• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC

AnhPheCT

em có dùng 1 số soft để vào facebook nhưng ko đc .... dùng IE ,hay operamini cũng ko vào đc .... chỉnh DNS cũng ko xong ..... bác nào giúp em với .... thanks ... em dùng palm pro

Muốn đặt DNS phải đặt trên PPC hoặc trong cấu hình Modem, Bạn đặt trên PPC cũng như ko! Vì PPC của bạn try cập thông qua Modem mà! Phải thật sự là Mạng Bạn đang sử dụng đã vào được FaceBook mới được! Mình vào bình thường thông qua DNS của google (DNS1: 8.8.8.8 DNS2: 8.8.4.4) và Viettel (DSN: 208.67.220.220).

vantuan88291

Các pan cho mjh hỏj về file.dat

Mjh có káí file.dat,bên tr0g file đó có chứa một số hình ảnh,mjh dùg paint mở ra nhưg ko dc,vậy aj pjt kák nào để lấy káj ảnh tr0g file.dat ra ko kũg như thêm vào ko.nếu có pm nào làm dc thj cho mjh xjn,thank

tuananh1088

mình dùng T01A,rom 6.5 nhưng không có TF2D hay 3D.có cài vào được không.nếu có cho mình xin nhé.thanks các bro

tklshb

AndroidLock v.1.3

Khoá màn hình kiểu Android cho WM6.5 WVGA
Tham khảo tại trang chủ

Mã:
[B]AndroidLock v1.3 - Updated with fixes and Refinements[/B]

AndroidLock v.1.3

Tôi cài cho HD thì đồng hồ bị lệch hẳn sang phía bên phải. Có bạn nào gặp phải vấn đề đó như tôi không? Liệu có cách nào khắc phục không, thưa các Mod?

chauhai

Các bạn cho mình hỏi ,mình cài S2U2-2.42 cho HTC tytn 2 mua cũ, cài xong rồi nó báo dòng chử sau :"you have installed the wrong resolution vesion of S2U2. Please reinstall the corect one" mình bó tay các you giúp mình với. Thanks

AnhPheCT

Các bạn cho mình hỏi ,mình cài S2U2-2.42 cho HTC tytn 2 mua cũ, cài xong rồi nó báo dòng chử sau :"you have installed the wrong resolution vesion of S2U2. Please reinstall the corect one" mình bó tay các you giúp mình với. Thanks

Tải file S2U2 v2.43 cho QVGA/WQVGA nhé!

Tham khảo ở đây: http://s2u2.ac-s2.com/

Hoặc tải file *.CAB ở đây: http://acs2.mstreme.com/download/S2U2-2.43-QVGA.zip

Ngôn ngữ Việt Nam ở đây: http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=185419&d=1292381455

tubagiadinh

Bạn nào có pm giấu số ĐT và tin nhắn tới và đi ,pm bảo mật danh bạ nữa cho mình xin với nhé!Mình rất cần pm này mà tìm mãi kg thấy.Cám ơn tất cả các bạn nha!

vuhoangphuong

face box

Muốn đặt DNS phải đặt trên PPC hoặc trong cấu hình Modem, Bạn đặt trên PPC cũng như ko! Vì PPC của bạn try cập thông qua Modem mà! Phải thật sự là Mạng Bạn đang sử dụng đã vào được FaceBook mới được! Mình vào bình thường thông qua DNS của google (DNS1: 8.8.8.8 DNS2: 8.8.4.4) và Viettel (DSN: 208.67.220.220).
Bác Phe huong dan chi tiêt thên giup E vời vi E cung đã thử nhiều rôi nhưng aax chử được.
Thnaks

AnhPheCT

Bác Phe huong dan chi tiêt thên giup E vời vi E cung đã thử nhiều rôi nhưng aax chử được.
Thnaks
Bạn xài Modem hiệu gì? Viết tên lên đi chỉ cách cấu hình cho, PPC xài qua Sync với PC bằng Cáp USB hay Wifi, hay Share wifi....?

