• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

donga_hp

Cái này của bạn mình đã bị rồi.Cái này là do Win không bản quyền nên bị như thế.Bạn thử Down File Registry mình gửi kèm đây về nhập vào PC.Nếu mà vẫn không được thì bạn chỉ có cách là Ghost lại Win thì mới cài được thôi.Thân!

Mình cám ơn bạn nhiều!

kotaro87

Em làm như lời anh rùi nhưng phần truy cập Wifi nó chỉ hiện chữ Conecting chứ ko đc conected và cũng ko kết nối net đc.Bác xem có cần phải đổi IP trên máy cho đúng IP của ap ko vì em dùng máy tính cũng phải điền đủ thông số mới kết nối đc mạng. Đây là phần em option trong máy tính.
IP address:10.0.0.35
Subnet :255.0.0.0
Deafault gateway: 10.0.0.2
pre DNS sever:203.113.131.1

Kobold1609

Em làm như lời anh rùi nhưng phần truy cập Wifi nó chỉ hiện chữ Conecting chứ ko đc conected và cũng ko kết nối net đc.Bác xem có cần phải đổi IP trên máy cho đúng IP của ap ko vì em dùng máy tính cũng phải điền đủ thông số mới kết nối đc mạng. Đây là phần em option trong máy tính.
IP address:10.0.0.35
pre DNS sever:203.113.131.1

Theo ý mình thì để IP động hay tĩnh cũng như nhau thôi mà!Nếu muốn cẩn thận thì bạn thiết lập số IP tĩnh đi nhé.
Vào Network Card ở ô My Network card connects to : bạn chọn Internet .Sau đó chọn tiacxwln Compatible Wireless Ethernet ,tiếp theo chọn Use specific IP address và thiết lập như sau
IP address:10.0.0.x->x là số bất kì không trùng vào với các số IP có trong mạng (0-255)
Còn pre DNS server ko cần cũng được.Bạn thử xem sao nhé.Chúc vui !

kotaro87

Em đã chỉnh nhưng vẫn chưa đc lúc truy cập Web nó báo lỗi cannot conect with cuẻnt conection setting. to change your conection setting,tap Setting.
Cho em hỏi thêm là sao em gửi đc bluetooth cho máy khác đc mà nhân thì lại ko được.

Lúc nãy em ko nhìn kĩ trong phần Network Card ko có phầntiacxwln Compatible Wireless Ethernet chỉ có SIDO Wlan Wireless Adapter thui nhưng em thử cái này rùi mà cũng ko đc

Last edited by a moderator:

Kobold1609

Em đã chỉnh nhưng vẫn chưa đc lúc truy cập Web nó báo lỗi cannot conect with cuẻnt conection setting. to change your conection setting,tap Setting.
Cho em hỏi thêm là sao em gửi đc bluetooth cho máy khác đc mà nhân thì lại ko được.

Lúc nãy em ko nhìn kĩ trong phần Network Card ko có phầntiacxwln Compatible Wireless Ethernet chỉ có SIDO Wlan Wireless Adapter thui nhưng em thử cái này rùi mà cũng ko đc

Bạn xem lại mạng Wifi nhà bạn xem ?Khi máy tình kết nối trong mạng thì vào internet trực tiếp hay có qua 1 connnection gì không?Như mạng Lan của mình để VPN thì PPC mặc dù có kết nối được cũng không vào Net được .Thêm nữa trên PPC bạn kiểm tra lại xem có đặt proxy gì không nhé!Bạn vào Connection->Connections->Setup my proxy server bỏ hết mấy dấu tick proxy đi nhé.Chúc vui !

BinladenVN

Cái này của bạn mình đã bị rồi.Cái này là do Win không bản quyền nên bị như thế.Bạn thử Down File Registry mình gửi kèm đây về nhập vào PC.Nếu mà vẫn không được thì bạn chỉ có cách là Ghost lại Win thì mới cài được thôi.Thân!

Theo như lời bạn nói thì sử dụng cái fiel của bạn co thể lách qua việc kiểm tra lineces phần mềm WIN khi sử dụng internet ah ??? Nếu vậy thì hay quá, nhưng sao bạn ko post phần mềm đó lên cho mọi người sử dụng.

Nemmatlanh

Theo như lời bạn nói thì sử dụng cái fiel của bạn co thể lách qua việc kiểm tra lineces phần mềm WIN khi sử dụng internet ah ??? Nếu vậy thì hay quá, nhưng sao bạn ko post phần mềm đó lên cho mọi người sử dụng.

Cái này là nó dùng để đánh lừa PC của bạn.Link mình đã gửi kèm theo bài đó rồi mà.Mình gửi lại cho bạn Down về dùng thử nhá.Chúc vui!
LinkDown:
http://www.box.net/public/zm02zmhp0o

hacker_007

Máy O2II của mình sau khi up lên WM05 thi không thể kết nối với máy tính được.Bác nào có phần mềm hỗ trợ tốt cho WM05 thì cho em với.Thanks!

Bác nào có Active Sync4.5 thì cho mình với.Thanks!

Last edited by a moderator:

Utxd

Máy O2II của mình sau khi up lên WM05 thi không thể kết nối với máy tính được.Bác nào có phần mềm hỗ trợ tốt cho WM05 thì cho em với.Thanks!

Bác nào có Active Sync4.5 thì cho mình với.Thanks!

Qua Box phần mềm mà lấy link tải AS 4.5 nhé.

cilacis

Cho tôi hỏi các pro một tí, máy tôi khi kết nối máy tính mà muốn copy folder(có tên tiếng việt có dấu) từ PC sang PPC không được(báo lỗi) thì khắc phục như thế nào.

duycst

Cho tôi hỏi các pro một tí, máy tôi khi kết nối máy tính mà muốn copy folder(có tên tiếng việt có dấu) từ PC sang PPC không được(báo lỗi) thì khắc phục như thế nào.

Bạn sửa lại tên không có dấu là được rồi

khanhgt

Bạn và AS chọn Tool rồi chọn Advance Tool => Edit File Conversion Setting => General => bạn bỏ tick ở ô : Convert File When Sync ... là okie ngay thôi mà !:-??

tvn28

Cho hỏi còn O2 xài win 2005 khi syn wa Bluetooth bằng cách nào ?Vì trong Active SYNC cua win2005 nó cứ bảo config sever gì nó. Có bro nào giúp ko ?

TrackerGMC

Các bạn cho hỏi về việc Sync O22 voi PC cài Vista

Các bạn cho mình hỏi :
Máy mình vừa cài Win Vista, nhưng khi cắm sợi cáp vào thì con O22 chỉ Sync được các file Multimedia thôi, còn mình muốn Sync Conctact, SMS, files... như Sync 4.5 trong Win XP thì phải làm sao.
(Sync 4.5 ko cài được trên Vista).

Thanks các bạn.

tranducnam

Active Member
Bạn phải cài chương trình Window mobile Device Center thì mới Sync được nhé.

bobe

Các bạn ơi, cho mình hỏi?
mình đang dung O2 miniS. Mình cắm vào PC xài bản AS 4.5 thì thấy hiện là connected nhưng cái vòng xoay xoay vẫn xoay rất lâu như thế này

Việc copy thư mục có kích thước nhỏ từ PC sang PPC khá dễ dàng, nhưng copy thư mục có kích cỡ lớn hoặc copy từ PPC ra PC là gần như ko thể ( máy bị treo cứng). Đồng thời ko thể truy cập internet, sync PIM đc. PPC bây giờ hầu như chỉ dùng với chức năng USB.
Ai biết máy mình bị bệnh zi` ko? Mình đã uninstall AS nhiều lần, HR và UP rất nhiều bản ROM khác nhau, nhưng tình hình trên ko tiến triển. Duy chỉ có đúng 1 lần tình cờ cái vòng tròn đấy biến mất và mọi việc đều trở lại như bình thường ( đúng 1 lần)
Ai biết giúp mình với, cảm ơn các bạn nhiều :D

khanhgt

mình đang dung O2 miniS. Mình cắm vào PC xài bản AS 4.5 thì thấy hiện là connected nhưng cái vòng xoay xoay vẫn xoay rất lâu như thế này

Việc copy thư mục có kích thước nhỏ từ PC sang PPC khá dễ dàng, nhưng copy thư mục có kích cỡ lớn hoặc copy từ PPC ra PC là gần như ko thể ( máy bị treo cứng). Đồng thời ko thể truy cập internet, sync PIM đc. PPC bây giờ hầu như chỉ dùng với chức năng USB.
Ai biết máy mình bị bệnh zi` ko? Mình đã uninstall AS nhiều lần, HR và UP rất nhiều bản ROM khác nhau, nhưng tình hình trên ko tiến triển. Duy chỉ có đúng 1 lần tình cờ cái vòng tròn đấy biến mất và mọi việc đều trở lại như bình thường ( đúng 1 lần)
Nếu mà như thế thì chỉ có nước cài lại WIN trên PC thôi ! Để chắc ăn bạn có thể mượn máy khác để Sync xem thử thế nào , Cái hình ở trên là lúc bạn cắm xạc vào để PC bắt đầu nhận thiết bị ! Bạn có thể tìm lại bản AS 4.2 để cài lại xem sao , nếu không được thì chắc là phải cài lại WIN thật rồi ! :p

todesgott

trường hợp nữa là do dây USB có vấn đề, bạn thử đổi dây khác hoặc đổi cổng USB khác chưa?

Status
Không mở trả lời sau này.