• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

junybaby

Giúp em với ! Chuyện Office

Chào các Bác. Hiện tại em đang sài X1. Các bác biết đấy công việc của em thì việc sử dụng office là rất quan trọng. Nhưng em không thể nào độc được file mà em chuyển từ PC sang X1 cả và file nó em kèm theo bên dưới. Bác nào có thể Cvr được dùm em để có thể đọc được trong X1 thì em cám ơn các bác nhiều nhiều !

http://www.4shared.com/file/203420788/e9e797c2/Bieu_do.html

noname_9x

cho em hỏi palm pro là dòng máy gì và tìm phần mềm cho nó trong diễn đàn ở chỗ nào ạ

ThaiChienvn

cho em hỏi palm pro là dòng máy gì và tìm phần mềm cho nó trong diễn đàn ở chỗ nào ạ
Bạn có thể qua đây để tìm hiểu Palm Pro
Chào các Bác. Hiện tại em đang sài X1. Các bác biết đấy công việc của em thì việc sử dụng office là rất quan trọng. Nhưng em không thể nào độc được file mà em chuyển từ PC sang X1 cả và file nó em kèm theo bên dưới. Bác nào có thể Cvr được dùm em để có thể đọc được trong X1 thì em cám ơn các bác nhiều nhiều !
Bạn có thể dùng: Phiên bản Office Mobile 6.1 nâng cấp mới nhất của Microsoft trên Windows Mobile 6.0,hỗ trợ các file có kích thước lớn, mật khẩu password, khả năng SileShow hình ảnh tốt trên PowerPoint...
Mã:
Microsoft Office Word  [URL="http://www.nhatcuong.com.vn/autolink.php?id=9&script=showthread&forumid=161"][COLOR=#016798]Mobile[/COLOR][/URL] 
Microsoft OfficeExcel  [URL="http://www.nhatcuong.com.vn/autolink.php?id=9&script=showthread&forumid=161"][COLOR=#016798]Mobile[/COLOR][/URL] 
Microsoft Office PowerPoint®  [URL="http://www.nhatcuong.com.vn/autolink.php?id=9&script=showthread&forumid=161"][COLOR=#016798]Mobile[/COLOR][/URL] 
Chức năng mới
Cải thiện hình ảnh charts trên Excel  [URL="http://www.nhatcuong.com.vn/autolink.php?id=9&script=showthread&forumid=161"][COLOR=#016798]Mobile[/COLOR][/URL] 
Cung cấp khả năng xem SmartArt trên PowerPoint  [URL="http://www.nhatcuong.com.vn/autolink.php?id=9&script=showthread&forumid=161"][COLOR=#016798]Mobile[/COLOR][/URL] 
Cung cấp khả năng giải nén file từ zip
Bạn tải CAB về và cài đặt ở đây

Last edited by a moderator:

anhduc_da

ai biết có phần mềm nào mà vừa tắt màn hình vừa khóa máy luốn không nhỉ , cho w6.5 . có phần mềm shutxp thì chỉ tắt đc màn hình không khóa đc máy. phần mềm khóa máy thì lại không tắt đc màn hình. kiểu gì cũng phải dùng đến phím cứng.. seach mãi mà không thấy. ai biết thì giới thiệu cho mình với.

cám ơn các bác nhiều.

blackdoor

Manager
ai biết có phần mềm nào mà vừa tắt màn hình vừa khóa máy luốn không nhỉ , cho w6.5 . có phần mềm shutxp thì chỉ tắt đc màn hình không khóa đc máy. phần mềm khóa máy thì lại không tắt đc màn hình. kiểu gì cũng phải dùng đến phím cứng.. seach mãi mà không thấy. ai biết thì giới thiệu cho mình với.

cám ơn các bác nhiều.

Bản thân chức năng khóa máy của WM6.5 cũng đáp ứng yêu cầu của bạn rồi, điều kiện duy nhất là bạn phải đặt password để mở máy thôi.

quecui

bro nào biết chương trình tự động đổi wallpaper cho màn hinh của PPC không nhỉ?
tks bro quan tâm

luongvancanh

Cần phần mềm Lock screen sau khi trả lời cuộc gọi

Tôi đang dùng HTC HD2.
Máy đang lock screen, có cuộc gọi đến, ta trả lời cuộc gọi xong, máy không tự động khóa lại mà ta phải khóa bằng tay. Nếu quên lock bằng tay và bỏ vào túi quần thì bị tác động màn hình lung tung.
Có phần mềm nào vẫn khóa screen sau khi trả lời cuộc gọi không? Nhờ các bác chỉ giúp

quecui

bro nào biêt có chương trình tự động cài đặt các pm sau khi up rom (vào card, không phải chọn) không??

