• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

minhduc

các bác cho em hỏi o2mini vào phần Backup battery thì báo NONE.em đã thay pin chính và pin backup rồi cũng vậy nữa.cám ơn trước.

các bác cho em hỏi o2mini vào phần Backup battery thì báo NONE.em đã thay pin chính và pin backup rồi cũng vậy nữa.cám ơn trước.
bạn thử hardreset lại xem sao, nếu vẫn như vậy thì thử tháo pin chính ra để một hồi rồi gắn lại xem pin backup còn bao nhiêu? nếu tháo pin chính ra mà bị hardreset liền thì phải xem lại cục backup mới thay của bạn rồi, đem tới chỗ bạn thay kêu người ta kiểm tra lại nhé!

minhduc

dạ,em đã hardreset,đã up lai rom,đã thay thử mấy cục pin rùi.bình thường dù pin packup hết thì vẫn có phần trăn của pin backup chứ.đây là bị mất luôn phần đó mà.bác xem lại giúp em với,(em cũng là thợ bác ạ):D

mattroi0405

Các huynh, đệ cho mình hỏi: Máy của mình là: Atom_Exec, vào Battery panel option kiểm tra thấy Bettery lifetime(min) là: 151(số này thay đổi được) vậy số này có ý nghĩa gì, chọn số này bao nhiêu là đúng.

tuanglang

Máy của em bị hiện tượng là dùng 1 lúc là pin rất nóng và hao pin nữa. mặc dù em đã thay cục pin khác. em đang dùng O2 Neo. bác nào biết máy em bị bệnh gì thì nói giúp em với nhé

khoabonmat

Active Member
Máy của em bị hiện tượng là dùng 1 lúc là pin rất nóng và hao pin nữa. mặc dù em đã thay cục pin khác. em đang dùng O2 Neo. bác nào biết máy em bị bệnh gì thì nói giúp em với nhé

Hao pin dòng Neo thì mình đồng ý vì con Neo có 1200 mAh à.Còn về nóng pin hơi bị nguy hiểm bác nên thay pin mới đi <250k à.Tui chơi game liên tục 3h liên tục pin chỉ hơi hơi thôi chứ không nóng rực.Thân

tuanglang

Em đã thay pin mấy lần rồi mà máy em vẫn nóng. em dùng O2 Neo, mỗi lần xem phim được khoảng 15p là pin nóng kinh khủng. ko biết máy em bị làm sao nhỉ em nghĩ máy em ko phải do pin đâu vì em đã thay mấy lần rồi.

khoabonmat

Active Member
Em đã thay pin mấy lần rồi mà máy em vẫn nóng. em dùng O2 Neo, mỗi lần xem phim được khoảng 15p là pin nóng kinh khủng. ko biết máy em bị làm sao nhỉ em nghĩ máy em ko phải do pin đâu vì em đã thay mấy lần rồi.

Bác nên mang máy đi kiểm tra(qua Tan A Long đi)có thể hư bộ phận nào đó thôi.Pin là vấn đề sống còn của PPC đó bác à.Chúc bác thành công.

lamtoanhong

Hiện tượng như vậy thì không phải là do pin rồi. bạn thử bỏ sim ra ngoài và sử dụng chế độ offline xem.(vẫn coi film nghe nhạc bình thường) xem có còn nóng nửa kô?

biliem

Up ROM lại thử coi bạn, hôm wa mới mua dùm thằng bạn cái O2i, nó xạc nguyên đêm, sáng đem đi làm, tới 11h pin còn 32%. Tối wa mới up ROM lại, để từ 1h khuya tới 6h sáng nay pin giảm khoảng 3%. Chờ tối về check ket lại rồi báo cáo típ nhe

Ok, máy chạy tốt, pin ko bị tonh2 trạng như bữa trước nữa. Vấn đề này tui nghĩ như sau:
1. Coi lại cục sạc
2. Coi lại chỗ tiếp xúc pin, nếu hở gây đoản mạch làm pin nóng và mau hết (cái này tui nghĩ vậy thôi, ko bít đúng ko nữa vì tui ko phải là dân kỹ thuật, ;-()
3. Coi các chương trình chạy nền, ví dụ như bật wifi, blutooth wên tắt,....
4. Up ROM lại
5.............
6. Pin chai -->pó tay lun

Chỉnh sửa cuối:

cubo

Banned
Bác nên mang máy đi kiểm tra(qua Tan A Long đi)có thể hư bộ phận nào đó thôi.Pin là vấn đề sống còn của PPC đó bác à.Chúc bác thành công.
He he he chắc bác này chưa bị TAL "chém" và "luộc" hay sao mà còn xúi mọi người vào đó nhảy??? =)) =)) =))

mattroi0405

Các huynh, đệ cho mình hỏi: Máy của mình là: Atom_Exec, vào Battery panel option kiểm tra thấy Bettery lifetime(min) là: 151(số này thay đổi được) vậy số này có ý nghĩa gì, chọn số này bao nhiêu là đúng.

**Các bồ chỉ mình di, mình hỏi tiệt mà

Lamson

Well-Known Member
các bác cho hỏi chút mình dùng NEO ( mới được khoảng 5 tháng) một lần buổi sáng hôm đó còn khoảng 50% đến khoảng 9-10giờ thì tắt ngóm, nạp lại đến 95% thì do bận phải bỏ ra, đến chiều chừng 16 giờ thì lại thấy gần hết còn khoảng 20%, định đem đi BH , nhưng do không đem đi được mới nạp lại 1 đêm thì từ đó lại thấy bình thường cũng được khoảng 1 tháng rồi, liệu có vấn đề ( vì hết tháng này là hết BH rồi )

TuanQuang

vậy thì ko sao đâu bạn ah. lượng pin mà bạn bảo là 50% có thể là pin ảo nên nhanh hết thôi.bạn nên xạc cho đầy, 100% cũng đừng vội rút ra nhé.nên để thêm khoảng 15 phút nữa rồi mới rút ra.vậy là pin bạn sẽ ko còn hiện tượng như trên nữa đâu.

AnhTu

Super V.I.P
các bác cho hỏi chút mình dùng NEO ( mới được khoảng 5 tháng) một lần buổi sáng hôm đó còn khoảng 50% đến khoảng 9-10giờ thì tắt ngóm, nạp lại đến 95% thì do bận phải bỏ ra, đến chiều chừng 16 giờ thì lại thấy gần hết còn khoảng 20%, định đem đi BH , nhưng do không đem đi được mới nạp lại 1 đêm thì từ đó lại thấy bình thường cũng được khoảng 1 tháng rồi, liệu có vấn đề ( vì hết tháng này là hết BH rồi )
Đa số cửa hàng không bảo hành pin, nên bạn cứ sử dụng như bình thường
- Sạc đầy 100%, sau đó sử dụng cho đến khi cạn hẳn, sau đó lại sạc đầy, đứng nên cắm lâu wá.
vậy thì ko sao đâu bạn ah. lượng pin mà bạn bảo là 50% có thể là pin ảo nên nhanh hết thôi.bạn nên xạc cho đầy, 100% cũng đừng vội rút ra nhé.nên để thêm khoảng 15 phút nữa rồi mới rút ra.vậy là pin bạn sẽ ko còn hiện tượng như trên nữa đâu.

Sạc kiểu này chai chắc luôn :p

mattroi0405

Mình xài Atom Exec máy hết pin thì tắt luôn, mình cắm sạc lại khoảng 1/2 giờ mở máy lên thử(vẫn còn cắm sạt pin)nhưng nó cứ reset lại hoài không vào window được. mình có tháo pin ra, lắp vào mở lại cũng bị như củ. mình phải tháo pin ra lắp lại khởi động 3 lần nó mới chịu vào window. máy mình bị lổi gì, có bị hư gì không, mong các bác chỉ giúp.

Lamson

Well-Known Member
Cảm ơn nhiều, nhưng mình muốn hỏi mọi người một chút vì ở đây rất nhiều ý kiến: Còn khoảng bao nhiêu % thì nên nạp lại pin sẽ bền nhất ? có ý kiến: hết hẳn, có ngừoi lai 10%, 15%, 20%.. bác nào dùng lâu có kinh nghiệm chỉ dẫn giúp anh em với

rockone1909

theo mình thì cứ dưới 20% là nên sạc đi, vì tới tầm này pin yếu lắm, mà để thấp hơn càng tốt, mỗi người một ý kiến nhưng mà tùy theo mức sử dụng thôi, có khi không thể để tới mức áy được ấy chứ, rieng mình thì cứ bao giờ đến 10% sạc ngay, nên sạc ít lần nhưng mỗi lần phải sạc đầy để tăng tuổi thọ của pin bạn ạ

TuanQuang

Cảm ơn nhiều, nhưng mình muốn hỏi mọi người một chút vì ở đây rất nhiều ý kiến: Còn khoảng bao nhiêu % thì nên nạp lại pin sẽ bền nhất ? có ý kiến: hết hẳn, có ngừoi lai 10%, 15%, 20%.. bác nào dùng lâu có kinh nghiệm chỉ dẫn giúp anh em với

Mình thường dùng đến vạch đỏ thì mình sạc, sạc đc 100% thì rút ra.mình làm theo cách này thấy cục pin của mình còn ngon lắm,ko bị trai.pin rất bền bạn ah.bạn thử làm theo cách này 1 thời gian xem.