• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

ducvhq

mọi người cho hỏi bây giờ có bản leedroid 2.0 rùi thì có nên dùng ko. tại thấy mọi người hay dùng NexTSense nên ko bít leedroid có gặp nhiều lỗi hay ko mà có vẻ bị xa lánh :|

Mình đang sử dụng bản rom leedroid 2.0 đấy, nói chung ổn định, nhưng khổ nổi khởi động rất lâu. Lần khởi động đầu tiên mất khoảng 4 phút, các lần sau từ 1 phút đến 1'30. Còn bản rom NextSense thì khởi động nhanh hơn.

little_prince

Nói chung cái đó cũng tùy máy, có máy dùng LeeDroid ngon hơn (VD máy mình, cài NexTSEnse vào 1 lúc là remove đi luôn), cái này là do cá nhân bạn ạ. Máy bạn ổn định với bản nào thì cứ dùng bản đó, ko sao đâu, các bản rom cũng ko khác nhau nhiều lắm đâu

ducvhq

Hình như bản ROM NexTSense v7.1 Sense-FroYo2.2Official này không down được các ứng dụng trên Market. Có bác nào bị như vậy khi up rom này không, mình thử 02 con rồi con nào cũng bị như vậy. Thông tin cho các bác chú ý.

ducvhq

Đã có bản rom cập nhật mới nhất của NextSense: AuraxTSense v7.3 Sense-FroYo 2.2 Official OTA. Trong phiên bản này có build number: 2.12.911.1, kernel version: 2.6.32.15 (Original of FroYo 2.12).

Thông tin về một số thay đổi trong phiên bản này:

* semibased on 2.12.911.1 (camera, 720p decoding librarys, etc) and rest 2.09
* new kernel 2.6.32.15-gd96f2c0
* Updated Rom Manager
* Improve Battery
* Fixed HTC IME mod
* Updated Busybox
* Added DioPen IME
* Zipaligned
* Fixed some things on theme.
* Modded media profiles for recording 720p.
* Transparency HTC_IME
* Updated ext4 & jbd2 modules (thanks to FloHimself)

Link down: http://www.mediafire.com/?li1bmrhagy1pcbg

theminhbk

Member
Đã có bản rom cập nhật mới nhất của NextSense: AuraxTSense v7.3 Sense-FroYo 2.2 Official OTA. Trong phiên bản này có build number: 2.12.911.1, kernel version: 2.6.32.15 (Original of FroYo 2.12).

Thông tin về một số thay đổi trong phiên bản này:

* semibased on 2.12.911.1 (camera, 720p decoding librarys, etc) and rest 2.09
* new kernel 2.6.32.15-gd96f2c0
* Updated Rom Manager
* Improve Battery
* Fixed HTC IME mod
* Updated Busybox
* Added DioPen IME
* Zipaligned
* Fixed some things on theme.
* Modded media profiles for recording 720p.
* Transparency HTC_IME
* Updated ext4 & jbd2 modules (thanks to FloHimself)

Link down: http://www.mediafire.com/?li1bmrhagy1pcbg

Anh em nào up Room này chưa vậy? Cho ý hiến nhé anh em

ducvhq

Đã có bản rom cập nhật mới nhất của NextSense: AuraxTSense v7.4 Sense-FroYo 2.2 Official OTA. trong 1 ngày ra 2 phiên bản
http://www.megaupload.com/?d=58KCCJCB

Chắc là do phiên bản trước có lỗi nên tác giả mới cập nhật lại, trong phiên bản mới này có fix các lỗi sau:
# Added Stk
# Fixed problem with A2SD (and if you dont have partitions you can install apps)

lonebeast

Mình có góp ý nho nhỏ thế này nhé:
Để tránh việc chúng ta bị coi là vi phạm bản quyền, mình đề nghị mọi người khi post bài liên quan đến ROM của tác giả nào và theo nguồn từ forum nào thì cũng đề nghị mọi người nêu rõ luôn trong bài viết nhé

theminhbk

Member
Anh em có ai đả dùng bản Room Open Desire của tác giả AdamG bên XDA chưa vậy?
Cho ý kiến về bản này dùm mình nhé. Mình mới dùng LeeDroix và NexTSense thui chứ dùng Room lần này.

lonebeast

Một trong những bản ROM mà tôi thấy ưng ý nhất về dung lượng RAM lớn và độ ổn định đấy là PINKY 18
(Để kiểm tra dung lượng RAM và đặt chế độ tự giải phóng RAM khi tắt màn hình các bạn có thể tìm và cài đặt phần mềm Task Killer đã được giới thiệu trên diễn đàn)

sexyboyk53c

Member
Anh em có ai đả dùng bản Room Open Desire của tác giả AdamG bên XDA chưa vậy?
Cho ý kiến về bản này dùm mình nhé. Mình mới dùng LeeDroix và NexTSense thui chứ dùng Room lần này.

