• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

giacomini

Các Bác cho mình hỏi về các cực trên cục PIN O2 Neo được không? Vì thấy trên đó có 4-5 cực gì lận. Không biết cái nào là cực Âm (-) cái nào là cực Dương (+), Cái nào là cực + để sạc...
Các Bác ai biết chỉ dùm nhe?!

Có ai biết vụ này làm ơn chỉ mình với? Vì mình có 1 cục sạc kẹp (sạc đa năng) để sạc pin dự phòng. :((

HuuTien

Không thể dùng sạc kẹp để xạc pin ppc được vì!
-Pin PPC ngoài 2 pin +,- thì còn 2 chân kích,nếu không có kích thì pin sẽ không nhận điện thế vào (sạc)và vout
-Một số pin hàng phụ kiện vẩn sạc được thì mạch kích không thấy tác dụng
-Sạc kẹp không đủ dòng
Tóm lại là không nên dùng sạc kẹp cho pin PPC

tao_scorpions

em vẫn sạc hoài bằng sạc kẹp của china 30k cho pin minis của em co sao đâu anh.mà bi h nếu mua pin cho minis đảm bảo nhất thì mua ở đâu nhỉ có ai biết chỉ mình với.

phuclv

Cách gắn ActiveSyn mà máy không sạc pin.

Mình đồng ý là việc gắn dây Syn USB thường xuyên sẽ làm cho pin mau hư hơn vì lúc nào pin cũng fai chịu dòng điện charge vào ( dòng sạc lúc nào cũng lớn hơn nhiều so với dòng điện sử dụng của Pin, đối với cổng USB thì maximum là 500mA )
Mình có cách này có thể giúp ta vẫn gắn dây USB để Syn nhưng không cho máy sạc pin. Cụ thể là cổng USB có 4 dây như sau :
V+
Data -
Data +
Ground

Trong đó Data - và Data + dùng để truyền dữ liệu còn V+ và Gound dùng để cấp nguồn cho các thiết bị USB. Như vậy nếu ta ngắt 1 trong hai dây V+ hoặc Gound thì phần nguồn cung cấp cho thiết bị sẽ không có nữa. ---> Máy PPC sẽ không nhận được nguồn để charge, nhưng vẫn có thể truyển dữ liệu để Syn.

Mình đã làm thử trên Desktop rùi, kết quả OK như mong đợi.( Các cổng USB mở rộng trên Main dễ làm hơn). Các bạn đọc kỹ Manual của Main để biết chân nào là V+ để không gắn nó vào là xong. Còn trên Labtop thì khó mod hơn vì cổng USB nằm trên Main nên khó ngắt các dây ra

xtitan

ở HN thì có thể mua pin cho Uni (xịn và pin lô nhưng dùng tốt) ở đâu hả các bác ?

duongtrung

Chơi trên Laptop hay PC chi cho nó ríky bác, cứ theo ý tưởng của một bác nhà mình là mua cọng USB nối dài, coi sơ đồ chân/dây rồi "xử" ngay trên cọng cable đó có an toàn hơn không =D> !

Mình đồng ý là việc gắn dây Syn USB thường xuyên sẽ làm cho pin mau hư hơn vì lúc nào pin cũng fai chịu dòng điện charge vào ( dòng sạc lúc nào cũng lớn hơn nhiều so với dòng điện sử dụng của Pin, đối với cổng USB thì maximum là 500mA )
Mình có cách này có thể giúp ta vẫn gắn dây USB để Syn nhưng không cho máy sạc pin. Cụ thể là cổng USB có 4 dây như sau :
V+
Data -
Data +
Ground

Trong đó Data - và Data + dùng để truyền dữ liệu còn V+ và Gound dùng để cấp nguồn cho các thiết bị USB. Như vậy nếu ta ngắt 1 trong hai dây V+ hoặc Gound thì phần nguồn cung cấp cho thiết bị sẽ không có nữa. ---> Máy PPC sẽ không nhận được nguồn để charge, nhưng vẫn có thể truyển dữ liệu để Syn.

Mình đã làm thử trên Desktop rùi, kết quả OK như mong đợi.( Các cổng USB mở rộng trên Main dễ làm hơn). Các bạn đọc kỹ Manual của Main để biết chân nào là V+ để không gắn nó vào là xong. Còn trên Labtop thì khó mod hơn vì cổng USB nằm trên Main nên khó ngắt các dây ra

Nemmatlanh

ở HN thì có thể mua pin cho Uni (xịn và pin lô nhưng dùng tốt) ở đâu hả các bác ?

