• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Samsung Omnia I900

Sonblack

Super V.I.P
Các bạn ơi. Bạn mình xài máy Samsung Omnia i900 16gb.
Sau khi Hardreset lại có hiện tượng vào đến màn hình align screen, mình chọt hoài mà nó ko vào được win, vẫn lặp đi lặp lại aligb screen. Mình đã HR thêm nhiều lần nhưng vẫn ko thể vào được.
Mong các bạn có kinh nghiệm vào giúp mình nha. Mình ko xài em này nên ko biết rõ lắm về bệnh của nó.

Này chú em, cảm ứng của i900 có vấn đề rồi đấy. Thay đi là hết ngay! :D

ghekua

Này chú em, cảm ứng của i900 có vấn đề rồi đấy. Thay đi là hết ngay! :D

hehe anh sonblack dạo này em chả thấy anh onl gì cả, bao nhiu là vấn đề về build rom cần hỏi.
Em khắc phục được rồi, hóa ra là, pin yếu quá nên nó ko cho vô, em cắm sặc một lúc đầy pin, Align phát vào luôn windows :D

Sonblack

Super V.I.P
Thế mà ông anh cứ tưởng chú em biết điều này rồi chứ! Phán cảm ứng hư luôn! =))

ghekua

Anh Sonblack và các bạn ơi, sao con I900 của bạn em, nó để hết pin vài ngày ko xài, bây giờ cắm sạc vào nhưng mà hem vô điện, cắm sạc máy tính cũng thế, chả thấy lên đèn vàng gì cả. Bấm power 1 tẹo thì thấy nháy đèn đỏ 1 phát rồi xong luôn :)). chẳng nhẽ em nó tử trận rồi ư =))

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sonblack và các bạn ơi, sao con I900 của bạn em, nó để hết pin vài ngày ko xài, bây giờ cắm sạc vào nhưng mà hem vô điện, cắm sạc máy tính cũng thế, chả thấy lên đèn vàng gì cả. Bấm power 1 tẹo thì thấy nháy đèn đỏ 1 phát rồi xong luôn :)). chẳng nhẽ em nó tử trận rồi ư =))

Chú em xài PPC nhiều mà hem hiểu gì hết vậy! Kiệt pin rồi chứ sao nữa! Chỉ còn cách dùng cục sạc đa năng mà sạc trước đã. Đầy pin thì lắp vào mà vi vu thui. Đâu có ra đi đơn giản vậy được! =))

ghekua

hehe công nhận mấy cái kiến thức phổ thông này mình còn mù mờ quá. May nhờ anh Sonblack giúp em mở mắt ^^. Tại vì em chưa xài PPC lần nào mà để cho đến mức kiệt pin thế này cả. PPC nó như bồ em mà, đâu có để kiệt sức được, phải luôn mạnh khỏe để chiến chứ =)) :p

DstarBoz

ớ đây có ai nghe nhac bằng windowmedia ko, cho hỏi làm sao update cái library theo folder mình chỉ định, chứ nó update nguyên cái my store, mấy cái file nhạc của phần mềm khác nó cũng add lun, pó tay

kiet_xu

Không thể nào update library của windowmedia theo folder chỉ định được đâu bạn ah. Bạn chỉ có thể play nhạc theo folder chỉ định thôi, nhưng khi thoát ra vào lại phải chọn lại folder để play. Tốt nhất là bạn nên dùng phần mềm Pocket Music đã được giới thiệu trong diễn đàn để chơi nhạc. Phần mềm này chơi nhạc chuyên nghiệp hơn rất nhiều so với windowmedia player

vanlisa

kietxu ơi cho mình hỏi sao mình chỉ cài được nhạc chuông cho cuộc gọi
nhưng tin nhắn k chọn được bài hát để làm nhạc chuông, trong đó toàn mấy bài mặc định thôi
chỉ có set as rington mà hem có messenger

tanvoviem

kietxu ơi cho mình hỏi sao mình chỉ cài được nhạc chuông cho cuộc gọi
nhưng tin nhắn k chọn được bài hát để làm nhạc chuông, trong đó toàn mấy bài mặc định thôi
chỉ có set as rington mà hem có messenger
bác cứ copy bài hát nào bác thích vào my storge là được, rồi vào chỉnh lại âm trong mes là ok:D

DstarBoz

cho hỏi cái phần nhạc chuông chút: minh set là rung và chuông, nhưng khi đổ chuông đoạn đầu lúc nào cũng nhỏ sau đó mới lớn, có cách nào chỉnh cho nó lớn luôn ko???

tracker

Các bạn cho mình hỏi làm sao để chỉnh mức độ vibration của điện thoại khi co nguoi goi đến? Mình đã thư chỉnh lại trong mục setting-vibration-call Alert nhưng thấy nó cũng vậy ah.

thiensu16

ẹc lại bị xóa bài.E muốn hỏi i900 này nghe nhạc có lớn như n95 hay n73 ko.Thân

kdv2108

Active Member
Các bạn cho mình hỏi làm sao để chỉnh mức độ vibration của điện thoại khi co nguoi goi đến? Mình đã thư chỉnh lại trong mục setting-vibration-call Alert nhưng thấy nó cũng vậy ah.
Bạn vào setting-personal-vibration-call alert.Ở đó bạn có thể chỉnh rung mạnh, yếu;chỉnh nhịp điệu rung

kdv2108

Active Member
ẹc lại bị xóa bài.E muốn hỏi i900 này nghe nhạc có lớn như n95 hay n73 ko.Thân

Theo mình thì I900 nghe nhạc ko lớn lắm nhất là loa ngoài vì chung với loa thoại.Tuy nhiên có thể chỉnh sửa đc để loa và tai nghe lớn hơn, bằng cách bấm *#0002*28346# rồi vào đó chỉnh sửa.Tốt nhất bạn gõ "mã số bí mật của I900" vào google search rồi làm theo hd là ok

thiensu16

Theo mình thì I900 nghe nhạc ko lớn lắm nhất là loa ngoài vì chung với loa thoại.Tuy nhiên có thể chỉnh sửa đc để loa và tai nghe lớn hơn, bằng cách bấm *#0002*28346# rồi vào đó chỉnh sửa.Tốt nhất bạn gõ "mã số bí mật của I900" vào google search rồi làm theo hd là ok

cám ơn bạn nhé.Thế bi h có ppc nào cỡ con này ma nghe nhạc tốt ko bạn.Mình nghe noi i900 sữ dụng cùng chip âm thanh với ip mà,ko ngờ dở vậy:(:)((