• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

TuanQuang

đã có chủ đề thảo luận về vấn đề này bên Thảo luận sử dụng, MOD move dùm cái

BloodMidian

Active Sync giữa ppc với pc chỉ được khi dùng cáp. Còn bằng wifi thì Mình làm nhiều cách vẫn không được, mặc dù Microsoft nói Active Sync vẫn hỗ trợ đồng bộ hóa qua wifi! :|:|:|
thx bác ,em đã thử google và thấy trên 1 số forum bọn nó có cách dùng AS thông qua wifi.Em xin gửi tutor của bọn nó lên,có hình ảnh rõ ràng,nhưng có 1 số điểm khác vì hình như nó dùng ko phải AS 4.5,em thì dùng bản Rom BB của bác Tom nên phải dùng AS4.5.Bác nào có thời gian nghiên cứu thì thử làm nhé!Gl ;;)

vbclg

o2 atom k vo duoc wifi

e su dung o2 atom. sau khi hard reset thì máy không vô được wifi nữa, khi mở IE và vào một địa chỉ bất kỳ ví dụ: www.google.com hoặc www.tuoitre.com.vn hoặc bất kỳ thì máy báo là: cannot connect with current connection settings. to change your connection settings, tap settings. (và nó có 2 nút bấm nút settings và nút Dismiss) vậy nhờ máy bác giúp e nó bị gì vậy? và cách khắc phục.
cảm ơn các pác trước nhé

dcn488

e su dung o2 atom. sau khi hard reset thì máy không vô được wifi nữa, khi mở IE và vào một địa chỉ bất kỳ ví dụ: www.google.com hoặc www.tuoitre.com.vn hoặc bất kỳ thì máy báo là: cannot connect with current connection settings. to change your connection settings, tap settings. (và nó có 2 nút bấm nút settings và nút Dismiss) vậy nhờ máy bác giúp e nó bị gì vậy? và cách khắc phục.
cảm ơn các pác trước nhé

Bạn phải kích hoạt wifi thì nó mới kết nối được chứ.
Bạn vào: Settings/Connections/Wireless Lan nhấn Turn on Wlan là xong .

vbclg

mình đã làm như vậy rồi, nó tìm ra 2 cai wifi, 1 cua fpt, 1 cua cty. nhưng không thể kết nối được, khi kết nối nó đều báo là: Unavailable có phải do máy hay card mang wifi có vấn đề không? laptop vẫn vo bình thường.

mình đã làm như vậy rồi, nó tìm ra 2 cai wifi, 1 cua fpt, 1 cua cty. nhưng không thể kết nối được, khi kết nối nó đều báo là: Unavailable có phải do máy hay card mang wifi có vấn đề không? laptop vẫn vo bình thường.

Nếu nó báo Unavailable là do sóng yếu quá nó ko bắt được bạn ơi.

nguyenlam1105

Cái của FPT còn có thể là sóng yếu, nhưng cái của cty bác thử lại gần cái Wireless Access Point xem, nếu vẫn như thế thì xóa hết các connection dò lại nhé, tốt nhất là mở wifi, vô connection --> new, chờ một chút là nó nhận mạng ngay.

romeonuoiheo

cảm ơn các pác trước nhé

em cũng bị tình trạng này sau khi hard reset lại con atom
có cách nào cho em nó vào wifi như củ ko, trước đây em vào wifi fa` fa`, giờ mò hoài ko vô đc tức wa' hu hu
thanks all

TuyetKy

thx bác ,em đã thử google và thấy trên 1 số forum bọn nó có cách dùng AS thông qua wifi.Em xin gửi tutor của bọn nó lên,có hình ảnh rõ ràng,nhưng có 1 số điểm khác vì hình như nó dùng ko phải AS 4.5,em thì dùng bản Rom BB của bác Tom nên phải dùng AS4.5.Bác nào có thời gian nghiên cứu thì thử làm nhé!Gl ;;)

