• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM HIMALAYA (O2 Xda II/Qtek 2020/Orange SPV M1000/I-Mate PPC/Dopod696)

hung612

không biết sao em up con o2 mini cua em khi up được một lúc thì nó tối thui màm hình không up được nữa.cuối báo lỗi trên máy tính. tút cáp ra thì lại hiện lên chũ usb úp lại thì lại bị kiểu vậy.anh em nào biết cách sử lý chỉ em.thanhs

hainetwork

Bác nào có bản ROM 6.1 chạy ổn định với dòng himalaya up cho em xin cái,mấy link trong 4rum die hết cả rồi

hoanghungmobile

cần tìm hiểu về các dòng rom

các anh cho em hỏi? o2mini thuộc dòng rom nào và em nge nói có rom dùng khi tháo bin ra cũng không mất dữ liệu phải không,nếu có thì các anh cho em xin.thanks to all:(:(

vanbon

các anh cho em hỏi? o2mini thuộc dòng rom nào và em nge nói có rom dùng khi tháo bin ra cũng không mất dữ liệu phải không,nếu có thì các anh cho em xin.thanks to all:(:(
Từ wm 05 trở lên hệ điều hành được nạp trực tiếp trên bộ nhớ cứng nên mới không bị mất dư liệu khi tháo pin mà điều này cho đến thời điểm này chưa thể thực hiện ở dòng MAGICIAN & ALPINE. Bạn qua đây tham khảo nhé.

trucdemo

em đang dùng o2 II, giờ up rom gì cũng được nhưng cái radio nó không cho up nên hông thể nghe gọi được, có phải là hư phần cứng không mấy anh. em đã thử up riêng rom và radio riêng, nhưng rom thì nhận mà radio vẫn không nhận không biết sao luôn

tc_7504

em đang dùng o2 II, giờ up rom gì cũng được nhưng cái radio nó không cho up nên hông thể nghe gọi được, có phải là hư phần cứng không mấy anh. em đã thử up riêng rom và radio riêng, nhưng rom thì nhận mà radio vẫn không nhận không biết sao luôn

Cho cả Rom và radio vào cùng thư mục rồi up, nó chạy xong phần rom thì sẽ tiếp tục chạy radio chứ úp riêng làm gì bạn.

pphuc96

các bạn cho mình hỏi mình đang xài cái O2 IIi nó có cùng dòng rom với cái này kg vi mình đọc thấy O2 II thoi kg thấy cái O2 IIi vì 2 cái giống nhau nhưng cái i thì có` them wifi đó mong các bạn chỉ dáo

xuandung11a2

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏi mình đang xài cái O2 IIi nó có cùng dòng rom với cái này kg vi mình đọc thấy O2 II thoi kg thấy cái O2 IIi vì 2 cái giống nhau nhưng cái i thì có` them wifi đó mong các bạn chỉ dáo

O2 XDA IIi khác với O2 XDA II bạn nhé.O2 XDA IIi thuộc dòng Alpine, có wifi và vi xử lí cao hơn dòng Himalaya( O2 II).O2 XDA IIi chỉ có rom 2003se thôi, chưa có (chắc là sẽ ko có)rom wm5 trở lên đâu.:):)

thai_vfu

xin rom w5 ổn định cho o22

bác nào có bản rom w5 chạy ổn đinh cho o22 lam ơn cho em xin với. Dùng wm2003se mãi chán quá.
với cho em hỏi luôn: em cung muốn up lên w6 hoac 6.1 thì có cần phải up qua w5 ko ạ?

xuandung11a2

Well-Known Member
bác nào có bản rom w5 chạy ổn đinh cho o22 lam ơn cho em xin với. Dùng wm2003se mãi chán quá.
với cho em hỏi luôn: em cung muốn up lên w6 hoac 6.1 thì có cần phải up qua w5 ko ạ?

Từ wm2003se có thể up bất cứ phiên bản rom nào cho Hima (hiện tại),không cần qua phiên bản trung gian.Từ wm2003se lên wm6.5 ngon lành.
Rom wm6.1 thì xem ở đây chẳng hạn:http://pdaviet.net/showthread.php?t=66087
Rom wm6.5 thì trong box này có vài bản đấy.Tìm và trải nghiệm đi bạn nhé.

hungtdh2006

w5 làm gì. tương hẳn w6.1 của bác Sonblack đi. chạy rất ổn định. lại tích hợp sẵn một số phần mềm rồi. dao diện lại đẹp nữa. giờ nào rồi mà bây giờ vẫn còn dùng w3 và w5

tgianghogoc

w5 làm gì. tương hẳn w6.1 của bác Sonblack đi. chạy rất ổn định. lại tích hợp sẵn một số phần mềm rồi. dao diện lại đẹp nữa. giờ nào rồi mà bây giờ vẫn còn dùng w3 và w5
hihi, qua quá trình test các bản rom, mình thấy bản đó là ổn định nhất, ít mắc lỗi. cái cốt lõi là tốc độ của bản rom. con hima này cài lên win 6 một thời gian là nó lết dài dài luôn. nói chung mình chưa thấy ban 6 nào vừa ý cho con này, có lẽ nó đã quá già rồi?????:-?

quocdung0079

hihi, qua quá trình test các bản rom, mình thấy bản đó là ổn định nhất, ít mắc lỗi. cái cốt lõi là tốc độ của bản rom. con hima này cài lên win 6 một thời gian là nó lết dài dài luôn. nói chung mình chưa thấy ban 6 nào vừa ý cho con này, có lẽ nó đã quá già rồi?????:-?

bạn còn bản nào chạy ổn định UP lên cho AE xài với ạ,link die cả rồi
cám ơn nhiều

mrhaithieu123

Chào bác tgianghogoc!
bác tranh thủ giúp em 1 chút nha:
Mụ O22 già nhà em bị bệnh như sau:
Up rom 2k3, 2k3se thì ok
nhưng em up các bản rom 2k5, 2k6 (O2 XDA2 WinMoB 6.5 OS 5.2.21139 Build 21139, 090909_WM6.5_23405_16pp32ram wwe by zjw831, TofClock_HIMA_WM6_AKU.0.7, ....) thì không được, độ 1 năm trước thì em còn up được nhưng giờ up vào máy toàn không khởi động được. Bác nào cao tay có thể bắt bệng cho con o22 già của em thì giúp em với.
Hiện nay em lại phải up dùng lại bản 2k3se thông số như sau
ROM version: 2.06.00WWE
ROM date: 06/14/04
Radio version: 1.18.00
Protocol version:1337.38
ExtROM: 2.06.100a
Máy của em thuộc dòng Himalaya(model PH10A)
Kính mong chỉ giáo