display the clock........là xong.

Còn bàn phím cứng dùng để nhắn tin thì khỏi..... chơi cảm ứng cho vui....hihi
chúc vui...

tritrung

Bàn phím con Stealth này thì dùng bấm số cho nhanh. Bi h em đang dùng làm phím tắt. :D Hay phết, cài cái phần mềm phím tắt vào, nhanh vô cùng. :D

anui

Vào Settings chọn thẻ System, chọn Clock & Alarms, chọn thẻ more rồi đánh dấu vào câu Display the clock........là xong.

Còn bàn phím cứng dùng để nhắn tin thì khỏi..... chơi cảm ứng cho vui....hihi
chúc vui...

cám ơn ông anh rất nhiều

để đưa đồng hồ ra ngoài em đã làm như ông anh. Nhưng chỉ là "hiển thị đồng hồ trên thanh tiêu đề trên tất cả các chương trình" mỗi ra màn hình ngoài là mất tích luôn...:(

Tiện thể em hỏi thêm... làm sao mà dây cáp USB của em cắm vào máy tính lúc được lúc không.. chán lắm ..
Có hôm cắm vào 15 phút mới thấy máy tính nhận. Nhưng có khi cắm vào chẳng thấy máy tính thông báo có thêm USB gì cả. Trong khi đó điện thoại vẫn thông báo đã cắm và đang sạc pin :(:O

Mong các Bro giúp em với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cám ơn ông anh rất nhiều

để đưa đồng hồ ra ngoài em đã làm như ông anh. Nhưng chỉ là "hiển thị đồng hồ trên thanh tiêu đề trên tất cả các chương trình" mỗi ra màn hình ngoài là mất tích luôn...:(

Tiện thể em hỏi thêm... làm sao mà dây cáp USB của em cắm vào máy tính lúc được lúc không.. chán lắm ..
Có hôm cắm vào 15 phút mới thấy máy tính nhận. Nhưng có khi cắm vào chẳng thấy máy tính thông báo có thêm USB gì cả. Trong khi đó điện thoại vẫn thông báo đã cắm và đang sạc pin :(:O

Mong các Bro giúp em với

Bạn vào setings -> today -> Items -> tích vào dấu Date là ok.....
Thử thay dây sync khác xem bị tình trạng vậy không nếu vẫn không hết chắc máy bạn bị virut hoặc win lỗi -> cài lại........

anui

Bạn vào setings -> today -> Items -> tích vào dấu Date là ok.....
Thử thay dây sync khác xem bị tình trạng vậy không nếu vẫn không hết chắc máy bạn bị virut hoặc win lỗi -> cài lại........
cám ơn ông anh nhiều

Em đã làm theo

Còn cái phần thay thử dây Cáp USB khác em đã thử mà không thành công

Tháo thẻ nhớ ra cho vào đầu đọc cũng không ăn thua. chỉ thấy máy tính báo có bộ phận USB kết nối (có hiện Removable Disk) nhưng không hề có dữ liệu gì cả.:-?? Mặc dù thay bằng thẻ nhớ khác thì vẫn OK???
Giờ em phải làm sao để chuyển dữ liệu vào thẻ nhớ di động của em đây:(:)(:)((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cám ơn ông anh nhiều

Em đã làm theo

Còn cái phần thay thử dây Cáp USB khác em đã thử mà không thành công

Tháo thẻ nhớ ra cho vào đầu đọc cũng không ăn thua. chỉ thấy máy tính báo có bộ phận USB kết nối (có hiện Removable Disk) nhưng không hề có dữ liệu gì cả.:-?? Mặc dù thay bằng thẻ nhớ khác thì vẫn OK???
Giờ em phải làm sao để chuyển dữ liệu vào thẻ nhớ di động của em đây:(:)(:)((

Nếu thẻ không nhận mà thẻ khác nhận thì có nghĩa là thẻ của bạn có vấn đề xem lại thẻ đó mình nghĩ là ok thôi....

