• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

thuanonline

mình kết nối ppc với pc được rồi, nhưng mà chỉ cài được mỗi cái phần mềm nghe nhac pocket player thôi, tưởng nó miễn phí ai dè miễn phí 30 ngày :|, mà những ứng dụng khác thì ko biết cài thế nào, ko tìm được file cài đặt của nó đại loại như lịch, từ điển, ứng dụng đuôi ruồi muỗi,..., mấy cái đấy làm thế nào cài đây chỉ tìm thấy mỗi file setup.html thôi. Ah săn cho mình hỏi cách gỡ bỏ luôn, cài được mà ko biết gỡ thế nào ^^

ThaiChienvn

mình kết nối ppc với pc được rồi, nhưng mà chỉ cài được mỗi cái phần mềm nghe nhac pocket player thôi, tưởng nó miễn phí ai dè miễn phí 30 ngày :|, mà những ứng dụng khác thì ko biết cài thế nào, ko tìm được file cài đặt của nó đại loại như lịch, từ điển, ứng dụng đuôi ruồi muỗi,..., mấy cái đấy làm thế nào cài đây chỉ tìm thấy mỗi file setup.html thôi. Ah săn cho mình hỏi cách gỡ bỏ luôn, cài được mà ko biết gỡ thế nào ^^
1: Ứng dụng đuổi ruồi,muỗi,... THÌ bạn nên chọn phiên bản cũ còn phiên bản mới bên Tổng hợp Pm cho PPC thì bị lỗi với W6.5 mình đang sài.! Còn một số PM khác ko hiện lên Ưngs dụng thì có khả năn tương tự:D
2: Vô Settings-->System-->Remove--> CHỌN ứngdungj muốc gỡ bỏ. OKE.:D

thuanonline

cho mình hỏi là Net CF 3.5 là net farmwork 3.5 hả, cái này phải cài vào ppc của mình hay là do ppc nó có sẵn vậy, ko có cách nào cài nó vào được. Ah còn clearn ram sao mình down về mà ko phải là file nén mà là file đuôi php, cái version nào cũng thế cả. Do máy mình thiếu trương chình hay là sao vậy ?

blackdoor

Manager
@thuanonline:
Net CF 3.5 chính là .NET Compact Framework 3.5, nó hỗ trợ chạy các soft của PPC được viết trên nền .NET. Tùy theo bản ROM mà bạn sử dụng, có bản đã được tích hợp .NET CF 3.5, có bản thì chưa. Để tải .NET CF 3.5 về bạn có thể search trên diễn đàn hoặc trên Google.
Clean RAM bạn có thể tải tại đây:
http://www.htcaddicts.com/?id=110#downloads

ManhKeu

Active Member
Anh em nào có ứng dụng cho PocketDOS không cho mình xin với ! Mình cài PocketDOS xong rồi mà chẳng có ứng dụng nào để chạy cả ! Anh em nào biết sử dụng nó hướng dẫn cho mình với nhé !
Mình cài xong rồi vào màn hình DOS rồi, nhưng chẳng biết làm gì nữa !
Quên, mình cài PocketDOS (revision 1.12.2)

thuanonline

@thuanonline:
Net CF 3.5 chính là .NET Compact Framework 3.5, nó hỗ trợ chạy các soft của PPC được viết trên nền .NET. Tùy theo bản ROM mà bạn sử dụng, có bản đã được tích hợp .NET CF 3.5, có bản thì chưa. Để tải .NET CF 3.5 về bạn có thể search trên diễn đàn hoặc trên Google.
Clean RAM bạn có thể tải tại đây:
http://www.htcaddicts.com/?id=110#downloads

Mình xài ppc Toshiba G710 nó có hỗ trợ ko vậy bạn, mình down cái Net CF 3.5 rồi nhưng mà thấy nó chỉ cài được cho pc thôi, chứ đâu có cài cho ppc đâu?
^^ mình cài vào pc luôn thì nó cài cho ppc kết nối luôn được rồi. Cám ơn bạn nhiều.
Ah cái clean ram mà bạn đưa link để down thì mình down về rồi giải nén ra đâu có thấy file nào để cài đặt chỉ thấy mấy file html, setup.xml thì làm sao cài đây ? Với lại ở trang tổng hợp những ứng dụng down về toàn là file php ?

