• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

bancuoia3

em đang dùng ngon lành AS 4.5, nhưng sau khi cài lại Win cho PC, cài lại AS 4.5 lại không Sync được với PPC nữa. Có sư huynh nào chỉ giúp.Đa tạ!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em đang dùng ngon lành AS 4.5, nhưng sau khi cài lại Win cho PC, cài lại AS 4.5 lại không Sync được với PPC nữa. Có sư huynh nào chỉ giúp.Đa tạ!

Bạn sửa reg này trên máy tính nhé không phải PPC đâu đấy :

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0

Chúc vui

minhmck

Khoảng 2 tuần nay biểu tượng G trên thanh start của máy mình chuyển sang chữ E. Hình như là công nghệ EDGE mà MobiFone đang triển khai. Không biết cách thiết lập cấu hình cho nó vẫn như cũ(GPRS) hay là đã thay đổi rồi? Có bạn nào biết không nhỉ? Mình vào website của Mobifone rồi mà không thấy nói gì.

traibuon

o2 Stealth không kết nối net qua cáp được

Mình dùng Sync 4.5, có thể kết nối với PC qua cáp nhưng không thể kết nối Net được. Mọi người chỉ giáo tường tận vì mình mới dùng nên không biết gì đâu :D

thaihai_

Đọc hết chủ đề này từ trang 1 - 37. Làm theo hướng dẩn kết nối PPC - PC = Buetooth. Tháo ra cài lại AS & Bluetooth vài lần trên 2 PC.. Vẩn không được.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình dùng Sync 4.5, có thể kết nối với PC qua cáp nhưng không thể kết nối Net được. Mọi người chỉ giáo tường tận vì mình mới dùng nên không biết gì đâu :D

Bạn tải file Mình gửi dưới đây về và chạy file này trên PC là OK đấy!!! Chúc thành công!;;)=D>

DOWNLOAD:
[HIDE="XuanTruong"]http://kc9.info/pdaviet/xuantruong/PocketPC/Fix loi AS.rar

User: PDAVIET
Pass: PDAVIET
Pass giải nén: xuantruong[/HIDE]

Springsteen

Mình đang ở vùng hẻo lánh, làm mất cáp kết nối con O2 Xda IIi rồi, không biết kết nối thế nào với PC bây giờ. Mà mua cáp thì không có. Có bạn nào chỉ cách kết nối qua cổng hồng ngoại của PC giúp mình nha. Cám ơn trước.

horkbajir

muốn kết nối qua cổng hồng ngoài thì pc của bạn cũng phải có cổng hồng ngoại cơ mà :-s đằng nào chả phải tìm mua

anhstuan

Bạn tải file Mình gửi dưới đây về và chạy file này trên PC là OK đấy!!! Chúc thành công!;;)=D>

DOWNLOAD:
[HIDE="XuanTruong"]http://kc9.info/pdaviet/xuantruong/PocketPC/Fix loi AS.rar

User: PDAVIET
Pass: PDAVIET
Pass giải nén: xuantruong[/HIDE]
Chào bạn XuanTruong
Nếu bạn còn theo dõi chủ đề này cho mình hỏi chút. pcc của mình kết nối với Pc ngon lành, vào web,xem fim dêud được .. Nhưng.. không có tiếng. đầu tiên mình tưởng do Mdia của mình lỗi nhưng sau mới biết là khi cắm Cap thì gọi điện cũng không nghe tiếng, loa trong loa ngoài cũng không còn tác dụng nữa... khi cắm ( mình sạc pin hay kết nối) đều bị hiên tượng vậy...:(
Minh tìm hoài không biết cách giai quyết sao nữa:-/
help me.....:((

ptrithang

Kết nối qua bluetooth (để gửi file)
Bạn hãy làm theo các bước sau:

1.Bạn vào Start\Settings\Connectons rồi chon Bluetooth

2.Đánh dấu vào Turn on Bluetooth Make this device discoverable to other devices

3.Cũng trong cửa sổ này bạn nhìn phía dưới chọn Devices và chỉ vào New Partnership.... Đợi máy tìm thiết bị xong bạn sẽ xuất hiện thiết bị trong cửa sổ này. Chọn thiết bị đó rồi nhấn Next....