Bạn muốn mua Pin thì lên Nhật Cường ở Lý Quốc Sư đi.Không phải là Pin Zin hẳn theo máy nhưng dùng cũng ngon lắm,ngon hơn Pin Lô nhiều.Giá là 400k một cục.Thân!

hoangnam1002hn

Active Member
Bình thường thì kiểm tra Pin vẫn là 100% trên WM2003, Nhưng khi máy em hết pin thì đứt luôn, phải cài lại.
Cắm sạc vào thì pin backup vẫn báo là 100%.

Có bác nào biết tại sao cái pin Backup của em không có tác dụng không?

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi soledad0972
con O2S của mình bỏ trong ngăn kéo khoảng 1 tháng, tới chừng lấy ra cắm vào sạc thì cục pin chính ko sạc được nữa, lấy cục pin ra cắm vào cốc sạc cũng ko lên đèn luôn! vậy cục đó còn cứu được ko các bác, cục đó mình xài chưa được một tháng nên tiếc quá! hôm trước có bác nào nói là đem ra tiệm cho người ta kích lại, vậy kích là sao hả các bác? mình ở Sài Gòn thì nên đem ra tiệm nào?

Cái này của bác em cũng đã gặp rồi, Trường hợp này là do pin của bác bị cạn kiệt thôi. Bác cứ cắm sạc một thời gian là nó hồi pin lại ngay thôi. Cứ thử đi. Ngày trước em cũng đã bị và cắm lâu lâu là nó lại được.
Chúc bác thành công

em sạc gần 10 tiếng hôm qua hôm nay 6 tiêng nữa ma vần không vao nguồn chính có bác nào giúp dỡ em với chẳng lẽ lại thay pin

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

em sạc gần 10 tiếng hôm qua hôm nay 6 tiêng nữa ma vần không vao nguồn chính có bác nào giúp dỡ em với chẳng lẽ lại thay pin

Bạn xem có cục Pin khác không,mang về thử xem do Pin hay do nguồn?Nhưng cái này khả năng là do Pin nhiều hơn.Thay Pin thì cũng đành chứ sao.Vì Pin nào chẳng thế,cứ dùng lâu là sẽ chai thôi mà.Mình chắc cũng sắp phải thay cục Pin nữa rồi nè.hix! :D

mình cắm cục pin vào cốc sạc gần 2 ngày trời mà chưa lên đèn nữa nè! thay cục khác đi bạn ơi, mình cũng mới mua một cục đây, 200k đó!

gaconlonton177

Vào phần Setting -> Power -> USB Charging ẻm thấy có mục lựa chọn xem có cho sạc = USB không cơ màh :-?

t_n_minh

cho mình hỏi pin của O2 Trion có dùng được cho con Cingular 8525 ko vậy? nếu ở TP.HCM mà mua loại pin này thi mua ở đâu? Xin cảm ơn trước

LamAnhThu

Em muốn hỏi về Pin của Exec : Em định cắm dàn loa lớn của nhà em vào Exec nghe cho vui nhưng ko biết nó có ảnh hưởng gì đến Pin của Exec hay không:-?? . Ai đã cắm thử rồi thì giúp em với

timur

Trời, em toàn dùng dây Sync để sạc thôi. Vì ngồi gõ laptop suốt ngày,nên tiện toàn cắm điện thoại vào vọc phần mềm và sạc luôn.
Ngày trước em dùng con O22, pin Japan xịn, sạc theo kiểu thích lúc nào thì sạc, sạc qua đêm, ngày cắm sạc đến 2 lần. Sau 1 năm, pin cứ còn 20% là sập nguồn :( Sau đấy em giảm độ sáng màn hình xuống gần hết cỡ thì pin lại bình thường :D

hoangnam1002hn

Active Member
mình cắm cục pin vào cốc sạc gần 2 ngày trời mà chưa lên đèn nữa nè! thay cục khác đi bạn ơi, mình cũng mới mua một cục đây, 200k đó!
tối hôm đó em có tháo pin ra và để đến hôm sau sau khi reset lại máy thấy pin hoạt động trở lai bình thường sạc vẫn vào vô tư haha

DucLinh

Em muốn hỏi về Pin của Exec : Em định cắm dàn loa lớn của nhà em vào Exec nghe cho vui nhưng ko biết nó có ảnh hưởng gì đến Pin của Exec hay không:-?? . Ai đã cắm thử rồi thì giúp em với
Pin thì ko đáng ngại đâu,chỉ sợ CPU nó bị sốc điện thì mệt lắm:(