• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

trứoc em dùng bản của logout fix 2,mới up lên bản r5 thì bị như thế bản r5 o có wm5torage đâu anh,từ khi up lên bản này o thể kết nối với pc dc em đã hỏi rồi nhưng o ai dùng bản này bị như thế cả
bạn thử HR lại xem sao, mình cũng đang dùng bản R5, ko bị như vậy!

@dvha79
Xin chào bác cái BT adapter của em nghi là bị hỏng vì không kết nối đc cho nên em đổi sang cái khác! nhưng nó ko cho CD cài đặt! Một lần nữa lại bó tay!
Bác xem cho e cái này thì down driver ở đâu?
Cám ơn bác nhiều!
cái này của bạn là con BlueSoleil rồi, bạn vào đây tải về rồi cài thử xem sao nhé bạn! Chúc bạn thành công!

NguyenQuang

Super V.I.P
Trên PPC bạn phải kết nối GPRS,còn AS trên PC vào Connection Settings chọn This Computer is connected to : The Internet.Sau đó kết nối PPC và PC ,rồi trên PPC vào Internet Sharing và ấn vào Connect.Lúc này trên PC bạn có thể dễ dàng vào Internet được rồi.Chúc vui !

mình làm đúng như thế này, nhưng tại sao không được nhỉ, mặc dù PPC đã vào internet , Kobold có thể hướng dẫn cụ thể hơn không

Last edited by a moderator:

TuanQuang

Trên PPC bạn phải kết nối GPRS,còn AS trên PC vào Connection Settings chọn This Computer is connected to : The Internet.Sau đó kết nối PPC và PC ,rồi trên PPC vào Internet Sharing và ấn vào Connect.Lúc này trên PC bạn có thể dễ dàng vào Internet được rồi.Chúc vui ![/QUOTE

mình làm đúng như thế này, nhưng tại sao không được nhỉ, mặc dù PPC đã vào internet , Kobold có thể hướng dẫn cụ thể hơn không

sao bác Nam lại ko vào đc nhỉ,e vẫn vào ầm ầm đây này, các buớc làm e đã viết bên box thảo luận và sử dụng phần internet sharing bác qua đọc nhé.Bác nhớ là trng conetion setting bác bỏ dấu allown usb connection đi nhé.chắc chắn đc thôi.nếu vẫn ko đc thì cn này đi off e sẽ làm cho bác.chúc bác thành công

batmanhehe

anh em ơi cho mình hỏi mình mua thẻ wifi rồi ma ko bít lấy phần mềm hỗ trợ thẻ o đâu,anh em nào có cho tui xin với.uhuhu.mình dùng o2 dòng vodafone.hihi thankyou

anh em ơi cho mình hỏi mình mua thẻ wifi rồi ma ko bít lấy phần mềm hỗ trợ thẻ o đâu,anh em nào có cho tui xin với.uhuhu.mình dùng o2 dòng vodafone.hihi thankyou
thẻ wifi thì nó có cái đĩa driver đi kèm mà, bạn sync với PC rồi chạy file set up từ PC là nó sẽ tự động cài driver vô PPC cho bạn!

duy_ctytvxdkg

Đã thử đủ mọi cách!

Mình dùng HTC P3300
Cắm dây sync vào laptop duyệt web ầm ầm.
Tháo ra kết nối qua wifi, tín hiệu tuyệt vời, chia sẻ file music, video vô tư.
Đã share trong connection setting của PC nhưng vẫn ko thể nào duyệt web được. Có bro nào bị giống như mình ko? :-?

Nhân tiện hỏi luôn: Khi mang máy ra các cửa hàng di động thì kết nối wireless vô tư. Nhưng khi vào các quán cafe wifi tín hiệu chỉ được kg 22%-33% là hết mức. Ko thể vào web được. Bro nào làm được và ở Tp.HCM thì PM cho em. Hôm nào rảnh giúp đỡ em. Vạn tạ!
:D :D :D

hungnk

Em dùng con PPC của em, có bluetooth. Con xách tay ghẻ của em cũng có bluetooth mà không thể làm cách nào để 2 con nhận ra nhau để truyền dữ liệu cả. Toàn phải kết nối qua USB. Chán. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo cho em với. :(

dongzoang

Mình đang dùng Atom exec,mặc dù máy mình nhận được sóng wifi nhưng không vào đươc wep site,:( các bạn chỉ mình cách cài đặt kết nối internet qua wifi và dây sync,mong các bạn giúp,thank rất nhiều!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang dùng Atom exec,mặc dù máy mình nhận được sóng wifi nhưng không vào đươc wep site,:( các bạn chỉ mình cách cài đặt kết nối internet qua wifi và dây sync,mong các bạn giúp,thank rất nhiều!

