• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

thexteen

Bạn install Rom xong rồi install googleApps luôn rồi mới reboot xem sao

Mình dùng qua mấy bản Rom thì chỉ khoái nhất của InsertCoin và LeeDroid
Hiện tại mình dùng InsertCoin Nightly V30 vì mang giao diện Sensation
Kingdom Sense thì vẫn còn nhiều lỗi, chạy không ổn định

Mình thay đổi boot Animation và dùng Titanium Backup xoá 1 số ứng dụng, cài thêm ứng dụng ưa thích + 1 số mod thế là có 1 bản rom theo ý mình :)
Khi nào thử bản Rom khác thì BackUp rom lại
Bác cho em hỏi chút vì em cũng đang định up ROM InsertCoin:
- Up rom này có cần điều kiện gì bắt buộc ngoài máy HTC Desire ra không?
- Bản nightly và bản stable khác nhau chỗ nào và theo bác nên cài bản nào?
- Bản InsertCoin Sense A2SD và InsertCoin Sense CM7 khác nhau chỗ nào và theo bác nên cài bản nào?
- Phần patches có iconfix v1, iconfix remove và Restore recent apps A2SD or CM7 để làm gì ạ?
Thank bác nhiều :D

troly

Well-Known Member
có một số ROM báo lỗi "E:Verification failed" trong quá trình flash, các bạn thử disable chức năng "Signature Verify" trong recovery xem thử có flash được không.

Lưu ý: menu này trong mỗi bản recovery là khác nhau, ví dụ:
- recovery RA là trong menu "other"
- CWM recovery là trong "install zip from sdcard"

Mình đã dùng phương pháp của bạn và thành công, bạn cho hỏi như vậy là bị lỗi gì vậy? có ảnh hưởng gì đến máy không?

thexteen

Mình đã dùng phương pháp của bạn và thành công, bạn cho hỏi như vậy là bị lỗi gì vậy? có ảnh hưởng gì đến máy không?
Lỗi trên không ảnh hưởng đến máy, giống như lúc trước xài sysbian vẫn phải sign app vậy đó.
Nếu không muốn vô hiệu hóa chức năng đó trong recovery mà vẫn install được thì bác hãy tải Zipsigner 2 ở market và sign cho file zip đó

hieuclass

Giao diện của Android 2.3 đều đẹp cả, nhưng mà mình thấy không có chức năng guay số thông minh như Android 2.2 foyo. bất tiện quá

lvt

Giao diện của Android 2.3 đều đẹp cả, nhưng mà mình thấy không có chức năng guay số thông minh như Android 2.2 foyo. bất tiện quá

Mình dùng roms Miui 1.6.3 quay số thông minh đấy chứ. Nhưng hôm qua up bản Redux 1.2 thì thấy quay số rất chán, không có quay số thông minh. Không biết lấy quay số và danh ba của bản khác đưa vào có được không nhỉ? Với lại bản Redux 1.2 này mình không thấy đề A2SD vậy khi cái các phần mềm nó sẽ không nhận phần chia thẻ ext có đúng không ạ, vậy thì cài các phần mềm có chuyển sang thẻ được không nhỉ và chắc là phải chuyển thủ công đúng không các bác.

hieuclass

Mình dùng roms Miui 1.6.3 quay số thông minh đấy chứ. Nhưng hôm qua up bản Redux 1.2 thì thấy quay số rất chán, không có quay số thông minh. Không biết lấy quay số và danh ba của bản khác đưa vào có được không nhỉ? Với lại bản Redux 1.2 này mình không thấy đề A2SD vậy khi cái các phần mềm nó sẽ không nhận phần chia thẻ ext có đúng không ạ, vậy thì cài các phần mềm có chuyển sang thẻ được không nhỉ và chắc là phải chuyển thủ công đúng không các bác.

Bạn cài thêm ứng dụng Dialer One - trình gọi điện thay thế cho Android
http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/dialer-one-trinh-goi-dien-thay-cho-android-711886/

các Bạn thấy rom nào chạy ổn định vào giao diện đẹp nhất vậy??

JokerB

Mình thấy dùng RCmixS và MIUI XJ là tốt nhất
Mỗi thằng có 1 cái hay
RCMixS thì đầy đủ các tính năng, đẹp, mỗi tội hơi nặng, mình khoái nhất tính năng chia sẻ kết nối mạng của máy tính cho điện thoại qua dây sạc

Còn MIUI thì đẹp, nhẹ hơn chút

DUYAT

sao cái chia sẻ kết nối mạng của máy tính cho điện thoại qua dây sạc mình dùng ko được nhỉ?

