• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

dkh

Web báo lỗi cannot conect with cuẻnt conection setting. to change your conection setting,tap Setting. Đó là do Windows ko có bản quyền nên mới bị tình trạng trên.
Cách khắc phục :
Trên PC ta làm như sau : Cách làm cho Window có bản quyền :
Đầu tiên các bác vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrentVersion\WPAEvents
Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh:
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn:
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cho em cái key này nha(đây là key xịn đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
-Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft

Mình đã test rồi ..thành công 100%

Phoenix

Web báo lỗi cannot conect with cuẻnt conection setting. to change your conection setting,tap Setting. Đó là do Windows ko có bản quyền nên mới bị tình trạng trên.
Cách khắc phục :
Trên PC ta làm như sau : Cách làm cho Window có bản quyền :
Đầu tiên các bác vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrentVersion\WPAEvents
Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh:
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn:
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cho em cái key này nha(đây là key xịn đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
-Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft

Mình đã test rồi ..thành công 100%

Lỗi không concect được không phải là do Win có bản quyền hay không có. :-? Cách biến Win không bản quyền thành có bản quyền thì bạn có thể search trên mạng có rất nhiều, lần sau không nên post vào đây nhé!

Không sync được Có thể là bạn khởi động Win trên một User khác với User có chức năng Administration của Win nên không sync được (nghĩa là AS phải được cài trên Administration hoặc trên User có chức năng chỉnh sửa các user khác).

giacomini

Lỗi không concect được không phải là do Win có bản quyền hay không có. :-? Cách biến Win không bản quyền thành có bản quyền thì bạn có thể search trên mạng có rất nhiều, lần sau không nên post vào đây nhé!

Không sync được Có thể là bạn khởi động Win trên một User khác với User có chức năng Administration của Win nên không sync được (nghĩa là AS phải được cài trên Administration hoặc trên User có chức năng chỉnh sửa các user khác).

pó tay, xin lỗi bạn nha, bạn có thử chưa sao bạn dám chắc là lỗi đó ko phải là do win, chính vì lỗi này mà tui đã thử biết bao nhiêu cách, up bao nhiêu rom, làm tất cả mọi cách mới tìm ra được cách khắc phục, bạn chỉ có nói ko mà ko tìm hiểu tại sao, xin bạn nếu có nhận xét làm ơn đừng nhận xét bừa như vậy, có lẽ tui là lính mới nên bị cho là thừa.

dkh

Nếu chưa bị lỗi này thì bạn đừng nói như vậy, đó là cách khắc phục đó. WM06 bắt buộc phải cài Syn4.5, khi đó duyệt web sẽ bị báo lỗi, chỉ có làm Win có bản quyền thì mới vào được. Xin tìm hiểu thật kỹ trước khi nói người ta sai nha.

Nemmatlanh

pó tay, xin lỗi bạn nha, bạn có thử chưa sao bạn dám chắc là lỗi đó ko phải là do win, chính vì lỗi này mà tui đã thử biết bao nhiêu cách, up bao nhiêu rom, làm tất cả mọi cách mới tìm ra được cách khắc phục, bạn chỉ có nói ko mà ko tìm hiểu tại sao, xin bạn nếu có nhận xét làm ơn đừng nhận xét bừa như vậy, có lẽ tui là lính mới nên bị cho là thừa.

Có ai nói câu nào là bạn là thừa đâu mà phải nặng lời như thế?Chúng ta tham gia PV với mục đích chung là giao lưu học hỏi lẫn nhau mà.
Mình thấy ý kếnn của anh Phoenix cũng có lí đó chứ.Mình cũng đâu có dùng win bản quyền đâu?Mà vẫn vào được bình thường đây nè
Bạn bảo Phoenix chưa thử nghiệm đã nói,vậy thì bạn cũng đã thử cách của anh ý chưa?Đó cũng là một cách mà,mọi người đều có thể thử.Chúng ta không nên nặng lời làm mất đoàn kết :).

Chúc vui!

brocils

mỗi lần mình hybernate là sau đó active sync lại không thể hoạt động được , có ai bị vậy không ạ .

khanhgt

mỗi lần mình hybernate là sau đó active sync lại không thể hoạt động được , có ai bị vậy không ạ .
Chưa gặp tình trạng đấy bao giờ cả , bạn đang dùng bản nào đấy ? Tải bản 1.4 này về thử xem có bị nữa ko nhé ! :D

FookWell

Sao cái active sync trên máy Dopod 810 thỉnh thỏang cứ tự chạy mặc dù tớ không có kết nối với PC, và trước đó đã vào ilauncher task mânger tắt nó đi rồi.
Nó ngốn tới gần 2 MB RAM. có cách nào vộ hiệu hóa, chỉ cho active sync chạy khi mình kết nối PC không vậy các bác?
Tớ đã ráng tìm trên forum nhưng mà tìm mãi chẳng thấy, mỗi cái topic này là bàn về activesync nhưng hình như chỉ trên PC? Mod đừng xóa nhé.

