• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

ghekua

hehe đơn giản ý mà. Nếu ko bị rơi đập làm lỗi cảm ứng thì làm theo cách của bác orange_244 đã nêu. Tốt nhất là Hard reset, lúc đó sẽ hiện luôn lên màn hình cảm ứng. Bạn dùng bút miết vào màn hình theo cả 4 hướng, miết nhiều vào trái sang phải, lên rồi xuống, sau đó mới lấy bút chọc vào 4 góc của màn hình đó, bảo đảm screen lại ok liền :))

CuongSuper

bác xem lại cái thẻ của bác nhé.bác xem cai unclock của thẻ ý. bác gạt lên trên là đc. em nghĩ chắc bác để unclok thẻ nên chỉ sử dụng đc thẻ mà cũng không copy đc vào thẻ nhớ và cũng ko thể cài thêm các soft đc. bác thử làm xem đc ko nhé. nếu đc thanks em 1 cái , hihihi

lovestorycn

các bác ơi cho em hỏi cái. máy em là samsung i300 hok hiểu sao khi em cop 1 file zip vao thẻ rồi dùng tools để mở. tuy nhiên cái file ý lại hiện " cannot unzip file" e thử tất cả file zip đều hok đc. pác nào pro jup em với. tiện thể post luôn cho em PM đọc file jad nhá. Thanks!!!

AnhPheCT

tại sao em xài bản core player lại chỉ nghe được am thanh dù đang mở nhạc hình??dù đã cài codec>:mad:(

Vào cấu hình check vào file hổ trợ file video đó!! Nếu file video có dạng *.dat thì đổi đuôi thành *.mpeg nhé!!

conaidayem

Mình đang dùng con Touch HD, cho mình hỏi giờ có soft báo thức nào mà hẹn được nhiêu giờ 1 lúc và thích hợp với màn hình của Touch HD không.
Ah, nếu có thì xin các bạn phần mềm free hoặc có "hàng" sẵn nha.
Thanks các bạn nhiều lắm!

NguyenTu

Super V.I.P
Mình đang dùng con Touch HD, cho mình hỏi giờ có soft báo thức nào mà hẹn được nhiêu giờ 1 lúc và thích hợp với màn hình của Touch HD không.
Ah, nếu có thì xin các bạn phần mềm free hoặc có "hàng" sẵn nha.
Thanks các bạn nhiều lắm!

bạn dùng G-Alarm. Hiện phiên bản mới nhất ;là 2.0.5 Bạ có thể load về từ đây

duyanh2381

Xin mấy anh cho em hỏi :
Em dang sử dụng điện thoại 02i (WM 2003SE - Vs 4.21.1088) . Sau khi em cài phần mền tiếng việt vào thì mất đi phần mền PDF của máy , làm sao em có thể đọc được các file.PDF bây giờ . nếu phải cài thêm PM này thì mấy anh có cho em xin, em rất khó khăn khi xử lý những file.PDF từ điện thoại của mình và cũng không muốn bỏ đi PM tiếng việt. mong các anh giúp đỡ em cám ơn nhìu .
(Nếu em có post sai vị trí xin Mod hướng dẫn hộ em, đừng del bài em mà tội nghiệp)

NguyenTu

Super V.I.P
Xin mấy anh cho em hỏi :
Em dang sử dụng điện thoại 02i (WM 2003SE - Vs 4.21.1088) . Sau khi em cài phần mền tiếng việt vào thì mất đi phần mền PDF của máy , làm sao em có thể đọc được các file.PDF bây giờ . nếu phải cài thêm PM này thì mấy anh có cho em xin, em rất khó khăn khi xử lý những file.PDF từ điện thoại của mình và cũng không muốn bỏ đi PM tiếng việt. mong các anh giúp đỡ em cám ơn nhìu .
(Nếu em có post sai vị trí xin Mod hướng dẫn hộ em, đừng del bài em mà tội nghiệp)

Bạn dùng PM Foxit Software Foxit Reader v1.2 để đọc PDF nhé, Load ở ĐÂY

duyanh2381

Cám ơn anh nhiều nhưng máy em không cài được PM này anh ơi yêu cầu WM5.0 . Còn cái nào nữa không anh??