Open Desire là bản ROM được tác giả AdamG build từ mã nguồn nên hoàn toàn sạch sẽ , được sự ủng hộ lớn của cộng đồng sử dụng, hiện nay vẫn trong giai đoạn phát triển, và update liên tục để cho ra những tính năng mới, có lẽ đến khi nó thực sự ổn định tôi sẽ sử dụng nó.

theminhbk

Member
Mình chưa hiểu lắm về bản Room OpenDesire cho lắm bản update có 66MB ah, cứ tải về là úp luổn hả mấy bạn

ducthang

Mình chưa hiểu lắm về bản Room OpenDesire cho lắm bản update có 66MB ah, cứ tải về là úp luổn hả mấy bạn

bản 66M bạn dow về up thôi bản cập nhật ấy mà vẫn là beta không cần phải WIPE FULL nhé.nếu gặp lỗi thì nên wipe full.bạn đừng nên up bản này vội mình thấy bên XDA nhiều người dùng kêu lỗi nhiều lắm.

freeze28

sao bản AuraxTSense Official HTC 2.2 ra nhiều và nhanh thế :( tối hôm qua vừa up, hôm nay đã lại thấy có 1 bản khác rồi :| up rom mà thường xuyên như cơm bữa >.< ko bít bản này có chất lượng ko nữa

ngay29

Mình test qua khá nhiều rom, từ non sense như opendesire hay sense như LeeDroid ... theo mình AuraxTSense (tên cũ là NexTSend) là phiên bản good nhất. Hiện mình mới up từ 7.4 lên 7.6.1, cả 2 bản đều ổn.

freeze28

Cách cài % Battery cho NexTSense như thế nào vậy? mình down về có file zip, thấy nó bảo phải có flash gì gì đó rồi mới boot rom, mình cũng ko hiểu cho lắm. cài xong phần mềm này có nguy cơ máy bị sao ko hay vẫn dùng bình thường thôi

ducvhq

Cách cài % Battery cho NexTSense như thế nào vậy? mình down về có file zip, thấy nó bảo phải có flash gì gì đó rồi mới boot rom, mình cũng ko hiểu cho lắm. cài xong phần mềm này có nguy cơ máy bị sao ko hay vẫn dùng bình thường thôi

Bạn phải cài bản ROM trước sau đó cho máy boot full lần đầu sau đó đưa máy vào recovery và làm như là up rom nhưng bây giờ là chọn file zip vừa down về.

haimap12

Bạn phải cài bản ROM trước sau đó cho máy boot full lần đầu sau đó đưa máy vào recovery và làm như là up rom nhưng bây giờ là chọn file zip vừa down về.
các bạn up rom này các bạn có partition không?Mình thấy partition dễ bị down thẻ nhớ wa di

iou2

các bạn up rom này các bạn có partition không?Mình thấy partition dễ bị down thẻ nhớ wa di

Never Partition, tớ đã phải rất vất vả vì cái vụ này, nó gây tùm lum lỗi. Có 1 lần thẻ nhớ của tớ không thể nào format để hủy phân vùng EXT được luôn, mà không hủy được thì khi up bất kỳ ROM nào đi nữa nó cứ tự động bị các lỗi y như cũ hoặc không cho up ROM luôn, mày mò mãi tớ mới tìm được phần mềm nhỏ chuyên dụng cho thẻ SD. Bây giờ việc đầu tiên tớ làm khi up xong Rom cook là vô hiệu hóa (hoặc gỡ bỏ luôn) tất cả các ứng dụng có tính can thiệp hệ thống, tớ cũng chỉ app2sd bằng tính năng application chính thống khi cần thiết mà thôi nên desire của tớ rất ok.
Mình up thử LeeDroid 2.0b thấy tài nguyên hệ thống dư ra kha khá nhưng sóng không ổn định nên chuyển qua NexTsense 7.6.1. Tuy tài nguyên dư không nhiều nhưng giao diện, tiện ích, độ ổn định ... đều như tớ mong muốn. Có lẽ tớ sẽ tạm dừng bước up iếc tại 7.6.1 radio 32.44.00.32U :ar!

little_prince

Máy IOU2 cài NeXTSense ổn định à, thế để mình thử phát. Tớ dùng LeeDroid trước giờ chả thấy vấn đề gì cả nên vẫn đang dùng, chỉ có 1 vài bug nho nhỏ ko ảnh hưởng gì hết, mà bug này theo tớ là do các soft tớ cài. Để tớ test vài hôm xem sao