Nemmatlanh

Sao cái active sync trên máy Dopod 810 thỉnh thỏang cứ tự chạy mặc dù tớ không có kết nối với PC, và trước đó đã vào ilauncher task mânger tắt nó đi rồi.
Nó ngốn tới gần 2 MB RAM. có cách nào vộ hiệu hóa, chỉ cho active sync chạy khi mình kết nối PC không vậy các bác?
Tớ đã ráng tìm trên forum nhưng mà tìm mãi chẳng thấy, mỗi cái topic này là bàn về activesync nhưng hình như chỉ trên PC? Mod đừng xóa nhé.

Cái vấn đề này đã được nói nhiều rồi.Tiện đây mình nhắc lại luôn nhé:
Muốn tắt AS sau khi Syn thì bạn làm như sau:Vào AS trên PPC>>>>>>>Menu>>>>>>Add Sever Source..tại đây bạn add 1 cái bất kỳ,sau đó next,rồi điền User với Pass bất kỳ,rồi lại Next,sau đó Finish.Rồi bạn lại vào Menu>>>>>>Schedule,bạn tích vào 2 ô dấu tích,rồi để 2 mục là Manual,rồi Okie,sau đó lại vào Option,chọn cái Sever bạn vừa add đó.Delete nó đi,rồi vào Running Program Stop nó lại là hết ngay thôi.Chúc vui!

taothaoo

không nhân USB

Xin chào
Tôi muốn hỏi
Lúc trước PPC Của tôi vẫn kết nối được bình thường
Từ khi cài lại window trên PC thì dở chứng không kết nối được nữa
Mặc dù tôi đã làm theo hướng dẫn và cài activesync tất cả các phiên bản nhưng vẫn không được
Nó báo thế này đây

Tôi đã thử cắm vào các cổng USB khác nhau vẫn không được ,phải làm cách nào đây ? nhờ các kỹ thuật viên hướng dẫn dùm

À quên mình đang sử dụng win XP sp2 ( laptop )

Chỉnh sửa cuối:
Xin chào
Tôi muốn hỏi
Lúc trước PPC Của tôi vẫn kết nối được bình thường
Từ khi cài lại window trên PC thì dở chứng không kết nối được nữa
Mặc dù tôi đã làm theo hướng dẫn và cài activesync tất cả các phiên bản nhưng vẫn không được
Nó báo thế này đây
Tôi đã thử cắm vào các cổng USB khác nhau vẫn không được ,phải làm cách nào đây ? nhờ các kỹ thuật viên hướng dẫn dùm

À quên mình đang sử dụng win XP sp2 ( laptop )
Bạn lấy cọng cáp khác rồi thử sync lại xem được không?

taothaoo

vẫn không được

Vẫn không được bác ạ
Mình kết nối với máy tính của thằng bạn lại được
Đã HR vẫn thế
Mình đang sài O2 IIs WM 5.0 5.04.10
Mình nghĩ vấn đề nằm ở PC
Cổng USB vẫn nhận các thiết bị khác bình thường
Không biết có thiếu gì nữa không nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:
Vẫn không được bác ạ
Đã HR vẫn thế
Bạn thử vào Connection Setting của Active Sync xem mục Allow USB Connection đã chek vào chưa?

Nemmatlanh

Vẫn không được bác ạ
Đã HR vẫn thế

Cái này do lỗi Win PC rồi bạn,cài lại Win đi nhé .Chúc vui!

taothaoo

Nghe lời bác em cài lại Win trên PC thêm một lần nữa
Nhưng vẫn không được bác ạ
Em cài active sync từ 3.8 đến 4.5 final vẫn không thấy tín hiệu

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nghe lời bác em cài lại Win trên PC thêm một lần nữa
Nhưng vẫn không được bác ạ
Em cài active sync từ 3.8 đến 4.5 final vẫn không thấy tín hiệu

Nếu bạn vẫn cài bản win đó thì vẫn lỗi là phải bạn tìm một bản khác đi mà tốt nhất là bạn nên cài SP1 bạn nhé. Thân!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.