• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ VẪN ĐỀ CHÁT CHÍT CỦA UIQ3.0

tuanlong0207

chả là minh xài viettel gói cước gprs 2 lướt web rất đả tốn rất ít tiền nếu lướt web tắt ảnh chi khoảng 20dong den 50dong 1 trang thôi đỡ mất công bật máy tinh nhưng không hiểu sao ko thể nào vào dc chuong trinh chat như slick và vitalk chứ lướt web trong máy và opera vẫn bình thường ko biết phải cài đặt như thế nào các bác giúp minh với

vnpt1706

chả là minh xài viettel gói cước gprs 2 lướt web rất đả tốn rất ít tiền nếu lướt web tắt ảnh chi khoảng 20dong den 50dong 1 trang thôi đỡ mất công bật máy tinh nhưng không hiểu sao ko thể nào vào dc chuong trinh chat như slick và vitalk chứ lướt web trong máy và opera vẫn bình thường ko biết phải cài đặt như thế nào các bác giúp minh với

hổng hiểu ý lắm! Nhưng nếu muốn chat thì phải cài chương trình chat chứ!

tuanlong0207

bạn phải có ĐK 1 nick chứ!

bác gây loãng topic quá đi đã ban ko đang nhập dc nghĩa là nguoi ta đã có nick nhưngh ko đang nhập dc,còn chuong trinh vitalk thi nó checking connect hoài, hồi nảy cũng vậy tự nhiên hỏi bác phải gài chuong trinh chát thì nguoi ta gài slick và vitalk rồi mới ko vào dc X-(X-(

CongVoi

Super V.I.P

Slick dùng GPRS ko vào đc đâu,chỉ vào đc qua Wifi thôi.Còn cái vitalk chưa dùng bao giờ nên cũng không rõ lắm.Mình thì đang dùng IM.Mạng yahoo dạo này đang yếu lắm,trên PC cũng khó vào huống hồ trên điện thoại:|

vnpt1706

bác gây loãng topic quá đi đã ban ko đang nhập dc nghĩa là nguoi ta đã có nick nhưngh ko đang nhập dc,còn chuong trinh vitalk thi nó checking connect hoài, hồi nảy cũng vậy tự nhiên hỏi bác phải gài chuong trinh chát thì nguoi ta gài slick và vitalk rồi mới ko vào dc X-(X-(

Nếu lúc trước vào được mà bây giờ vào không được thì sever bị quá tải thôi!.Nói có sách mách có chứng đưa hình lên như thế nào thì anh em mới giúp được

Nè nghe mình cũng lớn tuổi rồi à nghe (ham vui thôi),bạn nói bác gây loãng topic quá đi (...???) là sau? .Bạn hỏi thì đây trả lời nhiệt tình vậy rồi còn gì,có gì không đồng tình thì cũng nói lịch sự 1 chút ....

tuanlong0207

Slick dùng GPRS ko vào đc đâu,chỉ vào đc qua Wifi thôi.Còn cái vitalk chưa dùng bao giờ nên cũng không rõ lắm.Mình thì đang dùng IM.Mạng yahoo dạo này đang yếu lắm,trên PC cũng khó vào huống hồ trên điện thoại:|

ah ra vậy thanks bác để mình gài IM

tuanlong0207

Nếu lúc trước vào được mà bây giờ vào không được thì sever bị quá tải thôi!.Nói có sách mách có chứng đưa hình lên như thế nào thì anh em mới giúp được

Nè nghe mình cũng lớn tuổi rồi à nghe (ham vui thôi),bạn nói bác gây loãng topic quá đi (...???) là sau? .Bạn hỏi thì đây trả lời nhiệt tình vậy rồi còn gì,có gì không đồng tình thì cũng nói lịch sự 1 chút ....

sorry bác!:(:(

quocdatuce

p990i khong vao gprs duoc

bac biet cach chi em voi
em dung p990i dang ky dung gprs roi
da cai dat tu dong
nhung khi ket noi may toan bao loi khong vao duoc
:-??

shadow141206

Bạn xài mOrange thử xem sao ...! Mình thấy pm này rất tốt, lại ít hao dung lượng khi xài gprs !!! Mình xài cài này gần 2 năm rồi đấy :D.

Download =>

P/S: phải đăng ký một tài khoản trên trang chủ của mOrange nga ;;)

eternal_vnn

oài oài,công nhận cái Morange này hay phết!chạy nhanh connect tốt dung lượng ít,nói chung rất ổn NHƯNG mà (vâng,vẫn phải nhưng 1 cái ^^ ) là nó chạy Javar!buồn 5 giây...

shadow141206

oài oài,công nhận cái Morange này hay phết!chạy nhanh connect tốt dung lượng ít,nói chung rất ổn NHƯNG mà (vâng,vẫn phải nhưng 1 cái ^^ ) là nó chạy Javar!buồn 5 giây...

Javar thì có sao đâu bạn ;;). Nhìn vẫn pro như mấy app sis thôi mà :D. Với lại, phải công nhận một điều là, nếu hãng này chỉ build cho UIQ thì sẽ ít người sử dụng hơn khi build bằng Javar :((

tuanlong0207

Còn nhiều lắm !!! Nhưng theo mình thì mOrange là xài ổn nhất đó bạn ;;)

thanks bác nhưng chuong trinh đó vào yahoo dc ko bác cho anh em biết luôn hihi! minh đang down về tí về nha gài,ah bác biết vụ mod am thanh cho p990i không làm thao tác trên ổ c tìm mục private la trên điên thoai hay có liên quan khi synce trên máy vi tinh vậy bác,em xai p990i ma nghe nhỏ quá mà thây mấy bac kia post vụ mod am thanh nhưng đọc không hiểu thao tác trên p990i hay trên may tinh nữa,nếu trên máy thì em dùng x-plore tim trong ổ c nhưng chỉ thấy mục private thôi ko có mục con nào khác nữa hix hix hỏi bác kia ma ko thấy bác ấy nhắn tin lại

shadow141206

thanks bác nhưng chuong trinh đó vào yahoo dc ko bác cho anh em biết luôn hihi! minh đang down về tí về nha gài,ah bác biết vụ mod am thanh cho p990i không làm thao tác trên ổ c tìm mục private la trên điên thoai hay có liên quan khi synce trên máy vi tinh vậy bác,em xai p990i ma nghe nhỏ quá mà thây mấy bac kia post vụ mod am thanh nhưng đọc không hiểu thao tác trên p990i hay trên may tinh nữa,nếu trên máy thì em dùng x-plore tim trong ổ c nhưng chỉ thấy mục private thôi ko có mục con nào khác nữa hix hix hỏi bác kia ma ko thấy bác ấy nhắn tin lại

Cái này có thể xài đc nhiều tài khoản yahoo cùng 1 lúc cũng đc nữa !!! Minh xài cái này, 2 toài khoản Y!M + 2 tài khoản. Muốn xem đc ổ đĩa hệ thống, bạn phải cài Capswitch để hack phone trước nha (chọn Cap off). Sau đó mới thực hiện theo các bước mod sound nha. Chúc bạn thành công :D

P/S: có nút thanks đó nha bạn :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

O9xx19xx29

Slick chat gprs viettel bình thường ko cần wifi đâu CongVoi
Để chat Slick hay các phần mềm chat nói chung mà ko phải là phần mềm java ( jar ) thì cần tạo 1 acc data trong phần account kết nối và chọn v-internet thay cho v-wap. Sau đó cho các chương trình chat sử dụng kết nối của acc mới tạo để vào mạng là chat bình thường ( chỉ duy nhất viettel bị thế )