• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

thanhtung183

Các bác cho em hỏi có loại cáp nối từ ppc ra màn hình tivi ko ạ? và dòng máy nào hỗ trợ việc này ạ ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi có loại cáp nối từ ppc ra màn hình tivi ko ạ? và dòng máy nào hỗ trợ việc này ạ ?

Chưa bao giờ thấy loại cab đó cũng như dòng máy kết nối với tivi (hoặc cũng có thể mình chưa biết :D). Thân!!

ATOM

Mong các cao thủ chỉ giáo!
Mình lập 1 mang gia đình qua 1 Routers Wireless D-LINK cho 3 PC (1 bằng dây RJ-45, và 2 bằng Wireless) tất cả sử dụng internet và chia sẻ file rất tốt. Nay mình mới mua thêm 1 PPC HTC P3300, mình muốn đưa vào sử dụng chung mạng GD trên nhưng chỉ dùng được internet qua WIFI, còn chia sẻ file như mọi người nói ở trên là lập mạng Ad hoc thì cũng chỉ được với 1 PC và lúc đó lại ko dùng được internet.
Vậy có cách nào để PPC sử dụng được như 1 PC trong mạng GD trên !
Cám ơn các cao thủ trước!

haihanh

Các bác cho em hỏi có chương trình nào dùng Bluetooth của PPC để điều khiển chương trình của PC được không ah?Chẳng hạn như em đang nghe nhạc trên PC mà muốn dùng PPC điều khiển tua đi tua lại hoặc tăng âm to nhỏ giông như mình điều khiển TV vậy.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi có chương trình nào dùng Bluetooth của PPC để điều khiển chương trình của PC được không ah?Chẳng hạn như em đang nghe nhạc trên PC mà muốn dùng PPC điều khiển tua đi tua lại hoặc tăng âm to nhỏ giông như mình điều khiển TV vậy.

Ý tưởng của bạn rất hay nhưng theo mình biết cho tới hiện giờ vẫn chưa có PM nào làm được việc này chỉ có dùng PPC điều khiển PC qua AS được thôi bạn ạ. Thân!!!

vanbon

kết nối ppc với pc qua bluetooth

mình đang dùng o2 xda2 hệ điều hành wm06.
việc kết nối giữa ppc và pc để chia sẻ dữ liệu và internet thì rất ok rồi. nhưng kết nối qua bluetooth thi chỉ gửi được file từ ppc sang pc được thôi còn không thể gửi file và chia sẻ internet từ pc sang ppc được.
các bạn ơi ai đã làm được trên wm06 thì chỉ bảo giúp mình với(mình dùng desktop bluetooth cắm qua cổng usb, bluesoleil 1.6)

mình đang dùng o2 xda2 hệ điều hành wm06.
việc kết nối giữa ppc và pc để chia sẻ dữ liệu và internet thì rất ok rồi. nhưng kết nối qua bluetooth thi chỉ gửi được file từ ppc sang pc được thôi còn không thể gửi file và chia sẻ internet từ pc sang ppc được.
các bạn ơi ai đã làm được trên wm06 thì chỉ bảo giúp mình với(mình dùng desktop bluetooth cắm qua cổng usb, bluesoleil 1.6)

Bạn vào Start>Settings>Connections>Beam, chek vào mục Receive all incoming beam rồi thử lại nhé!

aphongs

chào các anh các anh cho em hỏi cách kết nối wireless của o2 stealth với,hic em mò muốn khùng luôn mà chẳng vào được mong các anh chỉ giúp thanks

milos_do

AnhTu ơi, mình đã làm từng bước theo cách bạn hướng dẫn (cài đặt kết nối wifi từ laptop đến ppc), mọi kết nối đều đã xong tuy nhiên kô sử dụng vào net bằng ppc. Mình dùng chương trình mặc định IE của WM5, nó báo là cannot conect with curent conection setting. To change your connection setting, tap setting. Khi mình nhấn setting thì hiện ra bảng My ISP name, My Work Network... Mình kô bít fai làm tiếp theo như thế nào nữa. Mong AnhTu giúp đỡ. Xin cảm ơn.

vanbon

chia sẻ internet với pc

mình kết nối bluetooth với máy tính, việc gửi dữ liệu qua lại giữa pc va ppc thì rất ok.
nhưng mình không thể chia sẻ internet giữa pc với ppc được.
bạn nào làm được thì chỉ bảo giúp mình với,minh rất quan tâm đến vấn đề này.hãy hướng dẫn chi tiết giúp mình nha.
mình đang dùng dt:eek:2 xda II ,hệ điều hành wm06

vanbon

kết nối bluetooth

à cho mình hỏi thêm một chút nữa nha! mình kết nối ppc với pc qua cáp usb thì chia sẻ internet vói pc qua gprs nhưng lại không thể chia sẻ internet từ pc sang ppc đươc (pc đã nối adsl).hãy chỉ bảo giúp mình nha.

khanhdanang

Máy vẫn kết nối được Wifi nhưng vào Internet Ko được

Mình vào Wireles Manager thì thấy Wifi vẫn connect nhưng vào IE để duyệt web thì nó báo ko được "The page not found" mặc dù mình vẫn gõ đúng www.vnn.vn

five

Thử kiểm tra lại xem ADSL có vào được bình thường ko? Sau đó kiểm tra lại open k e y (nếu wifi yêu cầu)

TuanQuang

à cho mình hỏi thêm một chút nữa nha! mình kết nối ppc với pc qua cáp usb thì chia sẻ internet vói pc qua gprs nhưng lại không thể chia sẻ internet từ pc sang ppc đươc (pc đã nối adsl).hãy chỉ bảo giúp mình nha.
Bạn cài File mình gửi dưới đây vào PC sau đó reset PC rồi connect lại nhé.

