• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

Brandon

Xin ROM tiếng Hoa cho i900 !!! Nhờ các tiền bôí

ông chú em người Hoa gốc luôn, mơí qua ko rành tiếng Anh và tiếng Việt

Nay emm muốn nhờ xin bản ROM tiếng Hoa hoặc lip Hoa cho chú em, ổng xài SS i900-16GB bản Windows 6.1

Xin nhờ vả anh em và các bậc tiền bối. Mong nhận đc sự giúp đỡ cuả moị ngươì

The_Walkers

theo mình hiểu bản Lite có nghĩa là chỉ thay đổi giao diện. Giống như bên PC ?

vậy còn bản 3 trong 1 nghĩa là thế nào ?

Chỉ giúp mình luôn nhé :)

QuangThang89

Bản 3 trong 1 là bản Original, tức là bản đầy đủ đó, còn bản Lite là bản loại bỏ bớt 1 số công cụ ko cần thiết chứ ko phải thay đổi giao diện như bạn hiểu đâu, thân :)

The_Walkers

Theo mình đọc trên bài hướng dẫn cài ROM thì thấy một số việc không được hiểu lắm:

1. Sau khi cài ROM thì nó sẽ xoá đi bộ nhớ của mình. Vậy nó xoá phần bộ nhớ 8/16G hay bộ nhớ ROM 512M ?

2. Trên máy mình có cái một số ứng dụng như Core-player (xem phim và nghe nhạc), Vietmap ... khi mình up ROM thì những thứ náy có bị mất không ? Số là máy mình của tại VN hàng FPT nhập về :(

3. Khi up ROM thì hệ điều hành Windows mobile 6.1 trên máy có bị ảnh hưởng gì không ?

4. Trong bước cuối của up ROM có một đoạn là cài lại SIM. Việc này mình không rõ lắm. Mình đang dùng GSM của Viettel không biết bước này sẽ làm gì ?

Mình đang tính up ROM thử xem sao vì cái i900 của mìnnh phá pin quá ... nhưng đọc bài hướng dẫn up ROM thì nhát tay, không biết là nên tiến hay lùi ... cũng muốn tiến lắm nhưng thấy nhiều điều chưa rõ lắm nên phải nhờ mọi người khai thông vậy ;)

The_Walkers

Hì ... cảm ơn mọi người đã giúp mình cài ROM. cài xong cái 3-in-1 theo link ở bài của ndnva của Khuanchai rồi nhưng giờ lại nảy sinh một số vấn đề không biết phải xử lý thế nào:

1. Cái Quizget bay mất tiêu rồi không biết phải cài làm sao để có lại cái Quizget.

2. trước đây xài ROM DXHH3 thì có tới mấy bộ input lận, thích nhứt là bộ samsung keyboard nhưng trên ROM của Khuanchai lại không có bộ key này ... có ai biết down đâu về bộ key này không ?

3. Mấy cái soft trước đây mình cài lên. có cái cài ở Storage 8G nhưng sau khi up ROM thì mất luôn phần hiển thị trên máy luôn.

4. Mình đang tính down cái theme khác nhìn cho sáng, cái của khuanchai tối quá. Có nên down từ MS không nhỉ ?

Mọi người giúp giùm nhé ;)

omina i900 up room DXID1_Vie12_XP bị khóa mạng???

bà con cho mình hỏi
Mình có con omina i900 (ime sau lưng là i900v) đã mở mạng và dùng bình thường.Sau khi mình up lên bản i900_DXID1_Vie12_XP.exe thì OK nhưng bị khóa mạng.Cho sim vào phone vẫn vào đc menu bình thường nhưng trên màn hình hiển thị Net + biểu tượng cái khóa.Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ.híc.bà con có cao kiến nào chỉ mình phát.thanks all
SIM/USIM Lock = Disabled

Network Lock = Enabled

Network Subset Lock = Disabled

Service Provider Lock = Disabled

Corporate Lock = Disabled

ntn1757

cái Network lock đang o chế độ Enable, bạn chỉnh lại Disable coi sao? cách đơn gian nhất mình biết là uproom gốc của samsung rồi test lại xem sao?

đã up lại bản gốc rồi (i900DXIA2_DZIA2_complete) nhưng vẫn bị tình trạng như vậy.híc.ko hiểu luôn.bật lên ko đc.chứ bật lên đc thì đã khác rồi mà.đấy là mình dùng cái Status.lnk info trong phone đấy.

QuangThang89

bà con cho mình hỏi
Mình có con omina i900 (ime sau lưng là i900v) đã mở mạng và dùng bình thường.Sau khi mình up lên bản i900_DXID1_Vie12_XP.exe thì OK nhưng bị khóa mạng.Cho sim vào phone vẫn vào đc menu bình thường nhưng trên màn hình hiển thị Net + biểu tượng cái khóa.Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ.híc.bà con có cao kiến nào chỉ mình phát.thanks all
SIM/USIM Lock = Disabled

Network Lock = Enabled

Network Subset Lock = Disabled

Service Provider Lock = Disabled

Corporate Lock = Disabled

Bạn mua con I900 ở đâu vậy, nếu mua ở VN thì làm gì có mở mạng nhỉ :-?

