• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi giao diện Orange for 5800- cực kỳ đơn giản

panrai

Super V.I.P
Mình thấy có nhiều anh em sau khi úp FW lên mà còn muốn thay đổi giao diện Orange nữa có nhiều bạn thì làm đc thì mừng lắm:)), còn có nhiếu bạn thì làm 1 hồi ko đc và hậu quả là máy mất nguồn luôn:p

Hôm nay mình hướng dẫn các bạn chép file Orange mà ko cần chạy gì hết chỉ cần làm theo hướng dẫn mình là ok:)):))

Hướng dẫn :
1. Máy các bạn phải hack mới làm theo cách nầy đc nhé :)):))
2. Copy 2 cái folder có tên là resource và sys vào thẳng ổ c! Chép đè lên, overwrite xong rồi khởi động lại máy.
3. Bây h các bạn có thể Restart máy lại và vào phần cài đặc chỉnh cái giao diện mình thích vào thế là xong

Chú ý: Nhớ sao lưu thư mục c:\sys\install\sisregistry\1028315f trước khi làm

TruongHan

Super V.I.P
Ack,ông này nhanh quá,vừa test xong định post 8-| .Cách này đơn giản cho ai muốn có giao diện Orange :)
Nhớ sao lưu lại thư mục c:\sys\install\sisregistry\1028315f của máy

panrai

Super V.I.P
Ack,ông này nhanh quá,vừa test xong định post 8-| .Cách này đơn giản cho ai muốn có giao diện Orange :)
Nhớ sao lưu lại thư mục c:\sys\install\sisregistry\1028315f của máy

:)):)) ko hay sau đc cậu em,hôm ngày ko thấy cái gì hay nên anh ko post,hôm nay ko làm gì tìm cái gì hay hay post lên cho anh em:D

cau3dtn

ola lala ... em quên mở hack nên làm hoài ko đc !! kakakaka panrai mà làm cái này sớm thì em đâu có up FW lên = nsu 31.0.101 làm gì . hao pin pà cố luôn ,mà ko có đc giao diện . thank thank ...anh em pdaviet thật là tuyệt vời akakakakak có cái này thì sau này up = nsu ko sợ thiệt thòi òy

Chỉnh sửa cuối:

barclays

Panrai viết cái gì khó hiểu quá, nói chung là chép 2 cái folder trong "copy this" vào C, overwrite là xong:(

jim3858681

viết như vậy,mà đã có nhiều mem dowl mà thank có 3 người:(:)(:)((

Sao k dc vay,minh da copy vao rui nhung chi thay font chu bu len thoi,con orange vao dau de chinh vay
Sr mod vi k viet tv dc
Posted via Mobile Device

cau3dtn

để giúp cho panrai 1 vé nữa ^^ .

@ : cụ thể là coppy 2 cái fother có tên là resource và sys vào thẳng ổ c ! chép đè lên ,overwright xong rồi khởi động lại máy .thế là xong yeeeee( ko biết có sai chính tả ko )

conganh0510

không được bác panrai ơi.Sao mình chép 2 cái folder private và sys vào đúng đường dẫn của bạn,khởi động lại.,vào setting để tìm giao diện organe,nhưng không có.Giúp mình với!

panrai

Super V.I.P
không được bác panrai ơi.Sao mình chép 2 cái folder private và sys vào đúng đường dẫn của bạn,khởi động lại.,vào setting để tìm giao diện organe,nhưng không có.Giúp mình

bạn chéo gời ra chi vậy bạn,sau đọc ko kỹ lại 1 chút:))
@ : cụ thể là coppy 2 cái fother có tên là resource và sys vào thẳng ổ c ! chép đè lên ,overwright xong rồi khởi động lại máy .thế là xong yeeeee( ko biết có sai chính tả ko )

nhoc5800

e dùng modo nh­ưng ko thấy hiện file copy this ý :-/ nên ko tài nào chép sang được noob mong bác thông cảm :(

tuancao85

chuẩn quá không cần chỉnh lun,công nhận can thiệp giao diện orgage chưabao giờ đơn giản hơn thế này.thanks bác chủ 2pic lần nữa.

panrai

Super V.I.P
không được bác panrai ơi.Sao mình chép 2 cái folder private và sys vào đúng đường dẫn của bạn,khởi động lại.,vào setting để tìm giao diện organe,nhưng không có.Giúp mình với!

e dùng modo nh­ưng ko thấy hiện file copy this ý :-/ nên ko tài nào chép sang được noob mong bác thông cảm :(

dùng X-plore mà làm nhé cậu vì dùng modo ko thể thấy file ẩn đc:D

Inuyasha1987

oh ko ngờ bây h thay đổi giao diệm orange lại dễ dàng đến thế, anh panrai pro ghê nhưng mà em chơi chán orange mất rồi :))

panrai

Super V.I.P
oh ko ngờ bây h thay đổi giao diệm orange lại dễ dàng đến thế, anh panrai pro ghê nhưng mà em chơi chán orange mất rồi :))

dùng thằng nầy chơi đi em trai:D,dể sử dụng ko khó gì hết,với lại đâu có thấy chán đâu:))

Inuyasha1987

dùng thằng nầy chơi đi em trai:D,dể sử dụng ko khó gì hết,với lại đâu có thấy chán đâu:))

em công nhận việc có nhiều thanh phím tắt thì tiện thật nhưng việc truy nhập fím tắt fải qua 2 lần bấm thay vì 1 lần như ở giao diện bình thường; thêm nữa em dùng mykeylock sử dụng chế độ khóa mở máy bằng vị trí nên khi lấy điểm giữa màn hình làm trụ trụ để xoay đt mở hoặc khóa máy nhiều lúc nó cứ nhận vào ứng dụng nên hơi bực. Trước đây em dùng orange vì thấy nó ổn định hơn fw bình thường nhưng h thì nói chung là ngang nhau rùi nên ko nghịch orange nữa, nói chung orange nó chỉ khác mỗi cái giao diện ngoài màn hình chủ thôi mà còn lại y hệt hết ^^. Bây h chỉ chờ xem có fw tiếp theo cho 5800 nữa thôi, chắc sẽ còn 1 fw cuối cho 5800 nữa

panrai

Super V.I.P
em công nhận việc có nhiều thanh phím tắt thì tiện thật nhưng việc truy nhập fím tắt fải qua 2 lần bấm thay vì 1 lần như ở giao diện bình thường; thêm nữa em dùng mykeylock sử dụng chế độ khóa mở máy bằng vị trí nên khi lấy điểm giữa màn hình làm trụ trụ để xoay đt mở hoặc khóa máy nhiều lúc nó cứ nhận vào ứng dụng nên hơi bực. Trước đây em dùng orange vì thấy nó ổn định hơn fw bình thường nhưng h thì nói chung là ngang nhau rùi nên ko nghịch orange nữa, nói chung orange nó chỉ khác mỗi cái giao diện ngoài màn hình chủ thôi mà còn lại y hệt hết ^^. Bây h chỉ chờ xem có fw tiếp theo cho 5800 nữa thôi, chắc sẽ còn 1 fw cuối cho 5800 nữa

theo thông tin anh đc biết sẽ có FW mới nhưng ko biết sau,khi nào có chính xác anh sẽ up lên cho anh em sài, mà ko biết đc như N97 ko nữa:))