• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

Thanhxdcd

các pro cho mình hỏi câu hơi gà là: nhiều rom cook ghi là 2.3.5 GINGERBREAD. có phải là cook dựa trên phiên bản android 2.3.5 mà google mới cập nhật k ạ? thanks!

PhamQuang

Manager
các pro cho mình hỏi câu hơi gà là: nhiều rom cook ghi là 2.3.5 GINGERBREAD. có phải là cook dựa trên phiên bản android 2.3.5 mà google mới cập nhật k ạ? thanks!

Android gần đây cập nhập liên tục: 2.3.3, 2.3.4 và 2.3.5
Một số dòng như Desire S (Saga) vừa có bản Update 2.3.5 đó.
ROM cho Desire chính hãng thì chưa có, các ROM Cook đều port từ ROM cho các dòng khác sang cả cho nên còn nhiều lỗi lắm, ví dụ: USB không mount đc hoặc quay Video không chạy...

PhamQuang

Manager
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=880465
bác nào hướng dẫn giúp e cài bản này cho htc desire để có thể dùng cho cả mạng viettel k ạ.thanks

Bản ROM nào mà chả dùng được hả bạn. Có những bản ROM có thể đã có tự động cấu hình mạng cho Viettel còn nếu không tì tự mình cấu hình cho máy, có gì khó khăn đâu.
Thường các KTV người Việt cook ROM mới cấu hình cho các mạng VN chứ người Tây họ chả làm đâu.

troly

Well-Known Member
có Pro nào up thành công rom này thì hướng dẫn mình up với. thử xem sense 3.0 thế nào. càng chi tiết càng tốt nhe.hi. mình up chi hiên chữ htc thôi
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1040121
thanks

Đối với Rom này máy mình cài phát một là được. Yêu cầu hboot CM7/r2|STOCK bạn có thể xem thêm ở đây. Sau đó bạn flash bình thường thôi, khi flash thì wipe cho sạch là được.
Nếu máy chỉ nháy ở màn hình HTC thì bạn cần tháo pin làm lại từ đầu khi xuất hiện màn hình HTC thì bấm giữ phím voleme - cho đến khi xuất hiệnmàn hình rom là được. Chúc bạn thành công!

Thanhxdcd

thanks bác nhé. mình còn thắc mắc k hiểu lắm về vụ cài hboot CM7 lắm. tại sao lại phải up hboot CM7 và nếu đã cài hboot CM7 thì up các rom khác có ảnh hưởng gì k? có phải đưa hboot về lại như cũ k? tiện thể bác hướng dẫn cho e cách thực hiện luôn thì càng tốt ạ. vì mình mới dùng android mới tập tành up mấy rom bình thường như MIUI và LeeDrOiD 1 phát ăn ngay.hi. con hơi gà nên mong bác giúp ạ. thanks!

troly

Well-Known Member
thanks bác nhé. mình còn thắc mắc k hiểu lắm về vụ cài hboot CM7 lắm. tại sao lại phải up hboot CM7 và nếu đã cài hboot CM7 thì up các rom khác có ảnh hưởng gì k? có phải đưa hboot về lại như cũ k? tiện thể bác hướng dẫn cho e cách thực hiện luôn thì càng tốt ạ. vì mình mới dùng android mới tập tành up mấy rom bình thường như MIUI và LeeDrOiD 1 phát ăn ngay.hi. con hơi gà nên mong bác giúp ạ. thanks!
Nếu máy của bạn đã up được rom MIUI và LeeDrOiD 1 thì máy đã có hboot STOCK, mình cũng đã từng up rom ở hboot này. Nhưng vi dung lượng thẻ dành cho ứng dụng hẹp quán nên chuyển sang hboot khác. Vậy bạn cứ thế mà up rom thôi. Còn nếu muốn tìm hiểu thêm thì bạn đọc ở đây sẻ làm được hboot mình thích.

