• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

ChuHuyHoan

Well-Known Member
sao pin 3200 vỏ của nó lại màu đen các bác nhỉ. tôi đung MDA Pro thì pin đó ko có vỏ trắng à?

mà pin ở thế giới pin bán là pin china thì có đảm bảo ko các bác :)

Pin dung lượng cao thì chỉ có mầu đen thôi bạn ạ bạn dùng MDA thì.... đành phải chấp nhận thôi :)):)):)). Pin china cũng có nhiều loại lắm cái này bạn phải tự test thôi cứ test bật wifi lên 3 phút hết 1% pin mới dùng dưới 5% tắt là OK roài bạn ạ. Thân!!!
Chú ý: không post 2 bài liên tục nhé nếu cần có thể edit.

bluesight

có bạn nào biết pin dung lượng cao cho o22 ko?co những loại dung lượng nào?giá cả ra sao?có thể mua ở đâu?dung lượng cao nhất cho o22 là bao nhiêu ko?giúp mình với,mình ở TPHCM.con o22 của mình pin xài ko dc 1 ngay nữa.mới mua đó!po' tay.8h sáng 100%,5h chiều chỉ còn 30%.

mà sao máy mình kì lắm,33%-34% là tắt máy rồi,ko mở lên dc.sạc 10'mới mở máy lên dc.có phài do firmware ko?hay là do pin?mình xài wm6,cooked by c_shakkar(hay là gì đó tg tự mình ko nhớ rõ tên)

giúp mình nhé,thanks các bro nhiều

xoxoxo

dùng liên tục chơi game 4 h vừa chơi vừa sạc có hại pin ko các bác ... hay là sạc đầy rùi chơi rùi lại nghỉ để sạc

dùng liên tục chơi game 4 h vừa chơi vừa sạc có hại pin ko các bác ... hay là sạc đầy rùi chơi rùi lại nghỉ để sạc

Lúc sạc bạn nên hạn chế sử dụng máy vì nếu vừa sạc vừa xả sẽ làm giảm tuổi thọ của pin, tốt nhất là sạc đầy rồi hả chơi bạn nhé!

quanquan

các vấn đề về phin

con MDA II của em có 2 cách sạc, một là cắm sạc điện, hai là sạc qua cap usb. tuy nhiên sạc theo nguồn điện thì máy khá nóng, mặc dù đây là sạc chuẩn kèm máy; còn sạc qua usb thì ko nhưng hơi lâu hơn chút. vậy mong các bác chỉ giáo, nếu sạc qua usb như thế, mỗi lần cắm vô sync nó lại sạc, có nhanh chai pin không ạ?Nên chọn cách nào?
Bạn cứ chọn cách nào cũng được. minh cũng thường xuyên dùng cả hai không sao cả còn chai pin thì mua hang TQ giá phải chăng thôi=))

ChuHuyHoan

Well-Known Member
có bạn nào biết pin dung lượng cao cho o22 ko?co những loại dung lượng nào?giá cả ra sao?có thể mua ở đâu?dung lượng cao nhất cho o22 là bao nhiêu ko?giúp mình với,mình ở TPHCM.con o22 của mình pin xài ko dc 1 ngay nữa.mới mua đó!po' tay.8h sáng 100%,5h chiều chỉ còn 30%.
mà sao máy mình kì lắm,33%-34% là tắt máy rồi,ko mở lên dc.sạc 10'mới mở máy lên dc.có phài do firmware ko?hay là do pin?mình xài wm6,cooked by c_shakkar(hay là gì đó tg tự mình ko nhớ rõ tên)
giúp mình nhé,thanks các bro nhiều

Chưa thấy pin dung lượng cao cho dòng 02II bạn ạ. Pin của bạn bị vậy là chai quá rồi kiếm cục khác đi thôi không phải do lý do nào khác đâu :D. Thân!!!

becks47

mấy bác cho em hỏi xíu,em dang xài atom exec mà nhanh hết pin wá!xài chưa hết 1 ngày đã hết rùi,hic...em xạc cũng chưa đến 2 tiếng là đầy rùi,có fải cục pin của em có vấn đề không?

mấy bác cho em hỏi xíu,em dang xài atom exec mà nhanh hết pin wá!xài chưa hết 1 ngày đã hết rùi,hic...em xạc cũng chưa đến 2 tiếng là đầy rùi,có fải cục pin của em có vấn đề không?