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

bác tìm ver nào có đuôi *.CAB mà cài. chỉ cần copy wa SS là cho nó chạy thôi.

AnhPheCT

Mình mới mua con i900 và cũng là lần đầu xài WM. Làm sao mình cài được net framwork 3.5 len con i900 này vậy các bác? mình tải net framwork 3.5 về máy pc rùi sao khi chép qua i900 rùi nhưng mình cài đặt không được. Bác nào biết chỉ giúp với. Càng chi tiết càng tốt. Thanks mấy bác

Cài luôn .NetCF v3.7 luôn link đính kèm!!! Cho PPC chạy nhanh hơn, ổn hơn!!! Tải file CAB về Cài vào Main.

NETCFv37.cab

DstarBoz

Hì ... cảm ơn mọi người đã giúp mình cài ROM. cài xong cái 3-in-1 theo link ở bài của ndnva của Khuanchai rồi nhưng giờ lại nảy sinh một số vấn đề không biết phải xử lý thế nào:

1. Cái Quizget bay mất tiêu rồi không biết phải cài làm sao để có lại cái Quizget.

2. trước đây xài ROM DXHH3 thì có tới mấy bộ input lận, thích nhứt là bộ samsung keyboard nhưng trên ROM của Khuanchai lại không có bộ key này ... có ai biết down đâu về bộ key này không ?

3. Mấy cái soft trước đây mình cài lên. có cái cài ở Storage 8G nhưng sau khi up ROM thì mất luôn phần hiển thị trên máy luôn.

4. Mình đang tính down cái theme khác nhìn cho sáng, cái của khuanchai tối quá. Có nên down từ MS không nhỉ ?

Mọi người giúp giùm nhé ;)

mấy cái ROM này bỏ đi nhiều thứ, kiểu như xác I900 nhưng hồn chỉ là WM, chả còn dính dáng j nhìu đến I900 cả

soft bạn cài ở đâu thì cũng vậy thui, giống như cài lại win trên PC, cài soft ở ổ nào thì cũng vậy thui àh

ajinomotovn

làm giảm dung lượng main memory?

Mình dùng i900,có cài một số phần mềm,chỉ cài trên thẻ nhớ (storage card).nhưng kiểm tra thấy dung lượng main memory cứ tăng đều,chiếm 95%,làm sao duy chì dung lượng vừa phải?!

QuangThang89

Mình dùng i900,có cài một số phần mềm,chỉ cài trên thẻ nhớ (storage card).nhưng kiểm tra thấy dung lượng main memory cứ tăng đều,chiếm 95%,làm sao duy chì dung lượng vừa phải?!

I900 bộ nhớ trong lên tới 8GB mà bác còn tiết kiệm cài vào thẻ nhớ nữa :-?, bác thử remove hết và cài lại lên main xem sao, chúc thành công :)

phamthaitl

I900 bộ nhớ trong lên tới 8GB mà bác còn tiết kiệm cài vào thẻ nhớ nữa :-?, bác thử remove hết và cài lại lên main xem sao, chúc thành công :)

hii:)) đọc qua cũng biết QuangThang không dùng i900 thì phải.main cũng chỉ có số nhất định.còn 8Gb kia được chia ra và có tên la my storage.
còn bạn có cài trên thẻ nhớ đi nữa thì vẫn có một số file chạy.bắt buộc nó phải vào Windows.nên main vẫn tăng là đúng rồi.bạn nên up bản rom nào đã được loại bỏ những thứ không cần thiết.đê có bộ nhớ main nhiều hơn.

DstarBoz

cho tui hỏi mấy cái:

- làm sao gởi nhìu file wa bluetooth

- thông số chuẩn video xem mượt trên i900 là bao nhiu?

- có game bi-a nào hay trên i900 ko?

Chỉnh sửa cuối:

w0rM

Theo em thấy trong phần Sound của i900 chỉ cho những nhạc chuông co sẵn trong máy vậy muốn chọn 1 bài hát trong thẻ nhớ thì làm sao copy bài đó vào mục nhạc chuông trong máy?
Căm ơn .

Hadola

Máy của tôi bị tình trạng khi kết nối với máy tính thì pin hao nhanh lắm (Không sạc, mà lại mất dung lượng pin). Có cao thủ nào có ý kiến không? Ở phần trên cũng có bác hỏi rồi đấy, nhưng chưa có ai trả lời (Có thay cáp nối máy tính, tình trạng vẫn thế).

Cái này mình bị rùi, vì khi cắm cáp sync với máy tính màn hình sáng mà pin kg đc sạc nên hao pin đó. Bạn thay cáp mới là ok thui. Bi giờ mình xài 2 cọng cáp luôn, khi nào sync nhanh thì xài cọng kg sạc cho đỡ bị chai pin. Mấy ông kia chưa gặp trường hợp này bao giờ mà dám bảo người ta hỏi vớ vẩn. Hồ đồ quá!