4.Tiếp theo bạn điền passkey vào (Số bất kì), máy bên kia cũng phải gõ đúng passkey này thì 2 thiết bị mới nhận nhau được.

5.Sau khi xong quá trình nhận thiết bị bạn có thể dùng Explore của PPC chọn Beam File rồi gửi như bạn thao tác gửi qua hồng ngoại , hoặc bạn có thể dùng Resco File Explorer để gửi File.

Chúc bạn thành công !

mình đang dùng 2 con PPC con NEO và ZINC , con Neo thì gửi file qua Zinc bằng Bluetooth bình thường nhưng từ Zinc gửi qua Neo hay các Mobile khác đều báo"khong thể kết nối tới máy ....." mặt dù nó vẫn thấy máy diện thoại đó? các bạn giúp dùm đó là lỗi gì

tubua

Chào bạn XuanTruong
Nếu bạn còn theo dõi chủ đề này cho mình hỏi chút. pcc của mình kết nối với Pc ngon lành, vào web,xem fim dêud được .. Nhưng.. không có tiếng. đầu tiên mình tưởng do Mdia của mình lỗi nhưng sau mới biết là khi cắm Cap thì gọi điện cũng không nghe tiếng, loa trong loa ngoài cũng không còn tác dụng nữa... khi cắm ( mình sạc pin hay kết nối) đều bị hiên tượng vậy...:(
Minh tìm hoài không biết cách giai quyết sao nữa:-/
help me.....:((
Hehe....Trường hợp như Bác thì Mình gặp rất nhiều,nhưng quan trọng ko phải do kết nối AS gây ra,Nó còn nhiều yếu tố. Trước khi trả lời cách giải quyết Bác cho Mình hỏi la Bác đang dùng Máy gì ko??? Và đã Hard-reset lại Máy còn bị như vậy ko??? He

map_u

Đọc hết ba mươi mấy trang xong. Em vẫn chưa hiểu lắm. đành đi hỏi các anh chị vậy.
Em đang dùng chiếc Atom , máy tính cài Sync 4.5 ( máy PC bình thường nha, chứ ko phải máy Laptop đâu)
CÁI THỨ 1: Em cài theo sự hướng dẫn của anh Tú. Dến phần PCC đã làm đến chỗ vào devices - new parnership- nhưng máy tính và PPC của em ko nhận ra. nó báo: no devices were found....
CÁI THỨ 2: bật bluetooth trên máy tính là sao? em chưa rõ lắm. bằng cách nào?
CÁI THỨ 3: KHI thử chạy Sync nó hiện cái bảng này:
com 1: available
com 2: available
Inared Port ( IR) not íntalled
USB: USB is available

Ir là gì vậy?

cái thứ 4: EM nghe nói Microsoft Outlook 2003 và cái Outlook express liệu có khác gì ko? cái Outlook 2003 ai có không? cho em cái đường link tải về để dùng.

Giải đáp giùm em nha. Newbie nên hơi ngu, nhà nghèo mớic ó cái PPC mà ko biết dùng. Thanks nhiều.

horkbajir

Đọc hết ba mươi mấy trang xong. Em vẫn chưa hiểu lắm. đành đi hỏi các anh chị vậy.
Em đang dùng chiếc Atom , máy tính cài Sync 4.5 ( máy PC bình thường nha, chứ ko phải máy Laptop đâu)
CÁI THỨ 1: Em cài theo sự hướng dẫn của anh Tú. Dến phần PCC đã làm đến chỗ vào devices - new parnership- nhưng máy tính và PPC của em ko nhận ra. nó báo: no devices were found....
CÁI THỨ 2: bật bluetooth trên máy tính là sao? em chưa rõ lắm. bằng cách nào?
CÁI THỨ 3: KHI thử chạy Sync nó hiện cái bảng này:
com 1: available
com 2: available
Inared Port ( IR) not íntalled
USB: USB is available

Ir là gì vậy?

cái thứ 4: EM nghe nói Microsoft Outlook 2003 và cái Outlook express liệu có khác gì ko? cái Outlook 2003 ai có không? cho em cái đường link tải về để dùng.