Để nhận được sóng qua wifi bạn qua phần http://pdaviet.net/showthread.php?t=127 bài thứ 6 của Nemmatlanh và làm theo cách đó nhé. Còn thông qua dây sync bạn cần cài đặt trên AS: file -> Connection seting -> trong phần This computer... bạn chọn phần The Internet và tích vào phần Allow USB conection nhé.
Nếu bạn đang dùng bản WP2 thì copy file mình gởi kèm vào window trong PC và kích hoạt nó nhé. Chúc bạn có những phút giây vui vẻ :D:D:D

Last edited by a moderator:

p520555

Giúp e với...e muốn kết nối con 022i voi Pc thông qua Usb.....nhưng mà ko tìm dc driver để kết nối....bác nào biết chỉ e với ....!thanks

TuanQuang

Giúp e với...e muốn kết nối con 022i voi Pc thông qua Usb.....nhưng mà ko tìm dc driver để kết nối....bác nào biết chỉ e với ....!thanks

cần gì driver đâu bạn. bạn chỉ cần cài microsoft active sync là đc thôi mà. cái này đã có trong DS rồi.bạn vào down bản 4.5 nhé.
chúc vui!

DucTrung

Tôi sử dụng O2 Neo, WM6, tự dưng khi kết nối qua cổng USB, ppc báo lỗi Synchcronization cannot complet successfully, vẫn thấy các thư mục nhưng không thể cài cài đặt chương trình mới, ppc báo cài đặt không thành công ngay. Làm thế nào để khắc phục

longnhi88

Tôi sử dụng O2 Neo, WM6, tự dưng khi kết nối qua cổng USB, ppc báo lỗi Synchcronization cannot complet successfully, vẫn thấy các thư mục nhưng không thể cài cài đặt chương trình mới, ppc báo cài đặt không thành công ngay. Làm thế nào để khắc phục

Remove AS đi cài lại xem sao bạn ???

TuanQuang

bạn reset PPC + remove active sync rồi cài lại sau đó sync lại xem sao nhé.

glloveyou

Bác ơi , cho em hỏi , máy em là O2 XDA IIs , em ra chỗ wifi free, ~> máy em nó nhận wifi rồi , cái signal quality là ở giữa , nhưng sao em kô vào net được . Bác chỉ giúp em cái .Thax bác nhiều

lamdangnn

Thắc mắc về kết nối PC-PPC

Tôi đang sử dụng X500 của e-ten. Khi kết nối bằng cáp với PC ở nhà thì xảy ra tình trạng: khi PC nhận dạng có thiết bị mới kết nối thì lập tức PC bị Restart. Đã thử kiểm tra kết nối với USB drive thì vẫn nhận diện bình thường, kết nối thử PCC với PC trong cty thì vẫn nhận dạng được. Vui lòng giúp tôi. Thks.

Tôi đang sử dụng X500 của e-ten. Khi kết nối bằng cáp với PC ở nhà thì xảy ra tình trạng: khi PC nhận dạng có thiết bị mới kết nối thì lập tức PC bị Restart. Đã thử kiểm tra kết nối với USB drive thì vẫn nhận diện bình thường, kết nối thử PCC với PC trong cty thì vẫn nhận dạng được. Vui lòng giúp tôi. Thks.
Bạn thử cài lại AS, nếu vẫn như vậy thì chắc phải cài lại windows thôi bạn ạh!

next

không thể chép hết file khi send

Kết nối qua bluetooth (để gửi file)
Bạn hãy làm theo các bước sau:

1.Bạn vào Start\Settings\Connectons rồi chon Bluetooth

2.Đánh dấu vào Turn on Bluetooth Make this device discoverable to other devices

3.Cũng trong cửa sổ này bạn nhìn phía dưới chọn Devices và chỉ vào New Partnership.... Đợi máy tìm thiết bị xong bạn sẽ xuất hiện thiết bị trong cửa sổ này. Chọn thiết bị đó rồi nhấn Next....

4.Tiếp theo bạn điền passkey vào (Số bất kì), máy bên kia cũng phải gõ đúng passkey này thì 2 thiết bị mới nhận nhau được.

5.Sau khi xong quá trình nhận thiết bị bạn có thể dùng Explore của PPC chọn Beam File rồi gửi như bạn thao tác gửi qua hồng ngoại , hoặc bạn có thể dùng Resco File Explorer để gửi File.

Chúc bạn thành công !

