• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

duongtran

em dung MDA pro pin em dung den tan 1% nhung xuong rat nhanh sac day chi nua ngay la het, cac bac chi gaio giup em voi

Nhắc nhở lần đầu post bài phải có dấu lần sau dell đó.

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
em dung MDA pro pin em dung den tan 1% nhung xuong rat nhanh sac day chi nua ngay la het, cac bac chi gaio giup em voi

Bạn thử với 1 cục pin khác xem sao? Nếu vẫn thế thì có lẽ máy Bạn bị ăn nguồn rồi! Bạn qua box phần cứng ppc tham khảo thử xem! Thân!
TB: Lần sau nhớ post bài có dấu nhé! kẻo bị del bài đó!:p:p:p

duongtran

em thành thật xin lỗi, tại lúc đó máy em chuẩn bị hết pin. Viết vội mà quên mất. Cám ơn các bác nhé, em nghĩ chắc tại máy em ăn nguồn.

ToanPDA

Gửi bác

Mình có con O2 mini, sạc từ đêm đến sáng mà nó chỉ có được 8x %, không thể lên full được, không hiểu lý do vì sao tư vấn giúp mình với !!

Bác cho em biết thêm một chi tiết nữa thì em có thể lý giải được bệnh của bác, đó là với 8% ấy, bác dùng được trong bao lâu?

ToanPDA

Gửi bác!

Nhắc nhở lần đầu post bài phải có dấu lần sau dell đó.
Bác tắt các phần mềm nội trú mà chúng khởi động khi soft reset, ko dùng themes động. Tránh cho nhiều link phần mềm ra màn hình. Dùng chế độ ánh sáng vừa phải.Đặt 50% thay vì 100%. Bác set lại backlight và power nhé!

caothanhhai

Các bác có địa chỉ mua Pin Uni nào ơ Hà Nội uy tín không nhỉ ,Lô cũng phải chon chứ
Theo tôi đã dùng thì phải hoành tráng tí chứ cứ phải giảm backlight,tắt phần mềm.... thì còn gì là sướng nữa
Tôi ngày dùng hết số điện ....

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác có địa chỉ mua Pin Uni nào ơ Hà Nội uy tín không nhỉ ,Lô cũng phải chon chứ
Theo tôi đã dùng thì phải hoành tráng tí chứ cứ phải giảm backlight,tắt phần mềm.... thì còn gì là sướng nữa
Tôi ngày dùng hết số điện ....

Bạn qua ĐÂY hoặc ĐÂY hoặc số 2 cửa Bắc nhé. Thân!!!

thanhtung183

Các bác cho em hỏi ở hn có chỗ nào bán pin cho Asus p525 ko ạ? hoặc có loại pin của máy nào có thể thay thế đc ko ạ?

e2vn

Bạn qua ĐÂY hoặc ĐÂY hoặc số 2 cửa Bắc nhé. Thân!!!

Mình vừa mua một quả Pin cho con Dopod 818 của mình ở 275 Khâm Thiên, Pin chuẩn mà giá hợp lý. 150N -Bảo hành 9 thang 1 đổi 1 đấy
Thegioipin:18$ mà cũng là Pin đấy

hanoio2

Loại pin dày 3200mAh giá bao nhiêu hả bác ChuHuyHoan, dùng được mấy ngày vây? :). tôi ở Hà Nội, nếu bán thì ở đâu bán vậy.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Loại pin dày 3200mAh giá bao nhiêu hả bác ChuHuyHoan, dùng được mấy ngày vây? :). tôi ở Hà Nội, nếu bán thì ở đâu bán vậy.

Giá dao động từ 300k - 400k. Dùng được bao lâu cũng còn tuỳ thuộc vào người sử dụng bạn ạ, loại này nếu chỉ sử dụng nghe gọi bình thường thì được khoảng 4 ngày bạn thử qua ĐÂY hỏi xem có không nhé. Thân!!!

tommyla

cac ban cu de cho pin sac day luc dau thi hoi nong.doi den khi het nong thi hay rut ra.nhu vay sai bin moi lau dc

caubact

Help me. Thank!

các Bác cho e hỏi. em đang xài cái O2 XDA IIs. lúc Pin đầy thì e nghe gọi, gửi nhận tin nhắn bình thường.nhưng khi Pin còn khoảng từ 80% trở đi là máy e ko thể gọi,gửi hay nhận tin nhắn được gì hết.mặt dù máy vẫn báo sóng tốt.trả lời giúp e với

phenmientay

vào ebay, nó bán đầy, tính ra chỉ khoảng 250k thôi bác.

các Bác cho e hỏi. em đang xài cái O2 XDA IIs. lúc Pin đầy thì e nghe gọi, gửi nhận tin nhắn bình thường.nhưng khi Pin còn khoảng từ 80% trở đi là máy e ko thể gọi,gửi hay nhận tin nhắn được gì hết.mặt dù máy vẫn báo sóng tốt.trả lời giúp e với

Máy của bạn dùng đến bao nhiêu phần trăm pin thì tắt vậy bạn? Khả năng pin của bạn bị chai rồi đó!

dcn488

Em sử dụng D900 , pin 1600 made in taiwan. Pin 3200 em thấy chỉ là hàng china thôi có nơi nào bán pin hàng taiwan và giá cỡ bao nhiêu vậy bác .Giúp em nhé ,em ở tphcm.

hanoio2

sao pin 3200 vỏ của nó lại màu đen các bác nhỉ. tôi đung MDA Pro thì pin đó ko có vỏ trắng à?

mà pin ở thế giới pin bán là pin china thì có đảm bảo ko các bác :)

Last edited by a moderator: