• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

atomcuibap

các bác cho mình hỏi vấn đề này cái:
1. mình dùng active sync 4.5 nhưng mỗi khi cắm vào máy Exec là nó tự động ngắt wifi ở laptop của mình, lúc mới cài win thì không bị tình trạng này sau một thời gian dùng thì bị.
2. Wifi bị ngắt thì thỉnh thoảng lại kết nối nhưng chỉ được khoảng 1 phút là lại tắt, chỉ khi nào mình rút dây không sync nữa và khởi động lại máy mới dùng được.

tonydeli7

I can't understand what you say,but if you have problems with Windows Mobile Center in Vista,Install Windows Mobile Center Beta 3(or 4 i don't remember),and it will work...!

Last edited by a moderator:

capuchini

em kết nối ppc với pc bằng dây úb và activesync 4,5 em setting contact để hiện contact lên nhưng nó ko cho là vì sao vậy

Oxy

em kết nối ppc với pc bằng dây úb và activesync 4,5 em setting contact để hiện contact lên nhưng nó ko cho là vì sao vậy

Khi đồng bộ hóa dữ liệu PPC và PC bạn khởi động phần mềm Microsoft Office Outlook (Đi kèm bộ OFFICE của MS) thì sẽ đồng bộ được Contacts.

212

Dưới XP thì không vấn đề gì cả , sau khia cài Vista , Windows Mobile Device Center 6.1 for Windows Vista cắm Hprx3175 vào thấy kết nối OK hết , chọn sync contact mà không thấy có cái nào được cóp vào outlook cả , lịch hẹn cũng không , mặc dù Windows Mobile Device Center báo là vẫn connect đoàng hoàng .
Cải tiến hay cải lùi đây ?

silentoftime

đúng như bác nói đó. nó báo thiếu file .dll, e cũng đã thử dow bản khác rồi nhưng nó vẫn báo thế.e mang bản ASync đó cài vào máy ở nhà thì OK.thế mới bó tay chấm côm chứ.đau...

bác đang dùng XP SP1 rồi,up lên SP2 là ok ngay,sẽ ko báo thiếu file .dll nữa đâu;)

8375600

Sao mình cài AS cho PC không được

cài thì nó báo lỗi như hình đính kèm.
lần trơớc bị 1 lần, mà không cần thiết, nên không cần cài
mới cài lại win mấy hôm, chưa có cài gì nhiều vô pc hết
hôm nay lôi AS ra cài thì vẫn vậy ?

TuanQuang

có 2 cách giải quyết. 1 là bạn down active sync khác về cài lại, 2 là do ưin của bạn bị lỗi nên phải cài lại ưin. nhưng theo mình thì do active sync của bạn bị lỗi thôi.bạn thử lại xem sao nhé

manhtu

em dùng win xp và mới cài lại cách đây có mấy ngày và cài lại ActiveSync cho con o2s nhưng khi cài xong thì kô thể nào mà kết nối được nó chỉ báo là đang sạc điện đã vào regedit thêm khóa như này theo hướng dẫn rồi mà vẫn kô đc "[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0", mấy bác cho em hỏi phải làm thế nào bây giờ

PDAmember

PC của tôi đã cài sẵn AS4.1, khi cắm cáp cho O2s qua cổng USB máy tính để sạc pin thì tự động sync 2 thiết bị với nhau bình thường. Thế nhưng cứ connect được khoảng 5 phút thì lại tự động disconnect vài phút, sau đó 1 lúc lại tự connect vào, rồi lại tự dis... cứ liên tục như vậy.
Việc này là bình thường hay biểu hiện gì lạ thường vậy? Cách xử lý thế nào?

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
PC của tôi đã cài sẵn AS4.1, khi cắm cáp cho O2s qua cổng USB máy tính để sạc pin thì tự động sync 2 thiết bị với nhau bình thường. Thế nhưng cứ connect được khoảng 5 phút thì lại tự động disconnect vài phút, sau đó 1 lúc lại tự connect vào, rồi lại tự dis... cứ liên tục như vậy.
Việc này là bình thường hay biểu hiện gì lạ thường vậy? Cách xử lý thế nào?

Tiện thể các chuyên gia cho hỏi hiện nay BA WM5 dùng PM diệt virus nào là gọn gàng và hiệu quả nhất? Nếu được thì up lên đây giúp tôi nhé. Thanks!