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Bạn vào trang đó, kéo xuống bên dưới, hết các clip giới thiệu, sẽ có chỗ để tải tệp zip, về giải nén là có tệp CAB.

thuanonline

[2010-01-15] VolumeKeys 0.41 - Volume Control, mình xài toshiba G710 có cài được cái này ko, sao mình cài net CF 3.5 rồi, cài voloume key vào chạy nó báo lỗi

sinhngoc

bác nao giúp e tí,con htc touch vina của e nó toàn chay sai giờ sáng nao ngủ dậy e cũng phải chỉnh lại ngày và giờ.cứ đến khoảng 0h là nó chuyển một phát luôn 2 ngày và quá 2 tiếng.ví dụ hôm nay lúc 22h 25/10/2009 vẫn ok.sáng ra ngủ dậy e đã thấy là ngày 27/10/2009.lúc đó mới chỉ là 6h sáng mà đt e nó đã báo là 8h.e đã chỉnh đúng múi giờ của VN là GMT+7 rồi mà nó vẫn thế.mấy lần suýt đi làm muộn vì nó:(

bạn vào start-settings-system-regional settings rồi chọn English(united statter)

cocolee81

Bác nào có soft Ringtone Suffler 1.0 full thì giúp mình với nhé, mình đang rất cần nó,hi.Thx trước nha

duongddt

bluetooth

có a e nào biết phần mềm nào mà sử dụng tai nge bluetooth va ppc để nói chuyên với nhau ko ah

có a e nào biết phần mềm nào mà sử dụng tai nge bluetooth va ppc để nói chuyên với nhau ko ah
Theo mình biết thì đâu cần phần mềm gì đâu bạn, cứ kết nối tai nghe Bluetooth với PPC khi nào PPC nhận ra tai nghe Bluetooth là được mà... Còn nếu muốn nghe nhạc Stereo thì PPC của bạn phải hỗ trợ A2DP là được...

thuanonline

mình xài toshiba G710, gặp 1 trục trặc khá lớn về danh bạ:
1. Hiện tại tui ko có cách nào copy danh bạ từ máy sang sim và ngược lại, mà chỉ thấy nó mặc định là trên máy thì phải.
2. Danh bạ lúc tui ko có đụng đến, nhưng có lần tui khởi động máy lại mở danh bạ lên thì thấy trống trơn mất hết danh bạ, thế là tưởng bị hư gì đấy, add danh bạ lại. Vài ngày sau tui nghịch vào mục setting để hiệu chỉnh về mạng internet theo hướng dẫn của bài viết trong PDA, vào mạng được và mở danh bạ lên thì thấy xuất hiện lại số danh bạ cũ hoàn toàn trở lại, đâm ra có rất nhiều tên trong danh bạ trùng nhau lại mất công xóa bớt cho đỡ rối. Đến tối add font cho máy, khởi động lại thấy mở danh bạ ra thấy trống trơn, thiệt pó tay ko biết cách nào cho nó xuất hiện lại. Ai đó làm ơn giúp đỡ, cảm ơn nhiều ^^.

NguyenTu

Super V.I.P
mình xài toshiba G710, gặp 1 trục trặc khá lớn về danh bạ:
1. Hiện tại tui ko có cách nào copy danh bạ từ máy sang sim và ngược lại, mà chỉ thấy nó mặc định là trên máy thì phải.
2. Danh bạ lúc tui ko có đụng đến, nhưng có lần tui khởi động máy lại mở danh bạ lên thì thấy trống trơn mất hết danh bạ, thế là tưởng bị hư gì đấy, add danh bạ lại. Vài ngày sau tui nghịch vào mục setting để hiệu chỉnh về mạng internet theo hướng dẫn của bài viết trong PDA, vào mạng được và mở danh bạ lên thì thấy xuất hiện lại số danh bạ cũ hoàn toàn trở lại, đâm ra có rất nhiều tên trong danh bạ trùng nhau lại mất công xóa bớt cho đỡ rối. Đến tối add font cho máy, khởi động lại thấy mở danh bạ ra thấy trống trơn, thiệt pó tay ko biết cách nào cho nó xuất hiện lại. Ai đó làm ơn giúp đỡ, cảm ơn nhiều ^^.

