• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

JongZiZi

@southernsun :Mấy cái soft free thì mình ko rành. Nhưng soft có trả phí thì nhiều đó. Bạn search google hoặc xem thử mẫu có trả phí eBizRes này xem. :D

phanhuuhung

Em có ý nghỉ nếu biến ppc thành công cụ phát tần số để đuổi muỗi và côn trùng thì tốt quá.
Cho em hói có bác nào có chương trình biến ppc thành máy diệt muỗi không, em tìm khắp trên google mà không có.
thank:|

humiho

Em có ý nghỉ nếu biến ppc thành công cụ phát tần số để đuổi muỗi và côn trùng thì tốt quá.
Cho em hói có bác nào có chương trình biến ppc thành máy diệt muỗi không, em tìm khắp trên google mà không có.
thank:|

Có chứ bạn, link ở dưới, đây là phần mềm tự chạy chỉ cần giải nén ra 1 folder click vào là chạy :D

NguyenDucDung

dạo này up ROM nhiều quá,có phần mềm nào backup tất cả những soft cài đặt ở trên máy ko?

thx nhiều

0988456766

Well-Known Member
Hẹn giờ gủi SMS

Các Bro cho em hỏi! Có ai có phần mềm tự động gửi tin nhắn theo thời gian định trước không? Hẹn giờ gửi tin nhắn ấy!

Hiện em đang dùng bản của VIP HLP nhưng thấy có 1 số chỗ hơi bất tiện!
Bác nào có pm hẹn giờ gửi SMS thì reply em nhé!

Thanks alot. ;)

Last edited by a moderator:

King_Eric

các bác cho mình hỏi có phần mềm nào nhắc việc hỡ trợ cả lịc âm ko?nghĩa là mình có thể đặt thời gian là âm lịch nó cũng báo cho mình đó.

Các Bro cho em hỏi! Có ai có phần mềm tự động gửi tin nhắn theo thời gian định trước không? Hẹn giờ gửi tin nhắn ấy!

Hiện em đang dùng bản của VIP HLP nhưng thấy có 1 số chỗ hơi bất tiện!
Bác nào có pm hẹn giờ gửi SMS thì reply em nhé!

Thanks alot. ;)
Bạn dùng SKSchema có thể hẹn giờ làm khá nhiều việc.
các bác cho mình hỏi có phần mềm nào nhắc việc hỡ trợ cả lịc âm ko?nghĩa là mình có thể đặt thời gian là âm lịch nó cũng báo cho mình đó.

Bác thử dùng soft này xem có được không : http://pdaviet.net/showthread.php?t=23942

dung912lien

các bác ơi .có soft nào chuyển đổi những chữ viết trong hình ảnh chụp được thành wordpad ko ? mình rất cần soft như vậy

DHD194

Banned
các bác ơi .có soft nào chuyển đổi những chữ viết trong hình ảnh chụp được thành wordpad ko ? mình rất cần soft như vậy

trên pc phần mềm có chức năng thế này có dung lượng ít nhất cũng chục MB. tốc độ trên pc còn chậm huống hồ chi trên ppc. nhưng nếu bạn quan tâm bạn có thể vào google để tìm web hổ trợ "convert scan img to text" trực tuyến. mình đã có thử vài lần. và tất nhiên nó hoạt động tốt hơn phần mềm truyền thống. nhưng bù lại nó chỉ hầu như hổ trợ tiếng anh. tiếng việt thì có duy nhất 1 phần mềm chạy trên pc. tên là vndoc j j đó!

Posted via Mobile Device

Minh_Nhac

Về việc cài các soft ứng dụng cho PPC.

MÌnh thực sự là có rất nhiều điều muốn hỏi mọi người, nhưng chẳng thấy ai trả lời cả ?! . Mình muốn hỏi 1 điều mà có lẽ nó đơn giản vô cùng với các pro thôi. Đó là mình đã down các soft trong forum mình về để cài. THông thường mình cài trên PC thì nó là đuôi .exe, còn với PPC thì có cả exe thông qua MS.AS, nhưng có cả file CAB. Nhưng tất cả các trương trình mình down trong fourm về khi giải nén ra nó lại có mấy file như vậy ? và hok thể tìm thấy file setup hay CAB. VD : Mình down SbpBackup về, nhưng khi giải nén ra nó toàn ra những file .001,002... Nếu là cùng 1 tên file thì mình nghĩ đó là dùng Hitli để ghép. Nhưng những cái tên cũng khác nhau... Vậy các bạn có thể nói giúp mình không ****!

