• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Mã sản phẩm XDAIII
Mầu Grey
Loại Li-ion
Điện áp 3.7
Dòng (mAh) 1400
Kích thước
Giá 17.40 USD

Mã sản phẩm XDA III (High)
Mầu Black
Loại Li-Polymer
Điện áp 3.7
Dòng (mAh) 2400
Kích thước 2 1/4
Giá 27.00 USD

27USD khoảng 430.000đ, bác nào ở trên nói 250.000đ nhỉ? Làm em mừng hụt!;;)
Giá phía trên đã chuẩn chưa các bác?

250 là 1490mAh bạn àh, còn cái 2400 giá 27 là rẻ rồi đó, coi trên mạng thấy ở nước ngoài nó rao bán toàn là 49-79 chưa tính tiền ship, còn ở VN ko biết, tại chưa thấy ai rao bán cục dung lượng cao cho BA bao giờ!

motofan

Pocket PC Hp, sạc bằng adapter hay bằng usb

hi all,
mình cũng mới xài dòng pocket Pc của Hp nên có vài điều nhờ các bác tư vấn. Tử lúc xài con Hp 3715 tới giờ thỉnh thoảng mình có sạc bằng bằng usb nhưng có 1 vài điều mình muốn hỏi là sạc bằng usb có hại gì đến máy k? đôi lúc mình sync với computer nhưng k muốn máy sạc nhưng máy vẫn báo là đang sạc (đèn báo sạc sáng) cho dù mình đã vào option tắt chế độ sạc bằng usb, có cách nào để bỏ chế độ sạc trong lúc sync với computer k?

Thứ 2, sạc bằng usb thì tốc độ sạc của nó nhanh khủng khiếp, trước lúc mình sync với computer thì dung lượng pin còn khoảng 85% nhưng khoảng 5ph sau khi rút cable usb ra thì máy báo dung lượng hiện tãi là 97%, mình cảm thấy sạc bằng usb k ổn lắm, không biết co bác nào gặp trường hợp này chưa. Vừa rồi có ghé qua ppcvn.com cũng thấy 1 bác ở HN đang xài dòng Hp bị chết máy do sạc bằng usb, cũng chẳng biết nguyên nhân tại sao?

Thứ 3, mình muốn hỏi là có cable nào chỉ có chức năng sync chứ k có chức năng sạc k?

Thứ 4, thỉnh thoảng cắm cable vào để sync thì nó conect nhưng khoảng vài dây sau nó lại báo disconect, mình đang xài cable của T.quốc, bác nào biết ở HCM bán cable zin của Hp chỉ mình với, cảm ơn các bác trước.

hung1406

hi all,
mình cũng mới xài dòng pocket Pc của Hp nên có vài điều nhờ các bác tư vấn. Tử lúc xài con Hp 3715 tới giờ thỉnh thoảng mình có sạc bằng bằng usb nhưng có 1 vài điều mình muốn hỏi là sạc bằng usb có hại gì đến máy k? đôi lúc mình sync với computer nhưng k muốn máy sạc nhưng máy vẫn báo là đang sạc (đèn báo sạc sáng) cho dù mình đã vào option tắt chế độ sạc bằng usb, có cách nào để bỏ chế độ sạc trong lúc sync với computer k?

Thứ 2, sạc bằng usb thì tốc độ sạc của nó nhanh khủng khiếp, trước lúc mình sync với computer thì dung lượng pin còn khoảng 85% nhưng khoảng 5ph sau khi rút cable usb ra thì máy báo dung lượng hiện tãi là 97%, mình cảm thấy sạc bằng usb k ổn lắm, không biết co bác nào gặp trường hợp này chưa. Vừa rồi có ghé qua ppcvn.com cũng thấy 1 bác ở HN đang xài dòng Hp bị chết máy do sạc bằng usb, cũng chẳng biết nguyên nhân tại sao?

Thứ 3, mình muốn hỏi là có cable nào chỉ có chức năng sync chứ k có chức năng sạc k?

