• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ VẪN ĐỀ CHÁT CHÍT CỦA UIQ3.0

eternal_vnn

Posted via Mobile Device
bạn nào dùng GPRS của Mobìfone có thể cho mình biết giá cước của nó thế nào không?chat chit và lướt web đắt lắm không nhỉ?
thanks nhiều!

eternal_vnn

tìm ra nguyên nhân thì nói xem thế náo,nhỡ anh em khác mắc phải thì còn biết cách giải quyết chứ bạn chủ topic ơi?

O9xx19xx29

Posted via Mobile Device
bạn nào dùng GPRS của Mobìfone có thể cho mình biết giá cước của nó thế nào không?chat chit và lướt web đắt lắm không nhỉ?
thanks nhiều!
Vina và Mobi cước trả trước giống hệt nhau - 5VNĐ/KB
Nói chung dùng ít vẫn chấp nhận được
Còn viettel GPRS2 có 1 VNĐ/KB - chat thoải mái

@tuanlong0207
Vấn đề thực ra ko đúng như phần của bạn ở ngoài đã nói - làm như vậy ko giải quyết được triệt để vấn đề.
Chỉ cần tạo thêm 1 acc là v-internet như bài post phía trên của mình là có thể sử dụng tất cả các phần mềm chat, lướt web bình thường - mms vẫn còn nguyên và gửi file qua mms ko vấn đề gì.
Khắc phụ triệt để 100% vấn đề

smiler

Well-Known Member
Tiện thể cho mình hỏi về Mms của Mobi với.
Mình đã tải cài đặt từ trang chủ của sony (và cả cài bằng tay theo hướng dẫn của tổng đài Mobi)
Kết quả : ("để kiểm tra - hãy gửi mms đến chính số máy của bạn" trích dẫn từ tổng đài.) hjc
Rốt cục vẫn kô có hiện tượng gì - Vịt teo thì gửi và nhận rất tốt.
Mọi người cho mình lời khuyên với - mình ở Cần Thơ.
(kô biết có khác so với mọi nơi kô)
Thank mọi người.

@chủ topic : mình đang dùng Mobi nhưng vào GPRS hem mất đồng nào cả - máy có 0d mà truy cập GPRS phà phà (hơn tháng nay rồi) cũng hôk biết sao nữa - chỉ thấy cần phải áp dụng triệt để thôi. Online 24/24
Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

Tiện thể cho mình hỏi về Mms của Mobi với.
Mình đã tải cài đặt từ trang chủ của sony (và cả cài bằng tay theo hướng dẫn của tổng đài Mobi)
Kết quả : ("để kiểm tra - hãy gửi mms đến chính số máy của bạn" trích dẫn từ tổng đài.) hjc
Rốt cục vẫn kô có hiện tượng gì - Vịt teo thì gửi và nhận rất tốt.
Mọi người cho mình lời khuyên với - mình ở Cần Thơ.
(kô biết có khác so với mọi nơi kô)
Thank mọi người.

@chủ topic : mình đang dùng Mobi nhưng vào GPRS hem mất đồng nào cả - máy có 0d mà truy cập GPRS phà phà (hơn tháng nay rồi) cũng hôk biết sao nữa - chỉ thấy cần phải áp dụng triệt để thôi. Online 24/24
Posted via Mobile Device
Chính xác là bọn sim Mobi có vấn đề vì mình cũng ko gửi được trong khi tháo ra thử sim Vina và Vịt teo thì nhanh ầm ầm
Kết nối nói chung của 3 mạng tính trên 3 yếu tố: GPRS, MMS, Modem thì ko có nhà mạng nào chạy "mượt" trên các máy UIQ3 cả - ít nhiều 1 trong 3 cái đều có vấn đề :-?
Mình để cả 3 mạng đều cấu hình tự động gprs, mms hết ( tháo từng sim để thử )
Chuyện sim được free gprs là chuyện thường xảy ra ở 3 mạng luôn ( tỉ lệ cao cỡ 1 vài phần ngàn chứ ko phải 1 phần triệu đâu nhé )
Mình thì đang dùng 1 sim Viettel free gprs còn 2 anh bạn khác ở cùng cty nhưng khác phòng cũng có mobi và vina free gprs ( tiền vẫn còn mà dùng hai tháng ko trừ tí nào - sim ấy chỉ để kết nối :)) )

eternal_vnn

Posted via Mobile Device
09xx ơi cái mạng Mobi nó tính đắt hơn hay sao ấy bạn ui,không phải 5d/Kb đâu.mình chat bằng Morange nửa tiếng,gửi và nhận tổng cộng 20Kb mà nó trừ ngoéo của mình gần 4K nè hix hix.có khi chuyển qua Vịtteo cho rẻ vậy.