rongchoiter

Anh chị em ai có phần mềm mà khi có cuộc gọi đến thì nó đọc số luôn như mấy cái điện thoại của TQ thì cho em xin nhé. Nhiều khi ko muốn rút máy khỏi quần :))
Thank for all.

blackdoor

Manager
Anh chị em ai có phần mềm mà khi có cuộc gọi đến thì nó đọc số luôn như mấy cái điện thoại của TQ thì cho em xin nhé. Nhiều khi ko muốn rút máy khỏi quần :))
Thank for all.
Lạy giời! Còn ai lười hơn nữa không đây?8-|

vinhthuy_888

Các huynh đệ PDA giúp mình cái skyfire voi

Tình hình là thế này e mới tậu được em O2 ATOM EXEC tải skyfire về sài thì không được.em lên mạng thi thấy skyfire không hỗ trợ tụi mình nũa.Thế mới bực chứ....hihi
E ngi như thế này :-? ko bit có được ko.Có cao thủ nào ra tay nghĩa hiệp làm thử giùm em với ;;) .Mình đổi trang home page của thằng skyfire di thanh google hay j do cung dc :D .nó se ko vao skyfire va se không chặn ip j do nữa thì có khi mình sẽ sử dụng được.hay mình đổi ip gì đó trong file cab cua nó xem thử.....:-/
E thử sài mấy phần mền nhu Wince Cab Manager mà ko được :p hix

Đó chỉ là suy nghĩ của e thui mong các cao thủ chỉ giáo và giúp giùm em để ae mình còn có thể sử dụng đuọc sky fire
Và e xin hỏi luôn là mình còn cách nào để sử dụng được skyfire nữa không?

Và cuối cùng xin cám ơn anh em đã quan tâm và có gì mong đừng trách em nha.

NhatToai

Super V.I.P
A chị ơi e mới dùng máy nên gà quá. A chị dạy em cách làm sao copy danh bạ từ HD sang Pc nhé (hoặc đường link cũ đã hướng dẫn rồi ạ)! em rất cảm ơn các anh chị. Chúc anh chị năm mới vui vẻ và có nhiều bài bổ ích cho gà như em ạ

Không rõ lắm ý copy của bạn ở đây là gì....
Còn nếu Sync danh bạ từ PPC sang PC(đồng bộ dữ liệu) thì:
1- Nếu PC dùng WinXP thì bạn cài thêm ActiveSync 4.5 và bộ Microsoft Office.
2- Nếu PC dùng Win Vista hoặc Win7 thì cài thêm Windows Mobile Device Center và Microsoft Office.

hunghaohoa

e xài htc x01,chạy lên 6.5 thì fải xài jblend mới chạy java được,nhưg games java onlin thì k tự động kết nối được mặc dù vẫn có gprs,a chị nào biết chỉ dùm e với,thank nhiều

tuananh1088

các bác có soft nào clear ram hiệu quả hơn htc clear ram không.cái này dùng cho con toshoba tg01 không hiệu quả lắm
mới khởi động còn 44mb mà dùng lâu lâu clearram còn được có 20-25mb
có soft nào hiệu quả hơn cho em xin nhé.thanks các bác

huyanh418

Các bác giúp đỡ!

Dear các bác!
Tớ đc cho con O2 Exec, muốn chạy lại PM cho dòng này mà chưa biết phải làm ntn? có bác nào giúp đỡ tớ đc ko?cảm ơn rất nhiều!!!

blackdoor

Manager
Dear các bác!
Tớ đc cho con O2 Exec, muốn chạy lại PM cho dòng này mà chưa biết phải làm ntn? có bác nào giúp đỡ tớ đc ko?cảm ơn rất nhiều!!!
"Chạy lại phần mềm" là gì vậy bạn?
Nếu là cài lại các phần mềm thì bạn tìm trong topic có phần mềm cần thiết, tải về và cài vào máy.
Nếu là up lại ROM, mời bạn sang khu vực EXEC tìm hiểu và thảo luận:
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?181-UNIVERSAL