• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI FONTS CHO UIQ3.0 (P990i,P1,M610i...) >> HÀNG ĐỘC

jumong

Font Tiếng Việt (loại hoa lá cành) cho P1i

Tặng tiếp các bạn bộ font Unicode Tiếng Việt tôi mới remix. Bạn xem tên file đính kèm chắc cũng phần nào đoán ra :

Tôi dùng bộ font loại chữ nghiêng mà sáng nay tôi mới post cho các bạn làm nền, sau đó thay các ký tự từ A~Z và a~z bằng font DFPShao của bạn congvoi rồi tăng cả chiều cao và chiều rộng của chúng lên 115%, sau đó làm cho chúng nghiêng đi và … được em này.

Vì là râu ông này cắm càm bà kia nên có vài chỗ râu cắm không đúng chỗ cho lắm, nhưng dù sao cũng là râu. Nếu các bạn không quá khó tính thì xơi em này tạm cũng được. Tôi sẽ cố làm em khác nghiêm chỉnh hơn. Thật bụng tôi định giữ riêng quả font này cho riêng tôi vì đây là quả remix đầu tiên theo hướng mới.

Capture khi tôi đọc chuyện Tấm Cám (phiên bản 2007):

tinh_la_gi

Administrator
Rất nhiệt tình và rất đáng trân trọng ...
Bỏ thời gian ngồi change Font

Cuối tháng mình sẽ đi shop tặng bạn 1 con P1i xem như quà nhé !
Hy vọng bạn tiếp tục đóng góp và phát triển hơn

CongVoi

Super V.I.P
Jumong tiếp tục phát huy nha.Mình cũng sẻ có quà cho bạn đấy.Thân =D>=D>=D>=D>=D>=D>

erictong38

Các bác ơi,mình xài con P1i....Mà các fonts chữ ko đc.Và cái Smart moive cũg ko đc....T.T.....Xin giúp với...........

CongVoi

Super V.I.P
Các bác ơi,mình xài con P1i....Mà các fonts chữ ko đc.Và cái Smart moive cũg ko đc....T.T.....Xin giúp với...........

Muốn cài được font thì bạn phải cài cái: FontRouter.LT.for.v9.Build20070613.unsigned ở trang 1 vào trước bạn nhé.Mà cái đó thì cần phải sign,cho nên bạn gửi Imei của bạn lên mình sign giúp cho.Smartmovie cũng thế.Thân

CongVoi

Super V.I.P
wa' da luon nha! mi`nh len mang ma ko doc duoc bao dantri.net ...vi chua cai , bay gio da co chuong trinh nay thi minh thich that ....nhung dang ky thi lam the nao ban nhi?

Muốn đăng kí đc thì bạn gửi Imei của bạn lên đây.Mình sign giúp cho.Thân

Dung060278

CÁCH LÀM PHÔNG CHỮ NÈ
Thủ tục làm rất đơn giản.Nhưng trước tiên phải nói với các bạn đây là phần mềm cần phải SIGN đấy nhé.Ai muốn sign thì hãy post xin ở mục này luôn nhé.Hiện bây h mình có trong tay 3 loại Phông khác nhau,3 kiểu đẹp khác nhau.
Bạn tạo giùm cho mình 1 file cer nha bạn , cám ơn bạn trước nha .
Imel cảu mình là 359593009986788 .

ban ơi giúp mình với.mình cần fon cho n73me ime là 356406013767677 cám ơn nhiều nha

tinh_la_gi

Administrator
ban ơi giúp mình với.mình cần fon cho n73me ime là 356406013767677 cám ơn nhiều nha
Đây là Box UIQ bạn nhé ...
Bạn cứ down mấy cái Font về rồi chép vào N73 xem sao..chứ phần mềm của UIQ 3.0 [Font router] không cài cho N73 được đâu !

Kaat

bạn nào sigsis hộ mình với IMEI cua mình là 35959300-931387-6

Avirup

P1 không nhân fonts

Em hỏi câu này hơi lạc đề tí chút mong các bác thông cảm.

Em copy các fonts tiếng Việt vào resource trên thẻ nhớ nhưng máy vẫn không đọc được tiếng Việt. Trong một số chướng trình, fonts hoàn toàn bị mất (không đọc được).

Bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm em với.

jumong

Em hỏi câu này hơi lạc đề tí chút mong các bác thông cảm.

Em copy các fonts tiếng Việt vào resource trên thẻ nhớ nhưng máy vẫn không đọc được tiếng Việt. Trong một số chướng trình, fonts hoàn toàn bị mất (không đọc được).

Bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm em với.

Nếu bạn đọc Chủ đề này từ trang 1 thì chắc chắn bạn đã làm được. Vài dòng xin trao đổi nhanh với bạn, nếu P1i của bạn không có Chinese:

Nếu bạn dùng fontrouter:
a. Bạn đã cài fontrouter vào thẻ (phải sign trước--> nhờ bạn congvoi nhé)
b. Chép fonts TV vào thẻ nhớ tại thư mục resource\fonts.

Nếu không dùng fontrouter:
a. Chép fonts TV vào thẻ nhớ tại thư mục resource\fonts.
b. Đổi tên font thành :

Sans-Serif_Latin-Bold
Sans-Serif_Latin-BoldItalic
Sans-Serif_Latin-Italic
Sans-Serif_Latin-Regular

nowornever1986

Font Tiếng Việt (loại hoa lá cành) cho P1i cua bạn Jumong thật tuyệt có font unicode nữa,mà sao chữ nó nghiêng nhỉ,em muốn chỉnh nó đứng bình thường thì làm sao vậy anh em

CongVoi

Super V.I.P
Font Tiếng Việt (loại hoa lá cành) cho P1i cua bạn Jumong thật tuyệt có font unicode nữa,mà sao chữ nó nghiêng nhỉ,em muốn chỉnh nó đứng bình thường thì làm sao vậy anh em

Chữ nghiêng mới đẹp mà bạn.Sở dĩ chữ nghiêng là vì jumong fix lại cái font HKTN mà.Muốn chữ đứng thì bạn phải thay font khác thôi.Thân

jumong

Font thứ nhất : bộ chữ thẳng, bộ số giữ nguyên italic.
Bộ thứ hai : cả chữ + số đều được dựng thẳng.

Vì có chuyện đột xuất nên tôi chưa kịp test.