Mình đã làm giống thao tác của bạn với máy nokia chiếc la.Mình đã nhận được thiết bị của máy và tạo password.Sau đó máy nokia send qua chạy ngon lành,còn khoang một ít nữa hết file thì bị ngưng kết nôi.Bạn cho mình hỏi
1)kềt nối giữa ppc và mobile phone bằng bluetooth không ổn định bằng hai thiết bị cùng loai phải không(ppc với ppc hoặc mobile với mobile)
2)Sau khi chuyển tải file từ mobile vào ppc thì file đó sẽ nằm ở đâu .Mình có thể set đường dẫn những file mặc định ấy vào thẻ Sd khộng
3)bạn có thể hướng dẫn cho mình send dữ liệu bằng hồng ngoại từ ppc với mobile phone được không.Mình sử dụng beam file thì nhận đựoc các thiết bị máy điệ nthọai khác nhưng họ lại không thể nhận và hiểu được thiết bị ppc của mình
4)mình sử dụng may o2 mini và up rom qtekv1.13.Mình thấy trong đó có nhiều đồ chơi hổ trợ cho wireless quá làm mình cũng bắt đầu ngứa ngáy tay chân rồi,cho nên mình hỏi bạn có biết chô nào gắn thêm card wireless cho em O2 mini của mình khộnghiện tai mình đang sống và lam việc tại thành phố hồ chí minh và giá cả thế nào để mình còn liệu cơm mà gắp mắm nữa,kẻo chơi nhiều quá mà vợ con nó đói thì tội lỗi lắm:))
Chào tấ cả các fan hâm mộ của dòng ppc tại thành phố hồ chí minh nhé
3)

Mình đã làm giống thao tác của bạn với máy nokia chiếc la.Mình đã nhận được thiết bị của máy và tạo password.Sau đó máy nokia send qua chạy ngon lành,còn khoang một ít nữa hết file thì bị ngưng kết nôi.Bạn cho mình hỏi
1)kềt nối giữa ppc và mobile phone bằng bluetooth không ổn định bằng hai thiết bị cùng loai phải không(ppc với ppc hoặc mobile với mobile)
2)Sau khi chuyển tải file từ mobile vào ppc thì file đó sẽ nằm ở đâu .Mình có thể set đường dẫn những file mặc định ấy vào thẻ Sd khộng
3)bạn có thể hướng dẫn cho mình send dữ liệu bằng hồng ngoại từ ppc với mobile phone được không.Mình sử dụng beam file thì nhận đựoc các thiết bị máy điệ nthọai khác nhưng họ lại không thể nhận và hiểu được thiết bị ppc của mình
4)mình sử dụng may o2 mini và up rom qtekv1.13.Mình thấy trong đó có nhiều đồ chơi hổ trợ cho wireless quá làm mình cũng bắt đầu ngứa ngáy tay chân rồi,cho nên mình hỏi bạn có biết chô nào gắn thêm card wireless cho em O2 mini của mình khộnghiện tai mình đang sống và lam việc tại thành phố hồ chí minh và giá cả thế nào để mình còn liệu cơm mà gắp mắm nữa,kẻo chơi nhiều quá mà vợ con nó đói thì tội lỗi lắm:))
3)

1) Cái này còn tùy bạn àh, nhiều khi bạn gởi file từ máy khác qua máy bạn thì được, nhưng ngược lại thì ko?

2)Nó sẽ nằm trong My Document, còn nếu bạn muốn thay đổi đường dẫn vào SD thì bạn qua đây tải soft này về, cài vào rồi set lại đường dẫn qua SD là OK

3)Bạn bật hồng ngoại ở mobile lên, mở Resco Explorer, nhấn và giữ bút ở file muốn chuyển rồi chọn Sendto> Infrared Recipient

4)Bạn chỉ cần gắn thêm cái SDIO wifi là được thôi, giá khoảng trên dưới một chai, ra ngoài Phong Vũ cũng có! Hoặc là bạn qua box mua bán trên diễn đàn mình rồi hỏi thử xem!

Phoenix

3)

- Thứ nhất: bạn không nên phân biệt PPC và mobile (vì thực chất PPC cũng là một dạng mobile nhưng dùng hệ điều hành Windows Mobile, khác với một số HDH khác của Nokia như Symbian ....).
- Thứ hai: các file nhận được trên PPC qua Bluetooth sẽ mặc định ở thư mục My Document.
- Thứ ba: là nếu bạn send file bằng hồng ngoại thì không cần phải bật BT của máy bạn lên, quan trọng là nếu gửi bằng hồng ngoại thì phải hướng cổng hồng ngoại (nằm bên cạnh máy) thẳng vào cổng hồng ngoại của máy nhận file (khoảng cách càng gần càng tốt, khuyến cáo là không vượt quá 30cm).
- Thứ tư: Con O2mini không hỗ trợ wireless nên nếu bạn muốn dùng thì phải dùng card wifi, mà theo mình biết thì thẻ này mắc lắm, giá ngoài Hà Nội cỡ vài trăm, còn ở HCM thì bạn có thể PM cho Man HuuTien để tham khảo. (mình khuyên bạn không nên xài cho tốn tiền, nếu thích thì nên đổi con đt khác hỗ trợ wifi nhé :) )