• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Samsung Omnia I900

AnhPheCT

cho mình hỏi 6.1 và 6.1 cái nào chạy nhanh hơn

Câu hỏi tệ nhất PDAviet mà tôi từng đọc!! Nhưng cũng hiểu ý Bạn muốn hỏi gì luôn mới ghê chứ!!
TL: HĐH WM 6.1 tất nhiên chạy nhanh, mượt ít tốn RAM hơn HĐH WM 6.5 tuy nhiên WM 6.5 giao diện đẹp hơn, thiêng về Vuốt, Kéo, thả....Tốn Ram hơn. ......Vọc đi..... mua PDA mà ko vọc Rom thì mua Nokia mà xài.

dinhluan_u

sáng h up 3 bản rom rùi mà cũng bị y chang.mỗi lần up rom là một lần hồi hộp,sợ nó die thui....:((mà hình như chỉ bị với một số đt thui.hok bít máy lỗi hay mạng lỗi nữa.:(
pro nào bít cho mình lời khuyên nhé

thanhhoa20

i900 lỗi màn hình các bác MOD ơi ! Help me

Chú Phạm Quang và các chú bác MOD ơi giúp con samsung i900 của em tý ngaz . Em up Rom mấy bảng rồi mà bảng nào cũng lỗi tắt màn hình mở lên lại là cảm ưng không hoạt động được , E sữ dụng Mouse thì ok .. sure là màn hình ok vì tắt máy khởi động lại xài liên tục vẫn ok . Nhưng em chỉ cần tắt màn hình mở lên lại là cảm ứng không sử dụng được .... Chú PQ và các bác chuyên I900 help me e nhé :-??

thanhhoa20

Không ai trong 4rum giúp e được hã hixx .... ae nào rãnh ghé help me hoặc up hộ chho e nhé thanks các bác :(

kevin2210

nếu up nhiều rom rồi mà vẫn bị tình trạng trên thì chia buồn với bạn đó là lỗi phần cứng (màn hình cảm ứng ) nếu máy còn bảo hành thì bạn nên cho nó về rom gốc rồi đem đi bảo hành , tôi dùng i900 lâu rồi chưa thấy ai bị như bạn đâu ,

thanhhoa20

nếu up nhiều rom rồi mà vẫn bị tình trạng trên thì chia buồn với bạn đó là lỗi phần cứng (màn hình cảm ứng ) nếu máy còn bảo hành thì bạn nên cho nó về rom gốc rồi đem đi bảo hành , tôi dùng i900 lâu rồi chưa thấy ai bị như bạn đâu ,

Sr sure là hok phải hư màn hình bác ạ , màn hình nếu hư là nó hư luôn chứ đâu phải tắt màn hình rồi ko sử dụng được em để xài 1 tiếng đồng hồ kô tắt màn hình , màn hình vẫn ok cảm ứng vẫn bt ... hix chỉ cần tắt nhẹ cái nút nguồn 1 cái là cảm ứng hết được hix .

Các chú bác ae có ý kiến gì thêm cho con samsung i900 của em nhé .... hix thanks all

kevin2210

ko hư màn hình thì hư main nói chung la phần cúng bạn ah, để biết chắc chắn bạn phải đi nhờ thợ kiểm tra thôi, còn một cách nữa đó là HR toàn bộ máy ( ko chỉ my device , mà format luôn my storage ) biết đâu my storage có virus kể cả bạn HR hay up rom xong vào my storage nó lại nhiễm virus sang my device thì sao

kevin2210

mình mới dùng i900, vừa down cái phần mêm Resco Explorer 705 Viet này về nhưng giải nén ra thì như có các file thế này

cho hỏi làm sao để cài đc vậy, cám ơn

4 file cab đó là 4 ứng dụng của resco bạn cần resco explorer thì chỉ cần cài riêng file cab resco explorer thôi thư mục key là để tạo key

kevin2210

Các A_C_E xin giúp chỉnh giùm Registry cho Cái speacker Nó kích hoạt ON và Off được khi gọi điện thoại. Nếu chình On/Off trong Menu thì được, còn ở ngoài hình thì nó mờ câm ko thể nào cho Nó hiện lên. Xin giúp đỡ.

Link Skin Dialer SSi900:

Omnia Lite Dialer For i900

Hình Minh họa cáci Dialer Samsung i900:

Cảm ơn vô cùng!!

=================================================
Mình đã tìm ra rồi!! Cái Skin này rất đẹp và cũng rất nặng ký Nó hơn 5Mb nhưng dùng tất là hay. Thay đổi theo khóa sau:

Change the key HKLM\System\State\Hardware\Headset from 1 to 0

Thì cái Speaker ON/OFF nó làm việc OK!!!

