• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Vista SP1

tranducdau

Cái nì là do phần cứng của bạn rồi. có lẽ nó ko đủ công lực để có thể cõng em Vista nhà bác Bill đây mà:)). Bởi em Vista nhà bác Bill vừa xinh lại vừa chảnh nên đòi hỏi các anh cũng phải cao ráo và khỏe mạnh=)). Bạn thử nêu nội lực chú PC của bạn coi nào
máy của mình CPU E4500 2.2Ghz, ram 1G HDD 160GB, Cảd đồ hoạ 256MB. Nếu có thiếu thì mình nghĩ là thiếu Ram thôi. còn những cái khác thì ok hết chứ!

dolphin

cho e hỏi là e sau khi update len sp1 thi key ko bị mất nhưng mà ở màn hinh nó hiện dòng chữ windows vista(TM) như trong hình là sao a?e fai lam gi để mất chữ đấy đia ?a nào biết chỉ giùm e với a

nguyenvansang

Well-Known Member
máy của mình CPU E4500 2.2Ghz, ram 1G HDD 160GB, Cảd đồ hoạ 256MB. Nếu có thiếu thì mình nghĩ là thiếu Ram thôi. còn những cái khác thì ok hết chứ!

Máy bạn còn trâu hơn máy mình. Chỉ kém RAM thôi(có hơn 300k 1 cây 1GB thôi mà)

tranducdau

Máy bạn còn trâu hơn máy mình. Chỉ kém RAM thôi(có hơn 300k 1 cây 1GB thôi mà)
vì máy của mình chỉ có 2 khe cắm ram và đã dùng hết mất rồi. Đang tính kế đẩy 2 cái 512 đi và làm 2 cái 1GB mới mà chưa làm được. Vậy các bạn có ý kiến gì về sự cố phục hồi sau ngủ đông quá chậm của máy mình không?

theviola

bạn thử xem kỹ lại chế độ đặt xem sao? trường hợp này cũng ít gặp và cũng hơi bất thường.

nguyenvansang

Well-Known Member
vì máy của mình chỉ có 2 khe cắm ram và đã dùng hết mất rồi. Đang tính kế đẩy 2 cái 512 đi và làm 2 cái 1GB mới mà chưa làm được. Vậy các bạn có ý kiến gì về sự cố phục hồi sau ngủ đông quá chậm của máy mình không?

Mình đã test thử SP1 và cho kết quả ngủ đông cũng như khởi động khá nhanh. Còn trường hợp của bạn thì mình cung ko rõ lắm:D. Cái này có thể là do bạn cài SP1 ko cùng với lúc cài Win => xung đột với những PM đã cài. Hoặc có thể do lúc cập nhật SP1 bạn đã lỡ ko tắt hết những PM ko chạy => xung đột. Có quá nhiều nguyên do.
Khuyên: Nên cài lại Win:p+ cài luôn SP1 đi=D> => khỏi bị những lỗi ngớ ngẩn:D

tranducdau

bạn thử xem kỹ lại chế độ đặt xem sao? trường hợp này cũng ít gặp và cũng hơi bất thường.
vấn đề là ở chỗ trước khi cài SP1 cũng bị hiện tượng này. Mình đã cài lại win nhiều lần và các thiết lập đều để ở dạng mặc đinh. Thế mới nói chứ! Nhưng dù sao thì cũng không quan trọng gì vì đối với desktop thì chế độ ngủ đông không cần thiết lắm. Nó chỉ thích hợp với laptop thôi. Cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến!