• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

hoangtumodel

bạn có thể dùng thử bản rom Energy với core 23134 tiết kiệm pin hơn, mình đang test bản này. thấy khá mượt đó bạn.

boy_andychan

sao không thấy ai nhắc về bản StedySoft "FullDeck hết vậy cà . Chả lẽ bản rom này có vấn đề ta ?

hungpt8x

Mình đã up thủ gần 10 bản rom , tất cả các loại . Thấy bản ROM : WhiteStone_WM6.5_D16HTC.U1C_21681_PV khá ổn định này.Youtube tốt, đã hỗ trợ cài tự động các mạng Việt Nam, Nhẹ, cảm ứng nhạy , Giao diện tốt.
Link : http://www.mediafire.com/?w2tw1tpq4nqdbt6

vuthemanh123

Lâu quá không ghé thăm anh em.
Lại muốn up rom nữa mà không biết bây giờ Rom nào đang đỉnh nhất. Mình vẫn dùng energy aug 10. Tiêu chuẩn của mình là đơn giản, tiết kiệm pin, chạy nhanh
Anh em nào úp nhiều, xin tư vấn giúp.
Xin lỗi vì toppic dài quá rồi nên không đọc hết được

hoangtumodel

hầu như mọi người đều đã tìm được một bản room ổn định nên cũng ít lên diễn đàn để giao lưu ^^ ... mình đang sài bản reference energy 21xx đơn giản và mượt nhưng mình càng ngày càng oải WM khi nó dần dần càng bị thụt lùi, HDH lại không ổn định, ăn ram, luôn phải reset lại, ít game hay, ít người phát triển hầu như đều chú ý tới android Iphone OS hơn...
Bản thân mình thấy WM là một HDH hay nhưng nó đang dần trôi về quá khứ mà Microsoft đã "khai tử" nó từ khi tung ra WP7 :)

. Bản thân mình thấy WM là một HDH hay nhưng nó đang dần trôi về quá khứ mà Microsoft đã "khai tử" nó từ khi tung ra WP7 :)
Kết thúc HĐH cũ thay vào đó là một HĐH hoàn toàn mới, đó là nước cờ khá táo bạo của MS. Kết quả thế nào hồi sau sẽ rõ...

vuthemanh123

Rom Energy Reference cái nút Sync nó ở đâu vậy các Huynh? Mình muốn sync qua Blutooth với laptop mà không được. Mấy bản cũ hồi đầu thì vẫn ok

vuthemanh123

ủa sync nó tự động mà bạn... cắm dây vào chọn active sync là ok mà

mình hỏi sync qua Bluetooth mà.
Mình đã tìm ra rồi: Add 1 cái sortcut ra ngoài màn hình. Tap vào nút + là nút sync ra liền

rom NRG phải cái nút send text messenger ở ngay ngoài màn hình khi gọi thành ra cứ có người gọi tới lôi từ trong túi quần ra là chạm cái nút khỉ ấy là tắt máy, chuẩn bị sắn một tin nhắn. Mất công lại phải gọi lại

livelong

Tìm file và download sense 2.5 phù hợp với CHT vs CHTE 2 final

Em cần tìm file sense 2.5 phù hợp với phiên bản CHT vs CHTE 2.0 để cook rom, ai thấy send link hộ em
Ngoài ra ai có thấy theme Dusk Xtreme ultimate 2 của HD2 rom xin úp lên luôn!
Ảnh của nó đây: http://mhuo0q.bay.livefilestore.com...QiRd1ATDUMRXYlHjdNjvVCI/DuskXtreme.png?psid=1

Vì lý do box ngày càng vắng và đang cần gấp nên em mạo mụi lập chủ đề này cũng để tiện cho mọi người cook rom xin lỗi mod
Thanks

mutterlink

Mình xài bản Rom Maxsense của Energy chạy rất smooth, ít tốn ram hơn các bản energy khác. Tuy nhiên bản 29017 này http://hotfile.com/list/827474/6826403 lại ko call từ call history được. Bạn nào có link down bản maxsense này mà ổn định thì share cho mình với

vieto2m

Trong một số bản ROM của pdaviet mình có tích hợp sẵn phần mềm TV Out. Đã bạn nào sử dụng rồi chỉ cho mình cái. Nhiều chỗ nói Imagio ko hỗ trợ nên mình không hiểu thế nào cả. Cáp TV Out sẽ như thế nào?

Trong một số bản ROM của pdaviet mình có tích hợp sẵn phần mềm TV Out. Đã bạn nào sử dụng rồi chỉ cho mình cái. Nhiều chỗ nói Imagio ko hỗ trợ nên mình không hiểu thế nào cả. Cáp TV Out sẽ như thế nào?
Rom mình có tích hợp nhưng sau khi test không thấy hoạt động nên gỡ ra rồi...

hnlq1981

em vẫn dùng bản d2c2 của anh Dũng nhanh.tuy ram sử dụng ở mức 80% nhưng vẫn chạy nhanh.nhưng em muốn 1 rom như rom ship được lược bớt nhưng chức năng ko dùng đến thôi. bản d2c2 vẫn còn hao pin lắm
bác dũng giúp em với được không ạ

em vẫn dùng bản d2c2 của anh Dũng nhanh.tuy ram sử dụng ở mức 80% nhưng vẫn chạy nhanh.nhưng em muốn 1 rom như rom ship được lược bớt nhưng chức năng ko dùng đến thôi. bản d2c2 vẫn còn hao pin lắm
bác dũng giúp em với được không ạ
Giờ mình đâu có dùng Imagio nữa nên không cook rom được. Có Kitchen đó bạn tham khảo và tự mình làm cho mình 1 bản theo ý mình nhé.