Thực sự mình đang vọc máy nên cần mọi người giúp đỡ, mong mọi người bớt chút thời gian. Thanks : :) (

hienduc

nếu giải nén ra file có đuôi .001, .002... thì rõ là bạn đã down về file cab rùi nhưng do file cab cũng sẽ hiển thị giống với file rar nên bạn lầm tường là chưa xả nén và bạn xả nén. Bạn nên kt lại đuôi file trước. Nếu là cab thì bạn chép vào thẻ rùi cài trực tiếp ngay. Còn là file có đuôi rar bạn hãy tiến hành xả nén để có file cab hoặc exe rùi hãy cài. Thân :D

dung912lien

trên pc phần mềm có chức năng thế này có dung lượng ít nhất cũng chục MB. tốc độ trên pc còn chậm huống hồ chi trên ppc. nhưng nếu bạn quan tâm bạn có thể vào google để tìm web hổ trợ "convert scan img to text" trực tuyến. mình đã có thử vài lần. và tất nhiên nó hoạt động tốt hơn phần mềm truyền thống. nhưng bù lại nó chỉ hầu như hổ trợ tiếng anh. tiếng việt thì có duy nhất 1 phần mềm chạy trên pc. tên là vndoc j j đó!

Posted via Mobile Device

còn 1 soft nữa nhưng mình đã dùng qua ko nhớ nó tên gì nên ko biết search thế nào , đại khái là soft đó có thể chụp hình những card visit sau đó chuyển text trên card thành wordpad và auto copy vào contacts theo thứ tự world tel và moblie tel .... nếu ai có soft đó thì cho mình nha

mình đã tìm dc rồi
link : http://rapidshare.com/files/256026032/World_Card_Mobile_HD.CAB.html

Chỉnh sửa cuối:

HanoianGuy

cho em hỏi là có soft nào giúp uninstall completely các programs không ạ? Dùng add/remove programs nhiều soft không remove hết được, toàn báo error là not completely removed. vào program thì vẫn thấy icon và vẫn vào chương trình đó được @@
Thank các bác !

AnhPheCT

cho em hỏi là có soft nào giúp uninstall completely các programs không ạ? Dùng add/remove programs nhiều soft không remove hết được, toàn báo error là not completely removed. vào program thì vẫn thấy icon và vẫn vào chương trình đó được @@
Thank các bác !
Thông thường những chương trình không cho Remove trong Add/Remove...! Không sao!!! Bạn cứ cài lại chương trình đó đầu tiên Nó sẽ đưa ra thông báo là Remove cái củ đi cài mới vào! Bạn cứ OK cho Nó Remove xong đến lúc Nó thông báo Bạn Cài trên thẻ nhớ hay bộ nhớ Máy Bạn Thoát ra vậy là Remove nhưng thứ cứng đầu! Ko cho Remove thôi!! (Nếu chương trình có chạy ngầm trong Start Up bạn nên Del nó đi). Xong dùng Clear Temp xóa 1 cái sạch sẻ luôn! Chúc thành công!!

phanhuuhung

Có chứ bạn, link ở dưới, đây là phần mềm tự chạy chỉ cần giải nén ra 1 folder click vào là chạy :D
pro oi, file 7z mình đổi thành đuôi rar rồi mà không giải nén được bằng winrar.
giúp mình với

HanoianGuy

Thông thường những chương trình không cho Remove trong Add/Remove...! Không sao!!! Bạn cứ cài lại chương trình đó đầu tiên Nó sẽ đưa ra thông báo là Remove cái củ đi cài mới vào! Bạn cứ OK cho Nó Remove xong đến lúc Nó thông báo Bạn Cài trên thẻ nhớ hay bộ nhớ Máy Bạn Thoát ra vậy là Remove nhưng thứ cứng đầu! Ko cho Remove thôi!! (Nếu chương trình có chạy ngầm trong Start Up bạn nên Del nó đi). Xong dùng Clear Temp xóa 1 cái sạch sẻ luôn! Chúc thành công!!

Nhưng em lại lỡ xóa mất mấy folder của các programs đấy trong program files rồi :((. Giờ làm như bác lúc install lại no báo ko remove được :(:)(:)|

JongZiZi

MÌnh thực sự là có rất nhiều điều muốn hỏi mọi người, nhưng chẳng thấy ai trả lời cả ?! . Mình muốn hỏi 1 điều mà có lẽ nó đơn giản vô cùng với các pro thôi. Đó là mình đã down các soft trong forum mình về để cài. THông thường mình cài trên PC thì nó là đuôi .exe, còn với PPC thì có cả exe thông qua MS.AS, nhưng có cả file CAB. Nhưng tất cả các trương trình mình down trong fourm về khi giải nén ra nó lại có mấy file như vậy ? và hok thể tìm thấy file setup hay CAB. VD : Mình down SbpBackup về, nhưng khi giải nén ra nó toàn ra những file .001,002... Nếu là cùng 1 tên file thì mình nghĩ đó là dùng Hitli để ghép. Nhưng những cái tên cũng khác nhau... Vậy các bạn có thể nói giúp mình không ****!

Thực sự mình đang vọc máy nên cần mọi người giúp đỡ, mong mọi người bớt chút thời gian. Thanks : :) (

Có nhiều soft họ ko nén mà họ đổi đuôi thôi. Bạn thử đổi đuôi thành .exe cho PC hoặc .cab cho PPC thử cài xem.

anhkhoa0502

Em muốn dow và tìm hiểu các soft cho OMINA thì vào đâu?Mấy anh có thể cho e link trong diễn đàn được ko?em tìm mà ko thấy...Em cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.