• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

vuthemanh123

Thanks ẩu quá không nhìn đúng là chưa tích hihi

;;)

=)) =)) trời ơi, người như Windows1980 mà "Ẩu" cái vụ này. Mình nghĩ chắc Windows1980 là người chơi nhiểu bản Rom nhất và chắc là cũng Yêu Imagio số 1 vậy mà "Ẩu" với em nó...
hihihi vui ghê.

Mà bản Myclean 1.8 là mới nhất rồi còn gì, sao mình cài vào vẫn lỗi đó thôi, hay là tác đã sửa lại?

windows1980

=)) =)) trời ơi, người như Windows1980 mà "Ẩu" cái vụ này. Mình nghĩ chắc Windows1980 là người chơi nhiểu bản Rom nhất và chắc là cũng Yêu Imagio số 1 vậy mà "Ẩu" với em nó...
hihihi vui ghê.

Mà bản Myclean 1.8 là mới nhất rồi còn gì, sao mình cài vào vẫn lỗi đó thôi, hay là tác đã sửa lại?

Hihi ^_^ người chứ có phải máy đâu mà không nhầm (nhanh nhẩu đoảng mà)
Mình chưa thấy bị lại lỗi cũ (nghe gọi ổn, call history hoạt động tốt)
Nhưng bản này chạy chậm quá cảm ứng không mượt nữa
Nếu Rom drelliss mà có cookies hometab là dùng đó (bản 1.3 thỉnh thoảng hay đơ máy và đơn giản quá)
=))

PhamQuang

Manager
HSPL ra cũng đã lâu mà sao tới nay vẫn chưa thấy thành viên PDAVIET nào tạo ra sản phẩm thuần Việt, của người Việt cho dòng này nhỉ? :D

windows1980

HSPL ra cũng đã lâu mà sao tới nay vẫn chưa thấy thành viên PDAVIET nào tạo ra sản phẩm thuần Việt, của người Việt cho dòng này nhỉ? :D

Bạn syberia đâu lần trước bảo cho bác Phạm Quang mượng máy mà.
Bác ý ở tận Nga nên khó đưa máy cho bác ây mượn để làm Rom cook quá. Có ai ở Nga không giúp đi ??? :|
:(

vuthemanh123

Nếu Rom drelliss mà có cookies hometab là dùng đó (bản 1.3 thỉnh thoảng hay đơ máy và đơn giản quá)
=))
Mình hài lòng với Drellisdee RC 1.1 Mình chỉ cần có thế. Từ Hôm qua tới nay máy tự động tắt nguồn 2 lần, không biết là do đâu nữa, tại tiếp xúc pin hay là tại ROM nữa.

Nói là hài lòng thế, chứ chắc là lây "bệnh nghiền Uprom" của Windows1980 rồi. Mấy tuần này chả có bản nào là mình để tới 3 ngày cả

mrhoat55555

Mình đang dùng bản rom "Energy.IMAGIO.23563.Sense2.5.Cookie.HomeTab.Apr.23" nhưng lại thích cái khoá màn hình chuyển xuống phía dưới, không biết có cách nào không các bạn nhỉ??:-?:-/

cyanure111

rom Energy.IMAGIO.23563.Sense2.5.Apr.23.7z vẫn lỗi tè le, mà cũng ko nhanh nữa, đồng hồ vẫn chập, taskmanager vẫn lỗi, youtobe lỗi....

windows1980

rom Energy.IMAGIO.23563.Sense2.5.Apr.23.7z vẫn lỗi tè le, mà cũng ko nhanh nữa, đồng hồ vẫn chập, taskmanager vẫn lỗi, youtobe lỗi....

Vở vẩn thế nào mà bảo không nhanh. Đồng hộ chập thì đúng nhưng mà dùng cookeis hometab thì chỉnh đồng hồ khác mà dùng. taskmanager lỗi thế nào, youtube vẫn lỗi xem chế độ hight quality

phát biểu ẩu quá (up thêm vài rom nữa đi rồi so sánh)

;;)

mrhoat55555

Vở vẩn thế nào mà bảo không nhanh. Đồng hộ chập thì đúng nhưng mà dùng cookeis hometab thì chỉnh đồng hồ khác mà dùng. taskmanager lỗi thế nào, youtube vẫn lỗi xem chế độ hight quality

;;)
Chuẩn không cần chỉnh:))

lungtungbeng

;;)