AnhPheCT

Hỏi: Có cách nào chỉnh regedit cho TyTN II đổ chuông nhanh hơn 1 chút ko? Vì mỗi lần có cuộc gọi tới hồi chuông thứ 3 TyTN II mới có nhạc chuông. Nghe chuông chưa kịp lại bắt máy là họ nghĩ mình ko có mang ĐT nên tắt luôn bực mình quá!! Xin giúp.........!!!

trieutuan_vnu

Xin Phần mềm xem ảnh như iphone cho Window CE 5.0

Các bác, em có con ppc dùng OS windowce5. Bác nào bít có phần mềm nào xem ảnh như của iphone chia sẻ cho em với!

duyanh2381

Sau 1 vài ngày lục lọi - em cũng tự giãi quyết được rồi mấy anh ơi . em sử dụng cái này OK : AdbeRdr20_ppc_enu.exe. Cám ơn mấy anh rất nhìu.

NguyenTu

Super V.I.P
Hỏi: Có cách nào chỉnh regedit cho TyTN II đổ chuông nhanh hơn 1 chút ko? Vì mỗi lần có cuộc gọi tới hồi chuông thứ 3 TyTN II mới có nhạc chuông. Nghe chuông chưa kịp lại bắt máy là họ nghĩ mình ko có mang ĐT nên tắt luôn bực mình quá!! Xin giúp.........!!!

Up lại rom đi. hehhêh :)):)). Máy mình dùng gọi đến nghe 1/2 hồi chông là PPC đã đổ chông, có khi nào đến 3 hồi đâu nhỉ? Muốn nhanh bạn copy file chuông đó vào bộ nhớ máy đi. chạy OK liền. hehhe

HuynhThanh

Up lại rom đi. hehhêh :)):)). Máy mình dùng gọi đến nghe 1/2 hồi chông là PPC đã đổ chông, có khi nào đến 3 hồi đâu nhỉ? Muốn nhanh bạn copy file chuông đó vào bộ nhớ máy đi. chạy OK liền. hehhe

PPC nào cũng có độ trễ cả! Ít nhất là hai hồi chuông! Bực cả mình! Nhưng đành chịu! Dân chơi mà sợ mưa rơi gì!:D

ancola66

Super V.I.P

PPC nào cũng có độ trễ cả! Ít nhất là hai hồi chuông! Bực cả mình! Nhưng đành chịu! Dân chơi mà sợ mưa rơi gì!:D
Cũng không hẳn là thế :D. Chọn nhạc chuông ngắn và bitrate thấp ( Dung lượng nhỏ) thì sẽ load nhanh hơn đấy :D

phppro

Các bạn giúp mình với.
Mình rất cần 1 phần mềm Chặn cuộc gọi và chặn tin nhắn tốt.
Mình đã thử qua Black List và Call FireWall đều có 1 nhược điểm là báo 1 chuông rồi mới tắt.
Các bạn có thể gợi ý cho 1 phần mềm nào chặn mà k báo gì ko? càng ít làm thông báo càng tốt, ko cần log luôn càng tốt. Miễn là chặn sao cho nó nháy mình k bị phiền.
Các bạn help nhanh với, hic, đến chết vì nháy máy mất.
À quên, đang dùng TyTN rom 6.5 V13 của Taisw

Có soft nào mà tùy chọn được các soft đặt trên system Tray không các bác ( không dùng soft System Tray gõ đường link vào nhé vì như thế phức tạp quá mà em muốn chương trình sẽ load các shorcut trên Programs và mình chọn các chương trình tùy ý. Thanks các bác.

Em đã đặt được 1 số cái lên nhưg mà là tùy chọn của chương trình chứ vẫn chưa vừa ý lắm.

tinseven

Anh cho em hỏi cái lap em dùng là compaq presario CQ40 có chơi đc game CF ko anh? Em cài mấy lần toàn bị tập tin giả mạo.
Mong các anh chỉ giúp và bỏ qua cho. Tại em đang cần cài gấp cái game này nên để nhầm chủ đề. Các anh chỉ dùm em. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.