anui

Nếu thẻ không nhận mà thẻ khác nhận thì có nghĩa là thẻ của bạn có vấn đề xem lại thẻ đó mình nghĩ là ok thôi....
Đó là em đã thử một thẻ nhớ micro SD thì thấy OK.. chứ em chưa tìm được cái thẻ Mini SD giống như thẻ của XDA Stealth check thử.. không biết thế nào

EM thì không biết thẻ có bị làm sao không. Nhưng thẻ đưa vào máy vẫn sử dụng bình thường

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đó là em đã thử một thẻ nhớ micro SD thì thấy OK.. chứ em chưa tìm được cái thẻ Mini SD giống như thẻ của XDA Stealth check thử.. không biết thế nào

EM thì không biết thẻ có bị làm sao không. Nhưng thẻ đưa vào máy vẫn sử dụng bình thường

Vậy thử format thẻ đó trên PPC rồi đưa vào PC xem có nhận không??? hoặc dùng thẻ khác khác chép ...........

anui

Em mới dùng nên chưa biết nhiều tính năng.
Vậy anh có thể chỉ giúp em cách Fomat lại thẻ nhớ không???
Em sẽ thử Fomat thẻ nhớ trên PPC rồi thử cho vào lại máy tính

tritrung

ROM nào cũng có tính năng format thẻ bạn ạ. Format từ PPC là đc rồi, ko phải lăn tăn j.

anui

ROM nào cũng có tính năng format thẻ bạn ạ. Format từ PPC là đc rồi, ko phải lăn tăn j.
FOMAT thẻ nhớ từ máy điện thoại như thế nào thế anh???
Đừng cười em vì em mới sử dụng thôi :O

mà cho em hỏi thêm em nên dùng phần mềm nào để có thể chụp được màn hình??
Và làm thế nào để gửi file qua Bluetooth từ XDA Stealth???

Chỉnh sửa cuối:
FOMAT thẻ nhớ từ máy điện thoại như thế nào thế anh???
Đừng cười em vì em mới sử dụng thôi :O

mà cho em hỏi thêm em nên dùng phần mềm nào để có thể chụp được màn hình??
Và làm thế nào để gửi file qua Bluetooth từ XDA Stealth???

chọn thẻ nhớ, nhấn giữ bút rồi chọn Fomat
còn gửi file qua Bluetooth từ XDA Stealth thì vào file cần gửi nhấn giữ bút rồi chọn send to - Bluetooth là ok

giongdai

Xin lổi vì tạo topic mới vì bí quá phải hỏi!!!

O2 STEALTH của em vừa up lại ROM W5 bị sao không biết: chép ebook .prc, .lit, .chm ( tất nhiên có chương trình đọc) hôm nay tự nhiên mở chuơng trình đọc các ebook đó lên là cứ load hoài phải soft reset cũng bị vậy và mở folder ebooks trên thẻ nhớ thì thấy rất khó vào, khi vào được thì thấy hàng loạt thư mục con lạ và hàng loạt file tên lằng ngoằng xóa không được.Em tưởng bị virus nên diệt bằng Bitdefender mobile không có vả lại PC của em xài KIS 7 update thường xuyên thì chắc không phải do virus
Thật không biết lổi gì, mong chỉ giáo, Thank!!!

tritrung

Bác cho cái ảnh lên thì may ra còn có ng` giúp đc. Nói suông thế này khó lắm.

billtruc

O2 STEALTH của em vừa up lại ROM W5 bị sao không biết: chép ebook .prc, .lit, .chm ( tất nhiên có chương trình đọc) hôm nay tự nhiên mở chuơng trình đọc các ebook đó lên là cứ load hoài phải soft reset cũng bị vậy và mở folder ebooks trên thẻ nhớ thì thấy rất khó vào, khi vào được thì thấy hàng loạt thư mục con lạ và hàng loạt file tên lằng ngoằng xóa không được.Em tưởng bị virus nên diệt bằng Bitdefender mobile không có vả lại PC của em xài KIS 7 update thường xuyên thì chắc không phải do virus
Thật không biết lổi gì, mong chỉ giáo, Thank!!!

1. thẻ sd bị lỗi: chạy Start, run, nhập vô chkdsk E:/f , với E: là ổ đĩa SD của bác

2. uninstall cài lại thử coi.