• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

biencan

mini S và Neo

Hình như là Neo quay phim đẹp hơn MiniS phải khg các bạn.miniS chỉ quay đc 177 x 144 còn Neo quay đc 320 x 177 hay sao ấy.

Nemmatlanh

Mình chưa dùng 2 con này nên mình không biết nó quay được với kích cỡ bao nhiêu.Nhưng có một điều chắc chắn rằng Neo chụp ảnh với quay phim đẹp hơn MiniS vì nó là 2.0 còn MiniS là 1.3 thôi.Đến nay Neo vẫn được xếp vào là PPC phone chịp ảnh đẹp nhất.Thân!

bodyguard

Em đang bâng khuâng ko bít là nên mua O2 Xda Atom Exec hay là O2 XDA Stealth ??
O2 Xda Atom Exec : thì tốc độ xử lý mạnh
O2 XDA Stealth: thì có bàn fím cứng
Nhưng ko bít hai con này cái nào âm thanh nghe hay hơn. Mong các bác giúp em với. Hai cái này cái nào có ưu điểm nổi bật hơn mong các bác cũng góp ý hộ em với.....

HamiNguyen

Thích nghe nhạc thì chọn Exec nha bạn nghe hay nhất hiện nay trên các dòng PPC phone :)

Nhưng cẩn thận việc Uprom không toi mạng ngay :(

Muốn nghe nhạc hay cũng có thể chọn dòng Wizard(O2miniS,Dopod838...)up rom thoải máy đã có rom WM06(chỉ có Wizard và Uni có hehe ;) )

Nhưng nếu bạn đòi hỏi tốc độ cao thì phải đầu tư hơn như dòng hermes chẳng hạn chụp hình đẹp nghe nhạy hay chạy nhanh :D nhưng giá hàng second là trên 8t :(

Nhưng theo Hami thì đã sài PPC phone mà đòi chụp hình đẹp thì .... mua Sony hay samsung cho rùi hehe.

bodyguard

Nói tóm lại cái O2 Xda Atom Exec tốt hơn O2 XDA Stealth fải ko bác? Bác ơi sẵn cho hỏi một tí tại Mainguyenmobile.com nó rao giá bán O2 Xda Atom Exec là 13tr hàng Fpt như vậy là có mắc ko bác? Còn về cái Bộ xử lý Intel XScale PXA 27x 520MHz processor của O2 Xda Atom Exec là mạnh nhất rồi fải ko bác?

Nemmatlanh

Nói tóm lại cái O2 Xda Atom Exec tốt hơn O2 XDA Stealth fải ko bác? Bác ơi sẵn cho hỏi một tí tại Mainguyenmobile.com nó rao giá bán O2 Xda Atom Exec là 13tr hàng Fpt như vậy là có mắc ko bác? Còn về cái Bộ xử lý Intel XScale PXA 27x 520MHz processor của O2 Xda Atom Exec là mạnh nhất rồi fải ko bác?

Chắc chắn là Atom Exec thì hay hơn Stealth rồi bạn ạ.Nếu là hàng FPT bảo hành 12 tháng thì 13Tr là hợp lí.Còn Chip Intel 520Mhz bây giờ là nhanh nhất rồi đó bạn.Nhưng mình vẫn thích 02XDA Exec hơn vì nhìn nó Pro,2 loa nghe nhạc,màn hình VGA.Chúc vui!

hcqp

Xài hàng xách tay đi bác! Giá 9,9 triệu! Bảo hành 12 tháng... Lên mấy tiệm của anh em trong PV mà mua cho uy tín! Chứ mua hàng FPT mà nó lấy hàng ngoài rồi dán cái Mac FPT để rồi móc túi của bác thêm 3 triệu nữa thì dại gì?! Với lại bác mua hôm nay nhưng bác xài khoảng bao lâu thì thấy chán?! Giỏi lắm là 2 năm thôi.... còn đổi nữa thì mua hàng tem chính hãng làm chi?! Tốc độ 520 Mhz hiện nay là đỉnh rồi đó! Có mấy loại 624 Mhz, nhưng hiếm lắm!
Vài lời cùng bác!

yangminchoo

Mình định mua Atom Exec nhưng còn phân vân về camera. Nghe anh em góp ý rằng Atom Exec chụp hình không đẹp bằng Prophet. Còn Atom thì sao nhỉ? Cùng 2.0M nhưng chất lượng camera khác nhau ghê ( lúc trước xài O2i 1.3M mà chụp thua VGA) Bạn nào xài Atom Exec tư vấn cho mình với.
Mình hỏi hàng full box xách tay 9,6tr.