Thứ 4, thỉnh thoảng cắm cable vào để sync thì nó conect nhưng khoảng vài dây sau nó lại báo disconect, mình đang xài cable của T.quốc, bác nào biết ở HCM bán cable zin của Hp chỉ mình với, cảm ơn các bác trước.

b-) b-) b-) Chào bạn, mình cũng mới dùng PPC được khoảng nửa năm nhưng cũng có chút kinh nghiệm mong có thể giúp đỡ được cho bạn:
Mình sẽ giải quyết vấn đề:
Thứ 1: Có 1 vài người nói sạc bằng usb có hại cho máy, mau chai pin. Thứ 2:Bạn muốn bỏ không sạc = usb nữa thì vào Regedit chỉnh. Bạn cài phần mềm Resco Explorer sẽ có phần chỉnh Reg (bạn có thể tìm trong diễn đàn phần mềm ứng dụng)
Bạn vào đường dẫn HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging chỉnh lại là 0. (thế là ngon kô sạc bằng usb nữa)
Muốn sạc được thì chỉnh về 1. :D
Nếu thành công =D> thì thanks mình cái cho mình vui. :D

rockone1909

1.sạc qua dây sync là rất an toàn vì lượng điện áp vào chậm mà lại rất thấp, nếu để ý bro sẽ thấy sạc bằng điện nhanh và nóng pin hơn, nó chạy nhanh thế vì pin ppc có cơ chế sạc nhanh mà, tuy nhiên để lên 100% mà full thì phải đợi cho đến lúc đổi màu đèn, cũng hơi lâu đấy, mình nghĩ không cần bỏ chức năng này đi dâu, cũng tiện mà,
2. k có cable nào là khong có chức năng sạc cả, đã sync là phải sạc.
3. có 3 khả năng sau khi bị disconect, - cable hỏng, - pm active sync hỏng, - lỗi win.

voldemort

Pin có dung lương cao thì tăng thời gian sử dụng máy chứ không ảnh hưởng gì bạn ạ :D

anh có biết pin dung lượng cao bán bao nhiêu không ah .... giá cả thế nào? và hiện nay co bao nhiêu loại máy được hỗ trợ ....
pin của em toi rồi .... thank!!!

DucLinh

1.sạc qua dây sync là rất an toàn vì lượng điện áp vào chậm mà lại rất thấp, nếu để ý bro sẽ thấy sạc bằng điện nhanh và nóng pin hơn, nó chạy nhanh thế vì pin ppc có cơ chế sạc nhanh mà, tuy nhiên để lên 100% mà full thì phải đợi cho đến lúc đổi màu đèn, cũng hơi lâu đấy, mình nghĩ không cần bỏ chức năng này đi dâu, cũng tiện mà,
2. k có cable nào là khong có chức năng sạc cả, đã sync là phải sạc.
3. có 3 khả năng sau khi bị disconect, - cable hỏng, - pm active sync hỏng, - lỗi win.
1.Sạc qua cổng USB vì điện áp thấp,dòng ko đủ nên thời gian sạc kéo dài sẽ ko tốt cho pin đâu bạn,hơn nữa dòng thấp nên mặc dù đầy nhưng thời gian sử dụng bị rút ngắn
2.Trên sợi dây Syn có một đường sạc riêng biệt,có thể cắt bỏ để chỉ Sync mà ko sạc.Vì với cách chỉnh Registry chỉ tương thích với một số dòng máy,cho đến hiện nay mới chỉ dòng Wizard là áp dụng được

motofan

1.Sạc qua cổng USB vì điện áp thấp,dòng ko đủ nên thời gian sạc kéo dài sẽ ko tốt cho pin đâu bạn,hơn nữa dòng thấp nên mặc dù đầy nhưng thời gian sử dụng bị rút ngắn
2.Trên sợi dây Syn có một đường sạc riêng biệt,có thể cắt bỏ để chỉ Sync mà ko sạc.Vì với cách chỉnh Registry chỉ tương thích với một số dòng máy,cho đến hiện nay mới chỉ dòng Wizard là áp dụng được

thanks all,

nhưng mình sạc bằng usb thì ngược lại, tốc độ sạc nhanh khủng khiếp, sạc bằng 2 cách k thấy máy nóng lên, chỉ thấy âm ấm thôi,

bacha

Vậy nếu pin còn khoảng 70-80% mà đã sạc rồi thì có sao không hả các bạn (O2)?

hung1406

Để dưới 10% rồi hãy sạc bạn à! Theo kinh nghiệm của mình là vậy. Càng sạc nhiều lần thì pin càng mau chai hơn.