Taskmanager mình thấy chạy bình thường, Youtube mình k xem trên mobile nên k quan tâm lắm^^. Có cái đồng hồ chập số là mình ức chế nhất, vì chỉ thích cái đồng hồ gốc thôi, số to dễ nhìn mà^^
Bạn windows1980 bản rom nào ra đều thử nghiệm hết rồi, chả hiểu sao bg mình ngại up rom mới quá, chắc tại ngại cài soft với game lâu quá. Mình đang muốn tìm bản Rom nào chạy mượt và ổn định nhất đủ để mình dùng thật lâu thì tốt nhỉ^^

kqminh

xem youtube trên mấy con dế này mình thấy sướng lắm chứ , vào cafe là toàn xem youtube trên mobile thôi , mình bây giờ lại chán cả cái manila 2,5 , đang xài cái theme window 7 trên titanium , ram còn dư nhêìu lắm , nhưng bản dreliss 1,2b có vẻ hao pin và ko ổn định như các bản trước , 9dang muốn trở lại bản 1,1 mà lười quá

windows1980

xem youtube trên mấy con dế này mình thấy sướng lắm chứ , vào cafe là toàn xem youtube trên mobile thôi , mình bây giờ lại chán cả cái manila 2,5 , đang xài cái theme window 7 trên titanium , ram còn dư nhêìu lắm , nhưng bản dreliss 1,2b có vẻ hao pin và ko ổn định như các bản trước , 9dang muốn trở lại bản 1,1 mà lười quá

Đồng ý thỉnh thoảng rỗi rãi mình cũng hay xem youtube nhưng rom enrergy lại lỗi khi xem chất lượng cao. T_T
Đang up lại derliss 1.3 vì myclean 1.8 chạy chậm quá mức. cài thêm cookei hometab xem sao
;;)

hoangtumodel

drellissde 1.3 chạy không ổn định lắm đâu bạn ... :( ăn ram dữ lắm max là 80%, lâu lâu bị treo manila, taskbar thì chậm quá :(

windows1980

drellissde 1.3 chạy không ổn định lắm đâu bạn ... :( ăn ram dữ lắm max là 80%, lâu lâu bị treo manila, taskbar thì chậm quá :(

Đúgn vậy tuy nhiên mình thấy bản 23563_RC1_3_Experimental dùng cũng được với lại dùng Rom này để cài thử cookeis hometab xem chạy ra sao Nhưng thấy không mượt lắm thiếu nhiều thứ quá muốn lại phải cài thêm nên lại quay lại dùng energy 23apr ^_^.

Quả này quyết dùng 10 ngày nữa rồi mới tính chuyện up lại Rom
:-?

chimcon

Hic, tại sao giờ tôi uprom thì lúc nào cũng nhận được lỗi pin yếu hơn 50% nhỉ? ai biết chỉ tôi với! Thanks!

Hic, tại sao giờ tôi uprom thì lúc nào cũng nhận được lỗi pin yếu hơn 50% nhỉ? ai biết chỉ tôi với! Thanks!
Bạn nên đưa máy về Bootloader mà úp thì 20% vẫn úp ngon lành, còn nếu bạn để máy đang trong Win kết nối với PC mà úp thì pin dưới 50% thì nó sẽ không cho úp đâu...

hoangtumodel

8/ Simple ROM_MANILA 2.0_wm 6.5 của maisonpulaski

Ưu điểm : ROM như rom ship dựa trên kitchen của Drellissde giành cho các bạn thích đơn giản, chạy cực nhanh và rất nhẹ với giao diện manila 2.0 và wm6.5. Đang test và chưa thấy lỗi gì. Tuy nhiên giao diện manila 2.0 hơi chán. :D

Link down :
http://hotfile.com/dl/40522428/a8bdb...0_rom.zip.html

PhamQuang

Manager
HTC Imagio nên chạy Manila 2.0 và 2.1 là vừa với khả năng mà phần cứng cho phép.
Còn chạy Manila 2.5 thì cũng như HD, sẽ rất ì ạch.

lungtungbeng

HTC Imagio nên chạy Manila 2.0 và 2.1 là vừa với khả năng mà phần cứng cho phép.
Còn chạy Manila 2.5 thì cũng như HD, sẽ rất ì ạch.

Công nhận là Imagio chạy Manila 2.5 thì lúc mới up xong hoặc HR xong thì chạy rất êm, sau khi cài tầm 20 soft, add khoảng 30 cái quick link là thấy có hiện tượng giật giật khi trượt các quick link. Còn Manila 2.1 thì nhanh tuy nhiên lại k tiện dụng. Rầu thiệt...