• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

dkkd

các bác giúp em với, em đang xài bản 4.2 chạy trên wm2003 ko hiu sao cắm vào PC đc 1 lúc là tự nhiên bị reset máy, phải tháo ra để 1 lúc mới khởi động lên đc. lại cắm vào dc 1 lúc lai bi reset .....:(

longnhi88

Bác ơi, thế còn ở windows vista thì sao. Em đang xài windows vista, nhưng em ko thể cài được ActiveSync vì 2 lí do
>>>>> thứ nhất là : windows vista ko cho phép cài ActiveSync ( all version )
>>>>> thứ hai là : windows vista được tích hợp sẵn chương trình tự động kết nối với tất cả thiết bị sử dụng hệ điều hành windows mobile ( windows mobile divice center )
Khi em cài phần mềm từ PC cho con o2 miniS của em thì windows báo lỗi là : ko tìm thấy ActiveSync, mặc dù bình thường thì PC của em vẫn nhận PPC như 1 usb. EM ko thể nào set phần mềm từ PC cho PPC được. Bác giúp em với .

Down cái này về, cài đặt xong là sử dụng y hệt như Active Sync bạn ạ (Windows Mobile Device Center)

Windows Mobile Device Center( for Vista 32-bit)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác giúp em với, em đang xài bản 4.2 chạy trên wm2003 ko hiu sao cắm vào PC đc 1 lúc là tự nhiên bị reset máy, phải tháo ra để 1 lúc mới khởi động lên đc. lại cắm vào dc 1 lúc lai bi reset .....:(

Vậy bạn dùng thử bản 4.5 đi nhé tuyệt lắm mình đang dùng bản này không hề bị lỗi chút nào mà cũng chưa bao giờ bị tình trạng như bạn.
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=669
Chúc vui!!!!!!!

dkkd

Vậy bạn dùng thử bản 4.5 đi nhé tuyệt lắm mình đang dùng bản này không hề bị lỗi chút nào mà cũng chưa bao giờ bị tình trạng như bạn.
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=669
Chúc vui!!!!!!!

Em bít nguyên nhân tại sao rùi, do PPC bị hết pin=)) khi em cắm vào laptop, em cứ tưởng ko thể do hết pin đc nhưng mà đúng là hết pin thật, chắc tại lương pin xạc vào ko bằng lượng pin bị tiêu thụ nên nó vẫn giảm pin:mad:)
ah, tiện cho em hỏi luôn em back up bằng Active Sync ra 1 file ,bi h muốn restore lại mà ko bít làm thế nào để chọn cái file mình muốn cả, em vào mục restore của ASync ko thấy chỗ nào để chọn file:(, sao lại thế nhỉ, hay là phải để file của mình vào 1 thư mục mặc định nào đấy ah

thevuong

em mới mua con 02 EXEC nhưng ko được với Pc mặc dù đã thử cài đặt vài bản AS 4.0; 4,2. Khi cắm PPc vào Pc nó chỉ báo là "USB Device Not Reconized "
Em dùng Win XP Pack 1. Các bác giúp e với, thanks.

khanhgt

em mới mua con 02 EXEC nhưng ko được với Pc mặc dù đã thử cài đặt vài bản AS 4.0; 4,2. Khi cắm PPc vào Pc nó chỉ báo là "USB Device Not Reconized "
Em dùng Win XP Pack 1. Các bác giúp e với, thanks.
Bạn vào trang chủ của Microsoft để tải bản AS 4.5 Final về để cài đặt và dùng thử xem thế nào nhé ! Chắc là bản của bạn không tương thích thui mà :D

thevuong

Mình đã cài thử cả bản AS 4,5 đó rồi nhưng mà vẫn báo lỗi đó,ko hiểu bị làm sao.
Xin nhờ các anh em có kinh nghiệm giúp đỡ.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã cài thử cả bản AS 4,5 đó rồi nhưng mà vẫn báo lỗi đó,ko hiểu bị làm sao.
Xin nhờ các anh em có kinh nghiệm giúp đỡ.

Nếu vậy có thể bạn bị lỗi win rồi thử cài lại bản khác xem, cài SP2 ấy tôi đang dùng cài AS 4.5 chạy ầm ầm nè. Chúc vui!!!!!

tuanbb

Các Bác có thể chỉ giúp em kết nối Bluetooth giữa PPC WM 2005 với Vista được không vậy.Trước kết nối với window XP thì bình thường nhưng lên Vista thì không được nửa:(( .Cảm ơn Các Bác nhiều lắm

Nemmatlanh

Các Bác có thể chỉ giúp em kết nối Bluetooth giữa PPC WM 2005 với Vista được không vậy.Trước kết nối với window XP thì bình thường nhưng lên Vista thì không được nửa:(( .Cảm ơn Các Bác nhiều lắm

Dùng win Vista thì bạn phải dùng winmobilecentre để Syn ppc với pc.Bạn quay lại trang trớc đọc lại bài nhé.Đã có hớng dẫn rồi đó.Thân!

