• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

hoangPDA87

thay đổi màu của StartMenu,mặc định là màu đen:HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\sửa Binary Value thành FF 00 00 00(đỏ), 00 FF 00 00 (xanh lá),FF FF 00 00(vàng),00 00 FF 00 (xanh blue),FF 00 FF 00 (tím),FF FF FF 00 (trắng)

hoangPDA87

hiện icon Bluetooth trên tray:[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Widcomm\BtConfig\UserInterface] DWORD Name: TrayIcon Value: 1=D>

cinim

Sau khi up lên rom 6.1 (bản clean của bác Phamquang cho Eten M700) e muốn bỏ biểu tượng pin trên taskbar đi nhưng ko đc.đã làm theo cách các bác hướng dẫn nhưng ko dc.bác nào biết xin chỉ giúp ạ.Thanks

Chỉnh sửa cuối:

espanola

Trong Wm05 khi chọn complete một task thì nó sẽ mất đi khỏi task lít (PIM).
Nhưng trong WM61, với recurring task (của PIM), khi nhấn complete thì cái recurring task không biến mất mà vẫn còn hiện sờ sờ. Task thường nhấn complete thì mất.

Đã thử hỏi nhiều nơi cả trên xda đều không thấy giải pháp. Các cao thủ nhà mình ai biết cho giùm mình lời khuyên nhé.

cám ơn nhiều

espanola

bạn vào menu - filter - chọn active task xem có được không nhé

Đương nhiên là mình đã chọn active task rồi. Vấn đề là task thường thì mất, nhưng recurring task thì không.
(Recurring task là task tạo 1 lần nhưng lặp lại nhiều lần. Vd bạn muốn mỗi sáng T7 nó nhắc bạn đi đá banh chẳng hạn thì chỉ tạo 1 lần, chọn lại Occurs tương ứng. Sau đó nó sẽ nhắc bạn hàng tuần)

Các bạn thử làm xem có bị giống mình không? Bản Wm05 thì ko bị lỗi này.

icecreamvn

vấn đề hầu như rom nào cũng bị

Vấn đề về power device, có những rom buid khi em cài phần mềm shutdown thì nó sẽ tắt luôn đèn phím cứng, có những rom lỗi thì cài phần mềm shutdown, khi shutdown nó chỉ tắt đèn màn hình, còn đèn phím cứng vẫn sáng, mỗi lần thế phải chờ phím cứng tắt mói shutdown được. còn không xài nút power của máy thì bình thường, nếu vậy thì phần mềm shutdown xem như vô dụng. Mấy bác có thể khắc phục lỗi này bằng registry không, chỉ em với.

ecoli

Vấn đề về power device, có những rom buid khi em cài phần mềm shutdown thì nó sẽ tắt luôn đèn phím cứng, có những rom lỗi thì cài phần mềm shutdown, khi shutdown nó chỉ tắt đèn màn hình, còn đèn phím cứng vẫn sáng, mỗi lần thế phải chờ phím cứng tắt mói shutdown được. còn không xài nút power của máy thì bình thường, nếu vậy thì phần mềm shutdown xem như vô dụng. Mấy bác có thể khắc phục lỗi này bằng registry không, chỉ em với.

hình như đây là lỗi của con Atom thì phải?

icecreamvn

đúng rồi đó là lỗi atom, em đang xài con Atom. bác có biết cách khắc phục không vậy, chỉ mình với.

poiuy

các phần mềm shutdown hình như chỉ tốt trên các máy HTC hay sao ấy, mình dùng Gigabyte chẳng phần mềm nào shutdown được máy, chỉ tắt đựoc màn hình thôi, muốn tắt chỉ có ấn nút power.

TAMQUACH

Xin Chao Ca Nha! day la lan dau tien minh moi xai cai pda (HTC Touch Cruise) nay, va minh cung muon biet cach su dung (voc may)nay lam,lam on giai thich cho minh biet ROM, Radio,...va cach tu cai dat mot vai phan mem cho may(Phan mem quan ly tai chinh, phan mem nghe nhac,xem phim...va tu thay doi ROM cua may minh, Hinh nhu la minh dang su dung ROM: 1.28.405.1WWE;
Radio: 1.58.21.23
Thanks!

Arch_VDT

Em nhờ chút các bác ơi, đọc mãi mà không thấy cách remove mấy cái traybar trên màn hình today, các bác chỉ giùm em với được không các bác ??? Chủ yếu là e muốn hide cái thanh tab phía dưới cùng đi, để nghịch tí diamond theme ý mà ! :D

kukingkong

Nếu bây giờ tôi muốn tắt luôn cả icon battery (nghĩa là ko hiện cả pin & đồng hồ) trên title bar thì làm như thế nào ?

Thanks

Vấn đề này chưa giải đáp, mọc thêm vấn đề mới nhờ các cao thủ chỉ giáo

Tôi đã vào reg để chỉnh hiện lên mục Low Battery, sau đó vào Settings - Notification, tắt sạch mọi cảnh báo liên quan đến pin. Nhưng cứ khi pin còn 20% là hiện lên thông báo đáng ghét này. Tắt đi 1 lúc sau lại lên (dù đã bị tắt sound). Có cách nào cho đi luôn Thbáo này không các bác, never hiện lên dù pin yếu.

Thanks.

kukingkong

Em nhờ chút các bác ơi, đọc mãi mà không thấy cách remove mấy cái traybar trên màn hình today, các bác chỉ giùm em với được không các bác ??? Chủ yếu là e muốn hide cái thanh tab phía dưới cùng đi, để nghịch tí diamond theme ý mà ! :D

Của bạn đây, chạy ngay khỏi cài.
Nếu thích luôn luôn ẩn thì cho nó chạy khi start-up

poiuy

Vấn đề này chưa giải đáp, mọc thêm vấn đề mới nhờ các cao thủ chỉ giáo

Tôi đã vào reg để chỉnh hiện lên mục Low Battery, sau đó vào Settings - Notification, tắt sạch mọi cảnh báo liên quan đến pin. Nhưng cứ khi pin còn 20% là hiện lên thông báo đáng ghét này. Tắt đi 1 lúc sau lại lên (dù đã bị tắt sound). Có cách nào cho đi luôn Thbáo này không các bác, never hiện lên dù pin yếu.

Thanks.

cái này bạn cài phần mềm có tên là Batti, nó có thể cài đặt lại cách thông báo tình trạng pin
Trước máy mình có cài nhưng sau thấy không cần thiết nên mình đã remove. Bạn sang box phần mềm tìm chắc thấy

mình đang dùng rom WM6 của AT&T cho con HTC Tytn. bản rom chạy rất ổn định, chỉ tiếc 1 điều là bàn phím bị sai một số ký tự như bấm ! thì ra dấu ngã ... mình đã chỉnh registry trong HKCU\controlpanel\keybd\locale thành 4049 như đã hướng dẫn nhưng vẫn không được. gần như bó tay rồi! có bro nào có cao kiến gì xin giúp với. mình không muốn úp bản rom khác.