• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Samsung Omnia I900

Sonblack

Super V.I.P
SSi900 Cảm ứng không nhạy bằng HTC, đã chỉnh thông số lên 2500 và 750 luôn. Mà ấn muốn lủng màn hình mới, được......? Ko biết tại sao??? Cao thủ sử dụng lâu i900 cho Mình ý kiến với.!! Cảm ơn!!
Bây giờ hết lũng màn hình chưa?

Sonblack

Super V.I.P
Em đang định mua con này,xin mọi người đánh giá thực tế về con này(pin,HĐH,camera,nghe nhạc,xem phim,web,...)
Thank

Pin: tốt, dùng lâu nếu dùng đúng cách, tất nhiên dùng WM6.5 sẽ hao pin nhiều hơn.
HĐH: tuỳ nhu cầu mà có thể dùng ROM khác nhau với WM6.1 hay WM6.5, các này là do bạn
Camera: tuyệt vời, 5.0 mà, quay phim hoàn hảo. Samsung ăn đứt các dòng khác cái này.
Xem phim, nghe nhạc, lướt web: ok.

Phần còn lại là bạn đấy :D

toibo

các bác cho e hỏi test video call 3G của e này như thế nào vậy? mò hoài mà ko bít. ai bít chỉ dùm e với.

vangtuba

Em dùng thử con 16Gb ở cửa hàng thấy khi xem Video,xem ảnh xoay ngang nhưng màn hình vẫn ko xoay.I900 so với 5800 thì như thế nào ?

AnhPheCT

Em dùng thử con 16Gb ở cửa hàng thấy khi xem Video,xem ảnh xoay ngang nhưng màn hình vẫn ko xoay.I900 so với 5800 thì như thế nào ?

Bạn phải cấu hình chương trình Motion Sensor trong Settings/System chọn Automatic khi đó bạn xoay ngang màn hình sẽ cảm ứng quay ngang liền. còn ko thì tự xoay bằng tay thủ công nhé!! Cài ứng dụng tự xoay bằng tay " Rotate Screen v1.1 " sau:

cppc

Kiếm mãi mới được 1 phần mềm nghe nhạc mà vẫn chạy khi màn hình tắt (Pocket Player), thế nhưng chỉ sau đó vài chục giây thì nhạc tắt. Vẫn cái phần mềm này mình nghe trên Tytn2 thì ok, như vậy khả năng là có chỗ nào đó để set trong Omnia. Bác nào biết vụ này chỉ giúp mình với!

AnhPheCT

Kiếm mãi mới được 1 phần mềm nghe nhạc mà vẫn chạy khi màn hình tắt (Pocket Player), thế nhưng chỉ sau đó vài chục giây thì nhạc tắt. Vẫn cái phần mềm này mình nghe trên Tytn2 thì ok, như vậy khả năng là có chỗ nào đó để set trong Omnia. Bác nào biết vụ này chỉ giúp mình với!

Trong SS i900 Bạn có thể nghe nhạc bằng WMP mà! Tắt nút nguồn có tắt nhạc đâu. Hoặc tải phần mềm Slide 2 Play v0.73 (S2P) mà dùng. Nghe nhạc khi nhấn nút nguồn tắt màn hình ko tắt nhạc.

AnhPheCT

Bây giờ hết lũng màn hình chưa?

Đang sử dụng bản mới nhất v23502 Cảm ứng nhạy đáo để!! Mua thêm cây bút chổ SM BatKid mang theo vướng víu quá!! vì chẳn cần nửa!!! Sử dụng đã dầu ngón tay luôn!!! He!! hên là có để móng vuốt!!! Ko thì mắt đền Adv Mod SonBlack!!! (Chả hiểu sao bản v23069 Cảm ứng chả có)

cppc

Trong SS i900 Bạn có thể nghe nhạc bằng WMP mà! Tắt nút nguồn có tắt nhạc đâu. Hoặc tải phần mềm Slide 2 Play v0.73 (S2P) mà dùng. Nghe nhạc khi nhấn nút nguồn tắt màn hình ko tắt nhạc.

Cám ơn bạn. Mình phát hiện ra nguyên nhân là do mình cài S2U, gỡ ra thì ok ngay. Mà không hiểu sao đã set trong S2U không cho tắt máy mà vẫn bị vậy. Có thể bản S2U mình dùng là bản cũ (1.4), sẽ thử bản mới xem sao, thử cả S2P nữa. Thanks rất nhiều!