ddonline

em mới mua con o2 xda II second hand xong, mọi thứ đều bình thường nhưng khi em cắm cable vào máy tính thì máy tính ko hiện cái ô tìm thấy phần cứng mới
và như thế là em ko sync được với pc để uprom vì bản rom đang dùng cũquá wm03
Xin các bác cho e cách giải quyết với ạ

Huycl2507

em mới mua con o2 xda II second hand xong, mọi thứ đều bình thường nhưng khi em cắm cable vào máy tính thì máy tính ko hiện cái ô tìm thấy phần cứng mới

bạn đã đưa về BootLoader chưa ? nếu đã đưa về BL mà PC vẫn không hiểu PPC của bạn thì bạn nên kiếm cọng cable khác và thử lại xem sao.

chúc bạn mau chóng up được ROM mới !

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Cái này là bạn chưa cài Syn rồi bạn phải cài cái này thì PC nó mới nhận được PPC bạn thử cài xem nó nhận ngay mà. Hiện đã có bạn mới nhất 4.5 rồi đấy bạn thử đi nhé. Chúc vui!!!!

loveblue

Super V.I.P
Lưu ý khi bạn cắm cable vào thì đèn báo sóng có chuyển màu vàng ko, nếu ko chuyển màu vàng thì bạn phải xem lại cable hoặc đuôi cắm trên điện thoại, còn đèn báo sóng chuyển màu thì bạn tiến hành cài SynAtive, chú ý sau khi cài nhớ reset PC lại ,nhớ ko rút cable ra để synAtive đồng bộ PPC với PC(trên màn hình PC hiện máy vi tính có dây nối với điện thoại). Chúc thành công

ddonline

oài
em cài active sync trên pc rồi maà
em vẫn sạc được bằng cái cable này nhưng ma ko thể sync được với pc
khi em cắm vào công usb thì đèn báo chuyển sang màu vàng rồi mà vẫn ko sync được
Vào boatloader như thế nào ạ?

Phoenix

oài
em cài active sync trên pc rồi maà
em vẫn sạc được bằng cái cable này nhưng ma ko thể sync được với pc
khi em cắm vào công usb thì đèn báo chuyển sang màu vàng rồi mà vẫn ko sync được
Vào boatloader như thế nào ạ?

Cài AS mà vẫn không sync được thì có hai cách giải quyết:
Thứ nhất bạn remove AS đi rồi cài lại, nếu không được thì dùng cách 2.
Cách 2 là bạn cài lại Win cho con PC của bạn rồi cài lại AS (chú ý là bản 4.2 và bản 4.5 dùng đều ổn định nhé bạn) ;)

loveblue

Super V.I.P
Bạn có thể mang cable+máy+syn qua máy môt người bạn nào đó nhờ test giùm nếu ko muốn cài win lại, theo mình nghĩ SynActive ko kén win lắm đâu,lúc trước mình xài p3 cài syn 4.0 mà vẫn syn ào ào,nếu dùng máy khác test mà vẫn thế thì bạn phải xem lại ppc của mình và thay hẳn cable khác đi cho chắc ăn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bạn có thể mang cable+máy+syn qua máy môt người bạn nào đó nhờ test giùm nếu ko muốn cài win lại, theo mình nghĩ SynActive ko kén win lắm đâu,lúc trước mình xài p3 cài syn 4.0 mà vẫn syn ào ào,nếu dùng máy khác test mà vẫn thế thì bạn phải xem lại ppc của mình và thay hẳn cable khác đi cho chắc ăn

Ông này không thấy người ta bảo vẫn nạp được qua cable à? nếu mà cable bị hỏng thì làm sao mà nạp được:)) . Tôi nghĩ bạn cứ cài lại win đi vì ngày trước tui cũng dùng một bản win mà không cài được SynActive sau khi cài lại win thì chạy ầm âm. Cứ thử một lần rồi xem bạn sẽ biết ngay mà:D :D :D

Huycl2507

Ông này không thấy người ta bảo vẫn nạp được qua cable à? nếu mà cable bị hỏng thì làm sao mà nạp được:)) . Tôi nghĩ bạn cứ cài lại win đi vì ngày trước tui cũng dùng một bản win mà không cài được SynActive sau khi cài lại win thì chạy ầm âm. Cứ thử một lần rồi xem bạn sẽ biết ngay mà:D :D :D

cable vẫn còn sạc được không có nghĩa là nó sync được đâu bạn nhé. Vì tuy là chung đầu ra nhưng 2 dây sạc và sync trong Cable hoàn toàn khác nhau.

tốt hơn hết hãy kiếm một cọng cable khác cắm vào xem sao bạn nhé :)

loveblue

Super V.I.P

mình chỉ gợi ý cho bạn ấy thôi bởi vì bản thân mình cũng có một cable jean của thằng exec mới xé bao mà cũng ko syn được với Pc.mà Ddonline này: nếu có điều kiện bạn nên mua cốc xạc thì tốt hơn đó

Status
Không mở trả lời sau này.