Bạn backup danh bạ và hard reset lại hoặc up lại rom xem sao nhé, nhiều khả năng lỗi hệ điều hành

cungxuxu

Phần mềm xoay ngang màn hình

Xin chào
Tôi đang sử dụng SS OmniaII ( I8000) , khi đọc pdf thì màn hình kh xoay ngang được nên chữ nhỏ khó đọc quá , bạn nào biết cách xoay ngang được màn hình kh ? xin giúp tôi . Rất cám ơn và mong tin

NhatToai

Super V.I.P
Xin chào
Tôi đang sử dụng SS OmniaII ( I8000) , khi đọc pdf thì màn hình kh xoay ngang được nên chữ nhỏ khó đọc quá , bạn nào biết cách xoay ngang được màn hình kh ? xin giúp tôi . Rất cám ơn và mong tin

Tải file dưới bài về giải nén lấy file.cab copy vào máy bấm cài là xong.

MrAlexx

có phần mềm nào hẹn giờ có tiếng bằng nhạc cho win 2003 ko ạ.Em mới dùng tìm trên diễn đàn ko thấy.Cho em hỏi win 2003 thì dùng phần mềm gì để chat .cái mesenger trên máy em ko dùng đc. Mặc dù đã vào web rất ngon lành

Chỉnh sửa cuối:

tankinh

Xin chào các mod, sao hôm trước em thấy có chuyên đề này CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỌC NGOẠI NGỮ TRÊN PPC mà hôm nay em tìm hoài không có, em seach trên google thì thấy nó hiện lên nhưng vào không được, nó bảo là không có quyền. Vậy ai có bộ phần mềm mnafy cho em xin 1 bộ nhé, em đâng rất cần:

*LingvoSoft Travel Suite 2008
*LingvoSoft Talking Travel Dictionary 2008 Multilingual (ML-15)
*LingvoSoft Talking Picture Dictionary 2008
*LingvoSoft Talking PhraseBook 2008
*LingvoSoft Talking Dictionary 2008
*LingvoSoft Suite 2008
*LingvoSoft Picture Dictionary 2008
*LingvoSoft PhraseBook 2008
*LingvoSoft Learner’s Suite 2008
*LingvoSoft FlashCards 2008
*LingvoSoft Dictionary 2008

Em xin chân thành cảm ơn

hungphilong

có phần mềm nào hẹn giờ có tiếng bằng nhạc cho win 2003 ko ạ.Em mới dùng tìm trên diễn đàn ko thấy.Cho em hỏi win 2003 thì dùng phần mềm gì để chat .cái mesenger trên máy em ko dùng đc. Mặc dù đã vào web rất ngon lành

Bạn có thể dùng PM báo thức đưa link bên dưới còn PM chat bạn có thể wa đây tham khảo
http://www.pdaviet.net/showthread.php?106-CHUYÊN-ĐỀ-CÁC-PHẦN-MỀM-HỖ-TRỢ-CHAT-TRÊN-PPC/page166

ActiveKitten Chronos v4.6.2

Chỉnh sửa cuối:

hungphilong

Xin chào các mod, sao hôm trước em thấy có chuyên đề này CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỌC NGOẠI NGỮ TRÊN PPC mà hôm nay em tìm hoài không có, em seach trên google thì thấy nó hiện lên nhưng vào không được, nó bảo là không có quyền. Vậy ai có bộ phần mềm mnafy cho em xin 1 bộ nhé, em đâng rất cần:

*LingvoSoft Travel Suite 2008
*LingvoSoft Talking Travel Dictionary 2008 Multilingual (ML-15)
*LingvoSoft Talking Picture Dictionary 2008
*LingvoSoft Talking PhraseBook 2008
*LingvoSoft Talking Dictionary 2008
*LingvoSoft Suite 2008
*LingvoSoft Picture Dictionary 2008
*LingvoSoft PhraseBook 2008
*LingvoSoft Learner’s Suite 2008
*LingvoSoft FlashCards 2008
*LingvoSoft Dictionary 2008

Em xin chân thành cảm ơn

Bạn có thể vào tham khảo vả download tại đây

Status