• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

mdapro

Đúng là bị lỗi với các bản Update SP2+ của Windows XP. Nếu bác nào dùng bản 4.2 trở lên bị lỗi thì vào Regedit (của PC) để thêm khóa sau :D (Cái này chỉ sửa lỗi ko vô net trên ppc thông qua active với pc chứ ko sửa lỗi active)

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0

OK liền

Chỉnh sửa cuối:

notfourgo

Hướng dẫn sửa Sync & Charge Cable ?

Hiên có 1 số bạn đang sử dụng cable dỏm để sync hoặc charge thì không thể nói chuyện với đầu kia khi có điện thoại đến hoặc nghe nhạc được.
Vấn đề này thì bác Hữu Tiến đã khắc phục rồi khi còn ở MF cơ.
Nay qua 4R mới có nhiều người mới gặp tình trạng này ( trong đó có mình ), bác Tiến vui lòng hướng dẫn cách khắc phục nhé.
Cám ơn bác Tiến trước.

blmon

Tớ xài SP2 nhưng chưa gặp lỗi với active sync bao giờ :-? bản 4.2 và 4.5beta đều ok hết, ko rõ đó là lỗi j?

mdapro

ah`, mình thấy 1 số máy cài Win XP bị lỗi vậy, active với PC là đương nhiên nhưng ko vào net thông qua active đc, có lẽ là do win ko có bản quyền, chỉ cần thêm khóa regedit như trên là đc

SadPrince

Vậy hả bác sao em nghe bảo do Active Sync 4.2 bị lỗi.
Bên MF có bác bảo là cài lại bản 4.1 thì PPC Sync với PC có thể lên Net được.
Em cũng đang rất quan tâm vấn đề này, bác nào hương dẫn cụ thể cái.

hai

hix hix vấn đề bản quyền hả bác nào cần vừng thì gủi thư cho em haihanhlongvy@gmail.com
em vào net = active sync được nhưng tốc độ rùa kinh chỉ 1k/s thôi
bác nào có cách khác phục chỉ cho em với
Đúng là bị lỗi với các bản Update SP2+ của Windows XP. Nếu bác nào dùng bản 4.2 trở lên bị lỗi thì vào Regedit (của PC) để thêm khóa sau :D
OK liền
em vào net = active sync được nhưng khi tìm khóa như bác nói thì không có

Last edited by a moderator:

SadPrince

Bác Hai dùng máy gì vây? BÁc lên Net qua Sync có phải cài đặt gì không? Con mini S của em không hiểu sao nó cứ báo lỗi erro gì đấy các bác ạ.

Utxd

Bác Hai dùng máy gì vây? BÁc lên Net qua Sync có phải cài đặt gì không? Con mini S của em không hiểu sao nó cứ báo lỗi erro gì đấy các bác ạ.

Lỗi gì là lỗi gì ? Không miêu tả lỗi sao biết đường tư vấn cho bạn :-??

Thông thường không lên NET được qua AS thì cấu hình AS lại (This computer connect to "Internet") và phải tắt các phần mềm tường lửa trên PC

hai

em dùng pc sp2 cài bitdefender(có đủ các chức năng firewall,anti virus)
ppc 02i
em chỉ cài active sync 4.5 rùi sync=bluetooth
sau khi sync được thì mở explore ra đánh địa chỉ vào là vào được net nhưng tốc độ thì siêu rùa 2k/s

blmon

bạn xem lại, mình cũng xài bitdefender, as 4.5 nhưng vào net cũng ko tồi

Vụ này tớ và mọi người gặp nhiều rồi, và giải pháp của tớ là:... HR lại máy đến khi ok thì thôi :(

SadPrince

Vẫn không được các bác ạ. Nguyên văn thông báo lỗi đây:
Internet Explore:
! The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78

Em có cài bit Defender, đã tắt tường lửa nhưng vẫn không lên Net qua AS được. Đã Hard Reset máy cũng không được. Và em không tìm thấy cái khóa registry như bác Mda Pro nói:-??

"AllowLSP"=dword:0

hai

Vẫn không được các bác ạ. Nguyên văn thông báo lỗi đây:
Internet Explore:
! The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78
Em có cài bit Defender, đã tắt tường lửa nhưng vẫn không lên Net qua AS được. Đã Hard Reset máy cũng không được. Và em không tìm thấy cái khóa registry như bác Mda Pro nói:-??
"AllowLSP"=dword:0
bạn cài lai active sync đi
bạn xem lại, mình cũng xài bitdefender, as 4.5 nhưng vào net cũng ko tồi
Vụ này tớ và mọi người gặp nhiều rồi, và giải pháp của tớ là:... HR lại máy đến khi ok thì thôi :(
bác vào net không tồi là sync= cap hay bt nếu bt thì được bao nhiêu k/s

luannissan

Bác nói cho rõ cái error đi thì mới giúp được, em cũng dùng một con miniS, sync với PC thì lên mạng bình thường.Em dùng win XP sp1.Không cài tường lửa hay chương trình anti virus nào cả.
Bác thử lấy bản active sync 4.2 bản full nhé, dùng thử xem

blmon

Rồi, thử mọi cách ko ăn thua đâu, cứ HR vài lần sẽ hết, tôi gặp nhiều rồi :( ko thì thử sang PC khác xem sao

quocanh83

Tớ đang dùng O2 MiniS bản rom mới nhất + activeSync 4.5 build 5059 ( Beta)
Lướt nét ngon lành bằng Bluetooth hay cable . Bạn thử lại xem sao

notfourgo

Để giúp các bạn hiểu rõ hơn việc ActiveSync phải chỉnh sửa ở trong registry, mình post nguyên văn tài liệu về sync

blmon

Đã HR và cài lại AS.
Lên Net ngon lành rồi các bác ạ.:D

hihiii đã bẩu mà, vụ này tớ hỏi nhìu chiên ra lắm rùi ^.^ thanks tớ phát nữa nhé >:) >:) >:)

@notfourgo: tớ ko hiểu fải chỉnh sửa registry làm j???

pekvocey

hic hic, còn em mỗi lần sync contact là nó báo lỗi... "ActiveSync encountered a problem on the desktop. support code : 85010014"

em k sync contact duoc! :(

Status
Không mở trả lời sau này.