Kenji1992

Mình thấy dùng RCmixS và MIUI XJ là tốt nhất
Mỗi thằng có 1 cái hay
RCMixS thì đầy đủ các tính năng, đẹp, mỗi tội hơi nặng, mình khoái nhất tính năng chia sẻ kết nối mạng của máy tính cho điện thoại qua dây sạc

Còn MIUI thì đẹp, nhẹ hơn chút
pồ ơi , cho mình hỏi cái . vì sao mình dow rom Miui XJ về ấy , flash xong , đợi gần 1h mà hok thấy nó vào . nó cứ đợi ở màn hình thằng jor nhe cái răng cười ấy .

lvt

pồ ơi , cho mình hỏi cái . vì sao mình dow rom Miui XJ về ấy , flash xong , đợi gần 1h mà hok thấy nó vào . nó cứ đợi ở màn hình thằng jor nhe cái răng cười ấy .

Bạn flash lại xem nhé, nhớ wipe toàn bộ nhé, cách đây 3 hôm mình up roms leedroid bản mới nhất , sau đó khởi động lại lên chữ Leedroid cả tối ko vào được, sau đó tháo pin, khởi động lại vất cả đêm hôm sau vẫn là chữ đó. Sau đó mình Flash lại lần nữa thì vào chạy ngon lành ngay. Nhưng mình lại vẫn quay về Miui ngay vì mình khoái roms này, giao diện, hình boot khởi động, icon.. thay đổi trong phần tùy chỉnh theme mà ko cần cài đặt thêm, bạn dùng thử sẽ thấy, mình cài thêm launcher pro vào chạy thấy ổn lắm, chưa thấy roms nào bằng cái này cả. À quên, một hôm mình cũng bị thằng cầm quân bài S-of nó cười cả buổi nguyên nhân là bị lỗi thẻ nhớ đó bạn, thử tháo thẻ nhớ đó ra khởi động xem sao.

JokerB

Bạn nhớ Wipe all
Và quan trọng là phải dùng Radio MIUI

Mã:
[URL="http://dl.dropbox.com/u/30995957/radioMUI.img"]Link DOWN Radio MIUI[/URL]

DUYAT

đâu cần radio miui đâu bạn, mình dùng radio thường cũng được mà

lvt

Anh em giúp với: qua nay bực không thể chịu nổi: Up roms Redux bản 1.2, xong vào Market cài phần mềm xảy ra như sau: mình bấm cài xong máy tải về sau đó đến lúc cài đặt thì cứ cài đặt gần xong thì máy lại load lại tức là màn hình tắt sau đó bật, nhấp nháy chữ Redux một lát rồi trở về màn hình chính. Không cài được phần mềm gì cả. Bực quá.
Tải tiếp roms Oxygen về cài xong oke rồi. Vào Market cài phần mềm thì lại gặp tình trạng tương tự chỉ khác là hiện chữ Oxygen thôi. Anh em giúp với( trước khi up đã Wipe full, phân vùng thẻ ext3 1gb)

DUYAT

có ai dùng thử bản rom này chưa http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1124810
mình đang dùng nó thấy rất tốt, nhất là khoảng wifi cực kỳ ok, mình dùng mấy bản khác thì chỉ bắt được 1-2 nấc, còn bây giờ là đầy nhóc ko tụt nấc nào, chỉ hơi tiết là ko có khoá 3.0 thôi, ai có nhu cầu thì dùng thử xem sao

lvt

có ai dùng thử bản rom này chưa http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1124810
mình đang dùng nó thấy rất tốt, nhất là khoảng wifi cực kỳ ok, mình dùng mấy bản khác thì chỉ bắt được 1-2 nấc, còn bây giờ là đầy nhóc ko tụt nấc nào, chỉ hơi tiết là ko có khoá 3.0 thôi, ai có nhu cầu thì dùng thử xem sao
Bạn dùng thấy thế nào, nó chạy có ổn định không bạn, pin dùng được bao lâu( chắc 1 ngày như các roms khác ) mình dùng Hboot DaTa++ chắc vẫn Flash được bạn nhỉ bởi vì mình thấy nó yêu câu Hboot Cm7r2 nhưng mình thấy Data++ cũng tương đương mà.

DUYAT

mọi thứ đối với mình đều trơn tru, pin mình mình để qua đêm 8h mất 4%, chế độ bình thường nha bạn, chỉ có một cái mình hơi tiết là ko bắt được GPS khi mình dùng điều hướng thôi, bạn test GPS thử xem có đúng ko? còn HBOOT data mình chưa thử, mình nghĩ chắc là được, bạn thử xem

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Bản này dùng thì chắc tuyệt đấy, nhưng nghe chừng cái khoản pin thì chắc có chịu nổi từ sáng sớm đến chập tối không ? anh em nào đã dùng thì cho ít thông tin với nhé.

Bản này dùng tuyệt lắm bạn à. Pin thì dùng đủ trong ngày đấy. Camera dùng rất nét, chỉ tiết là chư quay phim được thôi. Bạn dùmh và cảm nhận nó mhé.