• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

NgocVNPT

Tôi đang sử dụng Atom, muốn sạc qua PC thì phải cài active sync (PC cài XP SP2). Có cách nào kô cần cài active sync cũng sạc được pin PPC kô? (Thằng bạn tôi dùng 02mini cứ cắm vào PC là sạc được ngay, thế mới đau:(( :-??:-??)
Thanks

Bạn chỉ cần bật active sync và bỏ tích phần Allow usb connections là có thể sạc pin mà không kết nối sync.
Chúc vui !

dink211

các bác cho em hỏi. em dùng O2 XDA IIs. lúc đầu cài active sync 4.5 thì connect được với PC, nhưng sau vài lần thì PC không nhận được moblie nữa. PC vẫn báo là có thiết bị kết nói nhưng không xác định được là thiết bị gì.

hình như có thông báo về một cái port COM1 nào đầy nhưng em không rõ lắm..

Mong các bác giúp đỡ! Kính!

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi. em dùng O2 XDA IIs. lúc đầu cài active sync 4.5 thì connect được với PC, nhưng sau vài lần thì PC không nhận được moblie nữa. PC vẫn báo là có thiết bị kết nói nhưng không xác định được là thiết bị gì.

Bạn bỏ chọn kết nối với cổng COM đi và chọn kết nối với USB nhé!!! Chúc thành công!;;)

dink211

Bạn bỏ chọn kết nối với cổng COM đi và chọn kết nối với USB nhé!!! Chúc thành công!;;)

nhưng anh ơi, nó bảo USB is available, COM1 not available, COM2 not installed. và thực sự em cũng không biết bỏ kết nối cổng COM như thế nào cả..
mong anh chỉ dạy..

Taki7610

Unlock_GSM

Bạn làm theo 2 cách này xem nhé :

1/

2/

kaka1111

Mấy bạn cho hỏi một câu hơi ngu một chút, mình biết Active Sync ko sync được tin nhắn nên cho hỏi có phần mềm nào có thể sync được tin nhắn ko? Mình đang xài Mini. Cám ơn trước nhe

thaihai_

O2 Xda II mini kết nối với PC bằng ACTIVE SYNC thì đồng hồ của O2 tự cộng thêm hơn 12 giờ (qua ngày hôm sau). Kết nối với PC nhà bị hiện tượng trên, nhưng kết nối với PC tại cơ quan thì không sao. Có bạn nào biết các khắc phục xin chỉ dùm. Cám ơn
(PC nhà tôi đã tháo bỏ và cài lại ACTIVE SYNC nhiều lần vẩn vậy)

XuanTruong

Super V.I.P
O2 Xda II mini kết nối với PC bằng ACTIVE SYNC thì đồng hồ của O2 tự cộng thêm hơn 12 giờ (qua ngày hôm sau). Kết nối với PC nhà bị hiện tượng trên, nhưng kết nối với PC tại cơ quan thì không sao. Có bạn nào biết các khắc phục xin chỉ dùm. Cám ơn
(PC nhà tôi đã tháo bỏ và cài lại ACTIVE SYNC nhiều lần vẩn vậy)

Bạn bấm đôi vào biểu tượng ở đồng hồ trên PC rồi chỉnh lại TimeZone trên PC của Bạn là GMT+07:00 và ở tab Internet Time bỏ chọn dòng chữ=> Automatically Synchronize with an internet time server là được đấy!!! Chúc thành công!;;):-?

tkien

Mình kết nối vô PPC = cable ko đc, lúc gắn cable vào PPC và computer thì nó nói: Connecting - Connected rồi nhảy qua Not Connected ngay lập tức hoặc là nó ko nhảy qua Connected....nhưng nó lại nhận ra USB của cable (check trong Device Manager ), chỉ là cái ActiveSync nhận ko đc thôi.

Mình đã thử cài lại ActiveSync 4.5 ( xóa folder của nó luôn ) lại thử cả ActiveSync 4.2, Hard reset PPC, Reset computer nhưng vẫn ko chạy...

accboyde

giúp mình với.
Minh đồng bộ danh bạ o2 mini với outlook nhưng bị lỗi phông chữ. khi vào outlook thì vẫn hiển thị dấu bình thường nhưng khi vào contacts thì bị lỗi phông không hiển thị dấu hoặc có dấu ? ở các chữ có dấu.
Bạn nào có thể giải thích hoặc sửa lỗi đó được chỉ mình với.
Cám ơn các bạn nhiều.
mong sớm có câu trả lời của các bạn

XuanTruong

Super V.I.P
giúp mình với.
Minh đồng bộ danh bạ o2 mini với outlook nhưng bị lỗi phông chữ. khi vào outlook thì vẫn hiển thị dấu bình thường nhưng khi vào contacts thì bị lỗi phông không hiển thị dấu hoặc có dấu ? ở các chữ có dấu.
Cám ơn các bạn nhiều.