Như vậy là.... bất bình thường rồi bạn ạ có lẽ bản này của bạn bị lỗi trên DS đã có bản 4.5 rồi bạn dow về rồi cài thử xem nhé. Sẽ hết tình trạng đó của bạn. Thân!!!!

longnhi88

em dùng win xp và mới cài lại cách đây có mấy ngày và cài lại ActiveSync cho con o2s nhưng khi cài xong thì kô thể nào mà kết nối được nó chỉ báo là đang sạc điện đã vào regedit thêm khóa như này theo hướng dẫn rồi mà vẫn kô đc "[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0", mấy bác cho em hỏi phải làm thế nào bây giờ

Khóa trên chỉ là sửa lỗi của AS 4.5 trên WinXP SP2 khi bạn ko thể kết nối Internet qua sync thôi,còn báo ko thể kết nối được thì bạn nên Remove bản AS đó đi,Reset lại máy rồi cài lại bản AS khác xem sao???

Mình đoán là bạn đang xài WinXP SP1 hả,và bạn cài bản AS 4.5 hả,nếu đang dùng SP1 thì bạn down WIndows Installer 3.1 về,cài vô là sẽ cài đc AS thôi mà :D

Have fun!=D>=D>

fogree

ah`, mình thấy 1 số máy cài Win XP bị lỗi vậy, active với PC là đương nhiên nhưng ko vào net thông qua active đc, có lẽ là do win ko có bản quyền, chỉ cần thêm khóa regedit như trên là đc

win của mình có bản quyền mà vẫn ko active để vào net đc nè bác!! :-??

longnhi88

win của mình có bản quyền mà vẫn ko active để vào net đc nè bác!! :-??

Để vào được net bạn cần làm như sau

Mở "Run" gõ Regedit và tìm đường dẫn như sau

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm khóa (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0"

Chúc bạn thành công!

aphodit

Các bác cho mình hỏi là tại sao mình không thể cài "Microsoft active sync" cho "Vista Home" trên laptop được vậy(bản 4.5) . mặc dù mình đã download trên trang của microsoft . Nó báo là "ACTIVESYNC CANNOT BE INSTALL ON WINDOWS VISTA".

TuanQuang

Các bác cho mình hỏi là tại sao mình không thể cài "Microsoft active sync" cho "Vista Home" trên laptop được vậy(bản 4.5) . mặc dù mình đã download trên trang của microsoft . Nó báo là "ACTIVESYNC CANNOT BE INSTALL ON WINDOWS VISTA".

"ACTIVESYNC CANNOT BE INSTALL ON WINDOWS VISTA".[/QUOTE] đã nói lên bạn ko thể cài AS lên Win vista. theo mình thì WIN vista ko hỗ trợ AS bạn ah. bạn có thể dùng Windown mobile device để thay cho AS bạn nhé.

longnhi88

Mod TuanQuang đã giải thích cho bạn nhưng mình cũng xin khuyến cáo thêm là Vista dùng Window Mobile Device Center thì sẽ ko thể Up ROM được,mình gửi cho bạn file hướng dẫn cũng như Driver để cài,sẽ giúp ích cho bạn trong việc UP ROM trên Vista .Thân,chúc bạn thành công

jennydontcry

em lên mạng search rồi,ở bản Win ko hỗ trợ Active Sync.Active sync ở win cũ h nó trở thành Windows Mobile Device Center,mà em vào Boot Loader thì vẫn báo có kết nối nhưng up ROM thì nó báo k kết nối.Trên trang chủ Microsoft có nói là cái Windows Mobile Device Center có hỗ trợ việc up ROM.Em nghe Tom_codon nói là cài = đĩa gốc có bản quyền thì mơi chơi đc hết.Có ai cho thêm ý kiến về vấn đề này không ạ.

Mình đang dùng Vista bản quyền hẳn hoi nhưng không thể nào UP ROM được,chẳng hiểu ông BillGate nghĩ ra trò quái quỷ gì nữa báo hại dân dùng PPC vậy.Hiện tại chỉ có cách cài 2 win là Vista(để dùng) va XP(để UP ROM) thôi,công nhận là chuối thật nhưng chẳng biết làm sao.Mong anh em sớm tìm cách khắc phục.

TrungDN

hic hic, còn em mỗi lần sync contact là nó báo lỗi... "ActiveSync encountered a problem on the desktop. support code : 85010014"

em k sync contact duoc! :(
Bạn thử gỡ AS đi, cài lại bản 4.2 cho ổn định (lúc cài thì vẫn nối PC với PPC) xem sao! Cài xong, khởi động lại cả PPC và PC. Ok liền! :D
Các bạn ơi, tôi cũng bị lỗi y như vậy đó. Mà tự nhiên bị vì trước giờ vẫn sync contacts bình thường, giờ tự nhiên thấy như vậy không hiểu tại sao. Đã gỡ AS rồi cài lại như bạn SAD hướng dẫn vẫn không được. Kết nối, tải file được nhưng không duyệt WEB, không VeryChat cũng không Skype được nữa.
Các bạn giúp đỡ với

Status
Không mở trả lời sau này.