ThaiChienvn

install express k tự động cài trên thẻ được => cần PM khác
Cứ chọn trên thẻ không được thì cào máy chứ làm gì phải vậy bạn.! Các PM kiểu vậy hay bị lỗi khi cài PM đó.

thuanonline

chào mọi người, mình là thành viên mới của pdaviet cũng là người mới làm quen với PPC, hiện mình đang xài cái toshiba G710, nhưng nó gặp nhiều trục trặc quá, mình cài activesync vào laptop rồi nhưng vẫn ko kết nối với điện thoại được, còn copy vào thẻ nhớ thì mở ra chẳng thấy file nào cả, mà chỉ thấy nó tự tạo ra những thư mục, file chữ đan mạch vuông vuông ấy, nhưng mà nhạc copy vào đấy thì lại thấy và nghe bình thường nha, mình nghĩ là virus nhưng có người bảo là ko phải, chỉ mỗi tội là ko cài đặt gì thêm được thôi, những thư mục chữ đan mạch ấy cũng ko gỡ xóa đi được, giờ chẳng biết làm thế nào, mong các bác giúp đỡ cho ^^

ThaiChienvn

chào mọi người, mình là thành viên mới của pdaviet cũng là người mới làm quen với PPC, hiện mình đang xài cái toshiba G710, nhưng nó gặp nhiều trục trặc quá, mình cài activesync vào laptop rồi nhưng vẫn ko kết nối với điện thoại được, còn copy vào thẻ nhớ thì mở ra chẳng thấy file nào cả, mà chỉ thấy nó tự tạo ra những thư mục, file chữ đan mạch vuông vuông ấy, nhưng mà nhạc copy vào đấy thì lại thấy và nghe bình thường nha, mình nghĩ là virus nhưng có người bảo là ko phải, chỉ mỗi tội là ko cài đặt gì thêm được thôi, những thư mục chữ đan mạch ấy cũng ko gỡ xóa đi được, giờ chẳng biết làm thế nào, mong các bác giúp đỡ cho ^^
Bạn hỏi kỳ quá.???
1. Nếu không kết nối được PC với PPC thìv sao làm được như nói. Coppy.Paste>:)
2. Nếu không coppy, xóa,Paste. THÌ thẻ bị vrỉut roài.:D

ThaiChienvn

Tôi đang dùng HTC HD2.
Máy đang lock screen, có cuộc gọi đến, ta trả lời cuộc gọi xong, máy không tự động khóa lại mà ta phải khóa bằng tay. Nếu quên lock bằng tay và bỏ vào túi quần thì bị tác động màn hình lung tung.
Có phần mềm nào vẫn khóa screen sau khi trả lời cuộc gọi không? Nhờ các bác chỉ giúp
Bạn dùng cái này nhé.

thuanonline

Bạn hỏi kỳ quá.???
1. Nếu không kết nối được PC với PPC thìv sao làm được như nói. Coppy.Paste>:)
2. Nếu không coppy, xóa,Paste. THÌ thẻ bị vrỉut roài.:D

1. Mình tháo thẻ nhớ ra kết nối với PC đó, còn gắn với PPC thì ko được, nhưng cái file cab mà mình chép trực tiếp vào thẻ nhớ thì PPC ko tìm thấy, chẳng thấy gì cả.

2. Những file, thư mục tự xuất hiện trong thẻ nhớ thì ko del được, có những file nó báo dung lượng lên đến cả Gigabyte, dùng kaspersky ko bản quyền scan thì ko phát hiện gì cả. :(

ThaiChienvn

1. Mình tháo thẻ nhớ ra kết nối với PC đó, còn gắn với PPC thì ko được, nhưng cái file cab mà mình chép trực tiếp vào thẻ nhớ thì PPC ko tìm thấy, chẳng thấy gì cả.

2. Những file, thư mục tự xuất hiện trong thẻ nhớ thì ko del được, có những file nó báo dung lượng lên đến cả Gigabyte, dùng kaspersky ko bản quyền scan thì ko phát hiện gì cả. :(
PM Scan có tốt chưa.?!kiểm tra thẻ còn bao nhiêu-->Coppy bao nhiêu MB. Trước mình xóa cũng không được là do thẻ virut.

Status
Không mở trả lời sau này.