• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

Kokichi1989

Không thể vào FASTBOOT = BACK +POEWER
cả VOLUME DOWN +POWER cũng bó tay luôn
ko thể sử dụng romanager
các apps bị crash
không thể tải hơn 3 app 1 lúc trên market sẽ bị báo reconnect

Kokichi1989

cuối cùng lại dùng rom manager up lạn bàn 7.6.1 vì ko thể nào tìm đc cách vào recovery T_T

caneon

rom AuraxTSense v7.6.1 Official HTC 2.2, sao mình không cài app được vào thẻ nhớ, mình dùng rom manager để phân vùng thẻ nhớ rồi nhưng vẫn không được. xin anh em chỉ giúp.

ducthang

rom AuraxTSense v7.6.1 Official HTC 2.2, sao mình không cài app được vào thẻ nhớ, mình dùng rom manager để phân vùng thẻ nhớ rồi nhưng vẫn không được. xin anh em chỉ giúp.

cài đc bình thương nhé.Vào menu chọn spare parts chọn tiếp app2sd--->external là oki.

iou2

Có bác nào thử up Rom của Desire HD cho Desire Amoled chưa nhỉ.
p/s: Giá mà điện thoại có cái màn hình gồm cả ưu điểm của LCD (mịn) lẫn ưu điểm của Amoled (màu đẹp) thì sướng biết mấy.

Kokichi1989

Có bác nào thử up Rom của Desire HD cho Desire Amoled chưa nhỉ.
p/s: Giá mà điện thoại có cái màn hình gồm cả ưu điểm của LCD (mịn) lẫn ưu điểm của Amoled (màu đẹp) thì sướng biết mấy.

mình đang dung amoled. up rom HD beta kia dùg khá ổn

cài đc bình thương nhé.Vào menu chọn spare parts chọn tiếp app2sd--->external là oki.

thế mà trc h m tưởng nó auto :((

mà chả hiểu sao mình cài cái mấy cái game nó vẫn lưu lại 1 nửa dung lượng trong máy là làm sao?
Kiểm tra bộ nhớ máy thấy hụt đúng từng đó
dùng default chuyển về phone thì lại ko thấy tăng dung lượng trong máy
chả hiểu?
Ví dụ như mình cài CaligoChaser vào
dung lượng là 9mb
vào manage app mục on SD card thấy có 9mb
vào xem dung lượng thấy mất đúng 9mb
vào lại manage app move sang phone thì thấy vẫn thế?
ko khác j so với cài trên thẻ cả >"<

Chỉnh sửa cuối:

ducvhq

anh có thể chỉ rỏ hơn không, mình bấm vào menu đâu có thấy chọn spare part:(

Không phải buttom MENU mà là trên màn hình gần biểu tượng phone có biểu tượng hình tam giác đó, nhấn vào thì sẽ liệt kê các chương trình có trong máy của mình, bạn kéo xuống tìm chương trình Spare Part nhé.

caneon

Không phải buttom MENU mà là trên màn hình gần biểu tượng phone có biểu tượng hình tam giác đó, nhấn vào thì sẽ liệt kê các chương trình có trong máy của mình, bạn kéo xuống tìm chương trình Spare Part nhé.
sao máy mình không có app đó, app đó có sẵn trong máy hả anh.

ducvhq

mình download phần mềm đó trên market nhưng không có tùy chọn app2sd--->external. mình đành chịu thua lun.

Có hay không là do nhóm cook rom làm. Trên market thì không có tùy chọn đó là đúng rồi. Thường một số rom họ không để trong spare part mà để app đó ở ngoài như là một app. Bạn tìm xem trên máy có app nào là Installation Mode... không nhé.

caneon

Vậy là rom AuraxTSense v7.6.1 Official HTC 2.2 không cài được ứng dụng vào thẻ nhớ sao, vậy cũng như không.

ducvhq

Vậy là rom AuraxTSense v7.6.1 Official HTC 2.2 không cài được ứng dụng vào thẻ nhớ sao, vậy cũng như không.

Theo mình thì đa số rom cook thì đều có thể move app2sd --> external. Một là tác giả đã set mặc định là tự động khi cài app sẽ vào external, hai là có option để chúng ta có thể chọn lựa.

Kokichi1989

rom 7.6.1 là tự động cài vào thẻ nhớ nhé bạn nhé.
bởi vì nó cần 1 ít dung lượng trên máy để lưu apps
còn chỗ dung lượng còn lại nó sẽ tự động move vào EXT
một số app chỉ có thể cài trên bộ nhớ máy
bạn có thể check dung lượng của file bạn cài đặt vs dung lượng còn lại trong máy :D. bạn sẽ thấy khác nhau vì phần lớn dung lượng của app đã đc move vào sdcard
rom 7.6.1 có phần app2sd trong chương trình spare part nhé
còn nếu bạn ko có app spare part có thể là do sau khi bạn up rom thì bạn là wipe data factory setting nên nó mất app này
bạn up rom theo đúng trình tự sau
- vào recovery
- Wipe Factory reset, Wipe Cache, Wipe Dalvik, format/wipe partition Ext2, 3 or 4
- Flash rom 7.6.1
- Flash Radio
thế là ok.

caneon

rom 7.6.1 là tự động cài vào thẻ nhớ nhé bạn nhé.
bởi vì nó cần 1 ít dung lượng trên máy để lưu apps
còn chỗ dung lượng còn lại nó sẽ tự động move vào EXT
một số app chỉ có thể cài trên bộ nhớ máy
bạn có thể check dung lượng của file bạn cài đặt vs dung lượng còn lại trong máy :D. bạn sẽ thấy khác nhau vì phần lớn dung lượng của app đã đc move vào sdcard
rom 7.6.1 có phần app2sd trong chương trình spare part nhé
còn nếu bạn ko có app spare part có thể là do sau khi bạn up rom thì bạn là wipe data factory setting nên nó mất app này
bạn up rom theo đúng trình tự sau
- vào recovery
- Wipe Factory reset, Wipe Cache, Wipe Dalvik, format/wipe partition Ext2, 3 or 4
- Flash rom 7.6.1
- Flash Radio
thế là ok.[/QUOTE

mình đã cài rom lại và đã thấy spare part mình đã chọn xong, nhưng mình vẫn chưa dùng nhạc trong thẻ nhớ để làm nhạc chuông được. Mong bạ có thể chỉ mình thêm. cảm ơn bạn đả chỉ dùm mình.

ducthang

app2sd trong chương trình spare part vân phải chọn EXT thì khi cài nó sẽ vào thẻ nhớ 1 phần data còn không chỉ 1 số sots thôi.
nhanh nhất là bạn vào phần nghe nhạc mặc định của máy chọn bài hát cần làm nhạc chuông phát nó sau đó ấn vào menu nó sẽ hiện chọn làm nhạc chuông thế là oki

ducvhq

caneon nói:
mình đã cài rom lại và đã thấy spare part mình đã chọn xong, nhưng mình vẫn chưa dùng nhạc trong thẻ nhớ để làm nhạc chuông được. Mong bạ có thể chỉ mình thêm. cảm ơn bạn đả chỉ dùm mình.

Bạn có thể dùng app Tone Picker down trên market để set nhạc chuông, sms, ....