FilterKings

Nghe các Pác "xúi", mới bán thằng Neo, định mua thằng XDA exec, nhưng điện thoại cho Pác Bảo, Pác Bảo nói exec hiện nay toàn là hàng cũ thay vỏ không hà, mua hàng secondhand thì không biết chừng nào ngủm, bùn ghê nơi, không có PDA không có gì để chọt ngoáy.
Các Pác có cao kiến gì chỉ giúp :((

hcqp

Nghe các Pác "xúi", mới bán thằng Neo, định mua thằng XDA exec, nhưng điện thoại cho Pác Bảo, Pác Bảo nói exec hiện nay toàn là hàng cũ thay vỏ không hà, mua hàng secondhand thì không biết chừng nào ngủm, bùn ghê nơi, không có PDA không có gì để chọt ngoáy.

Hàng thay vỏ thì có giá của thay vỏ bạn ạ! Tuy nhiên, người bán giám bảo hành 12 tháng thì OK rồi còn gì?! Nói thật, tớ mua PPC về mà Up ROM được, máy không vết trầy xem như là tốt! Mình lại thích hàng cũ mà vỏ mới còn hơn hàng mới mà dỏm! Hàng cũ ...chứng tỏ hàng sử dụng tốt theo thời gian mà...! Chỗ bác Bảo cho Test 7 ngày luôn mà, nếu có gì thì có thể trả tiền lại luôn mà...! Bạn cứ mua về, Up ROM khoảng 10 lần mà OK là được! :))

Nemmatlanh

Ai bảo bác vậy?Hàng thay vỏ thì đúng là có giá của hàng thay vỏ.Bây giwof thiếu gì hàng mới FullBox.Với cả bây giờ Uni đã có Tool để Reset lại CallDuration đâu?Bạn chỉ cần vào đó nhìn thấy tất cả đều là 000000,và nhìn vỏ không một vết sước,đầy đủ phụ kiện,thử các chức năng ngon hết là hàng mới đảm bảo mà.Về Up độ 10 lần Rom mà không sao là ok.Có bảo hành nữa rồi thì sợ gì :D .Mua Exec đi bạn,dòng này dùng ngon lắm,Rom lại đẹo.Thân!

FilterKings

Ai bảo bác vậy?Hàng thay vỏ thì đúng là có giá của hàng thay vỏ.Bây giwof thiếu gì hàng mới FullBox.Với cả bây giờ Uni đã có Tool để Reset lại CallDuration đâu?Bạn chỉ cần vào đó nhìn thấy tất cả đều là 000000,và nhìn vỏ không một vết sước,đầy đủ phụ kiện,thử các chức năng ngon hết là hàng mới đảm bảo mà.Về Up độ 10 lần Rom mà không sao là ok.Có bảo hành nữa rồi thì sợ gì :D .Mua Exec đi bạn,dòng này dùng ngon lắm,Rom lại đẹo.Thân!

:))
Pác lại xúi dại nữa rùi!! bảo hành đâu có bảo hành up rom đâu :((
Nhưng thui, thèm PDA quá, chắc nghe theo Pác xúi, nhắm mắt làm liều 1 cái. Vã lại nghe Man PHAMQUANG nói mấy cái bệnh của exec có thuốc chữa rùi.
Bùn 1 cái là tuy hàng thay vỏ, nhưng hỏi thì giá như fullbox :(
Dù sao cũng thanks Pác (không quên nhiệm vụ bấm THANKS đâu)
Hôm trước đọc trong diễn đàn, mấy Mod nói thằng exec resetcall về 00000 được nhưng khi bỏ sim vào thì nó lại set lại call time có đúng không mấy Pác? =D>
Để mình yên tâm bỏ sim vào thử.

ShizoAbeViet

:))
Pác lại xúi dại nữa rùi!! bảo hành đâu có bảo hành up rom đâu :((
Nhưng thui, thèm PDA quá, chắc nghe theo Pác xúi, nhắm mắt làm liều 1 cái. Vã lại nghe Man PHAMQUANG nói mấy cái bệnh của exec có thuốc chữa rùi.
Bùn 1 cái là tuy hàng thay vỏ, nhưng hỏi thì giá như fullbox :(
Dù sao cũng thanks Pác (không quên nhiệm vụ bấm THANKS đâu)
Hôm trước đọc trong diễn đàn, mấy Mod nói thằng exec resetcall về 00000 được nhưng khi bỏ sim vào thì nó lại set lại call time có đúng không mấy Pác? =D>
Để mình yên tâm bỏ sim vào thử.