Cảm ơn mọi người!!

==========================================

Black Dialer PhoneBook CallLog Skin

Black-Dialer-PhoneBook-CallLog

Nếu tôi ko nhầm dây la bản rom 23504 của sector đúng ko bạn, tôi từng dùng thử bản nay mọi vấn đề thì ok tuy nhiên thỉnh thoảng touch flo tự động thoát khá bực mình , ngoài ra hay báo pin ảo ,ngoài hai vấn đề đó thì đây là bản khá ok đó

BatKid

Super V.I.P
Đưa về rom ship nếu còn bị mới tính tiếp đc, bệnh như bạn nói thì khả năng bị lỗi rom nhiều hơn là lỗi phần cứng .

oo0xautrai0oo

chả biết lỗi gì i900 omnia @@

Chào các bác.

Em update rom lên bản mới nhất trên website samsung singapore. Update và cài đặt mọi cái bình thường và máy khởi động cũng ko gặp vấn đề gì.
Chỉ có mỗi cái tội là khi em nó vào chế độ nghỉ màn hình, màn hình tối đen lại thì là lúc em nó tắt luôn. Giữ nút bật lại cũng ko có tác dụng gì. Tháo pin ra lắp lại, giữ bật máy và lại khởi động lại bình thường.

Mong các bác chỉ giáo cho em,

cảm ơn các bác

lieumang

i900 không kết nối được với máy tính

Mình mới mua con I900 ( hàng mua lại , vẫn còn bảo hành FPT) mọi chức năng của máy còn bình thường Tuy nhiên tới khi tính truyền mấy bài hát vào trong máy để nghe thì gặp vấn đề sau Windows không nhân thiết bị . Thường thì khi cắm một thiết Bị vào cổng USB thì win thương detect để tìm nhưng khi mình gắn cai I900 vào thì chẳng có gì sảy ra (win cung chẳng dò tìm thiết bị hay dòi driver gì luôn ) . I900 thì thấy có biểu tượng đang sạc chứng tỏ đã có điện vào ĐT . Ban đầu mình cứ tưởng là do Windows 7 nó không nhận nhưng mình mang vào công ty thủ cắm trên cả máy cài XP và Vista đều im re luôn . Tất cả các máy này mình đã cài sys 4.5 ( ĐT cũng để thử ở chế độ USB và chọn store của máy và cả ở chế độ sys nữa )
Mong các bạn đã xài quen cho mình một lời khuyên ( cực chẳng muốn mang BH tí nào vì rất mất thời gian ) thanks .
À mình cũng đã hardReset máy rồi cung vẫn bị tương tự . ROm nguyên bản 6.1
Cable vẫn có điện vì khi cắm vào máy báo đang sạc

AnhPheCT

Hôm nay đem con i900 Up bản Rom bằn GrandPrix_1.6.4_XP của 1 KTV người Thái i900Omnia_WM653_23616_M2D2_XMAS_beta1 Up xong Khởi động báo thiếu Bootloader (Eboot) gì đó tiến hành Up lại thành phần eboot thì bây giờ con i900 đứng ở màn hình SAMSUNG luôn.

Tại sao vậy? Nhờ Các Anh giải thích, hướng dẫn dùm Em!!
Từ trước đến giờ Up Rom bằng GrandPrix_1.6.4_XP có nạp và Up eboot bao giờ đâu!!

thich_linh_tinh

Cho mình hỏi cách cài nhạc mp3 cho tin nhắn máy i900

Mình mới mua máy i900 lên vẫn còn chưa biết cách sủ dụng có bạn nào biết thì bảo cho mình với.

hieuag

I900 bị mất thanh công cụ ngoài màn hình

Không hiểu em nghịch kiểu gì mà mất toi thanh công cụ ngoài màn hình, giờ màn hình trắng trơn ko còn gì hết, muốn xem giờ cũng khó,hik. Ai biết cách lấy lại thanh công cụ này chỉ cho em với, em cảm ơn

handt84

mình cũng bị lỗi này,chưa biết lấy lại cách nào.có khi cài lại máy thui.hik

khuonghuynh

Chào các bác ! Mình mới mua được 1 chú I900 cũ, hàng xách tay 8GB của người quen về vọc 1 lúc kiểm tra bộ nhớ máy thì nó ghi là : Storage total : 88,66MB ;
Program total : 96,70MB ;total storage card memory : 7.676MB, WM 6.1 CE OS
5.2.20270 (Build 20270.1.3.1). Vậy có phải hàng xin kg hay là bị thuốc, hic ! Thanks !