Mình vào Wireles Manager thì thấy Wifi vẫn connect nhưng vào IE để duyệt web thì nó báo ko được "The page not found" mặc dù mình vẫn gõ đúng www.vnn.vn

Ko biết wifi của bạn có pass hay ko? nếu wifi yêu cầu Pass thì bạn phải nhập pass mới đc.
Bạn thử chuyển đổi qua lại giữa chuẩn B và G xem sao nhé.( dùng Sk tools)

BloodMidian

Mọi người có ai biết dùng active sync thông qua wifi đc ko ạ?tức là em đã thiết lập 1 mạng ngang hàng bằng laptop và connect con ppc của em vào.Liệu có thể sync luôn qua wifi dc ko nhỉ?laptop em ko có bluetooth nên mới thế

XuanTruong

Super V.I.P
Mọi người có ai biết dùng active sync thông qua wifi đc ko ạ?tức là em đã thiết lập 1 mạng ngang hàng bằng laptop và connect con ppc của em vào.Liệu có thể sync luôn qua wifi dc ko nhỉ?laptop em ko có bluetooth nên mới thế

Active Sync giữa ppc với pc chỉ được khi dùng cáp. Còn bằng wifi thì Mình làm nhiều cách vẫn không được, mặc dù Microsoft nói Active Sync vẫn hỗ trợ đồng bộ hóa qua wifi! :|:|:|

hungvndc

Đôi khi dùng cáp để connect PC với PPC em thấy nó cũng vướng víu thế nào ấy, với lại kô dây vẫn hơn. Hôm trước em có đọc hướng dẫn của active sync về connect qua bluetooth và thử nghiệm thấy thành công nên hôm nay xin post cách thức lên đây mong giúp đỡ được bác nào cũng có nhu cầu như em.

Bước 1: Các bác dùng Control Panel => Bluetooth Devices
Trong tab devices các bác add thêm PPC của mình vào nhé (nhớ là phải dùng qua bluetooth đó)
Sau đó các bác qua Tab COM Ports
- Nếu đã có sẵn incoming Port của PPC thì các bác nhớ số Incoming port đó.
- Nếu chưa có, các bác dùng nút add để add thêm incoming port.
Bước 2: Bác bật Active Sync trên máy tính lên, vào menu File => Connections settings
Bấm chọn Allow connections to one of the following rồi chọn COM Port ở bước 1.
Bước 3: Trên PPC, phần settings, connections, bluetooth.
Các bác chọn tab Devices, chọn thiết bị máy tính rồi nhấn refresh để cập nhật Services
Trong các mục hiện ra, các bác chọn services là Active Sync => Save
Bước 4: Các bác mở Active Sync trên PPC, chọn menu rồi chọn Connect Via Bluetooth.

Em đã test thành công trên máy T-Moblie MDA Pro (Cùng họ với Exec) và máy O2 XDA Atom (Chưa có điều kiện test trên WM2003.

Chúc các bác thành công! Có thắc mắc jì thêm các bác cứ PM! :p :D :D

Tôi dùng Atom, đã thử như trên nhưng ở bước 3 tôi không thấy có Active Sync để chọn mà chỉ có như cái hình đính kèm:((

Hoangdat_vista

Chia sẻ kết nối internet của PC cho PPC thông qua cable

Khi chưa nâng cấp lên WM 6. máy tôi dùng cable syn với máy tính chạy winvista bình thường. Sau khi nâng cấp lên WM6 của bác minhanhtran thi vẫn SYN được với PC( cài soft qua syn bình thường) nhưng không thể nào duyệt WEB trên PPC được( qua cáp). Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em cái.
XIN lỗi nếu em POST bài nhầm chỗ, các bác thông cảm nha. Vương quốc PDAVIET lớn như Trung Quốc thế này sợ POST bài lên rồi không biết đâu mà lần:D:D:D

Tuan1412

Khi chưa nâng cấp lên WM 6. máy tôi dùng cable syn với máy tính chạy winvista bình thường. Sau khi nâng cấp lên WM6 của bác minhanhtran thi vẫn SYN được với PC( cài soft qua syn bình thường) nhưng không thể nào duyệt WEB trên PPC được( qua cáp). Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em cái.
XIN lỗi nếu em POST bài nhầm chỗ, các bác thông cảm nha. Vương quốc PDAVIET lớn như Trung Quốc thế này sợ POST bài lên rồi không biết đâu mà lần:D:D:D

Bạn vào activesync trên pc >>conectíng setting,đánh dấu vào dòng cuối cùng đó Allow wireless gì đó mình 0 nhớ rõ lắm là đc

Hoangdat_vista

Bạn vào activesync trên pc >>conectíng setting,đánh dấu vào dòng cuối cùng đó Allow wireless gì đó mình 0 nhớ rõ lắm là đc

à được rồi, hóa ra do bị lỗi WIN thôi bác ạ. GHOST lại vista thì lại kết nối ngon rồi

Chỉnh sửa cuối: