• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Pin dung lượng cao cho UIQ 3.0

quang2001

Anh em đã sử dụng Pin 2000mAh từ ngày đầu đến bây giờ thì xin cho ý kiến về độ bền và thời gian sử dụng với nhé, tôi đang muốn mua mà không biết thế nào. Cám ơn !

xuan88

pin ngon! máu wa. không pit ở bác ninh có không. ma giá quả pin nay nhiu nhỉ bác nao pit noi em với

huysmall

Số của anh Huy đây bạn: 0909277455. Lần sau bạn xem kỹ lại dưới chữ ký của anh ý rồi hãy hỏi nhé.

Cám ơn bro đã cung cấp thông tin của Huy cho các bro thành viên mới trên diễn đàn.

Anh em đã sử dụng Pin 2000mAh từ ngày đầu đến bây giờ thì xin cho ý kiến về độ bền và thời gian sử dụng với nhé, tôi đang muốn mua mà không biết thế nào. Cám ơn !

Nhận xét của riêng Huy e rằng ko khách quan. Nhưng Huy có thể nói thế này:
- với pin theo máy 950 mah, với nhu cầu sử dụng của Huy thì dùng hơn 1 ngày chút.
- với pin 2000 mah, cũng nhu cầu sử dụng tuơng tự thì dùng khoảng 2 ngày rưỡi

pin ngon! máu wa. không pit ở bác ninh có không. ma giá quả pin nay nhiu nhỉ bác nao pit noi em với

Bro có nhu cầu mua thì có thể tham khảo thêm ở sign bên dưới.

baotai

không biết có ai có cao kiến gì về pin cho G900 không nhỉ ? Em xài pin JSC của Thái mà sao cũng mau hết quá à :((

phamxuanphucuong

sao mình thấy pin của mình dùng mau hết lắm mình mua máy chưa đc 2 tháng mà lúc mới mua về thì đc hơn 1 ngáy còn bây giờ thì hết 1 ngày là sạc 1 lần máy mình sài là G900 mình mua ở thế giới di động

huysmall

con W960 có lắp đc pin đó ko vậy các bạn?

Nếu ở HCM thì bro ghé sang Huy xem thử.
0909277455, Huy
163/10 Thành Thái, P.14, Q.10

sao mình thấy pin của mình dùng mau hết lắm mình mua máy chưa đc 2 tháng mà lúc mới mua về thì đc hơn 1 ngáy còn bây giờ thì hết 1 ngày là sạc 1 lần máy mình sài là G900 mình mua ở thế giới di động

Bro đã tuân thủ theo quy trình sạc pin chưa? Sạc lần đầu khoảng 8 tiếng. Xài cạn và sạc đầy thêm 2 lần.

Noe

W960i có lắp đc pin này ko bạn?Pin 950mAh xài nhanh hết quá

May cho Noe... mua máy về chẳng cần tuân theo charge 8 giờ mà pin vẫn xài phà phà lun... bình thường nghe nói sơ sơ cũng 2 ngày là ít. Còn để không tin nhắn, lâu lâu nghe cũng phải gần 3 ngày. Khoái không chịu được.

centos5f4vn

Cái vụ sạc lần đầu 8h này là có tài liệu nào mô tả kô bác. Chứ em google thì thấy pin Li-Ion không cần thiết phải làm như thế.

Cách xạc lần đầu 8h (có chỗ còn nói là 16h) đc áp dụng với pin Ni-MH.

Bro đã tuân thủ theo quy trình sạc pin chưa? Sạc lần đầu khoảng 8 tiếng. Xài cạn và sạc đầy thêm 2 lần.

Nguyen_Minh

Cái vụ sạc lần đầu 8h này là có tài liệu nào mô tả kô bác. Chứ em google thì thấy pin Li-Ion không cần thiết phải làm như thế.

Cách xạc lần đầu 8h (có chỗ còn nói là 16h) đc áp dụng với pin Ni-MH.

Pin mới người ta thường làm vậy đó a ạ. Xả hết sạc đầy 3 lần. Như vậy thì pin mới bền và thời gian dùng lâu hơn

Posted via Mobile Device

liukang262

May cho Noe... mua máy về chẳng cần tuân theo charge 8 giờ mà pin vẫn xài phà phà lun... bình thường nghe nói sơ sơ cũng 2 ngày là ít. Còn để không tin nhắn, lâu lâu nghe cũng phải gần 3 ngày. Khoái không chịu được.
Pin của Noel là Made in China hay made in ở đâu vậy?

centos5f4vn

Bây giờ phần lớn điện thoại, laptop đều dùng pin Li-Ion hoặc LiPo. Những pin này không cần thiết phải xạc lần đầu lâu.

Mã:
http://www.batteryuniversity.com/partone-12.htm

Lithium-ion is a very clean system and does not need priming as nickel-based batteries do. The 1st charge is no different to the 5th or the 50th charge. Stickers instructing to charge the battery for 8 hours or more for the first time may be a leftover from the nickel battery days.
Pin mới người ta thường làm vậy đó a ạ. Xả hết sạc đầy 3 lần. Như vậy thì pin mới bền và thời gian dùng lâu hơn

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

nói chung là mình thấy pin của mình có vẻ kô ổn thật đó
pin gì mà sài có hơn 1 ngày là hết mất tiu rùi