AnhPheCT

Cám ơn bạn. Mình phát hiện ra nguyên nhân là do mình cài S2U, gỡ ra thì ok ngay. Mà không hiểu sao đã set trong S2U không cho tắt máy mà vẫn bị vậy. Có thể bản S2U mình dùng là bản cũ (1.4), sẽ thử bản mới xem sao, thử cả S2P nữa. Thanks rất nhiều!

Làm gì có S2U mà chỉ có S2U2 (Trượt để khóa phím thôi) phiên bản mới nhất là S2U2 v20.4 thôi. Bình thường các Bản Rom sau này khi nghe nhạc cho dù tự tắt nguồn hay Bạn Tắt nút nguồn cũng ko tắt nhạc. Có thể đụng 1 soft nào đó!! Hiện tại Mình cũng đang đau đầu cái Taskbar đây. Bản Rom v23502 Taskbar mặc định rất tuyệt (Có các Icon Volume, Pin..). Nhưng khi cài Resco File Explore v7.05 Resco Photo View v6.33 hay Resco Audio Recoder v4.60 là mất thanh Taskbar đó thay vào thanhk Taskbar xấu xí. Nếu chỉ cài 1 trong 3 cái trên thì ko bị. Có cách nào chỉnh Regedit active lại Thanh Taskbar đó ko các Bác!

Chỉnh sửa cuối:

thanhbidvag

Hôm qua, camera rất tốt. Hôm nay, bỗng dưng i900 của mình chụp hình rất bình thường, nhưng khi chuyển sang quay camera thì "đứng kim" và dừng lại trên màn hình cái hình trước khi chuyển sang quay. Bấm nút quay thì nghe âm báo bắt đầu quay rồi ... máy bắt đầu treo từ đó. Cứu mình với các pro ơi.

Chỉnh sửa cuối:

duaconkhonuoi

Các bác cho em hỏi chút được không ạ....em dang xài i900. mới vừa đổi... nhưng mà không biết làm cách nào để đưa danh ba từ máy tính vào em nó..Kính mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo tận tình....Thanks nhiều

AnhPheCT

XTKit.com_Omnia_Front_Camera

Bạn có bao giờ nhìn thấy Mình bằng Camera ở phía trước của I900 chưa!! Tiện ích nhỏ giúp Bạn sử dụng Camera phía trước của SSi900. Trông Bạn như thế nào!!

AnhPheCT

Xin giúp Active cái Spearker ON/OFF cho SSi900!

Các A_C_E xin giúp chỉnh giùm Registry cho Cái speacker Nó kích hoạt ON và Off được khi gọi điện thoại. Nếu chình On/Off trong Menu thì được, còn ở ngoài hình thì nó mờ câm ko thể nào cho Nó hiện lên. Xin giúp đỡ.

Link Skin Dialer SSi900:

Omnia Lite Dialer For i900

Hình Minh họa cáci Dialer Samsung i900:

Cảm ơn vô cùng!!

=================================================
Mình đã tìm ra rồi!! Cái Skin này rất đẹp và cũng rất nặng ký Nó hơn 5Mb nhưng dùng tất là hay. Thay đổi theo khóa sau:

Change the key HKLM\System\State\Hardware\Headset from 1 to 0

Thì cái Speaker ON/OFF nó làm việc OK!!!

Cảm ơn mọi người!!

==========================================

Black Dialer PhoneBook CallLog Skin

Black-Dialer-PhoneBook-CallLog

Chỉnh sửa cuối:

DstarBoz

các bạn cho mình hỏi rom 6.1 mới nhất là bản nào và ai có link down bản office ko cho mình với

hp4155

các bác ơi cho em hỏi với. i900 của em cứ khởi động lại ( không phải HR) thì máy lại như HR luôn, tap lại từ đầu và cũng mất hết các phần mềm đã cài..
Của em là WM 6.1.
Em cảm ơn các bác

toanktselco

Các bác ơi chỉ dùm em với em không kết nối được với PC mặc dù đã làm theo cách của các bac rùi

anhlachuum1

mình mới dùng i900, vừa down cái phần mêm Resco Explorer 705 Viet này về nhưng giải nén ra thì như có các file thế này

cho hỏi làm sao để cài đc vậy, cám ơn