O9xx19xx29

Posted via Mobile Device
09xx ơi cái mạng Mobi nó tính đắt hơn hay sao ấy bạn ui,không phải 5d/Kb đâu.mình chat bằng Morange nửa tiếng,gửi và nhận tổng cộng 20Kb mà nó trừ ngoéo của mình gần 4K nè hix hix.có khi chuyển qua Vịtteo cho rẻ vậy.
Theo tin từ tổng đài thì là 5VNĐ/KB nè
Tuy nhiên đúng là nó trừ nhiều hơn Vina bởi mình dùng Vina cũng 5
VNĐ/KB - chat 1 tiếng Slick bét nhè cũng chỉ bị trừ tầm ~ 2000 VNĐ ( khoảng ~ 400 KB )
Mình nắm các gói cước GPRS chính xác lắm vì làm liên quan đến cái này mà ( kể cả 2 gói trả sau GPRS25, GPRS40 và trọn gói Mobi luôn )

eternal_vnn

ôh 09xx chát Slick bằng GPRS của mạng nào thế?mình thử Slick GPRS mấy lần mà có khi nó còn treo luôn máy hix.
chắc mình nên xài sim Vịtteo thui 09xx nhỉ?

mailee

minh sử dụng GPRS viettel, đã tạo ac v-internet, thiết lập chế độ ưu tiên như sau:
- 1.ac v-internet, 2. ac wap: chat bằng slick (ok), vào web (o đc)
- 1.ac wap, 2.ac v-internet: chat bằng slick (o đc), vào web (ok)

Con nếu sử dụng morange thì:
- 1.ac wap, 2.ac v-internet: chat bằng morange (ok), vào web (ok)

Mình thử nhiều cách mà không đc, các bác có cách nào để vừa chat bằng slick và vào web đều đc mà không phải set lại chế độ ưu tiên o?

bkboy

anh em nhiều người bị vụ gprs với thằng Vịt teo nhỉ!!!

cho mình hỏi xài GPRS để web + chat tiết kiệm thì tháng khoảng nhiêu vậy các bạn?

NokuaN70

Well-Known Member
anh em nhiều người bị vụ gprs với thằng Vịt teo nhỉ!!!

cho mình hỏi xài GPRS để web + chat tiết kiệm thì tháng khoảng nhiêu vậy các bạn?

Nếu chát chít với web của vịt teo nhé thì khoảng 50k(kg down load)

Mà mình sử dụng Vịt teo chát chít, web vô tư có bị gì đâu, xài Slick với Opera mini.
Posted via Mobile Device

thangche92

ban muon chat thi cai ola. Cai dat tai khoan internet: New account-Data- Nhap ten( j cung duoc)- Nhap address: v-internet. Xep uu tien so 1. La ok ngay ^^

Shadow141206: Lần sau bạn nên sử dụng TV có dấu nhé, viết như vầy hơi khó hiểu + diễn đàn mình không khuyến khích dùng TV không dấu. Thân

Last edited by a moderator:

khoichua20

chọ bac sai sony la phai biet chuyen nay chu,ban mun chat cho nhung ung dung bang java thi phai vo trong control panel/security/MIDlet accounts.xong van vo tiep phan ung dung chat cua ban vo cho internet preferred chon cau hinh cho mang ma ban dang sai la ok.chuc ban thanh cong

tuanlong0207

sau khi vào wifi thì về lại kết nối "gprs viettel" ko dc thế là phải vào remove cái accounts minh tạo để vào "wifi" thì lại vào gprs dc trên sim viettel,chính tỏ thằng vitalk va 1 số chuong trinh java chat khác ko dc ổn định lắm,nó toàn cập nhật các cấu hinh internet vừa vào xong không.
cách: vào phần cài đặt tìm trong những phần java có phần chọn kết nối để truyền dữ liệu ban có thể chon các cấu hình gprs minh đã gài
vì minh không còn xai UIQ nên không nhớ rõ phần đó,chúc các bạn thành công
-vụ này lam mình khó chịu lắm!^^! h thì không rùi

shunlove

Phần mềm chat

Trong các phần mềm chat thì phần mềm nào có phí GPRS thấp nhất và tốt nhất
- Slick
- IM
- Ola
- Vitalk

xin các pro tư vấn cho em biết - thanks nhiều

peanut

Mình xài mạng Mobifone nè, lướt web và chat chít có đắt lắm đâu, nhất là giờ lấy Sim của thằng em đang học sinh viên lướt tẹt luôn. Trong ba mạng thì mình kết Mobifone nhất, chất lượng tốt, giá cước thì đều bão hòa cả rồi, vịt teo trước dùng bị nó trừ khống 2 lần bỏ luôn, thằng Vina thì chưa xài bao giờ, Beeline thì gọi được một số nơi, ra ngoại thành tịt ngóm. Slick mình vẫn chat được bằng GPRS mà.