Thanhxdcd

Nếu máy của bạn đã up được rom MIUI và LeeDrOiD 1 thì máy đã có hboot STOCK, mình cũng đã từng up rom ở hboot này. Nhưng vi dung lượng thẻ dành cho ứng dụng hẹp quán nên chuyển sang hboot khác. Vậy bạn cứ thế mà up rom thôi. Còn nếu muốn tìm hiểu thêm thì bạn đọc ở đây sẻ làm được hboot mình thích.
Em đã up thử nhiều lần nhưng k đc bác ạ. bác có thể nói những điều kiện để rom chạy k ạ vì e up lên chỉ hiên htc(quietly brilliant) và cứ nháy ở đó.
đầu tiên có phải chạy Alignment_Cool.zip để chuyển ext3->ext4 rồi chạy hboot cm7 r2 145-5-287 M không ạ( em làm theo các copy vào thư mục tool trong C:\Program Files\Android\android-sdk-windows\tools và flash trong cmd) không biết đúng k vì dùng AlphaRev 1.8 HBOOT reflash utility thì báo lỗi ạ. sau đó up rom hiện tại là V9. rùi cài Weather Pack. trình tự em làm như thế nhưng k đc. mong bác hướng dẫn ạ. thanks

troly

Well-Known Member
Em đã up thử nhiều lần nhưng k đc bác ạ. bác có thể nói những điều kiện để rom chạy k ạ vì e up lên chỉ hiên htc(quietly brilliant) và cứ nháy ở đó.
đầu tiên có phải chạy Alignment_Cool.zip để chuyển ext3->ext4 rồi chạy 145-5-287 M không ạ( em làm theo các copy vào thư mục tool trong C:\Program Files\Android\android-sdk-windows\tools và flash trong cmd) không biết đúng k vì dùng AlphaRev 1.8 HBOOT reflash utility thì báo lỗi ạ. sau đó up rom hiện tại là V9. rùi cài Weather Pack. trình tự em làm như thế nhưng k đc. mong bác hướng dẫn ạ. thanks

Bạn hỏi như thế này thì mình cũng không biết trả lời bạn sao bây giờ. Với mình thì phân vùng thẻ nhớ hay flash rom bao giờ cũng từ bootloader và recovery. Để cài hboot cm7 r2 thì bạn down AndroidFlasher1.8.0 về giải nén, down hboot cm7 r2 từ AlphaRev 1.8 HBOOT file có đuôi .img về bỏ vào thư mục AndroidFlasher1.8.0 và làm tiếp như hướng dẫn.

Thanhxdcd

Bạn hỏi như thế này thì mình cũng không biết trả lời bạn sao bây giờ. Với mình thì phân vùng thẻ nhớ hay flash rom bao giờ cũng từ bootloader và recovery. Để cài hboot cm7 r2 thì bạn down AndroidFlasher1.8.0 về giải nén, down hboot cm7 r2 từ AlphaRev 1.8 HBOOT file có đuôi .img về bỏ vào thư mục AndroidFlasher1.8.0 và làm tiếp như hướng dẫn.
mày mò mãi e cũng up thành công rum này rùi bác ạ. v10 mới ra nhưng máy chậm và giật tưng bừng nên quay về rum cũ thui ạ. muốn trải nghiệm sense 3.0 tý mà thấy desire yếu rùi.hi

JokerB

mày mò mãi e cũng up thành công rum này rùi bác ạ. v10 mới ra nhưng máy chậm và giật tưng bừng nên quay về rum cũ thui ạ. muốn trải nghiệm sense 3.0 tý mà thấy desire yếu rùi.hi
desire đâu có yếu :D
yếu hay k do ng` làm rom thôi :)
mình thấy là desire dùng rom sense 3.0 ngon lành mà

Thanhxdcd

desire đâu có yếu :D
yếu hay k do ng` làm rom thôi :)
mình thấy là desire dùng rom sense 3.0 ngon lành mà
vâng nhưng e cài v10 vào thấy giật quá. bác dùng phiên bản nào tốt chỉ mách em với.hihi

hongthanh

Uh thử 1 lần đi, mấy bản bạn cài mình cũng đã chạy rồi, bản trên được ép xung tới 1,1G ram trung bình khoảng 130mb. Cái bản Ace kia mình dùng được nửa ngày hiii

Thanhxdcd

bác có thể hướng dẫn em up nầynyf được k ạ.có phải phân vùng thẻ nhớ k bác
Phân vùng thẻ nhớ rùi up rom bình thương thui bạn.
Installation:

-Enter to recovery, Wipe Factory reset, Wipe Cache, Wipe Dalvik, & format/wipe partition Ext2, 3 o 4.
-Flash the ROM .
-Flash radio (optional)
-Reboot (First time it could takes 10-20 minutes to boot..)