• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

vnboy9x

Mình mới dùng B7610 nhưng không biết máy nên cần những phần mềm hữu ích gì. Bạn nào biết share mình với. Tks !

kiwi_qn

Bạn nào có phần mềm kéo dài thời gian dùng thử của các soft có bản quyền không cho mình xin!

tienquangbmt

Hỏi biến ppc thành wc di không dây cho pc

mấy bác ơi, ppc của mình có soft nào để biến nó thành 1 cái wc không day không, nó giống như một camera IP á.

AnhPheCT

sao chẳng ai trả lời hết vậy. mấy bác giúp em

mấy bác ơi. ppc của minh có soft nào biến camera của nó thành wc không dây cho pc được không zâk, tại mình muốn người đang chát với mình nhìn thấy mọi thứ xung quanh đó

mấy bác ơi, ppc của mình có soft nào để biến nó thành 1 cái wc không day không, nó giống như một camera IP á.

Đợi nhé!! Nếu Mem nào có dùng qua rồi thì sẻ giúp Bạn!! Nếu tiếp tục Spam thì Ban luôn!!

kenjing

cho mình hỏi, mình xài bàn phím vnkeyb, đã cài font tiếng việt cho hệ thống, trước thì xài bình thường, nhưng mấy hôm nay gõ tiếng việt cho word hay onenote thì bình thường, nhưng khi gõ vào gogle hay web thì bị lỗi, mình phải sửa lài bằng cách nào đây ?

DucLong

Super V.I.P
cho mình hỏi, mình xài bàn phím vnkeyb, đã cài font tiếng việt cho hệ thống, trước thì xài bình thường, nhưng mấy hôm nay gõ tiếng việt cho word hay onenote thì bình thường, nhưng khi gõ vào gogle hay web thì bị lỗi, mình phải sửa lài bằng cách nào đây ?
Bạn chuyển cế độ bàn phím, thường dùng font duyệt web là unicode.

Tuxedo862010

cho mình xin pm quản lý file nào có thể dổi tên duôi file . ví dụ abc.rar.7z dổi thành abc.rar , mình dùng file manager hay exflore dều chỉ thay dược tên thôi , không dổi duôi như các máy sym nokia dược. cho mình hỏi thêm trên ppc có sòff giải nén file.7z không ? có cho mình xin luôn với . thánk !

AnhPheCT

cho mình xin pm quản lý file nào có thể dổi tên duôi file . ví dụ abc.rar.7z dổi thành abc.rar , mình dùng file manager hay exflore dều chỉ thay dược tên thôi , không dổi duôi như các máy sym nokia dược. cho mình hỏi thêm trên ppc có sòff giải nén file.7z không ? có cho mình xin luôn với . thánk !
@: Dùng Resco File Explore có thể đổi tên, còn đổi đuôi thì có thể đổi được nhưng ko tác dụng khi file đó là file nén, đổi thế nào vẫn là file nén, Bạn có thể dùng Ctr này giải nén, thông tin tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?21136-Việt-hoá-Resco-Explorer-2010-v8.10-Released

blackdoor

Manager

Để hiển thị phần mở rộng trong tên tệp bạn dùng Resco Explorer. Đây là topic về 7zip cho PPC:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?69991-7z-9.06-giải-nén-đuôi-7z-trên-ppc

tranlongsgd

Xin phần mềm xem màn hình ppc khác qua bluetooth.
Xin chào mấy bạn, tôi có 2 ppc sử dụng WM 6. bây giờ vì công việc nên tôi cần xem màn hình ppc kia qua ppc này qua bluetooth, hoặc quan sát camera trên máy kia cũng được. Xin mấy bạn nếu ai có biết thì chỉ giúp dùm tôi, xin cám ơn.

Yêu cầu của bạn có khác gì một PM gián điệp,không khả thi.

Cái này để giám sát người iu hả trời :D

j3a01

Cần giúp đỡ (xin mod cho vài ngày hx) - Window CE 6.0

Mình mới vừa mua 1 con WinCE của TQ màn hình 10" version là 6.0, giờ đang kiếm chương trình cho nó mà ko biết làm sao.

