• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Samsung Omnia I900

vuchicuong123

Đồng bộ symb với oulook dc nhung ko dồng bộ dc với i 900. bạn có thể hướng dẫn kĩ hơn cho mình ko?

sokita

trước mình dùng bản rom 6.1 có hiệu ứng rung phản hồi khi vuốt trong setting hay trong IE rung như nước chảy
nhưng bgio dùng 6.5 thì không thấy có nữa.không thấy có chỗ cài đặt.

cũng không biết cài phần mềm gì nữa.
các pro nào biết chỉ giùm mình với

AnhPheCT

trước mình dùng bản rom 6.1 có hiệu ứng rung phản hồi khi vuốt trong setting hay trong IE rung như nước chảy
nhưng bgio dùng 6.5 thì không thấy có nữa.không thấy có chỗ cài đặt.

cũng không biết cài phần mềm gì nữa.
các pro nào biết chỉ giùm mình với

Cài phần mềm này rung bần bật luôn! Vào Settings/system/ chỉnh nhé!!

thientran2711

e xin lỗi vì đã có rất nhiều người hỏi về phần mềm này rồi, nhưng e vẫn chưa tìm được đáp án như ý, mong các pro có thể hướng dẫn tận tình giùm e:
phần mềm ppcKiimistRegEdit.zip e đã down về, nhưng khi cài trên i900, expand ra ppcKilmistRegEdit.exe, e chạy chương trình thì hiện thị "ppcKilmistRegEdit is not a vaid Pocket PC application". E ko tài nào cài được phần mềm, mong các pro hướng dẫn giúp e.

ping123

Đồng bộ symb với oulook dc nhung ko dồng bộ dc với i 900. bạn có thể hướng dẫn kĩ hơn cho mình ko?

Thứ nhất cắm dây USB vào máy tính: khi đó máy tính báo nhận phần cứng mới (Kết nối ok nếu không báo kiểm tra lại kết nối)
Thứ hai Cài đặt chương trình đồng bộ Microsoft ActiveSync của Windows
Windows XP SP2 trở về trước: http://www.microsoft.com/downloads/en/details.aspx?FamilyID=9e641c34-6f7f-404d-a04b-dc09f8141141
Windows Vista: http://www.microsoft.com/downloads/...f1-e46a-4a5f-a791-09f07aaa1914&displaylang=en
Sau khi cài đặt PC báo khởi động lại, có thể bỏ qua.
Thứ ba: Chương trình đồng bộ sẽ báo có điện thoại mới cần đồng bộ, ok làm theo hướng dẫn

AnhPheCT

e xin lỗi vì đã có rất nhiều người hỏi về phần mềm này rồi, nhưng e vẫn chưa tìm được đáp án như ý, mong các pro có thể hướng dẫn tận tình giùm e:
phần mềm ppcKiimistRegEdit.zip e đã down về, nhưng khi cài trên i900, expand ra ppcKilmistRegEdit.exe, e chạy chương trình thì hiện thị "ppcKilmistRegEdit is not a vaid Pocket PC application". E ko tài nào cài được phần mềm, mong các pro hướng dẫn giúp e.

Chép file *.CAB vào PPC cài đặt nhé.

way

Up lại rom goc wm 6.1 đi. mình cũng bị tương tự, cứ ngỡ phần cứng bị hư cuối cùng up lại rom gốc thì bình thường lại. chúc may mắn

lacanh

SS i900 problem ( phonepad, keypad, keyboard) and wifi. Please help !

