• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

hcqp

Mình muốn tạo Chủ đề này để các bạn cùng tham gia góp ý cho việc lựa chọn một sản phẩm PPC vừa phù hợp với túi tiền của mình, vừa đảm bảo tính năng cần có, vừa đẹp theo từng ý thích cá nhân...
Ví dụ như: bạn đang bâng khuâng trong việc lựa chon con O2 XDA IIi với con O2 XDA IIs và con O2 miniS.
Trên chủ đề này, các bạn đã từng có kinh nghiệm sẽ nêu lên ưu khuyết điểm cho từng loại rồi từ đó giúp người đang "bâng khuâng đứng giữa đôi dòng nước" lựa chọn sản phẩm cho riêng mình mà không để "nước cuốn trôi"

:) :) :) :) :) :) :)

Chỉnh sửa cuối:
A

autumn06

Guest
Wizard và Prophet, con nào ngon hơn các bác nhỉ? Em chạy Wizard vì thích bàn phím cứng. Nhiều người lại bảo Neo là dòng ổn định nhất^^

mpboss

Các pác thấy O2 Atom và HP 6589 thì loại nào hay hơn.Mình đang xài Atom sao thấy bị chê quá khôngh biết làm sao

horkbajir

hizhiz nhắc đến PPc mà không ai đưa ra options về Fujitsu và Acer là sao :( Buồn quá :((

hcqp

hizhiz nhắc đến PPc mà không ai đưa ra options về Fujitsu và Acer là sao :( Buồn quá :((
Bạn chuẩn bị một số bài nho nhỏ rồi mở Topic thảo luận về Fujitsu và Acer đi! Sao lại vào đây khóc lóc, đâu giải quyết cho bạn điều gì?!

Wizard và Prophet, con nào ngon hơn các bác nhỉ? Em chạy Wizard vì thích bàn phím cứng. Nhiều người lại bảo Neo là dòng ổn định nhất^^
Wizard sóng chập chờn lắm bạn ạ! Prophet chụp hình đến 2Mp luôn á!Bạn tham khảo thêm nhé!

SadPrince

Đợt trước em dùng con NEo( Profet) thấy máy hay bị treo kinh.Tức quá đổi sang dùng con Mini S ( Wizard) thấy ổn định hơn hẳn. Với lại em thấy con MiniS có cái bàn fim trượt trông pro hơn. Neo xấu quá.
Chụp ảnh thì công nhận MiniS lởm thật.

zuzin

PPC phone thì nên chơi em này:
Mã:
http://asia.cnet.com/pcshow/06/0,39056896,39362217-6,00.htm
vì xu thế đt tích hợp GPS đang là mốt, nhất là các bác thích rong ruổi

Last edited by a moderator:

blmon

IIi lại chạy 2003SE :( ==> ko chơi
O2S thì hơi to, bàn phím khó bấm
MiniS nhỏ, có bàn phím tuyệt vời nhưng tốc độ chậm

Với mình thì 1 phiếu cho MiniS :)

hcqp

PPC phone thì nên chơi em này:
Mã:
http://asia.cnet.com/pcshow/06/0,39056896,39362217-6,00.htm
vì xu thế đt tích hợp GPS đang là mốt, nhất là các bác thích rong ruổi

Con PPC của zuzin hơi bị xiềng đấy, nhưng không thấy có ở thị trường Việt Nam nhỉ?!

Mio A700
Giá : S$1,088 (US$692.20)
Remarks: PC Show visitors who buy the Mio A700 PDA-phone are entitled to a free MapKing Singapore map or SDIO Wi-Fi card.
Specs: Tridband; 1.3-megapixel camera; 2.7-inch display; Bluetooth 1.2, built-in SiRFstar III GPS; miniSD expansion slot; SD/MMC/SDIO slot; Intel Xscale 520MHz.
Rất cảm ơn bạn!
Tuy nhiên! Topic của mình không có ý định giới thiệu sản phẩm, mà chỉ nêu lên những khó khăn trong việc lựa chọn sản phẩm vì bạn đang có ý định mua hay thay đổi máy mà thôi!

SadPrince

Chọn MiniS đi.
MiniS bây giờ là lựa chọn số 1 nếu xét cả về hiệu suất và giá cả( best p/p):)

Ai nói sóng Wizard chập chờn là hoàn toàn không có căn cứ.:( Sóng vốn không phải điểm mạnh của PPC, dòng nào cũng thế cả thôi. Mà theo lý thuyết là thế chứ mình thấy con MiniS của mình sóng sánh cũng ngon lành lắm.:))

kenpham

mình thích sức mạnh và ổn định,vì vậy mình đã chọn o2i. nếu ai có sở thích giống mình thì chọn O2i,nhiều người fiền về chuyện hết pin là hết tất,nhưng mà theo mình các bạn có thể backup lại là xong, mất vài phút là giải quyết được vấn đề. chỉ có ai ko có máy vi tính mà dùng O2i thì mới fải lo lắng mà thôi :))

yingzhou

Mình thấy nhỏ gọn thì dùng Charmer! WM5 nhỏ như Mini!
Vừa phải thì dùng MiniS. Wizard! Có bàn phím, nhỏ gọn!
Mạnh mẻ thì O2i với WM2003 và Exec với WM5! :))