À còn 1 vấn đề nữa mình muốn hỏi: Wizard có pin > 1200mAh không ạ, mua ở đâu tốt, giá phải chăng. (mình ở HN). :)

Chỉnh sửa cuối:

tieu_vu1410

Thường thì dung lượng pin <=30% (Icon pin chuyển sang màu vàng nhạt) thì nên sạc. Có như vậy pin sẽ bền và chạy ổn định hơn.

tieu_vu1410

pin dung lượng cao cho O2S thì bạn vào đây để xem nhé! nếu ở Hà Nội thì ra đó địa chỉ đó mua, còn nếu ở SG thì điền thông tin vào cái form trong trang đó để hỏi cách thức mua hàng, chuyển tiền nhé bạn!
- Còn cái chữ M đó thì hình như chỉ dùng để phân biệt pin zin-lô của exec thôi hà! bạn mua một cục 1490mah giá 220 là hơi mắc đó, hôm trước mình mới mua một cục chỉ 200 thôi! :D

Đường link die rồi bạn ơi.Kiểm tra lại nhé.

Đường link die rồi bạn ơi.Kiểm tra lại nhé.
link vẫn bình thường mà bạn, bạn nên xem lại đường truyền nhé! còn nếu vẫn ko được thì vào trang thegioipin.com rồi tìm cục pin nào ưng ý nhé! chúc vui!

hung1406

Bác ơi, e tìm trên trang thegioipin.com mà không thấy pin dung lượng cao cho con O2 MIniS của e, bác biết địa chỉ nào bán nừa không thì chỉ e với! :-??

Dvha79_ddt

Super V.I.P
pin dung lượng cao cho O2S thì bạn vào đây để xem nhé! nếu ở Hà Nội thì ra đó địa chỉ đó mua, còn nếu ở SG thì điền thông tin vào cái form trong trang đó để hỏi cách thức mua hàng, chuyển tiền nhé bạn!
- Còn cái chữ M đó thì hình như chỉ dùng để phân biệt pin zin-lô của exec thôi hà! bạn mua một cục 1490mah giá 220 là hơi mắc đó, hôm trước mình mới mua một cục chỉ 200 thôi! :D
Hiii 200 vẫn đắt đó bạn à, hôm sau mình xuống chợ Trời Phố Huế hỏi thì ở đó người ta chỉ bán có 140k thôi đây này nhưng mình lỡ mua rồi nên thôi.
Viên đó mình mua sau một tuần thấy khá ổn thời gian dùng pin lâu hơn pin đi theo máy nghe gọi cgichj ngợm 1 chút thì khoảng hơn 2 ngày. Nói chung thế là chấp nhận được.

Oxilo

Có ai xài pin O2IIs 17USD trong thế giới pin rồi thì cho biết chất lượng. Thanks!

TuanQuang

Có ai xài pin O2IIs 17USD trong thế giới pin rồi thì cho biết chất lượng. Thanks!

đây là pin xịn của 02s mà bạn, đã là pin xin thì bạn khỏi phải lo về chất lượng. pin se lâu bi chai hơn, tuổi thọ của pin cũng cao hơn, nhưng quan trọng nhất là phải biết cách dùng bạn ah. ko nên xạc hoặc sync quá lâu. dung còn khoảng 30% thì xạc ,xạc đầy 100% thì rút ra luôn.vậy là pin luôn đc bền thôi.

Oxilo

đây là pin xịn của 02s mà bạn, đã là pin xin thì bạn khỏi phải lo về chất lượng. pin se lâu bi chai hơn, tuổi thọ của pin cũng cao hơn, nhưng quan trọng nhất là phải biết cách dùng bạn ah. ko nên xạc hoặc sync quá lâu. dung còn khoảng 30% thì xạc ,xạc đầy 100% thì rút ra luôn.vậy là pin luôn đc bền thôi.

Phải xịn không đó? nghe nói xịn tới 600k lận mà

Phải xịn không đó? nghe nói xịn tới 600k lận mà
cái đó là pin thay thế thôi chứ ko phải pin xịn, đúng như bạn nói pin xịn ko có giá 17USD đâu! còn cục dung lượng cao thì nó dầy gấp đôi cục thường, ko cắm vào cốc được mà phải sạc bằng cáp!

doccocaubai

trùi, nhưng biết phân biệt dây sync đểu hay xịn thế nào, hộ mình cái

Vào cửa hàng uy tín hỏi mua 1 chiếc dây sync xịn, dây xịn ở gần đầu cắm vào chân xạc của máy có 1 cái điot đó bạn