• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

AnhPheCT

Tiêu đề không rõ ràng! Xin font tiếng việt cho Samsung I900 thì nói! Chương trình tiếng việt gì???? Biết bao nhiêu chương trình đã việt hoá, hây phần mềm việt biết đâu mà cho!!
Nếu font tiếng Việt thì đây:

vinny_02

ý mình muốn nói là phần mền cài dặt tiếng việt cho sámung i900 như các máy nokia hoặc Iphone! Cám ơn nhiều

nam_ly

Nhập mã PIN sau khi up ROM

Chào các bác,

Máy tôi gặp tình trạng như sau:
Up ROM (DXIA2) xong, bỏ SIM vào, mở máy, máy đòi nhập mã PIN.

Tôi dùng SIM Viettel nên thử '0000', máy báo "incorrect". Tôi cũng đã gọi Viettel hỗ trợ để xin mã PIN và nhập vào, máy cũng báo "incorrect".

Nhưng khi gắn SIM sang máy khác thì vẫn dùng được.

Tôi phải làm sao?

Chỉnh sửa cuối:

Jt4chj

dialpad for i900

các bác giúp em thay skin dialpad vs. nhìn cái skin mặc định phát chán. em dùng room DXIA5 của ss

kidrock290380

Bạn có thể dùng cách sau.
Vào Setting-Connection- Add new connection. Access point bạn gõ m-wap, còn username và password là mms. Đơn giản thế thôi, và nhớ là SIM đã được tổng đài kích hoạt GPRS nhé.

ppcxn

Bạn có thể dùng cách sau.
Vào Setting-Connection- Add new connection. Access point bạn gõ m-wap, còn username và password là mms. Đơn giản thế thôi, và nhớ là SIM đã được tổng đài kích hoạt GPRS nhé.
Thiết lập ni là của Mobifone mà bạn, còn của Vina là m3-world. Bạn thiết lập như sau: Vào Settings/add a new modem conection/Enter name..(mặc định k cần)/selec a modem chọn:Cell... line (GPRS)/Access point gõ vào: m3-world/username và password gõ vào cả 2 ôlaf: mms/finish.
Bạn nhớ vào Settings/Connections/GPRS Authentication/chọn tất cả là Pap nhé.
OK?

h8x

Mình cũng dùng GPRS của Vinaphone, mình chỉ biết dùng chat qua mobile mà k dùng đc wap, k biết cách này có dùng đc không

bocapdo11

Em dùng ct slick 0.47 chát qua gprs trên i900 nhưng khi đang chát máy hay tự tắt gprs khiến ních bi uot do mất mạng , bác nào biết chỉ em cách khắc phục với

Posted via Mobile Device IÍ quên không nói em đang dùng bản rom 6.1 build 20270.1.3.1pv của Phạm Quang.

ldam

Sẽ rất tuyệt nếu . . .

Sẽ là rất tuyệt nếu tập hợp được tất cả hệ thống các phím tắt cho Samsung Omina, không rõ bạn nào có thể giúp được ?

t2008

Và sẽ trên cả tuyệt vời nếu bạn tập hợp được tất cả hệ thống các phím tắt cho Samsung Omina và share :D

nhactuyen

cài làm gì bạn ơi,như mình đây cài rồi nhưng bây h muốn bỏ nmhưng kô biết làm sao

nam_ly

Tình hình là máy tôi đã bị lock mạng.
Tội đã tham khảo các phương pháp mở mạng trên forum mà vẫn ko áp dụng được cho máy tội.
Thế mỗi lần up ROM là phải đi mang ra tiệm mở mạng rồi, chán thật!

dungtoandung

Xem ảnh có bản đồ vị trí đã chup có GPS

Help me,
Mình đã chụp ảnh có GPS. Trong thư mục chứa ảnh có ảnh đó rồi, đồng thời mình thấy có thêm folder hình có tên là PocketLand, trong đó cũng có ảnh nhưng không hiển thị . Cao thủ nào biết xin chỉ giáo dùm:(:(

vukhanh1983

Sam sung X200 tự động mở nguồn

Samsung X200 tự động mở nguồn khi lắp pin vào,nhưng sau đó nếu mình tắt nguồn rồi thì mở nguồn lại ko được mà phải tháo pin ra lắp lại.Có anh em nao biết thì chỉ giúp với nhe!!!!!!!Mình đã kiểm tra kĩ bàn phím và tháo dây nguồn ra rồi nhưng vẫn bị như vậy!

LIENHUONG

Samsung X200 tự động mở nguồn khi lắp pin vào,nhưng sau đó nếu mình tắt nguồn rồi thì mở nguồn lại ko được mà phải tháo pin ra lắp lại.Có anh em nao biết thì chỉ giúp với nhe!!!!!!!Mình đã kiểm tra kĩ bàn phím và tháo dây nguồn ra rồi nhưng vẫn bị như vậy!
Post nhầm chỗ roài :p

bapdetieunhi

các bác cho em hỏi ? mình có file việt hóa giống như VLIP WM6.0 của bá Hachau dảnh cho i900 không vậy ? thanks

AnhPheCT

SSi900 dợi 10 năm sau chưa có Bản Việt Hóa HĐH WM đâu!! ở đó mà đòi tiếng Việt!! Muốn xài HĐH tiếng Việt dùng HĐH Symban đi!!
Trong WM có chức năng gán phím tắt đấy Dung Advance config hoặc Start/Settings/ Buttons.... Nhiều lắm!!