Tớ thấy không con PCC nào ngon bằng O2 EXEC hết, không biết ở đâu bán hàng chính hãng đáng tin cậy nữa, vì giá khá cao nên còn đang cân nhắc:-?

tranducnam

Active Member
To FilterKings:
- Hàng Universal máy Exec cũ giá phải rẻ hơn máy mới khoảng từ 3-4 triệu đồng.
- Làm gì có chuyện Reset lại CallDuration thành 0. Chỉ nghe nói máy thay Main or Doc thì CallDuration thành 0.
Nói chung dòng này hiện nay vẩn là đỉnh nhất của PPC. Bác cứ yên tâm làm một cái ăn tết nhé. =D> =D> =D>

HamiNguyen

@bodyguard---Mình chưa nghe ai nói N70 nghe nhạc hay(nghe tai nghe thì như nhau cả ăn thua cái tai nghe thui)và thực tế mình sài cũng thế.Được cái ổn định nhất trong dòng N serie.

Mình mình thấy thì bạn kô thích còn khủng long Exec rùi ;) giống mình hehe,Atom Exec thì dữ rùi nói có kinh tế thì "bụp" thui nên kiếm còn CPU624Mhz nha bạn nhưng hiếm đó,nói trước không có bàn phìm ngoài nha không 3G lun mà 2 cái này là xu hướng của tương lai :)bạn thấy mấy còn PPC mới giờ điều có bàn phìm ngoài không:)vì trong tương lai PPC sẽ thay thế Laptop :)

Với 1 khoảng chi phí lớn thì nên đầu tư có lâu dài:)

Không có kinh nghiệm phần cứng thì nên mua FPT nhưng mai mốt bán lỗ sặc máu :( còn mua hàng sách tay thì nên kiếm mấy Bro có uy tính trong 4room mà mua như Batkid,Rickeilam...còn muốn tìm con SE thì tìm MAN Huutien hehe(HCM thui nha);).

Vài kinh nghiệm trong những ngày tìm mua PPC(giờ đang sài Dopod 838)mong bạn sẽ tìm được ppc như ý nhất ;)

for1danny

đọc xong 16 trang thảo luận của các pác thì em cũng quay mòng mòng...
Tiền ít nên chỉ mua đc Neo. Vậy các pác tư vấn dùm là Neo chạy rom, radio nào thì máy sẽ chạy ok nhất ? Và muốn uprom thì o8 đâu làm tốt ??? Vì mới xài nên cũng ko dám tự uprom ờ nhà mác công nó ngủm thì fiền lắm !

tks

Nemmatlanh

đọc xong 16 trang thảo luận của các pác thì em cũng quay mòng mòng...
Tiền ít nên chỉ mua đc Neo. Vậy các pác tư vấn dùm là Neo chạy rom, radio nào thì máy sẽ chạy ok nhất ? Và muốn uprom thì o8 đâu làm tốt ??? Vì mới xài nên cũng ko dám tự uprom ờ nhà mác công nó ngủm thì fiền lắm !

tks

Neo dùng cũng được mà bạn :) .Hiện nay Neo cũng đã có Win2k6 rồi đó.Công việc UpRom là một thú vui của những người dùng PPC mà bạn.Bạn không nên Run tay như thế.Bạn cứ Up thử một vài lần sẽ quen thôi mà.Mọi người cũng làm được thì tại sao mình không làm được.Lại phải đem ra ngoài hàng để người khác Up cho,rồi lại để người ta chém đẹp cho thì đau lắm :D .Bạn qua Topic UpRom cho Prophet nhé.Đọc kỹ lại bài hướng dẫn UpRom,rồi Down Rom về Up thử,sẽ thấy UpRom rất thú vị ;) .Thân!

nlg

Mình đang dùng P3600 nhưng cũng thích thích cái Soft Bank (hermes)! :) Các bạn có thể tư vấn giùm một chút nhé!

HamiNguyen

Theo mình thì có kinh tế không sợ to khủng long Exec là không ai có thề so sánh được,còn muốn nhỏ nhắn gọn gàng thời trang thì dòng Hermes rất đáng đầu tư đừng mua Trion nha(lỗi phần cứng đã được chính O2 thừa nhận).Thấp 2 đại gia kia 1 tí thì MiniS(dòng Wizard)
Còn kinh tế eo hẹp muốn 1 con PPC dữ uprom ầm ầm không sợ lỗi thời và to thì O2 S là số 1 và hiện này vẫn còn rất nhiều người đang sài con này.:)
Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.