Chịu, ko tài nào làm được cả. Bác nào làm thành công rùi hướng dẫn a e với

tieumatinh

em cũng bị tình trạng này sau khi hard reset lại con atom
có cách nào cho em nó vào wifi như củ ko, trước đây em vào wifi fa` fa`, giờ mò hoài ko vô đc tức wa' hu hu
thanks all

Có lẽ bạn nên up lên bản ROM khác xem sao.

kien_nn

Liên quan đến syn và connect PC & PPC qua bluetooth, e đã làm như hướng dẫn của các bác, sau khi khai báo 2 máy nhận nhau qua cổng COM5. Khi vào bluetooth setting e ko thể creat COM5 được, máy báo là: The COM port could not be created. Please check your setting and try again. Các bác cho e hỏi là do lỗi gì và phải fix như thế nào ạ

khucquanhanh

Mình cũng bị hiện tượng như bạn gauxam.Mình truyền file từ Máy MotoE398 vào PC được nhưng ko thể nào truyền từ PC sang ĐT được.Có ai biết chỉ giúp mình nhé!Thanks

dcn488

Mình cũng bị hiện tượng như bạn gauxam.Mình truyền file từ Máy MotoE398 vào PC được nhưng ko thể nào truyền từ PC sang ĐT được.Có ai biết chỉ giúp mình nhé!Thanks

Lộn rồi bạn ơi, cái này dành cho ppc mà, đâu phải dành cho moto đâu bạn??

horkbajir

có bác nào có cái .cab của Internet Sharing dành cho WM6 không ạ? Để share kết nối wifi từ PPC sang PC qua AS ấy ạ

kanzuyos

luôn luôn connect wifi ??

các bác cho em hỏi: khi dùng wifi mặc định của máy,lúc toggle screen hoặc power off, làm thế nào để nó luôn luôn trong tình trạng connected, tức là mở máy lên lại là xài liền, ko phải thao tác gì nữa.(chỉ disconnect khi mình tự tay tắt Wifi)
em vào wiless lan > power mode > bỏ dấu tick ở auto turn off WLAN if not connected. nhưng nó vẫn ko có tác dụng các bác ạ.
làm thế nào đây nhỉ ??

hieutc

AnhTu có thể cho mình link down soft Modem link không, mình dùng 02s WM2005,gprs viettel. Mình search mãi không ra. Thanks!

Mình down phần mềm về nhưng ko extract dc, dùng cả 2 pass là pdaviet.net lẫn mobifuns.net đều ko dc.

gaoxing

1.mình đang dùng chu HTC P3600 minh cắm cap USB kết nối với máy vi tính nhưng ko dược.
2. Máy của minh khi mua máy có cài đọc được font tiếng việt, nhưng mình reset lại làm bây giờ khi lướt web thì hay bị lỗi thành toàn ô vuông. Giúp mình nhé. cám ơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
1.mình đang dùng chu HTC P3600 minh cắm cap USB kết nối với máy vi tính nhưng ko dược.
2. Máy của minh khi mua máy có cài đọc được font tiếng việt, nhưng mình reset lại làm bây giờ khi lướt web thì hay bị lỗi thành toàn ô vuông. Giúp mình nhé. cám ơn nhiều

Bạn phải cài Active Sync trước sau đó cắm cáp vào mới kết nối được! reset không thể mất font trong máy được mà chỉ mất khi Bạn Hard Reset thì mới mất dữ liệu trên máy nhé! Chúc vui!:-?

cu_heo

Cho em hỏi tí, em có ppc kết nối Internet = Wifi chùa :), máy tính bàn nối với ppc = active sync4.5. EM muốn sử dụng internet trên máy bàn thì có được không vậy.

trung151087

Các tiền bối cho em hỏi tí

Em dùng O2 NEO bật wifi lên nhưng nó chả search đc mạng nào ngoài mỗi FPT telecom mặc dù em đang ngồi ở BBQ Tràng Tiền các tiền bối giải quyết vấn đề này giúp em với.Mà cái FPT í cũng ko connect đc.THế là sao