• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

haidaicayk

Đang làm được mấy chục cái rồi!! Bởi vì chỉ Icon Hệ thống thôi là 140 icons rồi. Linh tinh mọi thứ rồi 20 Folder nửa....! Bạn cho cái mẫu Folder đi.
Bác Phê đúng là trùm Icon trong suốt nhỉ:D. Làm 1 phát thật đẹp cho Mod DTDung update bản D8C2 và D3C5 lun. Lâu không thấy rom mới là ngứa tay wa.:p

anhbida

Mình đã dùng nhiều bản Rom nhưng Mấy hôm nay đều không update được thời tiết(Lúc trước update bình thường).Không biết mấy bác khác có bị vậy không

mrhoat55555

Mình đã dùng nhiều bản Rom nhưng Mấy hôm nay đều không update được thời tiết(Lúc trước update bình thường).Không biết mấy bác khác có bị vậy không

Mình dùng vẫn update bình thường mà!!!!

mrhoat55555

Từ 01/7 phần mềm duyệt web skyfỉe không dùng được nữa.... Mọi người có ai biết có phần mềm nào hỗ trợ tương tự như phần mềm này không nhỉ?????

voibietbay

Em đang dùng bản rom Energy.IMAGIO.21911.Sense2.5.Cookie.Aug.01.
hiện tại thì vẫn mượt nhưng đây là lần đầu em dùng rom nên có một số vấn đề mong mọi người giải quyết rùm:D
đầu tiên là cách chỉnh cách shortcut trong menu, em cài một số game và soft thì bị lệch ra ngoài folder ở trong menu, bây giờ em muốn chuyển nó vào phần folder game hay tool thì làm thế nào, hoặc em tạo shortcut từ explorer và muốn xóa đit hì làm thế nào.
thứ 2 là: khi em cài 1 soft hay game bằng java thì nó hiện lên bảng lỗi File error (???) không hiểu là do đâu, hay tại em ko cài phần mêm gì đó
Cuối cùng là : em thấy bên samsum i900 hay i8000 thì có phím *#0*# để test màn hình, hay 1 số phím khác, thì HTC Imagio có phím nào tương tự không
Mong mọi người giúp đỡ em.

haidaicayk

đầu tiên là cách chỉnh cách shortcut trong menu, em cài một số game và soft thì bị lệch ra ngoài folder ở trong menu, bây giờ em muốn chuyển nó vào phần folder game hay tool thì làm thế nào, hoặc em tạo shortcut từ explorer và muốn xóa đit hì làm thế nào.
thứ 2 là: khi em cài 1 soft hay game bằng java thì nó hiện lên bảng lỗi File error (???) không hiểu là do đâu, hay tại em ko cài phần mêm gì đó
Cuối cùng là : em thấy bên samsum i900 hay i8000 thì có phím *#0*# để test màn hình, hay 1 số phím khác, thì HTC Imagio có phím nào tương tự không
Mong mọi người giúp đỡ em.
Muốn đưa vào các thư mục Tools hay Games trong Start Menu thì bạn vào Windows-Start Menu-Programs và thay đổi theo ý bạn nha. Còn Java mình không dùng nên không rành lắm. Theo mình biết thì Imagio không có nút test màn hình.

@voibietbay: Về phần Java thì máy bạn phải có PM chạy các file java này, bạn cài PM Jblend này nhé... Bạn download tại đây

voibietbay

hjx, hôm nay em vừa up bản Energy.IMAGIO.21911.Sense2.5.Aug.10 , sau khi up thì không thể kết nối máy với cả pc được,em đã thay đổi trong connections, nó chỉ nhận thẻ nhớ, chứ không nhận ActiveSync, hjx hjx, ai biết bệnh gì không chỉ em với

vuthemanh123

Bản Energy Ref ngày 10/8 rất clean, nhanh, mượt, mình cài thêm cookie nữa là ok, ăn RAM đã được giải quyết, trung bình chỉ còn 65%, max 69%.

ditili

các bác oi, ai co link mediafire Bản Energy room thi cho em voi , em ko down duoc hotfile
em dang can room nay lam
thanks

vlp

Yêu cầu xóa topic này và 1 mod nào đó lập 1 topic mới . Người lập topic ko chịu chăm sóc update thường xuyên cho topic :( Trang 1 update lần cuối từ quá lâu mất rồi :(

lungtungbeng

Yêu cầu xóa topic này và 1 mod nào đó lập 1 topic mới . Người lập topic ko chịu chăm sóc update thường xuyên cho topic :( Trang 1 update lần cuối từ quá lâu mất rồi :(
Chuẩn man. Chủ topic bỏ bê quá^^

Chuẩn man. Chủ topic bỏ bê quá^^
Topic này cứ để đó cho anh em bàn luận về các bản rom cook, chủ topic chắc là đã bán Imagio rồi nên chắc không update nữa đâu...;;)

P/S: Tạm thời nghỉ cook rom cho đến khi có Build mới ra ổn định hơn và cũng một phần thời gian này hơi bận, anh em thông cảm nhé...:-??