Bạn qua Box thảo luận và sử dụng máy nhé! Cài thêm font tiếng việt vào máy xem sao???;;);;);;)

dalmate

Mình kết nối vô PPC = cable ko đc, lúc gắn cable vào PPC và computer thì nó nói: Connecting - Connected rồi nhảy qua Not Connected ngay lập tức hoặc là nó ko nhảy qua Connected....nhưng nó lại nhận ra USB của cable (check trong Device Manager ), chỉ là cái ActiveSync nhận ko đc thôi.

Mình đã thử cài lại ActiveSync 4.5 ( xóa folder của nó luôn ) lại thử cả ActiveSync 4.2, Hard reset PPC, Reset computer nhưng vẫn ko chạy...

bạn thử vô phần connect setting rồi đánh dấu chọn vào muc
allow usb connection và allow connection to one of the following là ok

tranhai

Bạn cài lại winxp cua pc đi,xài active sync 4.5 tốt hơn.Chúc thành công:D

thanghippy

Các anh cho em hỏi làm thế nào để Sync giữa WM6.1 và Vista ạ , máy em là máy HTC Trinity , em mới cài bản WM6.1 của anh PhamQuang , nhưng em không biết làm thế nào để Sync em đã cài WMDC nhưng không hiểu sao nó không nhận . Em cám ơn các anh .

Chỉnh sửa cuối:

anhmeo

Có ai biết cách fix lỗi vào net "The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78 " kô ...giúp mình với ...mình đang dùng Atom Exec bản WM6.1 của bác Pham Quang và AS 4.5 :(...Mod Nemmatlanh gửi cho mình lại cái file LSP.rar kô? ...vì link kia hỏng rùi :((

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Có ai biết cách fix lỗi vào net "The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78 " kô ...giúp mình với ...mình đang dùng Atom Exec bản WM6.1 của bác Pham Quang và AS 4.5 :(...Mod Nemmatlanh gửi cho mình lại cái file LSP.rar kô? ...vì link kia hỏng rùi :((

Bạn qua đây tìm bài viết của Mình có file fix lỗi AS đó!!! Chúc vui!;;)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1661&page=37

LeoDH

Bạn bấm đôi vào biểu tượng ở đồng hồ trên PC rồi chỉnh lại TimeZone trên PC của Bạn là GMT+07:00 và ở tab Internet Time bỏ chọn dòng chữ=> Automatically Synchronize with an internet time server là được đấy!!! Chúc thành công!;;):-?

Hì hì, sửa cài TimeZone thì đúng rồi, còn việc bỏ cái chọn sync với internet time server thì đâu cần thiết bác, sever no check và cấp cho mình cái giờ hợp với time zone của mình mà. Việc sync với internet server này có ý nghĩa khi chẳng may PC bị lỗi hoặc setup sai time thì sync với internet time server sẽ cho giờ chính xác luôn :D

LeoDH

giúp mình với.
Cám ơn các bạn nhiều.

Chính xác là em cũng đang bị vấn đề này, lọ mọ tìm nguyên nhân từ mấy ngày nay. Nhiều bác suggest cài thêm font Unicode tiếng Việt, đã thử và chả giải quyết được :(( Lọ mọ mãi cuối cùng cũng tìm được giải pháp, nhưng chưa triệt để, vẫn bị một lỗi nhỏ là các từ có dấu nặng sẽ bị tình trạng xuất hiện dấu cách đằng sau nguyên âm mang dấu , ví dụ: nặ ng, sạ ch, ...

Cụ thể vấn đề này em đã làm cái thread bên TT, vẫn tìm cách khắc phục nốt cái lỗi kia, cố bằng được vì nhiều bác nói không hề bị vấn đề này, chịu không thể giải thích được :((

Post lại ở bên này xem có guru nào giúp được em và bác ở trên không

Tình hình là so far vấn đề của em vẫn chưa giải quyết được, híc híc ( Post lại thêm minh hoạ hình ảnh, hy vọng có bác nào giúp em được

Số là các contact trong PPC em lưu bằng tiếng Việt, khi sync với PC vào outlook trên PC xem phần contact thì nó bị thế này:

Và ví dụ em muốn sửa trong outlook để sao lưu phòng trường hợp cần sync ngược lại PPC thì cũng không sửa được. Cụ thể là mở một contact như sau:

Như các bác thấy, phần "Full Name" bị lỗi không hiện được đúng dấu, mặc dù từ khác vẫn hiện được. Vấn đề là nếu sửa trên PC thì không sửa được, thử Vietkey với các kiểu gõ đều không được, trong khi cái phần khoảng trống lớn ở dưới thì vẫn gõ được (như trong ảnh là chữ Cường)

Vấn đề là nếu click vào phần khoảng trống đó, rồi lên phần format ở toolbar thì có thể lựa chọn được font chứ, và mặc định của nó là Times New Roman, và vị vậy dùng Vietkey Unicode vẫn gõ được tiếng Việt bình thường.

Nhưng nếu click để sửa phần Fullname ở trên thì không thể chọn font chữ cho nó, và nếu cóp nguyên chữ Cường ở dưới lên hoặc dùng Vietkey Unicode gõ chữ đó vào thì nó sẽ bị lỗi như ảnh dưới đây (thay các kiểu gõ khác như VNI, TCVN, ... đều bị lỗi)

Đó, tình hình nó là rất tình hình như thế, post lên đây xem có bác nào bị thế không? Và có cách giải quyết nào không?

- Contact tiếng Việt trong PPC hiển thị OK nhưng khi sync vào Outlook PC thì bị lỗi ?
- Không đánh tiếng Việt trong phần Contact của Outlook trên PC được ?

Rất mong các bác giúp đỡ.

P/s: Không hiểu sao không embed ảnh vào được, các bác click vào link vậy nhé

Híc, sau mấy ngày lọ mọ cuối cùng cũng kiếm được cách sync contact tiếng Việt với outlook của PC, nhưng là sync contact từ PC vào PPC (còn từ PPC vào PC thì vẫn luôn bị lỗi), tuy nhiên vẫn còn lỗi nhỏ là những từ có dấu nặng luôn bị tình trạng cách đằng sau nguyên âm mang dấu (ví dụ: Việ t, Hạ nh, ...).

Không biết ngoài bác tero không xài contact tiếng Việt ra thì còn bác nào xài contact tiếng Việt mà khi sync không bị lỗi gì thì ới một tiếng để em hỏi thăm tý cái

Đây, cụ thể là bây giờ nó bị như thế này

Tóm tắt sơ bộ tình trạng để có bác nào quan tâm giúp được em cái (

Tình hình là mặc dù cài đầy đủ font Unicode ở cả PC và PPC (xem web, word, excel, soạn mail bằng unicode TV không vấn đề gì ở cả PC và PPC) tuy nhiên các contact lưu bằng tiếng Việt ở PPC khi sync vào outlook trên PPC thì bị lỗi (xem hình ảnh minh họa ở post này )

Đã thử mọi cách, thử các bộ gõ trên PPC nhưng cũng không khả quan gì, đành chuyển sang giải pháp là sync sang outlook, chấp nhận bị lỗi, ngồi sửa lại trên PC rồi sync ngược lại cho PPC. Hồi đầu thì vật lộn mãi không tài nào gõ được tiếng Việt vào các phần thông tin trong contact (như Name, address, ... mặc dù soạn mail hay ngay như phần note ở phía dưới vẫn gõ được tốt).

Lọ mọ mãi mới tìm ra cách gõ tiếng Việt vào contact, đó là cài thêm 2nd language cho win (vào Control panel/Reasonal and language options, tại tab language chọn "Install files for complex script ..." (cần đĩa cài win để cài) xong thì sang tab Advanced và chon "language for non-unicode programs" là "vietnamese" (phải thực hiện bước trước thì mới có Vietnamese trong danh sách lựa chọn này).

Kết quả gần được như ý, duy nhất có cái lỗi ở trên ( Mà cực chuối là, như hình minh họa ở trên, lúc hiển thị thì bị lỗi như vậy, nhưng nếu vào chế độ edit thì lại hoàn toàn bình thường, nhưng cứ save vào sang chế độ view thì lại lỗi như thế, bó tay (

Đấy, tình hình là nó rất tình hình thế, có guru nào chỉ giáo giúp em được không ???

Source

Chỉnh sửa cuối:

LeoDH

Bạn cài lại winxp cua pc đi,xài active sync 4.5 tốt hơn.Chúc thành công:D

Chính xác là cách này ... không giải quyết được, hy vọng bác accboyde chưa mất công ngồi cài lại win như em, hy vọng để rồi thất vọng :((, mất toi gần ngày ngồi cài lại win và soft :(( bực mình không chịu được

Status
Không mở trả lời sau này.