Cũng còn tuỳ cục pin của bạn dung lượng bao nhiêu, nhưng thông thường thì chưa đến 2 tiếng mà đầy thì khả năng là bị chai, nhưng còn chấp nhận được, chưa đến nỗi nào!

caothanhhai

Mình vừa mua một quả Pin cho con Dopod 818 của mình ở 275 Khâm Thiên, Pin chuẩn mà giá hợp lý. 150N -Bảo hành 9 thang 1 đổi 1 đấy
Thegioipin:18$ mà cũng là Pin đấy

Tôi chạy ra Khâm thiên mua Pin ,giữa đường lại quên địa chỉ thế là vào Tân Phát (đối diện đường vào Văn Chương ) mua pin Uni có 80.000d . Đang dùng thử
Không biết dùng pin rẻ quá máy nó có nổ không nhỉ :)):))

bailiet2003

mấy cửa hàng hiện nay chỉ biết bán o2 Stealth mà chả thấy ma nào bán pin cả, máy thì bảo hành 2 năm nhưng pin thì chỉ 6 tháng mà pin này dính luôn nắp sau, xài cao lắm hơn 1 năm là chắc chắn bị chai, ko pin thay, máy thì còn bảo hành đúng là nghịch lý thiệt. Có ai biết chỗ bán pin O2 stealth ỏ Sài Gòn ko vậy, chỉ tui mua với

mấy cửa hàng hiện nay chỉ biết bán o2 Stealth mà chả thấy ma nào bán pin cả, máy thì bảo hành 2 năm nhưng pin thì chỉ 6 tháng mà pin này dính luôn nắp sau, xài cao lắm hơn 1 năm là chắc chắn bị chai, ko pin thay, máy thì còn bảo hành đúng là nghịch lý thiệt. Có ai biết chỗ bán pin O2 stealth ỏ Sài Gòn ko vậy, chỉ tui mua với

Nếu ko tìm mua được pin thì vẫn có thể độ lại để dùng mà bạn, yên tâm nhé, khi nào có nhu cầu thì qua 144 Nguyễn Kim Q10 gọi số 0908100461 gặp anh Tiến nhé bạn!

bailiet2003

Vâng, hiện tại thì pin em còn dùng tốt nhưng lo xa mua định mua thêm 1 cục để phòng bị vì pin con này kiếm khó quá, nhưng pin dùng để độ có dung lượng nhiêu vậy bác, là Li-Ion hay Li-Po, pin O2 stealth là Li-Po dung lượng 1300 , pin đó có nắp sau để che ko hay phải chế nhỉ, giá cả thế nào bác, có dịp em ghé thử xem

Vâng, hiện tại thì pin em còn dùng tốt nhưng lo xa mua định mua thêm 1 cục để phòng bị vì pin con này kiếm khó quá, nhưng pin dùng để độ có dung lượng nhiêu vậy bác, là Li-Ion hay Li-Po, pin O2 stealth là Li-Po dung lượng 1300 , pin đó có nắp sau để che ko hay phải chế nhỉ, giá cả thế nào bác, có dịp em ghé thử xem

Bạn gọi trực tiếp cho anh Tiến để biết thêm chi tiết nhé!

hanoio2

các bác cho tôi hỏi nếu mua pin dung lượng 3200, nó đề made in china thì có đảm bảo ko nhỉ, loại này ko có pin made in taiwan? tôi dùng MDA Pro

các bác cho tôi hỏi nếu mua pin dung lượng 3200, nó đề made in china thì có đảm bảo ko nhỉ, loại này ko có pin made in taiwan? tôi dùng MDA Pro

Dùng tốt bạn nhé, chỉ có hàng China thôi, ko có Taiwan đâu, nhưng dùng cũng tốt chán, giá từ 250-300K nhé!

hoangt

các bác cho hỏi cắm sạc vào hoặc qua dây usb mà pin cứ sụt là sao ah ===>???thế là hỏng pin hay sạc hay soft trong máy ah

TuyetKy

Ko biết bác dùng máy gì nên ko trả lời bác đc. Trước đây tui gặp 1 lần khi Up ROM xong máy của tui pin cũng chạy ngược khi xạc. Up lại bản ROM khác thì hết

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho hỏi cắm sạc vào hoặc qua dây usb mà pin cứ sụt là sao ah ===>???thế là hỏng pin hay sạc hay soft trong máy ah

Cũng có nhiều nguyên nhân nhưng thường với pin lô khi bạn đã xạc đầy có nghĩa là đèn xanh nếu vẫn để xạc tiếp thì pin sẽ tụt ngược đó. Thân!!!!

ntdung86

hôm rồi, em có ghé 1 cửa hàng bán phụ tùng oto mua 1 cái sạc xe hơi, nhưng thấy nó đề là dùng cho Motorola V gì đó, nhưng đầu cắm mini USB y hệt. Em cắm sạc thấy nó vô bình thường, nhưng sao Pin thấy nóng hơn là sạc bằng Adaptor . Vậy có nguy cơ gì không các bác?

212

Sao con P525 của em dùng bình thường thì ổn mà khi dùng Wifi pin hết nhanh không chịu được . Cắm sạc + bất wifi mà cả đêm mới lên thêm được 10 % . Bó tay .