tình hình là em vừa up 1 rom khá tốt, nhanh gọn ổn định, free tới 166mb storage và 61mb. nhưng cái là lại thiếu phonepad, keypad, keyboard không biết có anh em cao thủ nào giúp em về vấn đề này không. có thể giúp em 1 file cab để cài đặt phonepad, keypad, keyboard. xin cám ơn. hình minh hoạ cho phonepad, keypad, keyboard.View attachment 183705View attachment 183706

ducphuong3581

bạn cài pm resco exploer, ỏ trong đó se có cả phần registry nũa đó.
bạn dùng cái này xem nhé.View attachment 184440View attachment 184440

iverhieu

hi,
mình có 1 cây I900 đã dùng được 5 tháng, nhưng bây giờ nó hay bị tắt nguồn đột xuất.
đang gọi bình thường, để 1 lát tự nhiên tắt queo luôn.
có bạn nào biết nó bị gì ko? chỉ cho mình với.
mình đã kiểm tra pin thấy vẫn bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

dkhaidavn

Mình mới up lên w6.5 nhưng sao chế độ rung khi nhận cuộc gọi k xài được, mình cài Rung và Chuông trong setting rồi mà k thấy rung gì hết, mong các pro chỉ giúp

tidus38

Các bác ơi,cho em hỏi với sao con I900 của con v e bà già nó mang ở nước ngoài về xong bẻ khóa dùng mạng VN nên nó kiểu j` ý.Cụ thể là cứ ở ngoài trời thì ko sao nhưng vào trong phòng cái (giảng đường ĐH) là mất sóng lun.Đã chạy lại phần mềm rồi nhưng vẫn k khỏi, bác nào bít cách trị ko chỉ giáo e với.Thank ạh!!!

toan_bsb

mình đang có cây i900 thường xuyên báo phone off không bật lại được!
Mình đã up nhiều bảng room nhưng xài lâu nhất cxung được khoản 1 tuần là bị lại!
CÓ bảng room lại báo Unknow sim chỉ gọi khẩn cấp!

Không biết bạn nào đã gặp qua xin chỉ giáo!
bạn xài Mobi hay Vina vậy. Mình cung bị tương tự như bạn. bạn xài Viettell đi, đảm bảo 100% không bị phone ò nữa

tiennghi0986

I900 vào Gmail và Yahoo không download và attach file được

Chào các bạn. I900 của mình vào Gmail và Yahoo không download tài liệu trong thư và không nhìn thấy attach file. Mong nhận được sự giúp đỡ. Cám ơn các bạn nhiều!

tulacong

nếu bạn chạy bản duyệt web cho điện thoại thì không thể down file về được bạn chuyển qua trình duyệt trang web đầy đủ thì sẽ tải được file về được. nếu bạn dùng operamini thì gỡ nó ra rồi cài bản opera 10.x.x sau đó khi trình duyệt web thì trọn chế độ full toàn trang thì khi chack mail mới có nút attach như ở trên PC được.

ping123

Chào các bạn. I900 của mình vào Gmail và Yahoo không download tài liệu trong thư và không nhìn thấy attach file. Mong nhận được sự giúp đỡ. Cám ơn các bạn nhiều!

Hi tiennghi0986
Bạn có thể sử dụng Outlook để check mail
Messaging->Setup E-mail

jayjai

minh cung moi mua con i900 bac nao giup minh cai dat voi .co ji cu pm minh wa so dt nay nha.anh em minh di uong cafe choi.bác nào co laptop mang theo cài dùm e.em mù về dt này.hic.0906 818 553

anna_softbank32

Tạo chế độ Mute khi đang để Profile là Normal

Khi bạn đang trong cuộc họp mà quên chưa chuyển Profile sang Vibrate. Đột nhiên có cuộc gọi đến, chuông reo ầm ĩ, bạn chỉ việc úp điện thoại xuống thì máy sẽ chuyển sang chế độ Mute, cuộc gọi đến không bị ngắt mà vẫn được thực hiện nhưng điện thoại của bạn không phát ra tiếng chuông, bạn ngửa máy lên là chuông lại tiếp tục reo

Muốn được vậy thì phải vào Settings->System->Motion sensor->Etiquette-> chọn Etiquette pause. Như vậy khi có cuộc gọi đến bạn chỉ cần úp máy xuống thì sẽ không còn tiếng chuông

Download Phần mềm, Dịch vụ Thiết kế Website