Giải đáp giùm em nha. Newbie nên hơi ngu, nhà nghèo mớic ó cái PPC mà ko biết dùng. Thanks nhiều.

số 1: bạn xem lại kết nối giữa PPC và PC, tức là cable nối đã chắc chắn chưa

số 2 và 3: như máy báo là kết nối USB giữa PC và PPC của bạn ok rồi đó ;) còn Ỉ là cổng hồng ngoại
Còn bạn muốn dùng kết nối qua bluetooth thì PC phải có bluetooth đã nhé

số 4: 2 cái đó đều là Outlook, nhưng từ 2003 thì MS chính thức đưa outlook vào bộ office của mình, và chuyển tên từ Outlook Express thành Outlook 2003 (nay là outlook 2007), cái này bạn nên ra hàng CD mua cho nhanh

BraDo

Khoảng 2 tuần nay biểu tượng G trên thanh start của máy mình chuyển sang chữ E. Hình như là công nghệ EDGE mà MobiFone đang triển khai. Không biết cách thiết lập cấu hình cho nó vẫn như cũ(GPRS) hay là đã thay đổi rồi? Có bạn nào biết không nhỉ? Mình vào website của Mobifone rồi mà không thấy nói gì.

Mình cũng gặp hiện tượng như vậy bên Vina nhưng ko ảnh hưởng gì đến kết nối GPRS...:-/ trong web Vina cũng ko thấy nói gì...có ai biết xin vui lòng giải thích. Cám ơn nhiều!

khanhcfc

bạn cho mình hỏi 1 chút về kết nối mạng ngang hàng ad-hoc nhé
mình thiết lập 1 mạng ngang hàng không dây (ad-hoc)giữa 2 máy ppc .hai máy này nhận ra nhau rất tốt nhưng không thấy máy nào chia sẻ file cả mà chỉ có nhận thôi .mình đang dung resco file bản 6.17 .đối với ppc và latop thì mọi việc đều trôi chảy .bạn có thể cho biết ctrình nào có thể sharing file của ppc không ?
cám ơn bạn nhiều

batteryone

mình dùng vista sao sync o2s với Windows Mobile Device Center của laptop bằng cáp thì ok nhưng qua bluetooth thì ko được , ai làm rồi chỉ với .

BraDo

Mình dùng Wife kết nối vô Gmail bằng con Atom Exec, đọc đc mail nhưng ko biết phải làm sao để download file đính kèm trong mail về thẻ nhớ hay về máy:((. Có ai biết ko xin vui lòng hướng dẫn nha...cám ơn lắm lắm!

horkbajir

bạn click vào cái mail có file đính kèm, sau đó ấn Download Message từ menu dưới bên phải, sau đó vào mail, chọn attach và save as là xong

LongXuyenBoy

Các pác cho em hỏi là search đc wifi, wifi ko cài pass, mạng khá ngon ( 4-5 vạch ) nhưng connect hoài ko vào đc là sao :(( 1 là nó báo connecting 1 hồi xong im re, 2 là nó báo ko thể connect, xem lại device và network ( báo bằng tiếng Anh, ko nhớ rõ nguyên văn ) hic, giúp em với, em ngồi mò cái phần network trong settings cả buổi vẫn ko đc :(

àh quên, em dùng rom 701 của pác DVH, máy O2S

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

Các pác cho em hỏi là search đc wifi, wifi ko cài pass, mạng khá ngon ( 4-5 vạch ) nhưng connect hoài ko vào đc là sao :(( 1 là nó báo connecting 1 hồi xong im re, 2 là nó báo ko thể connect, xem lại device và network ( báo bằng tiếng Anh, ko nhớ rõ nguyên văn ) hic, giúp em với, em ngồi mò cái phần network trong settings cả buổi vẫn ko đc :(

àh quên, em dùng rom 701 của pác DVH, máy O2S
bạn dùng sktools chuyển đổi qua lại giữa chuẩn B và G xem sao . có thể chuẩn của bộ phát và chuần của PPC của bạn ko đồng nhất với nhau. Hoặc cũng có thể mạng của bạn search đc là mạng ảo... nếu như mạng có Pass thì bạn phải nhập Pass mới conect đc