A

autumn06

Guest
Em xin có vài ý kiến thế này:
Wizards và Prophet về phần cứng ko khác nhau là mấy, chỉ hơn cái camera do Prophet ra đời sau thôi.
Xét về thiết kế, NEO ko cách tân được bi nhiu so với người anh tiền nhiệm mini. vỏ đen luôn tạo ấn tượng tốt và phong cách hơn cho người tiêu dùng. Mini S được xem là model stylish nhất vào lúc ra đời, với thiết kế bàn phím trượt ngang, giúp SMS và soạn thảo văn bản cũng như hỗ trợ công việc tuyệt vời, nhanh hơn rất nhiều so với bàn phím ảo, và so sánh giữa việc gõ bàn phím bằng 2 ngón tay cái của mini S với gõ bàn phím full của Exec thì mini S lại ghi điểm về lĩnh vực này. Tiếc với mini S chính là chỗ chip, dù OMAP được HTC quảng cáo là tiết kiệm điện năng nhưng rõ ràng, so sánh cho thấy, tốc độ ko khả quan hơn mini được bi nhiu, thậm chí thua trong đa tác vụ (multi tasking). Nhưng với thiết kế gọn, thì miniS lại là lựa chọn đáng giá trong số các model QVGA của HTC. Neo đôi lúc được cho là ổn định hơn vì ko bị phiền hà với vấn đề lỗi bàn phím cứng.
Về dòng VGA, theo chủ quan, mình lại rất cảm tình với dòng IIs. dù chip chậm, bàn phím bị chê vô dụng như thiết kế đẹp mắt, màu sơn đen thu hút hơn là IIi. Vấn đề quan trọng ko kém đối với tín đồ vọc PPC là khả năng nâng cấp lên WM05.^^bệnh nan y tới giờ này của Alpine
Có ai sử dụng rồi thì cho xin ý kiến về HTC Hermers, có trội hơn nhiều so với Wizards hay ko?
Về Steatlh, đã test, kiểu dáng khá gọn, màn hình nhỏ hơn cả Atom thì phải, nhìn như là D900 hay model tương tự của SS vậy. nước sơn tốt, ko lưu dấu tay, hệ thống trượt chưa tốt, khi đóng nắp trượt sẽ có vấn đề khó chịu^^Màn hình trong và đẹp hơn miniS. Tốc độ khá hơn do quay lại Intel 416(phải ko ta?) Nhưng chủ quan mình thì ko thích PDA có màn hình quá nhỏ

A

autumn06

Guest
chính xác...quan trọng là bản Radio mình sử dụng thôi
Flame đỉnh quá, có ai biết khi nào xuất lò ko?

haihanh

Mio

Các anh cho e hỏi dòng Mio dùng con nào la hay nhất vậy? e thich Mio vi nó có GPS,các a cho em ý kiến nhé.Thanks

vanhoangvdb

Nếu cứ theo đuổi các dòng máy thì mệt lắm, vừa tốn tiền, vừa mất sức.
Em đang dùng O22 đã up lên 2k5 thấy thế là đủ với những người ít tiền như em. O22 kiểu dáng như O2i, tuy tốc độ thấp hơn O2i nhưng ăn đứt O2i cái khoản 2k5.
Còn wifi ư? Dùng net trên PPC theo em chỉ là vấn đề sành điệu thôi chứ lướt net mà màn hình bé tẹo mệt lắm, với lại ở cơ quan có desktop + ADSL rồi thì WIFI PPC làm gì cho mệt.
Trước lúc mua máy em cũng lăn tăn ghê gớm ko biết nên chọn em nào nhưng rồi quyết lấy em O22 chỉ có hơn 3 triệu 1 chút, về dùng thấy OK, nghịch thoải mái mà ko xót.

Tóm lại, em kết luận 1 câu dành cho những ai ít tiền mà muốn sài PPC là:

O2XdaII: Ngon, bổ, rẻ!

Hì hì...Đây là ý kiến chủ quan của em thôi. Mong các bác đừng cười nhé.

hcqp

Nếu cứ theo đuổi các dòng máy thì mệt lắm, vừa tốn tiền, vừa mất sức.
Em đang dùng O22 đã up lên 2k5 thấy thế là đủ với những người ít tiền như em. O22 kiểu dáng như O2i, tuy tốc độ thấp hơn O2i nhưng ăn đứt O2i cái khoản 2k5.
Còn wifi ư? Dùng net trên PPC theo em chỉ là vấn đề sành điệu thôi chứ lướt net mà màn hình bé tẹo mệt lắm, với lại ở cơ quan có desktop + ADSL rồi thì WIFI PPC làm gì cho mệt.
Trước lúc mua máy em cũng lăn tăn ghê gớm ko biết nên chọn em nào nhưng rồi quyết lấy em O22 chỉ có hơn 3 triệu 1 chút, về dùng thấy OK, nghịch thoải mái mà ko xót.

Tóm lại, em kết luận 1 câu dành cho những ai ít tiền mà muốn sài PPC là:

O2XdaII: Ngon, bổ, rẻ!

Hì hì...Đây là ý kiến chủ quan của em thôi. Mong các bác đừng cười nhé.
Ai dám cười bạn chứ! Quan điểm của bạn thì ít nhất là đúng đối với bạn rồi còn gì?!:)
Tuy nhiên, mình cũng mạo muôi đưa ra mấy ý:
Chip di động là dành cho chức năng di động mới thấy hết hiệu quả. Ví dụ, WIFI: Nếu bạn là người thường xuyên đi lại, chẳng may đang đứng ở khu vực Quận 1 mà cần Check Mail, hay kiểm tra thông tin trên mạng thì bạn có thể vào mạng ở đâu?! Tiệm Net rất khó tìm ở khu vực này, nhưng tiệm cafe Wifi thì nhiều lắm! Chỉ cần lấy cái PPC có Wifi, tìm quán, đứng trước cửa (khỏi cần vô) là có thể "muốn gì được nấy". Tốc độ không chậm như bạn nghĩ đâu! Mình đã load bài hát về nghe um sùm luôn nè! Có thể mở nhiều trang cùng một lúc, có thể Chat...

Status
Không mở trả lời sau này.