Mong các bác và chuyên gia có thể hướng dẫn cho vài sotf và forum để mình tìm hiểu ko, tìm trên google rồi mà ko thấy forum toàn vô website bán ko hà hhuhhhuuhu.

AnhPheCT

Software thông tin ở chữ ký của Tớ nhé!! rất nhiều Soft free lẫn trả phí bản quyền, mong sẻ giúp Bạn phần nào.

hoangcuky

Các bác cho hỏi, nếu dùng phần mềm sd tuneup để cải tiến tốc độ cho thẻ nhớ thì có ảnh hưởng hư hại gì cho thẻ nhớ sau này ko?

AnhPheCT

Các bác cho hỏi, nếu dùng phần mềm sd tuneup để cải tiến tốc độ cho thẻ nhớ thì có ảnh hưởng hư hại gì cho thẻ nhớ sau này ko?
Thẻ nhớ có mấy chục K, nên thử đi, nên chép tấc cả dự liệu của thẻ vào máy tính trước, đề phòng khi mua thẻ mới để có dự liệu chép lại khỏi mất công cài.

hoangcuky

Thẻ nhớ có mấy chục K, nên thử đi, nên chép tấc cả dự liệu của thẻ vào máy tính trước, đề phòng khi mua thẻ mới để có dự liệu chép lại khỏi mất công cài.

Câu trả lời của bạn như vậy có nghĩa là có ảnh hưởng xấu tới thẻ nhớ!? Thẻ 16gb và 32gb làm gì có giá mấy chục k.

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Câu trả lời của bạn như vậy có nghĩa là có ảnh hưởng xấu tới thẻ nhớ!? Thẻ 16gb và 32gb làm gì có giá mấy chục k.
Đúng vậy mọi thay đổi so với nhà sản xuất, lúc nào cũng có thể ảnh hưởng ít nhiều đến họat động của thiết bị, mọi thiết bị điều có thời gian sử dụng (Đó là chiêu bán sản phẩm của họ đấy). Thẻ nhớ cũng vậy cũng có thời gian sử dụng và số lần ghi chép.....!

trithuc0703

Xin các phần mềm hữu dụng dùng được trên I900

Em vừa được bbos mẹ tặng cho em I900...
Tình hình là nó xài windown mobile nên em hok biết dùng lắm
Các anh cho hoi sin 1 số phần mềm hữu dụng cài được trên I900 với
Không cần lik cũng được em sẽ tự tìm trên google các anh em có thể cho e xin tên phần mềm + tác dụng của nó cũng được...
Thank các ae góp ý cách dùng + hướng dẫn em.....;;);;);;)

AnhPheCT

Em vừa được bbos mẹ tặng cho em I900...
Tình hình là nó xài windown mobile nên em hok biết dùng lắm
Các anh cho hoi sin 1 số phần mềm hữu dụng cài được trên I900 với
Không cần lik cũng được em sẽ tự tìm trên google các anh em có thể cho e xin tên phần mềm + tác dụng của nó cũng được...
Thank các ae góp ý cách dùng + hướng dẫn em.....;;);;);;)
Thông tin chữ ký của Tớ đấy! Một kho ứng dụng vừa Free và trả phí, tấc cả Ứng dụng diều có giới thiệu tính năng.....! Chúc may mắn.

member121080

Chào anh em, tôi có một chút không biết muốn nhờ các anh em ai biết chỉ giùm tôi với nhé.
Tôi hiện đang dùng một con O2 Xda lls, trước đây thì vào mạng Wifi rất nhanh và không phải làm các thao tác gì cả cứ mở Wifi lên là tự động đăng nhập như PC vậy, nhưng sau khi một lần để hết pin và cài đặt lại giờ không kết nối được nữa, mỗi khi vào wifi thì máy yêu cầu kết nối và khi vào thiết lập máy đều yêu cầu phải nhập số như số điện thoại...đại loại như vậy. Vậy tôi muốn hỏi là cách cài đặt..từng bước một or phần mềm nào để con O2 của tôi có thể vào mạng bằng Wifi được như trước..nhiều lúc vào giường rồi mà cứ ôm cái máy tính vào cũng bất tiện..muốn cầm con đt vào nó nhẹ nhàng..Ai biết chỉ giúp tôi với nhé..xin cảm ơn trước.

Status
Không mở trả lời sau này.